PDA

View Full Version : [TLBB] [Giúp đỡ] vấn đề symbolic link trên centOS

doanlephuvinh9
21-05-15, 12:04 PM
Các bạn nào đang xài HĐH CentOS cho mình xin file libodbc.so.1 trong server với, theo đường dẫn usr /lib/... mình không biết tại sao mình dùng lệnh symbolic link trên XShell 5.0 ,để copy file ,đã báo là file tồn tai nhưng khi refresh lại thì không thấy chạy lệnh ./shm start thì lại báo lỗi không tìm thấy tập tin,các bạn giúp với.

vinhthamthao
21-05-15, 12:43 PM
cho dù bạn có . mà coppy vào nó cũng không nhận . được mình đã thử . và chưa thành công khi coppy

mình sửa lại kiểu khác

team mình chỉ cho . bạn dùng VPS á

doanlephuvinh9
23-05-15, 09:36 AM
cho dù bạn có . mà coppy vào nó cũng không nhận . được mình đã thử . và chưa thành công khi coppy

mình sửa lại kiểu khác

team mình chỉ cho . bạn dùng VPS á

Copy file được rồi bạn đang có 1 server trên CentOS,ko có thuê VPS bạn,làm tại gia,nhưng đang gặp khó khăn vụ NAT port,vì file World,Login và server bị lỗi gì đó nếu được bạn giúp mình với.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

vinhthamthao
23-05-15, 09:54 AM
Copy file được rồi bạn đang có 1 server trên CentOS,ko có thuê VPS bạn,làm tại gia,nhưng đang gặp khó khăn vụ NAT port,vì file World,Login và server bị lỗi gì đó nếu được bạn giúp mình với.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Của Bạn đây

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
24-05-15, 08:06 AM
Dùng CentOS thì gõ 2 lệnh này sau khi cài xong OS là khỏi sợ thiếu thư viện

yum install libltdl.so.3
yum install libodbc.so.1

doanlephuvinh9
25-05-15, 10:49 PM

Loi nay la loi thu vien ha bac huu duyen...

huuduyen_05
26-05-15, 09:21 AM
Chạy từng lệnh mới biết lỗi chính xác bạn ơi. Chạy dạng như trên không thể xem được lỗi báo từ đâu.