PDA

View Full Version : Làm Sao Giảm lv đeo cánh cấp 3 ở GS của lucianoaibar

hieunhocii02
25-11-07, 11:10 PM
Làm sao giảm lv đeo cánh cấp 3 ở GS 1.00.16 beta 39 của lucianoaibar vậy hả các bạn,vì phải lv 400 mới có thể đeo cánh cấp 3 được,dù là đã chuyển thành nhân vật 3 rui..

bongma_2x
26-11-07, 12:33 AM
Tôi nhớ k0 lầm thì muốn thay đổi LV để sử dung item thì Sửa lại giá trị cho cột RequireLVL trong File datas\Items.txt.

Chúc bạn thành công :)

tungcz
26-11-07, 06:19 AM
hạ lvl đeo wingss3 sửa item.txt trong Server va item.bmd trong client ,nhưng không mấy người sửa được ,vì phải biết code chính sác của item đó ,tui cũng không làm được.
Bản Luciano đã fix lvl cho wing SS3 đeo như wing ss2 bạn load cái Client 1.04H của chính Luciano share đã fix lvl cho item rồi. Tôi cũng đang dùng bản đó ,nếu bạn không tìm được Links downwload thì load qua Mu của tôi.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thân Chào : Thanh Tùng

Be Huy
26-11-07, 08:05 AM
-Chịu khó mò đi , mấy cái này đơn giản quá mà , mấy cài này mà hướng dẫn nữa thì chẵn khác gì dọn cơm xong rồi đút cho ăn luôn .... mọi người cần chịu khó suy nghĩ một chút thì tương lai clbgamesvn mới phát triển được , chứ ngồi ko chờ lọc bay tới à.... Huy đảm bảo tất cả đều làm được...đây là hình ảnh để các bạn có thêm tự tin ngồi mò.....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

toan2003
26-11-07, 12:34 PM
đừng nói thế chứ, nhiều cái có ng biết có ng ko, ng ta hỏi thì nên trả lới cho đúng

Be Huy
26-11-07, 12:52 PM
Không có việc gì khó, chỉ sợ không chịu.... "mò". Chúc các bạn thành công!
.................................................. ...

eddy
26-11-07, 12:56 PM
Thế này nhá... bày lun cho anh em lun... để khỏi mất công ngồi mò... coi như eddy này dọn cơm sẵn cho mọi người... cống hiến tất cả

Sau khi sửa trong item.txt ( phần needlevel ) thành giá trị mình mún.. ( Level cao nhất là 400... Cánh SS III chỉ giảm level tối thiểu là 257... vậy tức là tối thiểu để đeo cánh SS III phải có cấp độ là 257... Như ta đã thấy... nếu mún nhân vật đeo cánh cấp III ở level 257==> giá trị phải đặt ở cột needlevel là 143....( 400-257=? )

Sau đó open item.bmd.... ta được 1 cửa sổ dạng côtj.... Nhìn đếm các ô... từ ô cuối cùng của cửa sổ ( ô bên phải ) , các bạn đếm theo chiều từ trái sang phải (chú ý phải kéo thanh trượt để đếm vì từ ô cuối cùng của cửa sổ chưakéo thanh trươt) qua khoảng 15 đơn vị , add value 143 vào đó... ok ==> đã fix

Nếu eddy nhớ ko lầm là như vậy , sai thì eddy sẽ sửa sau... nếu các bạn ko hiểu vui lòng chờ eddy post ảnh... Please Waiting me.... ^^

Vì mới đc con bạn tăng cái khăn len quàng cổ nên hứng post chơi.... ^^

Cố gắng học hỏi thêm các bạn ạ...

anhangde
26-11-07, 06:47 PM
Dễ thế mà ! đẻ tôi chỉ cho nhé sửa trong item.txt<serrver> nhu Eddy nói VD lv cần đeo la 257
Sau đó dùng tool mở file item.bmd trong data/local
Tìm đến ô ghi tên loại wing đó <Nếu wing đó măc dịnh la 400 lv thi sẽ có ô ghi 400> sửa thành 257 -->save-->OK

eddy
27-11-07, 01:55 PM
sax ... đã nói ở trên rùi ... nếu mún yêu cầu nó là level 400 thì ko phải điền value 400 vào mà là 143 ... đây là giá trị mặc định yêu cầu của cánh ...

Nếu điền số 400 vào = ko thể đc ... ko thể thể hiện yêu cầu của bạn = ko nhận...

Nếu mún bỏ đi yêu cầu cấp độ = add value 0 vào :)

Be Huy
27-11-07, 03:17 PM
-Cách edit của Eddy chỉ áp dụng cho phiên bản season 2 thôi (có lẽ thời gian gần đây ông già Eddy lo nghiên cứu Hack...ko màn gì đến Server nữa )
-Do thấy mọi người dễ nhần lẫn giữa Season 2 và Season 3 nên Huy xin bật mí chút xíu , đây là cách fix file item.BMD trong client :
Với Season 2 :
Công thức : Level = X + Y * 256
(X & Y là 2 số ta cần đặt vào trong file item.BMD...=> các bạn tự tìm lấy vị trí nhé )
Khi LV < 256 => Y = 0
Khi LV >= 256 => Y = 1
Thí dụ như các Item mà Webzen đã gán 380 là : 380 = 124 + 1*256 .

[COLOR="Red"]Với Season 3 :
Công thức : Level = X ...=>công thức này thì dễ quá nên xin ko nói gì thêm...

===> như thế , các bác đã biết là ta có thể gán điều kiện LV lên một item bất kì với những LV bất kì...từ đây ta suy ra điều ngược lại là tất cá các wing 3 hay item 380 điều có thể set lại điều kiện LV với bất kì LV nào...như mấy tấm ảnh ở trên Huy đã sét wing 3 và item 380 đều có thể sử dụng được với LV 1 ....chấm hết ở đây được rồi nhá . Chúc mọi người thành công.

anhangde
28-11-07, 08:21 PM
[Hic thế là tui đúng Eddy sai à. Tương tư cách chỉnh cho item dùng cho Class cũng thế.Cũng chỉ trong đó nhưng nhớ chỉnh cả trong item.txt<serrver> nữa

anhangde
28-11-07, 08:28 PM
Huy ơi tiện đây cho tui xin cái Tool chỉnh file Quest.bmd đi

eddy
28-11-07, 08:57 PM
^^ . 1.00.16 by Fen$ - phiên bản 3in1 by cuonglee - cách trên sử dụng good ... vui lòng kick chuột vào topic Crack bmd để coi sơ qua hình ảnh ấy mà ^^....

Về bản 1.04h --- em chưa test cách đó ... chỉ post cho anh em tham khảo thui ... ^^ ... Đúng là dạo này em hơi thiên về hack và crack nên ....

Thui ... Em bik lỗi oài ... Mai mốt em làm 1 liveshow trình diễn của [2k7] Dev chuộc tội nhá ...

@anhhangde : Tools for Client mới nhất dùng đc đó ... bảo thằng Huy trẻ nó send cho :D