PDA

View Full Version : [Share] bản 102 M dành cho ai online rộng

chihoavn
27-11-07, 10:32 PM
Qua 1 thời gian mình test ban 102 N và 102 M mình cảm thấy bản 102M hay hơn rất nhiều so với bản 102N.
Khác so với bản 102N: có thêm sự kiện Kanturu, có thể add sub WAN và LAN ( bản 102 N không add được SUB WAN và LAN )
cá sự kiện không khác gì bản 102N => không trình bày thêm
Hiện serrver mình test ban 102M cảm thấy : tỷ lệ rớt item EXC, chao, life.... rất hợp lý, Item rot đều và hoàn toàn hợ lý ( đồ SET và đồ SSII chỉ boss mới ra)
đây là bản 102M
serrver10M : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản cập nhật thêm serrver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: ftp://ftp.mobius.ph/pub/MU_Season2_Full_Client.exe
Nguồn Ragezone ; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu bạn nào đang dùng bản 102 N có thể add sub 102M và bản 102N đang sử dụng ( sao vây? không sao đâu và mình cung đang dùng bản 102N và UPdate thêm ban 102M, cái db của 102N và 102M giong nhau :big_smile: ) nếu bạn nào không hiểu thì YM: noriavn nhé mình sẽ hướng dẫn hoawcj thảo luận luôn trên bài viết nạy

phiduclong
27-11-07, 11:03 PM
co client ko co patch à , bạn xem có thì up lên cho mọi người đi

tratphuong
27-11-07, 11:38 PM
Các link trên đều die hết rội Bạn có thể up lên chỗ khác được chứ. Thank trước

fzxgl136
28-11-07, 07:44 AM
bạn teset có thấy bug gì nghiêm trọng không và chạy có ổn định như bản 1.02N của CTT không? , gio dowwnload về teset thử xem sao

fzxgl136
28-11-07, 10:20 AM
thank đã share nhưng dowwnload song về chạy đến gamessever thì toàn báo lỗi Ranking Sever ÑÔÉèÖà 0º«Î lỗi này là do đâu và cách chỉnh thế nào bạn chỉ mình được không

chihoavn
28-11-07, 02:00 PM
thank đã share nhưng dowwnload song về chạy đến gamessever thì toàn báo lỗi Ranking Sever ÑÔÉèÖà 0º«Î lỗi này là do đâu và cách chỉnh thế nào bạn chỉ mình được không

Mình chưa gặp lỗi đó
Nhưng bạn đã down về và chay nguyên bản hay chạy SUB
Nếu chạy sub thì bạn phải chỉnh lại TIME và DATE của máy SUB trùng với máy CHỦ ( sai 1 giây nó cũng sẽ khai báo như vậy )

TitanRain
29-11-07, 01:03 AM
Qua 1 thời gian mình test ban 102 N và 102 M mình cảm thấy bản 102M hay hơn rất nhiều so với bản 102N.
Khác so với bản 102N: có thêm sự kiện Kanturu, có thể add sub WAN và LAN ( bản 102 N không add được SUB WAN và LAN )
cá sự kiện không khác gì bản 102N => không trình bày thêm
Hiện serrver mình test ban 102M cảm thấy : tỷ lệ rớt item EXC, chao, life.... rất hợp lý, Item rot đều và hoàn toàn hợ lý ( đồ SET và đồ SSII chỉ boss mới ra)
đây là bản 102M
serrver10M : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bản cập nhật thêm serrver <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Client: ftp://ftp.mobius.ph/pub/MU_Season2_Full_Client.exe
Nguồn Ragezone ; <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nếu bạn nào đang dùng bản 102 N có thể add sub 102M và bản 102N đang sử dụng ( sao vây? không sao đâu và mình cung đang dùng bản 102N và UPdate thêm ban 102M, cái db của 102N và 102M giong nhau :big_smile: ) nếu bạn nào không hiểu thì YM: noriavn nhé mình sẽ hướng dẫn hoawcj thảo luận luôn trên bài viết nạy
Đây là serrver tuyệt vời!
Chỉ còn vài lỗi nhỏ sau nếu biết cách sẽ khắc phục được
-Manashield quá mạnh (Lỗi do GS)
-PK rớt đồ full (Lỗi do GS)
-Friend list click vào bị dis (lỗi do DB)

Tớ đã chạy bản này gần 2 tháng và những lỗi trên đã fix ^_^ nếu ai gặp lỗi này mình sẽ hướng dẫn

Olala
29-11-07, 06:44 AM
sao anh TitanRain [-2K7-] Không sahare cái SV đã fix mấy lỗi đó cho tụi đàn em được mở rông tầm mắt và để test

chihoavn
29-11-07, 11:26 AM
Đây là serrver tuyệt vời!
Chỉ còn vài lỗi nhỏ sau nếu biết cách sẽ khắc phục được
-Manashield quá mạnh (Lỗi do GS)
-PK rớt đồ full (Lỗi do GS)
-Friend list click vào bị dis (lỗi do DB)

Tớ đã chạy bản này gần 2 tháng và những lỗi trên đã fix ^_^ nếu ai gặp lỗi này mình sẽ hướng dẫn

Manasheld mình thấy đâu có manh đâu? qua nhận xét của mình thấy GS đã để chế độ chuẩn của Manasheld đó là 1/80 +1/200 = 1%
cách thức chơi online thì chỉ test mức số lần reset đạt max Point = 10.000 thì manasheld đạt 100% => như thế là đẹp rồi:big_smile:
Tất cả các bản... thì bản nào cũng vậy mà:haha:

phiduclong
29-11-07, 03:32 PM
sao cai file main mình không tìm được địa chỉ IP nhỉ,

YeuVo_ThuongCon
29-11-07, 04:12 PM
Manasheld mình thấy đâu có manh đâu? qua nhận xét của mình thấy GS đã để chế độ chuẩn của Manasheld đó là 1/80 +1/200 = 1%
cách thức chơi online thì chỉ test mức số lần reset đạt max Point = 10.000 thì manasheld đạt 100% => như thế là đẹp rồi:big_smile:
Tất cả các bản... thì bản nào cũng vậy mà:haha:

sai bản của Net4Viet-team tùy chinh MMS đó bạn
nêu như bạn n ói thì serrver sẽ toàn DW chán lắm
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< ban vao đi DW cũng có DK càng nhiều mà DK lại đưng top mới sợ kìa :beauty:

Chỉ có cái rất bực là S bán shop ko dùng đc

LandOfPhi
29-11-07, 05:43 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <<< ban vao đi DW cũng có DK càng nhiều mà DK lại đưng top mới sợ kìa

Sax...
DK đứng tốp là do từ DW chuyển sang chứ.
DW MNS yếu lên họ mới chuyển hết sang DK.
Giờ MNS tăng thêm 10% vẫn chưa giải quyết được vấn đề gì?
DK compo 1 phát vẫn die mang tiếng rs V.den ~_~
Mong Admin xem xét lại MNS của DW.
Mà Admin lấy lại đồ cho tôi đi.
Admin vào YM gmmuthienvuong đi.
Nói qua YM cho dễ.

eddy
29-11-07, 06:43 PM
chihoavn come back rùi hở ... !!!!!

@phiduclong : main của bạn ko tìm đc địa chỉ IP ?
1 - xem main có packed ko
2- nếu ko , mở bằng UlTraEdit 32 , find " connect" --> tìm 1 tí ra IP
3 - mod lại , save ok

Nếu packed = 1chuyện khác ... thường main 9.99.99 ko packed đâu

kunkun
29-11-07, 09:46 PM
Các bác ơi , tại sao khi em chạy gameserver thì nó trắng thế nhỉ, chẳng thấy gì cạ
Còn chuyện hex IP thì làm ra sao ạ, em không biết hex, mà có phải hex serrial không a.
Mong các bác giúp em tận tình.
Ah`, tiện thể nhờ pro hex hộ IP về 72.36.192.18 nha

chihoavn
29-11-07, 11:41 PM
chihoavn come back rùi hở ... !!!!!

oạch sao lại nói vậy?
Tui vẫn thường xuyên online mà, do nhièu bài viết nhảm quá nên ko thich tra lời thui....
Tui dùng rất nhiều nick.. nhưng dều bị khóa roài
norriavn, noria, chihoavn, phamchihoa, 123456789012.... nhưng nick này đã từ khóa.... khiến tui nản... ko thich tham gia tra loi vaf huong dan..+ sahre hi`hi`
Nói thật nhé mấy ong trong BQT post bài lung tung sao ko thấy bị khóa nick như tui? tui dùng nick nào cũng bị khóa vậy?:hell_boy: