PDA

View Full Version : [hot] HƯỚNG DẪN CÀI SERVER AU 3.1

thanmeo2012
29-11-07, 03:51 PM
SAU ĐÂY MÌNH XIN HƯỚNG DẪN CÁC BẠN SETUP SERVER AUDITION 3.1

BƯỚC 1; Cài đặt MYSQL và MySQL Control Center
các bạn down Mysql tại đây
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>à
MySQL Control Center tại đây <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> rồi cài đặt
sau đó vào MySQL Command Line Client( Start\Programs\MySQL\MySQL Sever 6.0 )
rồi đánh mật khẩu khi bạn cài Mysql
Điền những dòng sau :
UPDATE mysql.user << enter
--> SET PASSWORD=OLD_PASSWORD('root') << enter
-->WHERE USER='root' << enter
-->AND HOST='localhost'; << enter
làm tương tự với các database audition với pass là t3audition! và audition-kr với pass là modoaudition
BƯỚC 2; TẠO DATABASE
bạn vào MySQL Control Center nó sẽ hiện ra một bảng như thế này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
bạn điền root vào ô pass các ô còn lại cứ để trống rồi bấm add
bạn nhấp chuột phải vào database chọn new database bạn nhập tên database là audition-->ok , bạn nhấp chuột phải vào database audition chọn connect rồi nhấn CTRL-Q ở cửa sổ hiện ra bạn ấn CTRL-O chỉ đường dẫn đến flie audition.sql, rồi ấn CTRL-E rồi đợi cho nó query, làm tương tự với các database còn lại
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
rồi vậy là xong bạn có thể chạy server(cái AuditionGameServer chưa đầy đủ lắm nó sẽ báo lỗi thiếu mấy file nhạc nhưng vẫn chạy ok các bạn cứ yên tâm), bạn nào có lòng hảo tâm thì gửi clinet cho mình để mình hoàn thành hướng dẫn, nhớ thanks mình nghen
:beauty::beauty::beauty::big_smile::big_smile::big _smile:

lehaimien
29-11-07, 07:30 PM
xời à,có gửi Client xong đảm bảo chú cũng ko thể hướng dẫn tiếp được đâu,vì chắc mẻm là chú chạy Client ko được.
Cong cụ thì xài y hệt mấy cái tool bên ragezone,khi nào nắm được hết toàn bộ cách vận hành của cái Game này,hiểu được ý nghĩa rồi hãy hướng dẫn.

thanmeo2012
29-11-07, 08:21 PM
xời à,có gửi Client xong đảm bảo chú cũng ko thể hướng dẫn tiếp được đâu,vì chắc mẻm là chú chạy Client ko được.
Cong cụ thì xài y hệt mấy cái tool bên ragezone,khi nào nắm được hết toàn bộ cách vận hành của cái Game này,hiểu được ý nghĩa rồi hãy hướng dẫn.
Anh lehaimien này tại vì nhà em xài adsl của vdc mà xài theo cước lưu lượng lại là gói cước easy nên không tải về được nếu anh có lòng thì gửi cho em để em giúp đỡ cho các new mem trong diễn đàn này cài một cách dễ dàng chứ các pro chỉ toàn giấu nghề hoặc cố tình nói bằng tiếng anh để các new mem ko hiểu:adore::adore::adore::adore::adore::adore:

eddy
29-11-07, 08:26 PM
Cứ bình tĩnh ... khoan đánh giá con người vội bạn à ... cứ cố gắng ....

lehaimien
29-11-07, 09:05 PM
Hừm,Client 1,8GB chia ra 3 disk,lòng tốt thì cũng có chứ ko phải là ko,nhưng gửi 3disk EMS bay trên 20ngan. Làm vài lần chắc bay lòng luôn quá :)
Nghề thì tớ ko bao giờ giấu,chờ chừng nào hoàn thiện tớ viết cho

tngcphng
30-11-07, 09:48 AM
cái client login ra sao đây
nghe nói nối mạng mới login đc
mà nối đc mạng rồi thì chắc chẳng thèm *****ng đến nó nữa chơi online zui hơn

thanmeo2012
30-11-07, 11:19 AM
Hừm,Client 1,8GB chia ra 3 disk,lòng tốt thì cũng có chứ ko phải là ko,nhưng gửi 3disk EMS bay trên 20ngan. Làm vài lần chắc bay lòng luôn quá :)
Nghề thì tớ ko bao giờ giấu,chờ chừng nào hoàn thiện tớ viết cho
anh lehaimien này em có nói anh cho không em đâu em có tài khoản trên trang 123mua.com.vn của vinagame trong tài khoản có hơn 29k khi log in nó cho sửa cả địa chỉ mail anh có đông ý thì nói:beauty::beauty::beauty::beauty:

lehaimien
30-11-07, 01:26 PM
29 ngàn tớ mua được khá nhiều món đồ vui đấy. Mình chấp nhận.
Cho mình địa chỉ của cậu,EMS đến

thanmeo2012
30-11-07, 02:30 PM
29 ngàn tớ mua được khá nhiều món đồ vui đấy. Mình chấp nhận.
Cho mình địa chỉ của cậu,EMS đến