PDA

View Full Version : [Releases] Muserver MX1.00.16 Full Repack

thientruongdx
19-12-07, 09:08 PM
Muserver 1.00.16

Fix+Edit: thientruongdx *|* PhuTho Team
///////////////////////////////////////
Đây là Sever ngày trước tôi đã share nhưng còn bug. Hôm nay clbgamesvn open trở lại tôi tiếp tục share lên bản Full sever fix all bug
Sever files:
Full Repack (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Patch full: click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Pass giải nén: phongthientruong
Client 1.02R+: click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Web 08 Infernoweb good: click here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Chú ý là Web không dùng MD5 nhé !!
Thông tin sever:

Ip Server: 192.168.1.2
Item +13+28op
Working Events:

* Blood Castle
* Devil Square
* Chaos Castle
* Castle Siege
* Crywolf Event
* Kantur Event

Tất cả các Event hoạt động OK
Move full Maps bằng phím M
Chaos Castle đi 1 người
Lệnh Công Thành giống như các bản 1.02, 1.03 khác
Skin Wing Season 3

///////////////////////////////////////
Một số hình ảnh Test Kanturu Event
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trannhudit
19-12-07, 10:32 PM
thông tin về server it quá, bạn có thể nói thêm main.exe và các event cùng với các fix mà bản này có được.
Dù sao cũng cảm ơn, đang download thử

tikatoo2k
19-12-07, 11:32 PM
cho thêm tí thông tin nữa đi bro

trannhudit
19-12-07, 11:57 PM
Cái này vào map Crywolf Event bằng phím M hay bằng vé mình chưa vào được map này hay sự kiện này. Bạn có thể hướng dẫn mình chơi sự kiện này không ?

tikatoo2k
20-12-07, 12:26 AM
đeo cái nhẫn dịch chuyển vào, đi qua kanturu, vào cửa là OK

trannhudit
20-12-07, 12:32 AM
Nhẫn đó tên gì bạn ơi, bạn có code shop nó không cho mình xin cái nhé. Cảm ơn nhiều mình chưa biết nhẫn đó có hình và code thì tốt

congacon
20-12-07, 06:48 AM
pass giai nen cua ban pacth la gi the bac thientruongdx ?

congacon
20-12-07, 09:22 AM
sao khong thay tra loi ve cao pass giai nen cua ban cap nhat vay bac thientruongdx ?

tikatoo2k
20-12-07, 09:57 AM
Nhẫn đó tên gì bạn ơi, bạn có code shop nó không cho mình xin cái nhé. Cảm ơn nhiều mình chưa biết nhẫn đó có hình và code thì tốt

13 38 0 255 0 0 0 //Moonstone Ring

congacon
20-12-07, 10:24 AM
13 38 0 255 0 0 0 //Moonstone Ring
ai co pass de giai nen ban cap nhat khong ? gui tui voi down ve ma khong giai nen duoc ne, mac du da dung <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) va clbgamesvn.com va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) con cai nao nua khong ?
ai da co thi cho tui xin voi thanks

nghiemvo
20-12-07, 12:09 PM
đây thực chất là bản season 3 test của lucianoaibar bên ragezone,thực tế mà nói thì đang test ko có nghĩa là stable,nếu bạn đảm bảo đã fix hết các lỗi thì chắc hơn cả coder lucianoaibar nhỉ..vui lòng ghi thông tin chính xác nhé bạn

thanhminh301
20-12-07, 02:13 PM
chán ko cho pass sao giải nén đây pác thiên trường tui Dow về dc 1 ngày roài mà ko làm gì dc

davisduy
20-12-07, 05:11 PM
Làm mắt công tải về mà không được gì cả.

thientruongdx
20-12-07, 05:27 PM
đây thực chất là bản season 3 test của lucianoaibar bên ragezone,thực tế mà nói thì đang test ko có nghĩa là stable,nếu bạn đảm bảo đã fix hết các lỗi thì chắc hơn cả coder lucianoaibar nhỉ..vui lòng ghi thông tin chính xác nhé bạn

Ngu thì đừng to Mồm nhé :hell_boy:

duphuocvt
20-12-07, 06:39 PM
Bác thientruong ơi cái bản này nó có event kundunstart với lại nó có chống dupe item từ NPC hoặc trong game không

missingd
20-12-07, 06:42 PM
tui đâu có thấy nó đòi pass gì đâu mà bạn nói có pass vậy?

Thanhcan
20-12-07, 07:01 PM
Thực ra người mở Topix này có biết cái gì đâu, các bạn hỏi làm gì cho mất công ra. Bằng chứng là ThiênTrườngDX có trả lời được các câu hỏi mà các bạn đưa ra đâu, mà thực ra có biết cái gì đâu mà trả lời =))

ngocmanh87
20-12-07, 07:22 PM
thientruongdx ơi server này có dùng được lệnh chát toàn Sv không vậy .

thanhminh301
20-12-07, 07:24 PM
tôi dow bản patch về nó đòi pass giải nén nè pác thiênt trường làm ơn cho cái pass giải nén file patch đi

fighterpro
20-12-07, 07:32 PM
Cái patch sao nó đòi pass vậy ? pass là gì rứa ? tui là newbie nên hổng rành cái nì !

thientruongdx
20-12-07, 08:04 PM
Thực ra người mở Topix này có biết cái gì đâu, các bạn hỏi làm gì cho mất công ra. Bằng chứng là ThiênTrườngDX có trả lời được các câu hỏi mà các bạn đưa ra đâu, mà thực ra có biết cái gì đâu mà trả lời =))

Ngu thì đừng to Mồm nhé, mày là cái đéo gì mày muốn gì ở tao
Không biết thì mở Mồm ra mà hỏi

thientruongdx
20-12-07, 08:04 PM
Đã có Pass giải nén mọi người load về Test rồi cho ý kiến

YeuVo_ThuongCon
20-12-07, 08:08 PM
Ngu thì đừng to Mồm nhé, mày là cái đéo gì mày muốn gì ở tao
Không biết thì mở Mồm ra mà hỏi

làm Mod mà ăn nói thế này sao :hell_boy:
kể cả có chuyện gì hãy dùng nhưng lời lẽ thích hợp ah nha

coolvn
20-12-07, 08:17 PM
Thực ra người mở Topix này có biết cái gì đâu, các bạn hỏi làm gì cho mất công ra.....
chưa bít jì về người khác thì đừng 'Hát" bậy nghen :hell_boy:

>>TTdx
Bấm vô link chạy + check mãi mãi, mai mốt đừng up bên mediafire nữa TT ơi, up lên cái host hồi đó của bạn coi vậy mà dễ down hơn ở đây (tui vẫn chưa down đc tại thời điểm này)

thientruongdx
20-12-07, 08:17 PM
làm Mod mà ăn nói thế này sao :hell_boy:
kể cả có chuyện gì hãy dùng nhưng lời lẽ thích hợp ah nha

ặc khổ nỗi là mấy thèng ngu đó nó chẳng bít cái đéo gì nhưng nó lại To Còi

thientruongdx
20-12-07, 08:19 PM
chưa bít jì về người khác thì đừng 'Hát" bậy nghen :hell_boy:

>>TTdx
Bấm vô link chạy + check mãi mãi, mai mốt đừng up bên mediafire nữa TT ơi, up lên cái host hồi đó của bạn coi vậy mà dễ down hơn ở đây (tui vẫn chưa down đc tại thời điểm này)

Tui thấy Mediafire tốc độ Load rất nhanh mà

YeuVo_ThuongCon
20-12-07, 08:35 PM
ặc khổ nỗi là mấy thèng ngu đó nó chẳng bít cái đéo gì nhưng nó lại To Còi
Nhưng từ ngũ như này mà vẫn nói đc sao
Thui ko nói nữa nói nhiều không khéo lại dính oan
Lần này pahir chấn chỉnhlaij đội ngũ mới được :confused:

thientruongdx
20-12-07, 08:48 PM
Nhưng từ ngũ như này mà vẫn nói đc sao
Thui ko nói nữa nói nhiều không khéo lại dính oan
Lần này pahir chấn chỉnhlaij đội ngũ mới được :confused:

ặc Tui có làm gì đâu mà chưa gì lo dính Oan
Không đóng góp cho diễn đàn thì lại bảo ko có trách nhiệm, Đóng góp cho thì lại gặp toàn những thèng dở hơi tập bơi mất hết cả hứng

eddy
20-12-07, 08:49 PM
:p ... úi zà ... Anh Smod nóng rùi , nóng rùi :)...

@Thanhcan : Không nên nói thế bạn à... có gì bức xúc thì box bên Góp Ý
@thientruongdx : Không nên văng tục thê... 1 sự nhịn 9 sự lành , có khi ... = 10 cà phê :D

thientruongdx
20-12-07, 09:08 PM
:p ... úi zà ... Anh Smod nóng rùi , nóng rùi :)...

@Thanhcan : Không nên nói thế bạn à... có gì bức xúc thì box bên Góp Ý
@thientruongdx : Không nên văng tục thê... 1 sự nhịn 9 sự lành , có khi ... = 10 cà phê :D

Cafe đâu chẳng thấy chỉ thấy cay Mũi bực với mấy thèng Ngu quá

fighterpro
20-12-07, 09:27 PM
thientruongdx bớt nóng và tiếp tục thảo luận về MU đi ! mọi người không biết nên mới nói vậy thôi ! bỏ qua đi ! bàn luận về MU thấy hay hơn là móc khóe nhau

missingd
20-12-07, 09:49 PM
thiệt khổ, từ năm trước qua năm sau vẫn vậy? không thấy tiến bộ zì hết vậy?! chửi nhau hoài. Người ta có lòng share thì down về không vừa ý thì bỏ, diễn đàn là một cộng đồng chứ đâu phải một cá thể riêng biệt, "Một ngừơi vì mọi ngừoi, Mọi ngừoi vì một người nha!

Giáng sinh an lành!!!

missingd
20-12-07, 09:51 PM
Quên nữa pass là gì vậy sao không ghi giùm mình luôn vậy? vì chỗ mình mạng chậm lắm. Mỗi lần đi là phải cả chục KM mới đến! Thui nói luôn đi!, hồi chiều không để ý cái Patch có pass nên bây giờ ôm hận!

nghiemvo
20-12-07, 09:52 PM
Mod mà nói chuyện kiểu "ngu mà to mồm"..xin lỗi,tôi chỉ biết về 1 số thông tin bên ragezone,và thấy server bạn share giống bên đó.vậy là tôi ngu sao???Bạn cảm thấy dùng lời lẽ bình thường quá khó,thì nên dừng làm mod,dừng release những gì bạn fix được,có hàng ngàn người,hàng vạn người có thể làm như bạn,tốt hơn bạn,có tài mà ko có đức thì cũng vứt...núi cao còn có núi cao hơn..plz close release...

congacon
20-12-07, 09:52 PM
Cái Mediafire down nhanh đó chứ bác thiên trưongf dx cố gắn hổ trợ cho những ai cần hổ trợ
cảm ơn đã share. đợi cả ngày mới có được pass để giải nén. tối nay test xem sao.
bản này có online được không bác thientruongdx ?

thientruongdx
20-12-07, 10:29 PM
Cái Mediafire down nhanh đó chứ bác thiên trưongf dx cố gắn hổ trợ cho những ai cần hổ trợ
cảm ơn đã share. đợi cả ngày mới có được pass để giải nén. tối nay test xem sao.
bản này có online được không bác thientruongdx ?

Sao lại ko Online đc chỉ chưa add đc lệnh chát toàn sever thôi
Bạn test rồi cho ý kiến nhé

coolvn
20-12-07, 10:36 PM
Cái Mediafire down nhanh đó chứ bác
bạn down = cách nào hay vậy??? bấm vô link là nó kiểm tra virus online chờ đến tối rùi mà nó....vẫn đang kiểm tra nè

congacon
20-12-07, 11:05 PM
không làm được nhiệm vụ cơ bản bác thiên trường ơi. bấm vào con ở davias toàn là tiền miên không à rồi không nói năng gì cả, đã mua đầy đủ các thứ làm nhiệm vụ như BK hoặc SM, mong được hướng dẫn.

congacon
20-12-07, 11:13 PM
bạn down = cách nào hay vậy??? bấm vô link là nó kiểm tra virus online chờ đến tối rùi mà nó....vẫn đang kiểm tra nè
dung IDM down nhanh lam bac down thu di
bac thientruongdx cho em xin cai nick chat de em pm hoi tham may cai loi do voi. cam on nhieu

trannhudit
20-12-07, 11:27 PM
Pass giải nén là: phongthientruong <==== đó bạn không đọc trang đầu tiên hay sao mà hỏi nhiều quá
ac ac

thientruongdx
20-12-07, 11:31 PM
dung IDM down nhanh lam bac down thu di
bac thientruongdx cho em xin cai nick chat de em pm hoi tham may cai loi do voi. cam on nhieu

Nick yahoo dưới chữ ký của mình đó

fighterpro
20-12-07, 11:33 PM
không làm được nhiệm vụ cơ bản bác thiên trường ơi. bấm vào con ở davias toàn là tiền miên không à rồi không nói năng gì cả, đã mua đầy đủ các thứ làm nhiệm vụ như BK hoặc SM, mong được hướng dẫn.

cái vụ này có nữa hả ! chết thật ! chưa cài server mà nghe có vụ này thấy kinh qué ! phải cài tes thử thôi ! Bác truongdx gì ơi ! bác kiểm tra lại lỗi này được hông ! thấy hình chơi thì đẹp quá, mà để lòi mấy cái này thì chán lém

trannhudit
21-12-07, 12:09 AM
Không thể nào vào map crywolf được bằng phím "m" bác nào hướng dẫn cách chơi và vào map này cái xin cảm ơn

davisduy
21-12-07, 06:33 AM
anh có thể up lại server không anh ! em vê bum ra không được server nó báo lỗi:is not supported archive..

thanhvudng
21-12-07, 06:41 AM
có ai chạy tren Server 2003 không ? Mình chạy không được 3 link của server ,còn lại chạy tốt hết.

nhoc25
21-12-07, 07:10 AM
mu may bac dang thao luan la mu offline 1.02 3d dung' hok! sao em chay den' file 08 bi nhiem virut roi no bao loi la enro loadert... ji` ji` do roi zdo choi thi thiu' file 8 cai no mo sever nhung nhap zdo thi disconetsever. mong may pac hoi am gium! len tan tp mua ma ve ko cai dc huhu

congacon
21-12-07, 07:11 AM
có ai chạy tren Server 2003 không ? Mình chạy không được 3 link của server ,còn lại chạy tốt hết.
chay binh thuong ma ban, nhung con nhieu bug lam chua su dung duoc, doi thientruongdx fix bug da roi lam luon.

davisduy
21-12-07, 11:56 AM
Có ai cho mình xin it mã đò không !, lâu wa mình mới làm lại server MU. Mong mấy bạn giúp đỡ cho

eddy
21-12-07, 12:12 PM
Cho em tham gia với nhá mấy anh:big_smile: hì hì ... Sôi nổi quá ...

Crywofl ko move đc = chỉ có bên GS_CS công thành được thui... muốn move qua được thì chép nguyên dòng code sau vào MapServerInfo của bạn ... save ok ( nhớ change dùm cái ip( màu đỏ ) ko dis đó :big_smile:) ( nhớ để chữ S lại , đừng xoá ):look_down:

//------------------------------------
// Phien Ban SS III tested
// Tested and fixed bugs .... by [2k7]Dev
// Reconfig and modding Server by Eddy
//------------------------------------

// SrvCode
0
0 0 1 Smu2k7.com 55901
1 0 0 Smu2k7.com 55903
end

//--------------------------------------
// SrvCode Map SrvCode
// dest.
//--------------------------------------
1
0 0 30 1
0 0 31 1
0 0 34 1

1 1 30 -1
1 1 31 -1
1 1 34 -1
end

còn bugs quest chưa tested .... :amazed:

PowerMaster
21-12-07, 12:37 PM
Cafe đâu chẳng thấy chỉ thấy cay Mũi bực với mấy thèng Ngu quá

cảnh cáo vì các lời lẽ quá khích của thientruongdx . là MOD mà ko gương mẫu gì cả . Bực mình thì có giải quyết đc gì ko cậu .:sad:

Tớ hy vọng rằng ko còn trường hợp này nữa . Sắp sang năm mới các cậu phải thay đổi chút đi :big_smile:

coolvn
21-12-07, 01:07 PM
vụ nì stop lâu rồi mà TTdx cũng đâu có nói nữa đâu sao admin còn khui ra chi nữa vậy trùi!!! Làm người thì cũng phải có cảm xúc quan trọng là đã bít dừng đúng lúc thì thôi

hiep1985
21-12-07, 04:54 PM
mình đã cài và chơi thử bản của bạn share,ko thấy có lỗi như mọi người nói, bạn có thể hướng dẫn mình chỉnh thế nào mà dánh quái rơi đồ full thần [hion anibus ...] được ko?

thientruongdx
21-12-07, 05:48 PM
Không thể nào vào map crywolf được bằng phím "m" bác nào hướng dẫn cách chơi và vào map này cái xin cảm ơn

Không hề có chuyện Không Move đc vào Crywolf
Tui đã test rất kỹ trước khi Share lên, Lorendeep và Crywolf move ok
Nhưng bạn phải chạy cả Gameserver_CS nhé

thientruongdx
21-12-07, 05:50 PM
chay binh thuong ma ban, nhung con nhieu bug lam chua su dung duoc, doi thientruongdx fix bug da roi lam luon.

Còn Bug gì bạn có thể nói ra được không để mình có thể Fix lại
Còn chuyện làm nhiệm vụ thì thất sự mình ko Test cái đó nên ko bít để tối nay test lại thử coi

missingd
21-12-07, 05:56 PM
Khi di chuyển qua Kanturu các bạn có bị lag không vậy? sao mình bị quá trời luôn, còn những map khác thì oK không có bị gì cả.Nhìn chung game chạy ổn định, ngoài cái vụ lag ở kanturu thì mình chưa phát hiện lỗi nào hết!

thientruongdx
21-12-07, 06:06 PM
Khi di chuyển qua Kanturu các bạn có bị lag không vậy? sao mình bị quá trời luôn, còn những map khác thì oK không có bị gì cả.Nhìn chung game chạy ổn định, ngoài cái vụ lag ở kanturu thì mình chưa phát hiện lỗi nào hết!

Thế Lag như thế nào bạn nói rõ để mình còn xem

congacon
21-12-07, 10:24 PM
[quote=thientruongdx;98245]Còn Bug gì bạn có thể nói ra được không để mình có thể Fix lại
Còn chuyện làm nhiệm vụ thì thất sự mình ko Test cái đó nên ko bít để tối nay test lại thử coi[/quote
Cảm ơn bác thientruongdx đã nhiệt tình, ban đầu tui test kanturu thấy được và có tiếng việt tui rất mừng, nhưng sau khi đi làm nhiệm vụ cơ bản và nhiệm vụ combo của DK cũng như Soul không được, đã thử làm nhiều lần cũng không được. tối nay bác test lại xem sao ? hy vọng sẽ có một bản free xứng đáng cho anh em nghèo.

hiep1985
21-12-07, 10:45 PM
mình cài được làm hết nhiệm vu mà được đo' chứ.sao mình hỏi ko thấy ai trả lời giúp mình à

congacon
21-12-07, 10:59 PM
mình cài được làm hết nhiệm vu mà được đo' chứ.sao mình hỏi ko thấy ai trả lời giúp mình à
sao mình làm hoài mà không được nhỉ ? bạn biết add máp slient không ? hướng dẫn tớ với.

hiep1985
21-12-07, 11:20 PM
tớ dow về cài bình thường mà,mình vẫn dag chơi thử nè,mọi thứ bình thường,tớ ko biết cách add map,cậu thử vào box lưư trữ chắc có hướng dẫn đó.bản này mình dùng muedit 2.01 ko tạo được nhân vật mới,ai biết sử dụng CzFmueditv1.05 thế nào thỉ bảo mình luôn nhé,tớ còn gà hướng dẫn mình cụ thể nhé,cả mấy vụ trên nữa,ai biết giúp mình luôn.thanks

tungcz
22-12-07, 06:16 AM
Chà Chà Hôm nay mới vào đọc toàn bộ cái Topic này tôi co mấy ý kiến sau
Đây là một diễn đàn hàng ngày có tới trăm ngàn người qua lại,người lớn tuổi có trẻ tuổi có,khi có một chủ đề gì post lên mọi người sẽ cùng thảo luận,các Member mỗi người một lĩnh vưc kiến thức,người biết cái này người biết cái kia,mỗi nguòi một tính ,có người khen có nguòi chê đó là lẽ thuòng tình,làm Mod làm Admin đã có những qui định chung cho tất cả các Member phải thực hiện theo,và bản thân Admin Mod phải biết tôn trọng Member,nếu member vi phạm tùy theo nặng nhẹ có thể del bài viết có thể lock ID nặng hơn có thể Ban IP,nhưng làm Mod không thể thốt ra những lời lẽ thiếu văn hóa thế được,nói Member là "NGU" rồi dùng từ mà lẽ ra không thể nào có trên diễn đàn này,đó là một điều tối kị của người làm quản lí. Đoc hết các lời của member tôi không thấy những từ ngữ nào là quá đáng cả,làm nguòi quản lí phải biết làm quen với những ngôn từ kiểu chê bai như vậy.
** Tôi nghĩ nếu THIÊN TRƯỜNG còn biết sự tự trọng thì nên có một lời XIN LỖI đến tất cả các MEMBER trong diễn đàn này

Thanh Tùng

congacon
22-12-07, 06:58 AM
Còn Bug gì bạn có thể nói ra được không để mình có thể Fix lại
Còn chuyện làm nhiệm vụ thì thất sự mình ko Test cái đó nên ko bít để tối nay test lại thử coi
Sr bác thientruongdx, tớ test lại rồi không phải lỗi mấy nhiệm vụ cơ bản đó, do em chạy test nhiều sv quá không khởi động lại máy chủ nên nó bị như vậy. sáng nay test lại thấy tốt. nhưng không biết mấy command cộng điểm thế nào ? /addstr hoặc /str hoặc /st đều không được. mong hướng dẫn thêm.

thientruongdx
22-12-07, 07:52 AM
tớ dow về cài bình thường mà,mình vẫn dag chơi thử nè,mọi thứ bình thường,tớ ko biết cách add map,cậu thử vào box lưư trữ chắc có hướng dẫn đó.bản này mình dùng muedit 2.01 ko tạo được nhân vật mới,ai biết sử dụng CzFmueditv1.05 thế nào thỉ bảo mình luôn nhé,tớ còn gà hướng dẫn mình cụ thể nhé,cả mấy vụ trên nữa,ai biết giúp mình luôn.thanks

Nếu bạn ko bít dùng CzFMuEditorV1.5a để tạo Acc và nhân vật mới thì bạn có thể cài Web để tạo

congacon
22-12-07, 08:49 AM
Nếu bạn ko bít dùng CzFMuEditorV1.5a để tạo Acc và nhân vật mới thì bạn có thể cài Web để tạo
Bác thientruongdx ơi bản này có bị lỗi pk rớt rớt đồ không vậy ? nếu có thì hướng dẫn cách fix luôn nhé bác

thientruongdx
22-12-07, 08:59 AM
Các bạn cứ Test đi nếu có lỗi gì thì nói cho mình bít nhé

fzxgl136
22-12-07, 12:16 PM
Thientruongdx bản này vẫn chưa cộng điểm bằng lệnh được hả bạn

thientruongdx
22-12-07, 12:19 PM
Thientruongdx bản này vẫn chưa cộng điểm bằng lệnh được hả bạn

Tui kô test mấy cái lệnh đó bạn thử xem có đc ko
không đc pm cho tui nhé

congacon
22-12-07, 12:50 PM
Tui kô test mấy cái lệnh đó bạn thử xem có đc ko
không đc pm cho tui nhé
thử các lệnh như /addstr, /str, /st đó là cộng vào sức mạnh mà không được. không biết cón lệnh nào khác không ? bác thientruongdx xem lại cái này với.

hiep1985
22-12-07, 01:13 PM
mình dùng web tạo được nv rồi,nhưg cậu có thể hướng dẫn mình dùng chương trình đó để thinh thoảng minh add đồ nữa,chứ dùng muedit phiên bản cũ ko thêm đồ được,à thế còn vụ chỉnh đánh quái rơi đồ full thần thế nào hả bạn?giống bản 1.03c+ của eddy đó.thanks vì đã đọc bài và hướng dẫn mình!

minhphi12
22-12-07, 02:02 PM
cài xong không chạy ông ơi server có vấn đề GameServer_CS bị lỗi roai`
làm tôi de cái mu của tôi đi thử nản quá bỏ qua cái GameServer_CS thì file main.exe lại củ chuối không vào đc
giúp tôi cái thế mà bảo chạy ok

minhphi12
22-12-07, 02:05 PM
mà cái patch cho vào MU FPT dc ko vậy

thienfind
22-12-07, 02:16 PM
wed đầy đủ path và server+main đây

hiep1985
22-12-07, 02:41 PM
cài bình thường như các bản 1.0.0.16 mà,tớ cài va chơi bình thường mà.cậu dow hết cả sever lẫn patch về,chạy file main tauch chứ ko phải chạy file main.exc đâu,cậu kiểm tra ip hoặc chuyển ip của cậu thành 192.168.1.2 rùi chơi đỡ phải chỉnh sửa ip.đêm qua tớ cài lại winxp rùi cài lại vẫn chơi đến giờ nè,chưa thấy lỗi đâu.bản này và bản full của caothuphutho đều chạy rất ok mình cài chơi ko thấy lỗi gì mấy mà,thử lại đi nha

hiep1985
22-12-07, 02:48 PM
patch vào main của FPT ko được đâu,phải dow 1.0.2R rồi patch ban patch cua phongthientruong vào,tớ thử dùng main khác cũng bản 1.0.0.16 cua caothuphutho chinh ip main nhưng ko vào được :) chịu khó dow main mới về,ko thì ban. tim cái bản patch để chuyển main FPT lên thành 1.02R tớ thấy ở trong mấy sever khác có đấy,chuc ban thành công.

t33n91
27-02-08, 08:39 AM
AI chỉ mình cách Setup MuSever với

t33n91
27-02-08, 11:09 AM
Giúp mình với. 3file nhỏ hok Giải nén được.

neverdie1
27-02-08, 02:14 PM
Anh Ơi ! không Có DB Của MuServer Này À ! ??

thientruongdx
27-02-08, 02:38 PM
Anh Ơi ! không Có DB Của MuServer Này À ! ??

Ac sao lại ko có DB
Server tu share full đó

baoqng
28-02-08, 08:50 AM
Thiên Trường ơi! đã fix lỗi cộng điểm bằng lệnh chưa vậy? Sao mình không cộng được bằng lệnh.

WanBi
28-02-08, 08:53 AM
cho mình hỏi nha bản vr này cũng hay đó ... nhưng mình ở mỹ hok bikk cách mỡ port có bạn nào chĩ đc hok DNS sever hok đc

thientruongdx
28-02-08, 10:15 AM
cho mình hỏi nha bản vr này cũng hay đó ... nhưng mình ở mỹ hok bikk cách mỡ port có bạn nào chĩ đc hok DNS sever hok đc

Nếu mà bạn muốn đưa lên Online thì chỉ cần mở Port 80 cho Web chay thôi không cần mở các port khác

WanBi
28-02-08, 10:17 AM
truong co yahoo ko ra cho mình nói chuyện đc ko ở đây bất tiện woa

thientruongdx
28-02-08, 10:26 AM
truong co yahoo ko ra cho mình nói chuyện đc ko ở đây bất tiện woa

Yahoo dưới chứ ký của mình đó. Mọi thắc mắc về bản Server của mình bạn có thể pm mình sẽ giúp

talgon
28-02-08, 08:51 PM
patch full link bị die rồi. Ai có làm ơn pót lại giúp mình với. Trân Thành Cảm Ơn...

CJ703
28-02-08, 11:20 PM
Bạn ơi up lại server file pack và patch được không? link bị hỏng cả rồi.
Và mình muốn hỏi mình muốn để nguyên tên item là tiếng anh thì làm như thế nào?

P/S: bạn ghi "Skin Wing Season 3" là có thể mix được wing lv3 hay chỉ là hình của wing lv3 còn thực ra là wing lv2 vậy? Thực ra dùng MuMaker là có wing lv3 ngay nhưng mình thích mix hơn, chơi MU vui nhất là xài chaos machine mà :D

thientruongdx
29-02-08, 09:42 AM
Xin lỗi mọi người nhé đã update lại Link rồi

Bạn ơi up lại server file pack và patch được không? link bị hỏng cả rồi.
Và mình muốn hỏi mình muốn để nguyên tên item là tiếng anh thì làm như thế nào?
Nếu mà bạn muốn để nguyên tiếng anh thi tìm file item.bmd và text.bmd ... tiếng Anh thay vào

P/S: bạn ghi "Skin Wing Season 3" là có thể mix được wing lv3 hay chỉ là hình của wing lv3 còn thực ra là wing lv2 vậy? Thực ra dùng MuMaker là có wing lv3 ngay nhưng mình thích mix hơn, chơi MU vui nhất là xài chaos machine mà :D
Đây chỉ là hình ảnh của cánh Season 3 ma thôi nhé thực chất nó vẫn là cánh Season 2

mit_10a7
29-02-08, 09:51 AM
Mún mixwings SS 3...bạn hãy vào <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> , có bản Mu của lucia do eddy reconfig....rất hay
- main 3D
- Chơi off cực sướng

thanhvudng
29-02-08, 01:29 PM
Sever này có lệnh Add point không vậy thiên truong ?

thientruongdx
29-02-08, 03:25 PM
Sever này có lệnh Add point không vậy thiên truong ?

Rất tiếc Sever này ko có các lệnh add và lệnh post

luckyday
29-02-08, 04:18 PM
thientruongdx cho tớ bản chưa packed nghiên cứu nhé

thientruongdx
29-02-08, 04:40 PM
thientruongdx cho tớ bản chưa packed nghiên cứu nhé

Ok thôi để lúc nào minh up rồi gửi qua mail cho bạn
Để lại mail nhé

Destruct
01-03-08, 01:00 PM
thientruongdx ơi cho mình hỏi chút là bản này làm sao để Add thêm mấy cái ngọc gia cường loại cao và thấp vào item đã gia cường vậy? Cái này mình thật sự không biết.

1vuonchuoi9
01-03-08, 07:35 PM
Các bạn ơi mình đã rò ra được pas partch cua Thientruong rui
Pass là : phongthientruong
Chú ý trước chữ PHONG có dấu space :))

TrựcZa
02-03-08, 08:04 PM
các anh ơi link dow server die rồi các anh cho em 1 link khác dc ko ạh?

winkhung
03-03-08, 08:06 PM
có ai cho em 1 cái main với IP 192.168.1.100 không
THanks

TrựcZa
06-03-08, 07:59 AM
anh Trường ơi sao em cài server của anh chạy Gameserver 1 +2 bình thường nhưng tới Gameserver _cs thì lại báo lổi dzay anh có thể chỉ giúp em cách fix lổi ji đó dựa vào ngày tháng năm đó, hoặc anh giúp em cách gở bỏ gameserver_cs ko cần chạy cái đó mà vẫn chơi dc = 2 links server kia thank anh trước!

KúnKuTe
06-03-08, 08:21 AM
kô chạy GS thì vào Mustartup.ini delete mục Gameserver_cs đê là oke bạn đã kô chạy GS_CS nữa ồi cố gắng nha :D

Destruct
06-03-08, 02:10 PM
có ai cho em 1 cái main với IP 192.168.1.100 không
THanks
Bạn có thể tìm trong mục hỏi đáp cách làm Server, mình đã có post một bài ở đó. Cố gắng bạn nhé!:boss:

TrựcZa
06-03-08, 04:07 PM
em xin lổi vì phải nói ra đều này nhưng trong MuServer của anh Trường có 3 file ở 3 các GameServer1-1, GameServer1-2 và GameServer_CS "Truong.DLL" đó là 3 con Trojan tên "TR/Dldr.Agent.bnm" em ko biết con này dùng làm ji nhưng thank vì anh đả post free các bản Server nhưng có Virus như thế này thì... mong anh Trường xem lại.

TrựcZa
06-03-08, 04:41 PM
các anh giúp em em bỏ wa 3 con Trojan vài cái GameServer_CS các link chạy ổn nhưng khi vào Game thì ko thấy 1 cái Server nào hjx hjx bấm nút Esc cũng ko hiện ra ji các anh giúp em với cài máy ngày roài mà vẫn chưa chạy dc >_<"

thientruongdx
06-03-08, 08:58 PM
các anh giúp em em bỏ wa 3 con Trojan vài cái GameServer_CS các link chạy ổn nhưng khi vào Game thì ko thấy 1 cái Server nào hjx hjx bấm nút Esc cũng ko hiện ra ji các anh giúp em với cài máy ngày roài mà vẫn chưa chạy dc >_<"

Ko hiện ra cái gì thì bạn phải xem lại bạn config đúng chưa nhé chứ clbgamesvn ko có chuyện bỏ trojan hay virut vào server đâu

luckyday
06-03-08, 09:58 PM
thanks

TrựcZa
07-03-08, 08:26 AM
anh trường có thể cho em xjn cái main ip 192.168.1.2 ko máy em ip 192.168.1.2 luôn em chạy GS tốt nhưng vẫn ko có Server trong game >_<"

TrựcZa
07-03-08, 02:03 PM
trời ơi sao em Config tất cả ip roài mà vào game ko có ji hết >_<" em mở cái file MuLaucher.exe phần Add có các dòng:

Name:

IP Number:

Port Number:

Registration Page:

em phải điền làm sao cho đúng đây??? các anh chỉ em với >_<" em cũng đả nhờ hex file main.exe ip 192.168.1.2 mà vẫn ko có ji trong game

quyvuong00
09-03-08, 06:43 PM
trời ơi sao em Config tất cả ip roài mà vào game ko có ji hết >_<" em mở cái file MuLaucher.exe phần Add có các dòng:

Name:

IP Number:

Port Number:

Registration Page:

em phải điền làm sao cho đúng đây??? các anh chỉ em với >_<" em cũng đả nhờ hex file main.exe ip 192.168.1.2 mà vẫn ko có ji trong game

cứ điền vào coi theo mình use và pass thì chắc bạn biết rùi
còn cái dưới là ip
cái còn lại là số cuối cùng ấy hình như là nó giốn cái số cuối của muedit ấy chắc đại loại là số đăng kí mình cứ ghi đại 00000001 hay ..... đều dc mà mình ko thấy có vấn đè gì cả

thientruongdx
09-03-08, 07:35 PM

Name:

IP Number:

Port Number:

Registration Page:

Bạn điền như sau
Name: tùy ý
Port: 44405
Registration Page: ko cần thiết
Theo như tôi thấy thì bạn nói là ko có sever trong Game thì tui nghi~ là bạn config IP sai thôi

bon0123456789
09-03-08, 08:39 PM
Anh thientruongdx cho em xin nick yahoo hoặc số di ong có được không a?
Em muốn đưa bản này lên online thi phải vào config như thế nào à,
Rất mong chờ đợi câu trả lời của anh.
Một lần nữac cảm ơn anh vì bản MU mà anh đã post.
(Số mobile của em là 0905.628.666,anh nhá máy cho em nhé)

bon0123456789
11-03-08, 01:14 AM
Anh thientruong mấy ngày nay không lên mạng à?Em chờ dài cổ rồi.
Sao phiên bản của anh khi Move nhân vật bằng phím M hay bằng lệnh lại khó vậy,lúc thì move được lúc thì không,Mong anh chỉ giúp hoặc có bạn nào sài phiên bản của anh Truong mà bị như vậy thì chỉ mình cách khắc phuc với.
Mình đang cần gấp,cảm ơn các bạn rất nhiều.

thientruongdx
11-03-08, 09:04 AM
Anh thientruongdx cho em xin nick yahoo hoặc số di ong có được không a?
Em muốn đưa bản này lên online thi phải vào config như thế nào à,
Rất mong chờ đợi câu trả lời của anh.
Một lần nữac cảm ơn anh vì bản MU mà anh đã post.
(Số mobile của em là 0905.628.666,anh nhá máy cho em nhé)

nick yahoo dưới chữ ký của anh
Còn di động thì anh ko có bởi vì ko có việc nên phải bán

thientruongdx
11-03-08, 09:05 AM
Anh thientruong mấy ngày nay không lên mạng à?Em chờ dài cổ rồi.
Sao phiên bản của anh khi Move nhân vật bằng phím M hay bằng lệnh lại khó vậy,lúc thì move được lúc thì không,Mong anh chỉ giúp hoặc có bạn nào sài phiên bản của anh Truong mà bị như vậy thì chỉ mình cách khắc phuc với.
Mình đang cần gấp,cảm ơn các bạn rất nhiều.

Bản này của anh đã test rất kỹ trước khi post lên đây ko có chuyện lúc move đc lúc ko đâu nhé
Move bằng phím M full map

bon0123456789
11-03-08, 09:09 AM
wooooooooo,Cuối cùng anh đã lên mạng và trả lời em.Em cảm ơn anh,để em tét lai coi nhé.Good luck to you!:haha:

Lilkayzz
11-03-08, 03:58 PM
Xin hỏi bạn có share bản muedit cho bản này ko? Về vấn đề winmode cho bản này thì sao nhỉ?

Lilkayzz
11-03-08, 04:06 PM
Thui cho mình xin luôn bản main cho 192.168.1.2 đi

thientruongdx
11-03-08, 07:04 PM
Xin hỏi bạn có share bản muedit cho bản này ko? Về vấn đề winmode cho bản này thì sao nhỉ?

Edit đã có trong sever
Winmode có thể dùng từ các bản khác

Lilkayzz
12-03-08, 11:32 AM
Cái winmode đó mình login vô thì ko được đòi id và pass thì thử kid1412 12345 thì ko được.
Mình tưởng phải có main thì mới dùng winmode được.
Login vô thì mình ko nghe thấy tiếng gì hết ráo. Mọi bản khác đều có tiếng mà. Mình đã vặn volume trong game + loa max mà có thấy gì đâu. Nhạc mình bật trong máy vẫn kêu mà game nó ko kêu. Nản
Còn chuyện reset nữa. Tại sao reset nó ko về mo rồi mỗi lần reset sẽ cộng điểm tăng dần tùy theo mình đặt. VD:
Reset lần 1 tăng 250
lần 2 tăng 500
lần 3 tăng 750
Cứ thế lên dần
Đằng này rs nó lại cứ thế point cũ cộng lên khó chịu quá

bon0123456789
12-03-08, 02:20 PM
Anh thietruong cho mình hỏi là bản này có đấu Guild với nhau có được không?Và lệnh đấu như thế nào,Cảm ơn anh.

rebirth_hotboys
12-03-08, 09:13 PM
[/URL]

Nguyên Văn Của: [URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]Lilkayzz (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cái winmode đó mình login vô thì ko được đòi id và pass thì thử kid1412 12345 thì ko được.
Mình tưởng phải có main thì mới dùng winmode được.
Login vô thì mình ko nghe thấy tiếng gì hết ráo. Mọi bản khác đều có tiếng mà. Mình đã vặn volume trong game + loa max mà có thấy gì đâu. Nhạc mình bật trong máy vẫn kêu mà game nó ko kêu. Nản
Còn chuyện reset nữa. Tại sao reset nó ko về mo rồi mỗi lần reset sẽ cộng điểm tăng dần tùy theo mình đặt. VD:
Reset lần 1 tăng 250
lần 2 tăng 500
lần 3 tăng 750
Cứ thế lên dần

nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) Đằng này rs nó lại cứ thế point cũ cộng lên khó chịu quá Ặc Ặc hok Có Tiếng thì chơi chán Lắm

Lilkayzz
13-03-08, 03:12 PM
MÌnh đã kiểm tra kĩ rồi No sound

thientruongdx
13-03-08, 04:24 PM
MÌnh đã kiểm tra kĩ rồi No sound

Bạn chạy Laucher vào option kick hoạt Sound lên là ok

Destruct
15-03-08, 12:25 PM
Bạn chạy Laucher vào option kick hoạt Sound lên là ok
Cái này mà cũng có người phải hỏi à? :tire: Mình nói thế có gì không phải thì bỏ quá cho nhé!
thientruong cho mình hỏi là khi mình move vào CryWolf nó có báo Client thiếu file gì đó nhưng tên lại là tiếng Hàn. Không biết là mình nên tìm fix ở Client hay Server?
Bản này số lượng Gate max là bao nhiêu vậy?

bon0123456789
16-03-08, 10:58 PM
Anh ThienTruong giúp anh em cái vụ CryWolf đi,Em cũng đang sài bản của anh ne`.
Em cũng chẳng move vào đó được.thanks first.

bon0123456789
18-03-08, 08:38 AM
Anh ThienTruong hay ai do giúp em cái vụ Công Thành và Map CryWolf với,Em chẳng Move qua được hay chẳng đi công thành được chi hết trơn hết trọi vậy?Huhu

Destruct
18-03-08, 12:20 PM
thientruongdx ơi vào giúp 2 bọn mình cái đi, đang cần U giúp gấp đó!

bon0123456789
19-03-08, 09:45 AM
Huhu Anh Trường dạo này sao ít lên mạng thế
Em move sang CryWolf là nó bị lỗi này và dis luôn đó,có ai chỉ mình cách khắc phục không,mình cảm ơn nhiều:beat_brick:

thientruongdx
19-03-08, 12:30 PM
Tất cả các Map move OK các bạn xem lại nhé mình đã test rất kỹ rồi
Mình dạo này ít lên mạng các bạn thông cảm nhé, đang thất nghiệp nên phải đi tìm việc

thientruongdx
19-03-08, 12:31 PM
Huhu Anh Trường dạo này sao ít lên mạng thế
Em move sang CryWolf là nó bị lỗi này và dis luôn đó,có ai chỉ mình cách khắc phục không,mình cảm ơn nhiều:beat_brick:

Bạn bị lỗi file đó, bạn xóa Client đó đi giải nén Client khác là OK ngay thôi mà

bon0123456789
19-03-08, 12:49 PM
Em đã làm theo ý của anh rồi mà cũng không fix được:beat_plaster:

demuoima
19-03-08, 08:26 PM
bản này có gì mới ko bạn chơi MU mãi chán lắm rồi thấy có bản mới định dơn về thử xem có gì mới ko

bon0123456789
20-03-08, 04:52 PM
Có ai đã cài thành công sư kiện công thành chiến cho bản này chưa?Mình move qua được bên đó,đã set thời gian công thành nhưng khi vào nhân vật admin gõ /register hay /dangki vẫn không có động tĩnh gì?Mong các bạn giúp mình với:beat_plaster:

thientruongdx
20-03-08, 05:26 PM
Lệnh công thành giống như các bản 1.02 1.03 khác
Còn hướng dẫn thì đã có rất nhiều rồi các bạn tự tìm nhé

hailee
22-03-08, 10:06 PM
Hic bản này lâu rồi phải không bạn,dùng clien cua FPT không được ah`

eddy
23-03-08, 03:04 PM
=))....ThienTruong địa hải....=)) Tại sao lại packed GS.......:|....àh...quên...mình dạy ổng pack thì ổng phải repack chứ ;;)

Thui send GS original của MX Team đây tui fix maxlevel cho member....:|

thientruongdx
23-03-08, 05:27 PM
hic dạo này tui bán máy rồi nên ít Online lém
Để hôm nào tui up lên cho

Destruct
23-03-08, 05:31 PM
hic dạo này tui bán máy rồi nên ít Online lém
Để hôm nào tui up lên cho
Sặc! Bán máy á??? :after_boom::after_boom::after_boom: Chẳng lẽ thientruongdz thất nghiệp rồi phải bán máy để cầm cự qua ngày à :beat_shot:. Bán máy rồi thì còn đâu Server mà upload nữa hả bạn?

thientruongdx
23-03-08, 05:49 PM
Sặc! Bán máy á??? :after_boom::after_boom::after_boom: Chẳng lẽ thientruongdz thất nghiệp rồi phải bán máy để cầm cự qua ngày à :beat_shot:. Bán máy rồi thì còn đâu Server mà upload nữa hả bạn?

ặc các bác không tin mình thất nghiệp thật à
Mình mới bán máy cách đây mấy hôm để cầm cự cho qua ngày nhưng các bác yên tâm việc test sever vẫn diễn ra đều đều

Destruct
23-03-08, 05:54 PM
Mình biết là thientruongdx đang gặp khó khăn mà, nhưng sao lại bán cái máy đi nhỉ, phí quá! Mà nếu vậy thì bạn test server trên máy nào? Chẳng nhẽ là kè kè theo caothuphutho à????

congacon
24-03-08, 07:03 AM
sao bác trường không add những lệnh cộng điểm và post toàn server vào vậy ?

thientruongdx
24-03-08, 09:32 AM
Mình biết là thientruongdx đang gặp khó khăn mà, nhưng sao lại bán cái máy đi nhỉ, phí quá! Mà nếu vậy thì bạn test server trên máy nào? Chẳng nhẽ là kè kè theo caothuphutho à????

hic hic đừng nói thế nhé tui ko thích đâu
caothuphutho chết ở đâu bây giờ tui còn chẳng bít nữa là mà caothuphutho ngày trước test sever thì toàn dùng máy của tui chứ máy nó sao mà test đc (Pen 3 ram 256 thì phải) máy đời Tần Thủy Hoàng mà

congacon
24-03-08, 09:54 AM
hic hic đừng nói thế nhé tui ko thích đâu
caothuphutho chết ở đâu bây giờ tui còn chẳng bít nữa là mà caothuphutho ngày trước test sever thì toàn dùng máy của tui chứ máy nó sao mà test đc (Pen 3 ram 256 thì phải) máy đời Tần Thủy Hoàng mà
chưa sửa được lệnh cộng điểm và chát toàn sv hả bác thiên trường ?

tngcphng
24-03-08, 10:31 AM
thientruong cho minh hỏi tại sao server của eddy và lucalo chạy đc hầu hết các main mà server của bạn lai chỉ chạy đc có mỗi main 1.02m vậy. có cách nào khắc phục đc ko

thientruongdx
24-03-08, 01:41 PM
thientruong cho minh hỏi tại sao server của eddy và lucalo chạy đc hầu hết các main mà server của bạn lai chỉ chạy đc có mỗi main 1.02m vậy. có cách nào khắc phục đc ko

Ai bảo sever của tui chỉ dùng đc Main 1.02M
Nói chung là bản 1.00.16 dùng đc rất nhiều Main khác nhau nhưng mà phải bít cách

Destruct
24-03-08, 01:46 PM
Bạn này có lẽ mới vào nghề thì phải! :nosebleed: Bạn phải biết Hex main cho serial và version giống với trong server thì mới chạy được main.

thientruongdx
24-03-08, 02:48 PM
Bạn này có lẽ mới vào nghề thì phải! :nosebleed: Bạn phải biết Hex main cho serial và version giống với trong server thì mới chạy được main.

Ko phải như thế là ok mà bạn còn phải chỉnh vesion trong Commomloc nữa

tngcphng
24-03-08, 06:48 PM
báo cào đã chỉnh hết từ trước tết nhưng cũng ko đc
ko tin ban làm thử coi

Hittoriki
24-03-08, 06:50 PM
Chán quá đấy bạn
Cái này Wings SS3 không có riêng àh mà phải xài Skin

tngcphng
24-03-08, 06:50 PM

cái này thì bạn vịt hơn mình nha cần ji phải hex main chỉ cần chỉnh lại Commomloc.cfg là xong

tngcphng
24-03-08, 06:52 PM
main của bọn MX nó tự chế
ver 9.99.99
serial XXXXXXXXXXXXXXX

bon0123456789
24-03-08, 10:35 PM
Anh Thien chỉ cho em cách chỉnh đồ Ex,chao,lông . v.v..ở server 2 rớt nhiều hơn ở server 1.
Hoặc anh chỉ cho em vào đâu để chỉnh rớt đồ không ạ,Cảm ơn anh nhiều.

bon0123456789
25-03-08, 08:04 PM
Anh Thien ngày nay không len mạng a`?Hix,Có ai giúp mình với

dotquy1
25-03-08, 09:23 PM
Thien truong oi giúp mình một tý deeee
Lám sao để chỉnh tỉ lệ roi creation vay, sao tui dánh cả ngày không rơi vien nào cả vậy
Có đại ca hay cao nhân nào giúp mình với. Thank

kunshiqua
25-03-08, 09:37 PM
ông trường làm cái hướng dẫn đi

tngcphng
25-03-08, 09:51 PM
Ai bảo sever của tui chỉ dùng đc Main 1.02M
Nói chung là bản 1.00.16 dùng đc rất nhiều Main khác nhau nhưng mà phải bít cách

nếu được thì bạn chỉnh dùm minh cho nó chạy cái main 1.04h rùi up lên cho mình được ko ?
minh cam ơn trước nha!!!!:still_dreaming:

tngcphng
25-03-08, 09:54 PM
cho mình hỏi bây giờ có 2 loại database :1 cai attack có 10 MB,1 cái những 600MB
giữa 2 cái đó có ji khác nhau ko zay?? Dùng cái nào thì tốt hơn ??

kunshiqua
25-03-08, 10:03 PM
pác giúp tui cái này khi chạy MUServerStartUP tới cái [10] GameServer_CS báo lỗi Casable Siegle error rồi nó bảo phải close lại cái GamesServer_CS. Tui bỏ cái server CS này ko chạy có đc ko mình chỉ chạy GamesServer1-1 với GamesServer1-2 thôi đc ko pác?

bon0123456789
25-03-08, 10:20 PM
pác giúp tui cái này khi chạy MUServerStartUP tới cái [10] GameServer_CS báo lỗi Casable Siegle error rồi nó bảo phải close lại cái GamesServer_CS. Tui bỏ cái server CS này ko chạy có đc ko mình chỉ chạy GamesServer1-1 với GamesServer1-2 thôi đc ko pác?
Không chạy cũng không sao,nhưng không thể co sự kiện CTC và CW được:confuse:

kunshiqua
25-03-08, 10:42 PM
sửa đc ko pác, chỉ dùm đi
Connection with SQL Server With Odbc MuOnline failed!
Please check if Odbc MuOnline exist and db user and password are okey.
Lỗi này có ai biết ko config trang php nào cũng bị vậy hết. help

sangang101
26-03-08, 09:37 AM
tui gặp lỗi ở bước tạo 3DB thiên trường giúp tôi với

bon0123456789
26-03-08, 01:12 PM
Sao không có ai chỉ mình cách chỉnh sub2(server2) có tỉ lệ rớt đò nhiều hơn Sub1 vậy.hix

Destruct
26-03-08, 01:20 PM
Để chỉnh ở Sub 2 rơi nhiều hơn Sub 1 thì bạn phải config lại cả Sun 2 đó, quên chuyện này đi. Nếu không thì bảo thientruongdx Hex lại trong GS và share cho.^^

thientruongdx
26-03-08, 01:45 PM

Bạn chưa chạy ODBC bạn à
Bạn chạy ODBC là ok ngay thôi

Destruct
26-03-08, 01:48 PM

Bạn chưa chạy ODBC bạn à
Bạn chạy ODBC là ok ngay thôi
Cái này không phải do ODBC mà là do các bạn không cài đặt Appserv mà xài cái Plugin Php cho IIS đa share trong Forum. Khi xài cái đó thì các bạn cài đặt Web chỉ được mấy lần đầu còn về sau nó sẽ báo lỗi như trên.:choler::choler::choler::choler:

thientruongdx
27-03-08, 11:45 AM
Cái này không phải do ODBC mà là do các bạn không cài đặt Appserv mà xài cái Plugin Php cho IIS đa share trong Forum. Khi xài cái đó thì các bạn cài đặt Web chỉ được mấy lần đầu còn về sau nó sẽ báo lỗi như trên.:choler::choler::choler::choler:

Pó tay với ông lỗi đó ko phải lỗi do ODBC thì lỗi do cái gì
Bạn đó có nói là cài web hay chạy web bị lỗi cái đó đâu

[AMVN]
28-03-08, 02:51 PM
còn link hem link kia nó báo không down đc híc

Destruct
28-03-08, 09:08 PM
Pó tay với ông lỗi đó ko phải lỗi do ODBC thì lỗi do cái gì
Bạn đó có nói là cài web hay chạy web bị lỗi cái đó đâu
Hì, cái đó mình chắc chắn là bạn ấy gặp lúc cài đặt Web đoá, vì mình từng gặp nhiều lần rồi. Do ham nhẹ nên chạy cái Plugin PHP đó cho Internet Information Service (IIS) và gặp cái lỗi này. Không tin nhờ bạn kia minh oan ^^!!

kunshiqua
29-03-08, 09:10 PM
chính xác, Destruct nói đúng ah tui cài php với IIS thế là bị lỗi đang cài tới bước 2 bị lỗi òi chứ làm gì chạy web đc mà chạy, mà tui cũng chuyển sang xài Appserv nên hết bị lỗi này.
Thx Des

Destruct
29-03-08, 09:14 PM
chính xác, Destruct nói đúng ah tui cài php với IIS thế là bị lỗi đang cài tới bước 2 bị lỗi òi chứ làm gì chạy web đc mà chạy, mà tui cũng chuyển sang xài Appserv nên hết bị lỗi này.
Thx Des
Yeah! Thế là mình đã được minh oan rồi :beauty::beauty:. Cảm ơn kunshiqua nhiều!
thientruongdx cho hỏi là mình có cách nào để cho Muse Elf khi tham gia CryWolf Event thì vừa có thể đứng giữ tượng vừa có thể đánh Mobs được không? :pudency:

quang721236
31-03-08, 04:58 PM
mấy anh có thể viết hướng dẩn lằm wed cho em dc kô emla`m rui` ma` sao đang ký thì mã xác nhận kô có

thientruongdx
16-04-08, 08:53 AM
web thì bạn nên dùng các web khác chứ web minh share chi để test thôi

Van_Bom
18-04-08, 05:04 PM
bản này có tăng được vào nhanh nhẹn 65000 point ko mấy anh ơi

thientruongdx
19-04-08, 11:21 AM
bản này có tăng được vào nhanh nhẹn 65000 point ko mấy anh ơi

Tăng thì tăng đc nhưng khi đánh sẽ ko nhìn thấy Skill (nhanh quá mà)

Destruct
19-04-08, 01:05 PM
Mu này của thientruongdx xài đã thật! Mình xài nó thích hơn của Cuonglee, nhất là cái Map Exile và Silent ^^!

thientruongdx
19-04-08, 02:37 PM
Mu này của thientruongdx xài đã thật! Mình xài nó thích hơn của Cuonglee, nhất là cái Map Exile và Silent ^^!

Cảm ơn bạn nhé
Dù sao cũng đã có người động viên thế này là thích rồi

BCL305
19-04-08, 02:46 PM
Trường ơi, cái Server File mình load về không được nữa, bạn xem lại giúp mình nha, thx.

thientruongdx
19-04-08, 02:54 PM
Trường ơi, cái Server File mình load về không được nữa, bạn xem lại giúp mình nha, thx.

Link vẩn ổn mình test lại rồi
Bạn xem lại nhé

tht208
20-04-08, 12:15 AM
Trường ơi! Sao nhân vật khi pk 3 thì không thể kill quái hoặc kill thêm người nào nữa vậy ? CHỗ của mình tụi nhỏ khoái đánh nhau( kill 3 mạng thì không kill được nữa ,phải ra rửa tội mới kill tiếp hơi mất vui ).Giúp mình với :beat_brick:

BCL305
20-04-08, 07:11 AM
Link vẩn ổn mình test lại rồi
Bạn xem lại nhé
Nhưng load đến 99.99% thì đứng luôn, hix hix hix...

Destruct
20-04-08, 10:36 AM
Nếu mạng của bạn tốt thì không có chuyện Download không xong trước khi nó chuyển link đâu ^^ Thử Download trên một đường truyền khác xem nào!

Destruct
20-04-08, 10:40 AM
thientruongdx cho mình hỏi chút là bạn xài chương trình nén 7-Zip, vậy làm thế nào để nén theo định dạng Application (.exe)? Mình tìm mãi mà không có cách thức nén như vậy ^^!

blacksnow1904
24-04-08, 08:54 PM
Ai còn link cái này ko vậy, tôi down đc 99.99% thì ngắt ... ko hiểu sao

Destruct
24-04-08, 09:06 PM
Bạn làm thế này nhé:
Stop cái đang Download đó lại, vào lại trang Download để nó load cho link mới, click chuột phải nào chữ Start Download chọn Properties. Bạn copy cái link dấn đến file lại, mở cái bạn đã Stop lên, click chuột phải và chọn Properties, dán cái link bạn vừa copy vào khung Address và nhấn OK. Sau đó bạn Resume cái đó để nó Download tiếp. Chờ đến khi nó nhảy lên quá 100% rồi (như là 101% ấy ^^!) thì bạn lại Stop nó đi. Tiếp đó Resume lại nó là hoàn thành Download :D. Success 100% (tự mình tìm ra đấy ^^!)

blacksnow1904
24-04-08, 09:20 PM
Tôi end IDM down=firefox ok rồi ^^, database ko clean nên ko restore đc, ông biết cách chỉ dùm với

Destruct
24-04-08, 09:57 PM
Bạn vào trong phần quản lí Database, click chuột phải vào vùng có các Database như master, model, msdb... ở bên phải, chọn All Tasks -> Attach Database..., nhấn [...] và chọn file Database MuOnline....mdf và nhấn OK, làm tương tự với Ranking.

blacksnow1904
24-04-08, 10:10 PM
Có phải bản sv này có 3 database ko nhỉ thấy cả cái Even, có cần tạo db ko ông?

thientruongdx
25-04-08, 05:40 PM
Có phải bản sv này có 3 database ko nhỉ thấy cả cái Even, có cần tạo db ko ông?

Bản này dùng 3db ko cần tạo db chỉ cẩn Attack thôi

Destruct
26-04-08, 12:17 PM
Attach, not Attack ... (die Db mất thì sao? ^^!)

hoanghoatham
26-04-08, 05:15 PM
cảm ơn bạn thientruongdx's mình đang cho bọn nhóc ở nhà ( games offline ) chơi rất đã :D nhưng phải edit lại shop :) sẳn đây cho mình hỏi luôn nhé command của bản này thế nào vậy bạn ?

Destruct
26-04-08, 05:30 PM
Trong bản này chỉ có một số Command thường dùng thôi, còn các Command /post, /add... không có.

hoanghoatham
26-04-08, 06:24 PM
hic tiếc thật, vậy add command bằng cách nào vậy bạn đối với bản này

Destruct
26-04-08, 09:30 PM
Chuyện Add Command thì đối với mình còn quá xa vời, chẳng biết một chút gì hết ^^!

hoanghoatham
28-04-08, 12:42 AM
Thientruong ơi sao move vào pháo đài sói là lỗi văng ra ngoài vậy

Destruct
28-04-08, 12:20 PM
Lỗi thiếu file phải không hả bạn? Nếu đúng thì bạn xem đó là file gì rồi vào thư mục Items tìm file đó và copy vào thư mục mà nó yêu cầu. Have Fun!

sipeogitr
28-04-08, 09:01 PM
chết rồi sao tui dơn kô được nè:beat_plaster::beat_plaster::beat_plaster:

quang721236
30-04-08, 02:47 PM
anh thiên trường ơii tại sao con sout của em ko học được sill bùng nổ năng lượng vậy anh làm ơn chi em thanks

Destruct
30-04-08, 09:11 PM
Bạn phải làm Nhiệm vụ nhận từ Marlon ấy, học xong mới chơi Combo với Nova được!

quang721236
06-05-08, 09:10 PM
các bác có thể hướng dẩn cho em lênh công thành và cách công thành nha
hướng đẩn chỉnh ngày tháng công thành
~^^~
thanks

Destruct
07-05-08, 03:34 PM
Vụ công thành thì vào trong Box Lưu Trữ để đọc cho cụ thể bạn nhé, ngon hết cả mà.

manhtuan04
08-05-08, 08:32 PM
Cám ơn nhé, nhưng mà sao mình không nhìn thấy link dl nhỉ :sweat:

Destruct
09-05-08, 02:28 PM
Ở trang đầu á, click vào mấy dòng chữ màu xanh lá cây là có thôi.

nham123n
10-05-08, 05:50 PM
co choi duoc kp vay moi nguoi oi???????????????

Destruct
11-05-08, 09:03 AM
Mình khoái nhất là chơi bản này đó. Phải nói một chữ là T...U...Y...Ệ...T...!!!!!

eddy
13-05-08, 06:37 PM
;))... Nguyên gốc của MX Team mà sao ko tuyệt được nhỉ ;)).......

yendung321cn
15-05-08, 02:47 PM
cac dai ca cho em hoi? ban nay co + diem ko nhi??em chi can cai nayu thui!^^!

Destruct
15-05-08, 03:26 PM
Không có luôn, giống như bản của cuonglee vậy đó. Nhưng cần gì, xài MuWeb có cộng điểm là bù được điểm này.

yendung321cn
15-05-08, 03:33 PM
sac sua~ vay thi chan VL????? ban? nao + diem dc nhi? ban chi/ cho minh dc hem

Destruct
15-05-08, 03:55 PM
Kiếm bản 1.03C của Eddy mà chơi ấy, bản đó hình như có lệnh Cộng điểm thì phải, chạy cũng Good lắm!

yendung321cn
16-05-08, 03:45 AM
co ai bít làm giảm lượng Zen rơi ra khôg? toàn tiếng tầu China nhìn ko biết đâu mà lần!giúp với Zen rơi toàn max chán?

eddy
16-05-08, 07:11 AM
EXP tỷ lệ thuận với Drop Zen.....

huuphuoc
20-05-08, 09:18 AM
thientruongdx có thể up server và path lên host khác như box.net chứ tui dowload hoài ko được cứ được cỡ 99% là nó ngắt kết nối .

SmileAngel
04-07-08, 09:12 PM
Pro ơi sao ép ngọc đồ lên +9 mặc vô thì lại hỏng đồ vậy pro hướng hẫn em fix lỗi này đi

Destruct
04-07-08, 09:21 PM
Thì sửa đi là được, không sao cả.

trkgncmg
05-07-08, 05:01 PM
Cho mình hỏi giờ mình muốn đưa bản này lên online thì cần thay đỗi IP nhưng file nào . Chỗ nào thay là IP wan còn chỗ nào thay là IP lan :-?? . bạn nào biết giúp mình với vì trong bản này mình chỉ thấy toàn IP lan à nên ko bít thay sao hết

giangleloi
05-07-08, 06:09 PM
bạn nên tham khảo bài của anh lee bản 1.0.0.16 thì sẽ rõ hơn vì hd kực kĩ lun mà,cố nha,có gì pm:boy_phongluu_lamdong or lord_of_thedestruction nha

Chiritokaji
15-07-08, 12:29 AM
ai co pass de giai nen ban cap nhat khong ? gui tui voi down ve ma khong giai nen duoc ne, mac du da dung <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) va clbgamesvn.com va <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) con cai nao nua khong ?
ai da co thi cho tui xin voi thanks

pass giải nén : phongthientruong bạn nhìn kĩ 1 chút sẽ thấy:surrender:

prince
21-07-08, 10:13 AM
cái này ko co lệnh cộng điểm hả trường, có thì cho mình biết nhé, còn nếu ko ban add vào gs giùm mình, đang test thử cai gs cua bạn

oniarya
22-07-08, 09:26 PM
Bác Thiên Trường ơi Bác có thể chia nhỏ file client ra rồi up lên media cho cháu được không. Cháu Down cái client theo cái link của bác phải mất 8 tiếng đồng hồ mà cháu chỉ có thể ra tiệm NET chơi được có 3 tiếng hà ( nhà lại không có NET ). mỗi lần down xong để wa hôm sau thì nó mất tiêu hà Cháu không thể Down được hixxxxxxxxxxx Bác Làm ơn giúp cho đứa cháu tội nghiệp này đi Bác

oniarya
22-07-08, 09:26 PM
Bác Thiên Trường ơi Bác có thể chia nhỏ file client ra rồi up lên media cho cháu được không. Cháu Down cái client theo cái link của bác phải mất 8 tiếng đồng hồ mà cháu chỉ có thể ra tiệm NET chơi được có 3 tiếng hà ( nhà lại không có NET ). mỗi lần down xong để wa hôm sau thì nó mất tiêu hà Cháu không thể Down được hixxxxxxxxxxx Bác Làm ơn giúp cho đứa cháu tội nghiệp này đi Bác

eddy
22-07-08, 09:36 PM
cái này ko co lệnh cộng điểm hả trường, có thì cho mình biết nhé, còn nếu ko ban add vào gs giùm mình, đang test thử cai gs cua bạn

:))...đâu phải mún là Add được..... ^^

prince
23-07-08, 11:04 PM
chà, chắc eddy lâu lắm mới thấy prince onl rồi ha, dao. này mải hoc hành nên ko màng đến mu, eddy add cho prince giùm nha, đang làm mấy cái khác ^^!

giadinhtoi
04-08-08, 08:00 AM
cảm ơn thien truong minh dang down chắc sẽ goog thôi

giadinhtoi
04-08-08, 03:58 PM
mình đã setup bản này và thấy có 1 số lỗi sau góp ý nhé:
GS_CS không chạy được
lúc đầu thì báo là time cho công thành bị lỗi, mình đã set lại time pc ok, lỗi này ko tái diễn nữa nhưng GS_CS vẫn báo lỗi và yêu cầu Reset lại server
CryWoft không vào được bằng lệnh M có lẽ là do lỗi of GS_SC trên
bản này yêu cầu cấu hình khá cao, 1 số map các bạn set quái nhiều quá >>giật tung màn
>>>>dành dùng lại 0.97N cho lành
chúc CLUB ngày càng phát triển

Mr.Noob
04-08-08, 05:14 PM
Thientruong ơi cái này dùng backup của server 1.02h anh cuonglee restor đc hem anh.Hay dùng cái item.txt và item.bmd cho bản 1.02h của anh cuonglee đc hem.

zenka
11-08-08, 03:05 AM
anh cho em hỏi, làm sao để có thể tham gia event Kanturu vậy ah
em đeo nhẫn vào rồi, giờ thì phải đến đâu nữa ah
cổng vào của nó ở chỗ nào vậy ah

eddy
11-08-08, 07:18 AM
Thientruong ơi cái này dùng backup của server 1.02h anh cuonglee restor đc hem anh.Hay dùng cái item.txt và item.bmd cho bản 1.02h của anh cuonglee đc hem.

Không ! Hai protocol hòan tòan khác nhau...sẽ sinh ra trường hợp Courrup files...nếu cố gắng = cách by pass main thì sẽ sjnh bug trong Server ... vì thế ko nên dùng item.bmd của FPT cho bản này...còn item .txt thì ok!^^

Còn dùng DB của "sếp" cường thì ok ^^

zenka
11-08-08, 09:51 PM
khi em di chuyển vào CryWolf thì nó hiện lỗi thế này, rồi dis ra luôn
phải sửa thế nào vậy ah anh

heniken7610
16-08-08, 02:56 PM
Lỗi này là thiếu file quái trong data client bạn kiếm file có tên trên vất vào là xong

helpme1
31-08-08, 02:43 AM
Cho mình hỏi bản này có add được lệnh /post hoặc cộng điểm trong game không?

zenka
18-09-08, 12:56 PM
ko có lệnh cộng point đâu bạn, đã nói ở trang đầu rồi mà

_AK___
06-12-08, 11:18 PM
sao em cứ chơi được khoảng 3 phút là bi disconect thế ai cứu em với không em thắt cổ tự vẫn mất

kunlove12
27-01-09, 03:06 PM
anh Trường ơi! cái cửa exli đó của em hok vào được

vnbrain
22-03-09, 07:48 AM
Cái này để đưa lên Online thì mở những port nào ?????????????????????

0o0Hung0o0
22-03-09, 10:49 AM
Mở port như SS2 của anh cường lee là ok
80 --- web
55901
55919
End

tuandat3019
28-09-11, 04:16 PM
link client die rồi bạn ơi ai rãnh up dùm mình với...................................

quybeo89
02-06-12, 12:58 AM
đã test , hình đẹp , thanks chủ thớt