PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi khó hiểu mong mọi người giúp đỡ > !

dammetlbb
23-05-15, 09:17 AM
Mình đang dùng sever offline của ban Makute7413

Khi đánh chết con Quái hoặc Boss ở bất kì Map nào đều bị lỗi xác quái vẫn còn nguyên k bị mất đi

Dẫn đến lỗi quái không hồi sinh đc nữa . Mình thử dùng Client khác chạy mà vẫn bị

Mong mọi người cho mình xin đường dẫn để chỉnh sửa :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dammetlbb
23-05-15, 11:12 AM
ai giup với :( ..........................

mr.vik20
23-05-15, 12:23 PM
Bạn thử xem lại cái time hồi sinh quái trong configinfo.ini xem sao

dammetlbb
23-05-15, 12:29 PM
Bạn thử xem lại cái time hồi sinh quái trong configinfo.ini xem sao

Mình xem rồi DefaultRespawnTime=120000 mà

mà có mấy con quái nó vẫn hồi sinh sau 3s 1 lần mà , đa số là bị 1 nửa

dammetlbb
24-05-15, 11:07 AM
ai giúp voi .................................

doanlephuvinh9
26-05-15, 12:05 AM
Chinh lai tiem hoi quai la ok ngay,120000 = 12 phut do ban oi,bay gio ban chinh lai 1000 thu xem sao off server roi restart lai vao game danh thu se hoi sinh sau 1 giay,vi 1000 = 1 giay cu nhu the ban tinh len,ban muon cho quai hs bao nhiu thi set time la ok ngay.chuc ban thanh cong.

May con quai 3s hoi sinh minh nghi la trong file monter.ini cua map duoc set time = 3000,nen nhu vay,neu ban dung script thi minh thay hoi bat tien,nen add thang quai vao map qua monter.ini cua map,nhu vay ban se kiem soat quai duoc,va co the set name,title and time hoi sinh cho no nhanh hon nua,chuc ban thanh cong.

dammetlbb
26-05-15, 08:28 AM
Chinh lai tiem hoi quai la ok ngay,120000 = 12 phut do ban oi,bay gio ban chinh lai 1000 thu xem sao off server roi restart lai vao game danh thu se hoi sinh sau 1 giay,vi 1000 = 1 giay cu nhu the ban tinh len,ban muon cho quai hs bao nhiu thi set time la ok ngay.chuc ban thanh cong.

May con quai 3s hoi sinh minh nghi la trong file monter.ini cua map duoc set time = 3000,nen nhu vay,neu ban dung script thi minh thay hoi bat tien,nen add thang quai vao map qua monter.ini cua map,nhu vay ban se kiem soat quai duoc,va co the set name,title and time hoi sinh cho no nhanh hon nua,chuc ban thanh cong.

DefaultRespawnTime=120000 là thời gian sau 3s xác quái nó mất đi mà . có lần mình đã chỉnh thử về 1200 đánh chết quái phát nó mất luôn.

Mới đầu đánh không bị gì . nhưng sau 3 phút trờ đi mới bị lỗi đó

Mà mình vẫn add quái vào Map qua Monter.ini ma` .

Sói Đẹp Trai
26-05-15, 09:37 AM
Dùng Script thì hơi bất tiện. Giờ mình mới biết...
Cái quan trọng là biết dùng lệnh Lua thế nào cho nó đúng ý mình mới là điều khác.

dammetlbb
26-05-15, 10:05 AM
Dùng Script thì hơi bất tiện. Giờ mình mới biết...
Cái quan trọng là biết dùng lệnh Lua thế nào cho nó đúng ý mình mới là điều khác.

Bạn có thể cho minh xin đường dẫn để chỉnh sửa lỗi này đc k . và cho hỏi lỗi này do Client hay sever vậy bạn

Vì mình đánh khoảng tầm 2 3 phut sau mới sinh ra lỗi như này

vooctlbb
26-05-15, 04:18 PM
Sv này bác Makute share thì phải. Trước e vooc off rồi, chả thấy xuất hiện hình ảnh kinh điển, quái dị như thế này - Xác chết la liệt :))
Hay chủ thớt test online ah :)

shinno
26-05-15, 11:36 PM
Bạn có thể cho minh xin đường dẫn để chỉnh sửa lỗi này đc k . và cho hỏi lỗi này do Client hay sever vậy bạn

Vì mình đánh khoảng tầm 2 3 phut sau mới sinh ra lỗi như này

này có thể bản chỉnh quái hồi sinh quá nhanh, bạn thử chỉnh quái hồi sinh chậm hơn đi

dammetlbb
27-05-15, 12:31 AM
[QUOTE=shinno;957886]này có thể bản chỉnh quái hồi sinh quá nhanh, bạn thử chỉnh quái hồi sinh chậm hơn đi

Nói luôn nhé . mình đã test offline không hề gây ra lỗi như vậy .

nhưng cứ đưa lên online là bị . Mong mọi người cho mình lời giải đáp.

vinhthamthao
27-05-15, 07:02 AM
[QUOTE=shinno;957886]này có thể bản chỉnh quái hồi sinh quá nhanh, bạn thử chỉnh quái hồi sinh chậm hơn đi

Nói luôn nhé . mình đã test offline không hề gây ra lỗi như vậy .

nhưng cứ đưa lên online là bị . Mong mọi người cho mình lời giải đáp.

off và onl nó tương tự như nhau thôi . khác mỗi IP mà . hình như vậy :)) . không nhầm đây là GM tình kiếm bản 2x đây mà 8->

dammetlbb
27-05-15, 09:26 AM
[QUOTE=dammetlbb;957901]

off và onl nó tương tự như nhau thôi . khác mỗi IP mà . hình như vậy :)) . không nhầm đây là GM tình kiếm bản 2x đây mà 8->

tôi chưa đủ trình . dạo này sever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn còn chạy đc k :D

vinhthamthao
27-05-15, 10:04 AM
[QUOTE=vinhthamthao;958021]

dạo này sever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> của bạn còn chạy đc k :D

chắc bác nhầm với ai . chứ chưa có làm onl khi nào . chỉ có chơi qua hamachi thì có [-X

dammetlbb
27-05-15, 10:44 AM
thôi quay về chủ đề chính . Ai bít chỉ mình cách khắc phục lỗi với

vinhthamthao
27-05-15, 10:51 AM
thØ lÕi t¯c ðô h°i sinh cüa quái chßa .

dammetlbb
27-05-15, 12:07 PM
thØ lÕi t¯c ðô h°i sinh cüa quái chßa .

thử chán rồi nhưng ma không dc :(( . Có khi nào do lỗi k đồng bộ client sever k nhỉ

hungg
27-05-15, 04:02 PM
thử chán rồi nhưng ma không dc :(( . Có khi nào do lỗi k đồng bộ client sever k nhỉ
Lỗi này dễ hiểu mà đâu phải khó hiểu gì đâu , công nhận nhìn mấy ảnh phê thật
Thứ nhất offline không bị mà online ko bị thì nguyên nhân do chạy online cực dễ hiểu . Một vấn đề đc giải quyết khi truy vẫn ngược xem nó xuất phát từ đâu chủ thread ah . Bạn mở online mà hỏi kiểu này cam đoan ko ai giúp đâu

dammetlbb
27-05-15, 05:26 PM
Lỗi này dễ hiểu mà đâu phải khó hiểu gì đâu , công nhận nhìn mấy ảnh phê thật
Thứ nhất offline không bị mà online ko bị thì nguyên nhân do chạy online cực dễ hiểu . Một vấn đề đc giải quyết khi truy vẫn ngược xem nó xuất phát từ đâu chủ thread ah . Bạn mở online mà hỏi kiểu này cam đoan ko ai giúp đâu

hungg
27-05-15, 05:47 PM
Ngay trong câu trả lời bạn đã không hài lòng rồi , diễn đàn chỉ support hỗ trợ offline ko phải online . Mình thấy các sever rác bây giờ quá nhiều lấy về chạy đc online là mở ko cần biết chuyện gì tiếp theo . Mình vẫn sẽ gợi ý cho bạn 1 sever sinh ra log ko chỉ để làm cảnh , bạn bảo chạy 5 p online bị vậy việc đầu tiên 1 Admin online phải biết cách đọc log sever xem điều gì đang diễn ra với sever mình rồi từ đó mới tìm đc nguyên nhân mà khắc phục

Sói Đẹp Trai
27-05-15, 10:11 PM
Ngay trong câu trả lời bạn đã không hài lòng rồi , diễn đàn chỉ support hỗ trợ offline ko phải online . Mình thấy các sever rác bây giờ quá nhiều lấy về chạy đc online là mở ko cần biết chuyện gì tiếp theo . Mình vẫn sẽ gợi ý cho bạn 1 sever sinh ra log ko chỉ để làm cảnh , bạn bảo chạy 5 p online bị vậy việc đầu tiên 1 Admin online phải biết cách đọc log sever xem điều gì đang diễn ra với sever mình rồi từ đó mới tìm đc nguyên nhân mà khắc phục
Gần đây có nhiều sv mọc lên mà bản thân admin đến code Lua đơn giản còn ko biết nói gì check log hả bạn. Bê nguyên cả mớ sv của thím makute lên mở thậm chí còn chưa kịp sửa tên ấy chứ :D

s2bac95
27-05-15, 10:37 PM
Gần đây có nhiều sv mọc lên mà bản thân admin đến code Lua đơn giản còn ko biết nói gì check log hả bạn. Bê nguyên cả mớ sv của thím makute lên mở thậm chí còn chưa kịp sửa tên ấy chứ :D

đem nguyên bản phôi về rồi mang lên onl chuộc lợi, xong đến 1 hàm là gì và cái đơn giản nhất cũng k biết nữa, liệu có thể làm đc gì :'(,
phải có đam mê với code và tự vọc mới khớ hơn đc chứ, phải k Mod Sói :P

saobang1
28-05-15, 10:14 AM
[QUOTE=s2bac95;958502]đem nguyên bản phôi về rồi mang lên onl chuộc lợi, xong đến 1 hàm là gì và cái đơn giản nhất cũng k biết nữa, liệu có thể làm đc gì :'(,
phải có đam mê với code và tự vọc mới khớ hơn đc chứ, phải k Mod Sói :P[/QUOTE

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vấn đề này bạn phải hỏi Bác Makute7413 =))

s2bac95
28-05-15, 01:44 PM
[QUOTE=s2bac95;958502]đem nguyên bản phôi về rồi mang lên onl chuộc lợi, xong đến 1 hàm là gì và cái đơn giản nhất cũng k biết nữa, liệu có thể làm đc gì :'(,
phải có đam mê với code và tự vọc mới khớ hơn đc chứ, phải k Mod Sói :P[/QUOTE

--- Chế độ gộp bài viết ---

Vấn đề này bạn phải hỏi Bác Makute7413 =))

bài của mình đâu liên quan đến hỏi ai :(