PDA

View Full Version : [KT] server kiếm thế 2

Trang : 1 [2]

vd_tt
31-05-15, 10:10 PM
Cho hỏi lỗi này gì vậy mọi ng, bình thường chạy ầm ầm nay lại bị :(
kiểm tra port + ip ko sai, nó connect mysql thành công rồi mừ :((

vào network bật card mạng vmware lên , đảm bảo đang bị tắt luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

trungjx
31-05-15, 10:16 PM
vào network bật card mạng vmware lên , đảm bảo đang bị tắt luôn <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đâu có, vẫn bật đàng hoàng mà bạn

trungjx
01-06-15, 06:32 PM
Cho hỏi lỗi này gì vậy mọi ng, bình thường chạy ầm ầm nay lại bị :(
kiểm tra port + ip ko sai, nó connect mysql thành công rồi mừ :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hiếp me mấy phát các bác ơi :((

tututu12
04-06-15, 12:16 PM
ai giúp lỗi này với, không biết có phải do package không
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

thienduy0937
04-06-15, 12:21 PM

lấy l10n.pak cũa VNG bỏ vào không đoc kỹ trong box àh?........................................

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

tututu12
04-06-15, 12:34 PM
lấy l10n.pak cũa VNG bỏ vào không đoc kỹ trong box àh?........................................

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

đang dùng client vng mà, còn cách nào khác không

na.ilusm89
04-06-15, 01:02 PM

Thiếu Res Của Bộ Trang Phục Tân Thủ Khi nào Nó tặng Hoặc Image ko đúng bạn có thể tùy cơ ứng biến chế biến nó vào ... !

bthhhz
04-06-15, 01:34 PM
Thiếu Res Của Bộ Trang Phục Tân Thủ Khi nào Nó tặng Hoặc Image ko đúng bạn có thể tùy cơ ứng biến chế biến nó vào ... !

Nói thật tới giờ măng mò mấy ngày mình cũng không hiểu cách cài đặt mấy cái nhỏ nhỏ kia lắm . Centos thì mình làm lên dc rồi nhưng ko hiểu chạy cái paysys như thế nào
Cũng mong có 1 bài hướng dẫn cụ thể thông não cho mình phát với !

bthhhz
04-06-15, 01:40 PM

bác gì đó ơi . bác có cái yahoo bác cho em xin với . em mong bác giúp đỡ em cách khởi động cái Paysys với thông não thứ tự cài đặt lên với .

linhhonbs
04-06-15, 01:56 PM

Client VNG nó lượt bỏ nhiều Images cho nhẹ vì thế nếu thiếu thì coppy image sv của KT2VN xem thử đi :D
Hoặc nghichtu cũng fix xong vụ này rồi đó pm xem sao đi :D

trickster
04-06-15, 02:03 PM
copy các file imagexxx.pak kt2vn sang là hiện hình

nhoccon1011
04-06-15, 04:48 PM
Mình rất cần 1 hướng dẫn run sv này !

na.ilusm89
04-06-15, 04:56 PM
Good Hiện Full Ui Mô Phỏng Theo Mã Màu VNG Không biết thiếu gì Anh Em Cho Ít Nhận Xét Bổ Sung Nốt Để Hoàn Chỉnh

Cường Hóa - Ok
F4( Bảng Nhiệm Vụ ) - Ok
Trưởng Thành - Ok
Năng Động - Ok
Thần Sa - Ok
Ngựa - Ok
Kỹ Năng Sống - Ok
Nhật Ký - OK
Bảng Xếp Hạng - Ok
Kỳ Trân Các - Ok
Mở Khóa item - Ok
Nhiệm Vụ - Ok
Sức Chiến Đấu - OK
Bảng Tài Phú - Ok
Ngũ Hành - Ok

qcgameprivate
04-06-15, 06:56 PM
Good Hiện Full Ui Mô Phỏng Theo Mã Màu VNG Không biết thiếu gì Anh Em Cho Ít Nhận Xét Bổ Sung Nốt Để Hoàn Chỉnh

Hàng ngon! Vất vả cho bạn quá! Đợi ngày share cùng test! Thank

gamevndev
06-06-15, 03:04 PM

Đụng Hàng rồi a Na ơi :)) UI KingSoft Full Giao Diện VNG:

Cường Hóa + Than Sa ở Dã Luyện - OK
Đục Lỗ ở NPC - OK
F4( Bảng Nhiệm Vụ ) - OK
Trưởng Thành ở F1 - OK
Năng Động - OK
Ngựa - OK
Kỹ Năng Sống + Phối Phương Ok
Nhật Ký - OK
Bảng Xếp Hạng - Ok
Kỳ Trân Các - Ok
Mở Khóa và khóa item VNG - OK
Sức Chiến Đấu - OK
Tài Phú - Ok
Ngũ Hành - Ok
Chân Nguyên - OK
Đồng Hành - OK
Quan Hệ - OK
Gia Tộc - OK
Bang Hội - OK
Trang Bị Tân Thủ Khi Làm Nhiệm Vụ - Ok.............

..............Delete...Eror............

NhanVT
06-06-15, 03:17 PM
mấy thánh show hoài, share deee :))
p/s: không chơi hàng pack vào game.exe =))

na.ilusm89
06-06-15, 03:23 PM
Đụng Hàng rồi a Na ơi :)) UI KingSoft Full Giao Diện VNG:

Đụng hàng hã Hôi Xóa Bài Cho đỡ E ngại dân tình

linhhonbs
08-06-15, 10:53 AM
Tình hình là e lấy cái script (ởclient) của VNG unpak ra rồi pak lại bỏ vào thì lỗi " Yêu cầu update client " ... Pack bằng pak_jx :(
K0 biết do nó lỗi vậy hay cái bản pak_jx của e bị lỗi... Ai có link pak_jx nào cho e xin vs ....
Cái pak_jx đang dùng : here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

lovell9x
08-06-15, 12:06 PM
Tình hình là e lấy cái script (ởclient) của VNG unpak ra rồi pak lại bỏ vào thì lỗi " Yêu cầu update client " ... Pack bằng pak_jx :(
K0 biết do nó lỗi vậy hay cái bản pak_jx của e bị lỗi... Ai có link pak_jx nào cho e xin vs ....
Cái pak_jx đang dùng : here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

bạn cho file script.pak.ini vào thì ko bị nhé

linhhonbs
09-06-15, 04:27 PM
Quái thật ,rõ ràng có 11 cấp tài phú mà hình như sever chỉ cập nhật đến cấp 10 dù điểm TP đã vượt qua mốc TP cấp 11 rùi
Mình nghĩ là nó giới hạn cũng giống như Lâu Lan hay Tần Lăng vậy? Bao nhiêu ngày từ lúc mở sv nó mới cho lên :)) chỉ là nghĩ thôi chứ chưa tìm hiểu nữa :v

NhanVT
09-06-15, 04:42 PM
Có FF 11
Lâu ko đụng, không nhớ fix cái EXP và Bạc thành tiếng Việt chỗ nào :((
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=5ae19bfbf5ef46c7858bed8e8c3afa99&oe=55F858D5

NhanVT
09-06-15, 05:11 PM
chỉ là SetHonor, thẻ GM ko có cập nhật BXH :))

thienduy0937
09-06-15, 05:23 PM
chỉ là SetHonor, thẻ GM ko có cập nhật BXH :))

file honor_level.txt a Nhan set bao nhiêu cấp FF vậy ?....

thienduy0937
10-06-15, 01:02 PM
quá thật sự là server hài thật có 11 cấp phi phong mà 600.000 điểm là lên FF11 siêu thần mà đc 650.000 vẫn chưa lên đc FF11 đang ở FF 10 vô song phai sv bị lỗi rồi?....

thienduy0937
10-06-15, 03:38 PM
Điều kiện Tài phú cấp 11:
Điểm Vinh dự Tp >750000, sức chiến đấu > 850
Mình được 1.200000 Tp , sức chiến đấu :856 ,Bảng tài phú hiển thị cấp 11 ,còn hệ thống sever cập nhật xong thì vẫn cấp 10.Hài vãi

thank mình cũng thấy cái sv này nõ hài thật đó cấp FF taì phũ lỗi rồi..................

quynhlong94
10-06-15, 07:15 PM
Mấy pro cho mình hỏi..Server kiếm thế 2 này chỉnh đi TDC 1 người đc không vậy..Tình hình là chỉnh trong Misson/xoyogame/xoyogame_def.lua chỉnh minplayer thành 1 nhưng vẫn ko đi đc 1 người............Với BHĐ ko vào đc nữa.. vào là mất kết nối + kẹt acc ngay [-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<[-O<

Palestin
10-06-15, 10:42 PM

na.ilusm89
10-06-15, 10:51 PM

Đây là giới thiệu 8 Quyển của quá trình tu luyện thao tác bác nhìn bên trên góc tay phải của màn hình gần phím tab mở bản đồ đó sẻ có nút đóng mà tiếng tàu chưa dịch qua

Palestin
10-06-15, 10:58 PM
Đây là giới thiệu 8 Quyển của quá trình tu luyện thao tác bác nhìn bên trên góc tay phải của màn hình gần phím tab mở bản đồ đó sẻ có nút đóng mà tiếng tàu chưa dịch qua

mình thấy có topic chia sẽ code add đồng , mình có thể tạo bằng navicat được ko bác, bác có thể chỉ dẩn 1 số thao tác với, còn bí chổ này nữa thôi :D

na.ilusm89
10-06-15, 11:19 PM
mình thấy có topic chia sẽ code add đồng , mình có thể tạo bằng navicat được ko bác, bác có thể chỉ dẩn 1 số thao tác với, còn bí chổ này nữa thôi :D

Chạy paysys check được password và Đồng
dùng SQL phpmyadmin hoặc naviacat thường thường database trong paysys mặc định sẵn là account.sql
Tạo 1 database account rồi impoint cái account.sql đi kèm với paysys để ý các trường sau trong SQL

`Id` -- Số Thứ Tự Tài Khoản
`loginName` -- Tên Tài Khoản
`password_hash` --- Mật Khẩu Mã Hóa Bằng MD5
`email` -- Email
`jbcoin` -- Add Đồng Thường

Palestin
10-06-15, 11:59 PM
Chạy paysys check được password và Đồng
dùng SQL phpmyadmin hoặc naviacat thường thường database trong paysys mặc định sẵn là account.sql
Tạo 1 database account rồi impoint cái account.sql đi kèm với paysys để ý các trường sau trong SQL

cái navicat tạo chẳng ra bác ợ, bác có hình ảnh về thông tin khi tạo ko ợ, :)

na.ilusm89
11-06-15, 10:00 AM
cái navicat tạo chẳng ra bác ợ, bác có hình ảnh về thông tin khi tạo ko ợ, :)

Này ko đc nữa thì y học bó tay

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Palestin
11-06-15, 01:30 PM
Này ko đc nữa thì y học bó tay

chả hiểu làm sai chổ nào, vào game h chơi ngon lành , có việt hóa đàng hoàng , pass là 1234 à bác X_X

na.ilusm89
11-06-15, 03:18 PM
chả hiểu làm sai chổ nào, vào game h chơi ngon lành , có việt hóa đàng hoàng , pass là 1234 à bác X_X

Sai ở chổ ko bao giờ Thank thì ko làm đc đâu do ăn ở rồi =)) Pass vào vmware là 123456 pass database là 1234 đổi hay ko tùy thí chủ

linhhonbs
11-06-15, 05:58 PM
Sai ở chổ ko bao giờ Thank thì ko làm đc đâu do ăn ở rồi =)) Pass vào vmware là 123456 pass database là 1234 đổi hay ko tùy thí chủ

E có chút vấn đề muốn giúp đỡ :v... Trước giờ e chạy paysys by pass khỏe, thoái mái :v nhưng nay muốn chạy thử cái paysys check pass .. k0 biết config file này như thế nào cả :( ... Có import account rồi <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vipbk
11-06-15, 06:28 PM
E có chút vấn đề muốn giúp đỡ :v... Trước giờ e chạy paysys by pass khỏe, thoái mái :v nhưng nay muốn chạy thử cái paysys check pass .. k0 biết config file này như thế nào cả :( ... Có import account rồi

Dòng IP đầu tiên giữ nguyên 4 số 0
2 cái dưới làm như phần chú thích là đúng
port phải trùng với port ở bishop.ini
nhớ cài xampp và đặt pass mysql 1234 là xong

tututu12
11-06-15, 06:43 PM
làm y chan rồi mà đâu có được

vipbk
11-06-15, 06:53 PM
Nếu không được thì đổi IP ở bishop.ini (192.168.200.1) thành IP wifi máy thật (192.168.0.xxx)

quynhlong94
11-06-15, 07:52 PM
Cho mình hỏi ngu phát ạ.. Sao cái bishop cua e vào home/jxsj/gameserver/script ko có mấy cái misson để chỉnh đi tdc 1 mình..v/v Tương tự bên home/jxsj/gameserver/setting cũng vậy.
X_XX_X

na.ilusm89
11-06-15, 08:37 PM
Cho mình hỏi ngu phát ạ.. Sao cái bishop cua e vào home/jxsj/gameserver/script ko có mấy cái misson để chỉnh đi tdc 1 mình..v/v Tương tự bên home/jxsj/gameserver/setting cũng vậy.
X_XX_X

Cho trả lời ngu phát sao bishop của bạn lại tồn tại cái mission đc ạ =))
Chỉnh xoyogame đi 1 mình chỉ cần chỉnh ở Script của GS và GC

--- Chế độ gộp bài viết ---

làm y chan rồi mà đâu có được

Xem lại IP config ở bishop Hoặc Cổng Chưa Thông ra máy chủ chạy paysys bạn

shinrenkyo
11-06-15, 09:09 PM
chạy patch cảu tuân565 sao đặt tên n1ob ắt bằng tiếng tàu mới đc vậy mọi ng? có cách fix ko?
tiện thể ai có cho mình xin cái list unpack UI với tks :D
máy mình xài tool của thaihoa91 ko đc

na.ilusm89
11-06-15, 09:21 PM
chạy patch cảu tuân565 sao đặt tên n1ob ắt bằng tiếng tàu mới đc vậy mọi ng? có cách fix ko?
tiện thể ai có cho mình xin cái list unpack UI với tks :D
máy mình xài tool của thaihoa91 ko đc

namewordfilter.txt cái này liên quan đến đặt tên

Dùng tool thaihoa91 vẫn unpack bình thường bạn chỉ là nếu ui khác ko unpak đc vì bị pak kiểu khác lúc đó mới cần đến list của ui

quynhlong94
11-06-15, 09:27 PM
Ý mình là thế này.. newbie nên ko biết dùng từ bác ạ. Ko có misson trong GC lẫn GS:-&:-&:-&

na.ilusm89
11-06-15, 10:22 PM
Ý mình là thế này.. newbie nên ko biết dùng từ bác ạ. Ko có misson trong GC lẫn GS:-&:-&:-&

Tại vì chưa unpack server ra làm sao nó có tồn tại được còn unpack như nào thì lục lại đọc các bài đừng vội hỏi sớm :)

Palestin
11-06-15, 11:17 PM
Tại vì chưa unpack server ra làm sao nó có tồn tại được còn unpack như nào thì lục lại đọc các bài đừng vội hỏi sớm :)

Tình hình là như hình , em xài cái client của bác yeukiemthe, server bác tuấn , patch trung quốc h nó ra như vậy , ^:)^
mò mãi qua cai SSH làm đại thì ai ngờ nó kết nối được ^:)^

na.ilusm89
11-06-15, 11:49 PM
Tình hình là như hình , em xài cái client của bác yeukiemthe, server bác tuấn , patch trung quốc h nó ra như vậy , ^:)^
mò mãi qua cai SSH làm đại thì ai ngờ nó kết nối được ^:)^

Tại Hạ xin bái phục Các Hạ - Các Hạ chạy paysys ở Máy thật Mà Connect database vào Máy Ảo thì Bá Đạo rồi =)) sao paysys nó connect đc database nhỉ cho xin ít chỉ giáo với =D>

Palestin
12-06-15, 01:07 AM
Tại Hạ xin bái phục Các Hạ - Các Hạ chạy paysys ở Máy thật Mà Connect database vào Máy Ảo thì Bá Đạo rồi =)) sao paysys nó connect đc database nhỉ cho xin ít chỉ giáo với =D>

thì chạy bằng cái paysys của server bên bác Tuấn ấy, Client bên ấy patch bên ấy lun , trích mấy file pak ra cho có VH thôi, , làm đại ai biết đâu nó thế , còn cái Paysys full gì ấy chả tài nào nó kết nối được :(,, bác cho em hỏi bác chạy client và patch nào vậy , của em ra nó trớt quớt à, điền vào cũng chả ra mô tê gì ráo

Palestin
12-06-15, 06:11 AM
Đây là script thẻ GM + NPC Lễ Quan nhé. Các bạn đến Lễ Quan để nhận thẻ (reload lại GS1 + GS2)

Copy vào gameserver = gameserver1

Ai thích viết thêm ji thì viết :D

Mỗi hàm add đồng ko dùng đc ko biết là tại cái ji :D

tututu12
12-06-15, 08:08 AM
thì chạy bằng cái paysys của server bên bác Tuấn ấy, Client bên ấy patch bên ấy lun , trích mấy file pak ra cho có VH thôi, , làm đại ai biết đâu nó thế , còn cái Paysys full gì ấy chả tài nào nó kết nối được :(,, bác cho em hỏi bác chạy client và patch nào vậy , của em ra nó trớt quớt à, điền vào cũng chả ra mô tê gì ráo

cái paysys của bác tuấn đâu có check được pass nhỉ.

Palestin
12-06-15, 08:39 AM
cái paysys của bác tuấn đâu có check được pass nhỉ.

cái đó hình như là dùng patch chạy thôi , chạy bằng game thì nó out cái đó là mất kết nối, h tạo được con nhân vật là ngon, với cái thẻ gm ấy , vào game làm nv tới cái bản đồ có lễ quan mà nhận thẻ gm , chã add đồng lun :D

quynhlong94
12-06-15, 11:53 AM

Khổ quá mà. Ad và mod bên này cứ như khinh khinh các newbie sao ấy.. Cái gì thực sự gặp khó khăn mới hỏi thôi. Bài viết pack+unpack đã đọc hết rồi.. Nhưng ko biết unpack thư muc nào thôi, hôm trước unpack cái d:/kiemthe2/pak/ đc cái 2 folder script và setting nhưng chỉ để vào xem id item thôi nhưng vào winSCP thì chã thấy gì thay đổi. Đọc gần như tất cả các bài viết dành cho newbie rồi. nhưng các bài viết đa số chỉ hướng dẫn cho người đã từng chơi nhiều rồi. Còn newbie thực sự như mình gặp khó khăn ở cái bước mà các ad hay mod ko đề cập đến trước khi hướng dẫn, Thân

na.ilusm89
12-06-15, 12:22 PM
Khổ quá mà. Ad và mod bên này cứ như khinh khinh các newbie sao ấy.. Cái gì thực sự gặp khó khăn mới hỏi thôi. Bài viết pack+unpack đã đọc hết rồi.. Nhưng ko biết unpack thư muc nào thôi, hôm trước unpack cái d:/kiemthe2/pak/ đc cái 2 folder script và setting nhưng chỉ để vào xem id item thôi nhưng vào winSCP thì chã thấy gì thay đổi. Đọc gần như tất cả các bài viết dành cho newbie rồi. nhưng các bài viết đa số chỉ hướng dẫn cho người đã từng chơi nhiều rồi. Còn newbie thực sự như mình gặp khó khăn ở cái bước mà các ad hay mod ko đề cập đến trước khi hướng dẫn, Thân

E cũng là newber mà có phải Mod hay Ad đâu newber thì mới nên đọc hết các bài mới hiểu được bạn à
Unpack ra để xem chứ ko phải cái nào cũng có thể bê từ client sang được server đối chiếu cái nào phù hợp thì mần
Unpack xong ko bê nó ra ngoài thư mục pak thì bạn có vào wincp cũng như ko =)) vì nó vẫn nằm trong thư mục pak nó sẻ ko thực thi trước các file pak trong server

linhhonbs
12-06-15, 12:56 PM

Cứ mở miệng là nói newbie :)) .... Bạn cài game để làm gì? --> Làm private làm tiền thì tự thân vận động đọc hết để hiểu .. bí quá thì lên hỏi..
--> Cài game để chơi cho vui thì tìm mấy bản dc share việt hóa rồi đó mà chơi k0 phải unpack chi cho mệt đâu
.................................TUI CŨNG LÀ NGƯỜI MỚI THÔI... TÔI ĐÃ DÀNH VÀI NGÀY ĐỂ ĐỌC HẾT CÁC TOPIC HƯỚNG DẪN CÀI sv 1358 rồi mới cài được nó bây giờ mới cài sv dễ hơn....
Thực ra mấy cái cơ bản mấy a/e trong này nói hết cả rồi chịu khó xem lại là hiểu ... K0 hiểu nữa thì chờ ai đó rảnh time xin yahoo mà nhờ giúp ..

quynhlong94
12-06-15, 01:04 PM
E cũng là newber mà có phải Mod hay Ad đâu newber thì mới nên đọc hết các bài mới hiểu được bạn à
Unpack ra để xem chứ ko phải cái nào cũng có thể bê từ client sang được server đối chiếu cái nào phù hợp thì mần
Unpack xong ko bê nó ra ngoài thư mục pak thì bạn có vào wincp cũng như ko =)) vì nó vẫn nằm trong thư mục pak nó sẻ ko thực thi trước các file pak trong server

Vậy unpack ra phải đem ra ngoài thì vào wincp mới co mục đó hả

Palestin
12-06-15, 01:34 PM

Tình hình là mò qua cái bản KiemThe2013 của bác tuấn thấy có cái phần thẻ Admin và Gm hay ho quá nên lôi ra test thử , thì y như rằng có 1 số cái xài ngon lắm, các bác có thể test , chép vào gameserver và gameserver1 , backup file gốc cho chắc ăn ợ, bác nào rành về cái này thì nghiên cứu thử xem làm 1 bản hoàn chỉnh ợ :D

linhhonbs
12-06-15, 01:44 PM
vào wincsp copy cái setting.pak vs script.pak của GC, GS ra ngoài unpack muốn làm gì thì làm .. rồi lại mang 2 folder đi pack lại hoặc k0 pack cũng dc bỏ vào sv

quynhlong94
12-06-15, 03:29 PM
Cứ mở miệng là nói newbie :)) .... Bạn cài game để làm gì? --> Làm private làm tiền thì tự thân vận động đọc hết để hiểu .. bí quá thì lên hỏi..
--> Cài game để chơi cho vui thì tìm mấy bản dc share việt hóa rồi đó mà chơi k0 phải unpack chi cho mệt đâu
.................................TUI CŨNG LÀ NGƯỜI MỚI THÔI... TÔI ĐÃ DÀNH VÀI NGÀY ĐỂ ĐỌC HẾT CÁC TOPIC HƯỚNG DẪN CÀI sv 1358 rồi mới cài được nó bây giờ mới cài sv dễ hơn....
Thực ra mấy cái cơ bản mấy a/e trong này nói hết cả rồi chịu khó xem lại là hiểu ... K0 hiểu nữa thì chờ ai đó rảnh time xin yahoo mà nhờ giúp ..

Bạn đừng ăn nói kiểu đó. Mình ghiện kt nên mới unpack để đi tdc và lập gia tộc bang hội các thứ..Đừng lấy bụng ta suy ra bụng người kiểu đó. Tui làm server lậu ??.. Đọc bài của bạn đau bụng quá. Thử hỏi 1 người có khả năng làm server private mà hỏi những thứ ntn ah. Tập cách sống cái não đi trước đi,, cái tay nhanh hơn cái não rồi.. tks!!

quynhlong94
12-06-15, 03:40 PM
vào wincsp copy cái setting.pak vs script.pak của GC, GS ra ngoài unpack muốn làm gì thì làm .. rồi lại mang 2 folder đi pack lại hoặc k0 pack cũng dc bỏ vào sv

Đây mới là câu trả lời mình cần.. tks pro nhìu nha.. Hôm giờ cứ nhầm lẫn unpack trong client.. nên ko có hiệu quả trong winscp. Mình chỉ hỏi vấn đề đơn giãn v thôi. Do lần đầu cài server để tự chơi nên nhiều cái còn bỡ ngỡ. Cái server tui chạy + paycheckpass này nọ tất cả do bác [Vipbk] Team qua làm dùm hết. nay mún chỉnh 1 số thứ để chơi nên đăng bài hỏi. chỉ có 1 2 người có tâm trả lời thôi.... v mà có ông còn nói tui mở server lậu gì đó nữa.. đọc mà đau bụng...Hài

linhhonbs
12-06-15, 04:00 PM
Bạn đừng ăn nói kiểu đó. Mình ghiện kt nên mới unpack để đi tdc và lập gia tộc bang hội các thứ..Đừng lấy bụng ta suy ra bụng người kiểu đó. Tui làm server lậu ??.. Đọc bài của bạn đau bụng quá. Thử hỏi 1 người có khả năng làm server private mà hỏi những thứ ntn ah. Tập cách sống cái não đi trước đi,, cái tay nhanh hơn cái não rồi.. tks!!

Tôi nói có quá lời nhỉ :) :)) coi như bỏ qua hén :v... Nhưng mà mem mới thì cái đầu tiên là bạn đọc nhưng topic về KT linux bản 1348 và 1358 :)) forum cũng có thành tìm kiếm hiệu quả lắm đó :D

tututu12
12-06-15, 06:14 PM
ai cho em hoi cái ui unpack ra việt hóa rồi có cần phải pack lại không

linhhonbs
12-06-15, 07:31 PM
ai cho em hoi cái ui unpack ra việt hóa rồi có cần phải pack lại không
Ở client thì phải pack hết lại thành .pak .....................

Palestin
12-06-15, 08:26 PM

bác có biết cách fix lỗi bị khóa nv ko bác, tìm đủ mọi cách chẳng thấy khả quang gì , h đồ nó chình ình 1 đống , thay đồ cũng chả được nữa :((

quynhlong94
12-06-15, 08:53 PM
Vào TDC bị thằng NPC nó phang một câu như này là bị gì vậy mấy bác: "逍遥谷未开启"
ggtrans thì bảo là: "Happy Valley không mở cửa". Mình chỉnh đi 1ng đủ hết rồi. tổ đội rồi..báo danh đúng giờ luôn. HELP HELP !!

linhhonbs
12-06-15, 10:11 PM
bác có biết cách fix lỗi bị khóa nv ko bác, tìm đủ mọi cách chẳng thấy khả quang gì , h đồ nó chình ình 1 đống , thay đồ cũng chả được nữa :((

Khóa nhân vật khi dùng ui setting script của VNG đó hả :)) fix đc rồi nè :) ---> Script\account\

Vào TDC bị thằng NPC nó phang một câu như này là bị gì vậy mấy bác: "逍遥谷未开启"
ggtrans thì bảo là: "Happy Valley không mở cửa". Mình chỉnh đi 1ng đủ hết rồi. tổ đội rồi..báo danh đúng giờ luôn. HELP HELP !!
// Báo như trên thì k0 rõ .. k0 lquan gì tới Map
Mà thôi cứ load map thử đi
Đã mở các map báo danh vs các map Tiêu Dao cốc chưa?
Mở map :
1. Chạy thêm GS cho đủ 8 GS là xem như mở full map nếu máy RAM nhiều :v
2. Nếu máy yếu hơn thì thêm các map đó cho GS 1,2 load hoặc mở thêm cái GS 3 load mấy cái đó

thienduy0937
12-06-15, 10:15 PM
các thánh pro vào đây phát hiện 1 điều bí ẩn cũa SV kt2 đây....

tình hình là có dowloadn cái SV KT 2 bên Tuan565 Blogspot.com về chơi nó tới 14 phái nhưng có nhiều chức năng không hiểu đc... nên đành unpack ra vh và chơi cho dẽ nhưng không ngờ...

1 bí mật thật là khung khiếp trong file script.pak cũa VS unpack rồi kiểm tra chơi thì thấy có các file đã vh sãn và có những file vh rồi mà chưa chuyễn sang uf8 - brom có text tiếng việt thành dấu ????...
là sao có điều gì ẩn chứa bên trong sv này rồi... ;;);;)

quynhlong94
12-06-15, 10:16 PM
Khóa nhân vật khi dùng ui setting script của VNG đó hả :)) fix đc rồi nè :) ---> Script\account\

Đã mở các map báo danh vs các map Tiêu Dao cốc chưa?
Mở map :
1. Chạy thêm GS cho đủ 8 GS là xem như mở full map nếu máy RAM nhiều :v
2. Nếu máy yếu hơn thì thêm các map đó cho GS 1,2 load hoặc mở thêm cái GS 3 load mấy cái đó

Bản kiếm thế 2 này của tuan 565 chỉ có S1 và S2 mình chạy hết rồi. vẫn ko đc.. mở map mình ko biết. mấy bài hướng dẫn mở map die hết rồi.. Mạng manh chưa team hướng dẫn mình 1 lần với =P~=P~

linhhonbs
12-06-15, 10:19 PM
các thánh pro vào đây phát hiện 1 điều bí ẩn cũa SV kt2 đây....

tình hình là có dowloadn cái SV KT 2 bên Tuan565 Blogspot.com về chơi nó tới 14 phái nhưng có nhiều chức năng không hiểu đc... nên đành unpack ra vh và chơi cho dẽ nhưng không ngờ...

1 bí mật thật là khung khiếp trong file script.pak cũa VS unpack rồi kiểm tra chơi thì thấy có các file đã vh sãn và có những file vh rồi mà chưa chuyễn sang uf8 - brom có text tiếng việt thành dấu ????...
là sao có điều gì ẩn chứa bên trong sv này rồi... ;;);;)
Có gì lạ đâu ? Sv Tuan565 đã cài thì ắc có làm vài thứ :)) Có link sv gốc bản china đó :)) Down bản đó về khỏi lo điều kì lạ :v
add yahoo: linhhonbsa nhé :D

Palestin
12-06-15, 10:44 PM
Có ai đã làm được vụ khóa nhân vật chưa ợ, chờ mãi cái này thôi, hoặc ai có gợi ý gì tí cho em tự mò được ko ợ :-s

thienduy0937
12-06-15, 11:13 PM
delete.........

.................................................. ...................

ochohieucac123
12-06-15, 11:43 PM
newbie new éo j cái sever dể cài như ăn kẹo mà ko làm đc mà đòi online

Palestin
13-06-15, 01:24 AM
Đây là script thẻ GM + NPC Lễ Quan nhé. Các bạn đến Lễ Quan để nhận thẻ (reload lại GS1 + GS2)

Mỗi hàm add đồng ko dùng đc ko biết là tại cái ji :D

bác có thể coi cái file em up, cái đó là lấy ra từ bên cái kiém thế 2013 cũng bên trang của bác tuấn , nhưng nó còn thiếu mỗi cái vụ tiêu hủy đạo cụ hoặc vứt bỏ tất cả đạo cụ ấy bác, mong bác xem qua dùm cái phần này , cái của bác đưa thì tiêu hủy hay bỏ hết thì ok, còn thằng kia thì nó chả được, nhưng thằng kia thì có thể add danh vọng đồ đạc hay quan ấn phi phong này nọ thì ok ^:)^

tututu12
13-06-15, 09:28 AM

ồ, pack lại sao test đuọc nhỉ, không lẽ việt hóa 1 file xong rồi pack lại hả, có cách nào khác không

Có ai đã làm được vụ khóa nhân vật chưa ợ, chờ mãi cái này thôi, hoặc ai có gợi ý gì tí cho em tự mò được ko ợ :-s

sao em dùng có thấy khóa gì đâu nhỉ

Palestin
13-06-15, 09:32 AM
ồ, pack lại sao test đuọc nhỉ, không lẽ việt hóa 1 file xong rồi pack lại hả, có cách nào khác không

sao em dùng có thấy khóa gì đâu nhỉ

Cũng ko rõ nữa , xài đủ client và patch cỡ nào cũng dính , vãi nhất là khi có tiếng việt hiện opt thì dùng lệnh gm ra cái phi phong nó lại chả có thông tin, còn xài patch TQ thì lại Ok [-O<

linhhonbs
13-06-15, 12:48 PM
Cũng ko rõ nữa , xài đủ client và patch cỡ nào cũng dính , vãi nhất là khi có tiếng việt hiện opt thì dùng lệnh gm ra cái phi phong nó lại chả có thông tin, còn xài patch TQ thì lại Ok [-O<
Dùng setting script của VNG thì bị khóa >> mở khóa >> script\account\ ...

bthhhz
13-06-15, 01:02 PM
Mình bị lỗi tàng hình cái này . có bạn nào bị lỗi và fix được xin hướng dẫn với .
vả lại mình lấy đồ từ trang bị bỏ ra ngoài túi thì nó vẫn tính đc nhưng đồ đó nó vẫn nằm trong trang bị. chỉ khi nào thoát ra vào lại thì ms thấy nó nằm ngoài túi .

Palestin
13-06-15, 01:05 PM
Dùng setting script của VNG thì bị khóa >> mở khóa >> script\account\ ...

bác có thể hướng dẫn đôi chút ko ợ, trong script server đâu có account nào, mình thì xài cái client của bác yeukiemthe ấy, với patch của bác Nhân, chỉ là xài lệnh gm add đồ vào thì chỉ mỗi cái thằng phi phong nó ko hiện thông tin ,với cái khóa nv chả biết đường nào lần , thấy đủ patch cũng download tút lút hết về thử xem mà cái nào cũng dính :((

Palestin
13-06-15, 01:29 PM
Mình bị lỗi tàng hình cái này . có bạn nào bị lỗi và fix được xin hướng dẫn với .
vả lại mình lấy đồ từ trang bị bỏ ra ngoài túi thì nó vẫn tính đc nhưng đồ đó nó vẫn nằm trong trang bị. chỉ khi nào thoát ra vào lại thì ms thấy nó nằm ngoài túi .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> chép cái này vào file pak nè bác 8->

linhhonbs
13-06-15, 01:54 PM
bác có thể hướng dẫn đôi chút ko ợ, trong script server đâu có account nào, mình thì xài cái client của bác yeukiemthe ấy, với patch của bác Nhân, chỉ là xài lệnh gm add đồ vào thì chỉ mỗi cái thằng phi phong nó ko hiện thông tin ,với cái khóa nv chả biết đường nào lần , thấy đủ patch cũng download tút lút hết về thử xem mà cái nào cũng dính :((

Lỗi ở client sao lại đòi sửa sv :((( 30 charrrrrrrrrrrrr
Up lun : Pack cái script vng ra ... tìm script\account\account_head.lua
sửa giá trị này thành 1
Account.DEF_CLOSE_LOGIN_LOCK = 1;
Account.DEF_CLOSE_WEIXIN_LOCK = 1;

Palestin
13-06-15, 02:17 PM
Lỗi ở client sao lại đòi sửa sv :((( 30 charrrrrrrrrrrrr
Up lun : Pack cái script vng ra ... tìm script\account\account_head.lua
sửa giá trị này thành 1

hay là do mình xài server nó khác bác ta, của em là add cái script gm của bác gì kia vào thôi, chứ mấy folder hay file bác nói chả có gì cả, :-/

linhhonbs
13-06-15, 02:38 PM
hay là do mình xài server nó khác bác ta, của em là add cái script gm của bác gì kia vào thôi, chứ mấy folder hay file bác nói chả có gì cả, :-/

bác xài sv nào? Lỗi khóa nhân vật là ở script dùng của VNG liên quan gì tới sv .. Càng nói mình chả hiểu bạn muốn làm gì nữa......
Tôi đã nói rõ là pack cái script ở client( chỗ chạy game đó) chứ đụng chạm gì tới sv àm bác đi tìm trong đó..
Có gì add yahoo pm: linhhonbsa tôi

Palestin
13-06-15, 02:43 PM
bác xài sv nào? Lỗi khóa nhân vật là ở script dùng của VNG liên quan gì tới sv .. Càng nói mình chả hiểu bạn muốn làm gì nữa......
Tôi đã nói rõ là pack cái script ở client( chỗ chạy game đó) chứ đụng chạm gì tới sv àm bác đi tìm trong đó..
Có gì add yahoo pm: linhhonbsa tôi
em xài sv bên bác tuấn client của bác yeukiemthe voi patch của bác Nhân
nãy h em cứ tưởng ở trong sever hèn gì kiếm hoài chả thấy cái như bác nói X_X

tututu12
13-06-15, 05:29 PM
máy mình chạy ngôn ngữ tiếng anh, mới convert 3 file ui, setting, script sang utf8 with BOM xong mất lun tên NPC
đã chỉnh
[Lang]
LangCode=1

[ProductRegion]
RegionCode=1
cái này có cần chỉnh không nhỉ
[text]
Font=simsun.ttc
bSupportWholeWordWrap = 0
làm sao cho nó hiển thị tiếng việt chuẩn chỉ, anh em chỉ cho mình với
cám ơn tất cả các anh em

shinrenkyo
13-06-15, 07:17 PM
máy mình chạy ngôn ngữ tiếng anh, mới convert 3 file ui, setting, script sang utf8 with BOM xong mất lun tên NPC
làm sao cho nó hiển thị tiếng việt chuẩn chỉ, anh em chỉ cho mình với
cám ơn tất cả các anh em

bác xài patch nào thế ?
Mình xài toàn tiếng trung, ai cho mình xin cái chức năng GM full với ! ko có tgian fix của kt 1, tks nhìu

tututu12
13-06-15, 07:30 PM
bác xài patch nào thế ?
Mình xài toàn tiếng trung, ai cho mình xin cái chức năng GM full với ! ko có tgian fix của kt 1, tks nhìu

Patch của bác Tuấn ấy ợ, đâu có GM full đâu chỉ có mấy chức năng à

Palestin
13-06-15, 07:45 PM
bác xài patch nào thế ?

đầu tiên vào tới lễ quan , nhận thẻ GM trước cái này chỉ có chức năng lên cấp 150 và thêm tiền , được cái là xóa nhiều đạo cụ hoặc bỏ tất cả trong túi

cái này có chức năng trong lễ quan là trùng sinh này nọ đồ ,bao gồm túi tân thủ ,

cái này là add vô lễ quan các chức năng của cái đầu , tại vì cái phần xóa đạo cụ trong thẻ gm hay túi tân thủ ko sữ dụng được,,

cách sữ dụng tiện nhất là lấy thẻ Gm , rồi qua cái túi tân thủ , xong thì cuối cùng add cái vụ xóa đạo cụ vào lễ quan cho chắc,
cứ chép script vào gameserver và gameserver1 , trước đó thì tắt trong securecrt cái S1 và S2 chép xong thì cái chỗ winscp phần sesion save nó lại rồi khởi động cái S1 S1 cho xong thì vào game chịu khó 1 tí xong là vào vô tư :D, tại mình có tính add thử cái vụ xóa đồ mà có điều nó xài ko được ,

tututu12
13-06-15, 09:25 PM
đầu tiên vào tới lễ quan , nhận thẻ gm trước cái này chỉ có chức năng lên cấp 150 và thêm tiền , được cái là xóa nhiều đạo cụ hoặc bỏ tất cả trong túi

cái này có chức năng trong lễ quan là trùng sinh này nọ đồ ,bao gồm túi tân thủ ,

cái này là add vô lễ quan các chức năng của cái đầu , tại vì cái phần xóa đạo cụ trong thẻ gm hay túi tân thủ ko sữ dụng được,,

cách sữ dụng tiện nhất là lấy thẻ gm , rồi qua cái túi tân thủ , xong thì cuối cùng add cái vụ xóa đạo cụ vào lễ quan cho chắc,
cứ chép script vào gameserver và gameserver1 , trước đó thì tắt trong securecrt cái s1 và s2 chép xong thì cái chỗ winscp phần sesion save nó lại rồi khởi động cái s1 s1 cho xong thì vào game chịu khó 1 tí xong là vào vô tư :d, tại mình có tính add thử cái vụ xóa đồ mà có điều nó xài ko được ,

mấy cái này của kt1 mà, dùng vào kt2 có được không

Palestin
13-06-15, 09:48 PM
mấy cái này của kt1 mà, dùng vào kt2 có được không

gần đa số quan ấn phi phong, ngựa ok , à mà lúc mún có ngựa thì lại Mã Bá Lạc làm nv bắt con ngựa rồi chạy xong mới xài add ngựa được nha bác ;;), mình thấy test tương đối ổn rồi nên chia sẽ cho mấy bác, à có bác nào fix lỗi khóa nv ko , hay vd xài server client patch nào chuẩn nó ko bị, ai hướng dẫn với, tại mới cài cái vụ này nên ko rỏ cái pak và unpak fix lỗi :-s

hoangyen522
14-06-15, 01:06 AM
link server dead rồi , xin mod up lại giúp, thanks:D

quynhlong94
14-06-15, 01:31 AM
Bác nào có worldset 2GS 1 cái map thường. 1 cái dùng để hoạt động này nọ như tdc, bhd, tk, qd. Share cho mình với. Đọc mấy bài bên kt1 toàn 7 8gs mà cho vào kiếm thế 2 nó toàn ko chịu load map >-)>-)>-)

tututu12
14-06-15, 05:40 PM
Đang tập tành việt hóa ai biết lỗi này sửa sao ko??

mình vừa mới mò ra xong nên chỉ lại cho bạn lun
vào setting/misc chỉnh 2 file
fontobj.ini và fontref.ini hoặc copy của VNG cũng được

linhhonbs
15-06-15, 02:05 PM
UPDATE 1 số chỗ t fix rồi :v
1. Lỗi khóa nhân vật: sửa ở client : \script\account\account_head.lua

2. Lỗi không hiển thị Item Tân thủ:
Đầu tiên cần có cái client kt2vn có file image_2.pak ---> Đổi tên thành image_9.pak ---> bỏ vào thư mục pak ...
Thêm vào package.ini

[Package]
Path=\pak
0=update2014.pak
1=mini_image.pak
2=mini_setup.pak
3=tag.pak
4=image_1.pak
5=image_2.pak
6=image_3.pak
7=image_4.pak
8=image_5.pak
9=map_element.pak
10=map_publish_c.pak
11=task_publish.pak
12=audio.pak
13=font.pak
14=misc.pak
15=setting.pak
16=script.pak
17=ui.pak
18=l10n.pak
19=launcher.pak
20=image_6.pak
21=image_7.pak
22=image_8.pak
23=image_9.pak

[ComPakSection]
ComPakName=update2014.pak
...

Palestin
15-06-15, 03:33 PM
UPDATE 1 số chỗ t fix rồi :v
1. Lỗi khóa nhân vật: sửa ở client : \script\account\account_head.lua

linhhonbs
15-06-15, 03:36 PM
Kiếm Thế 2 nào k0 có vậy?
Client chỗ chạy game có file script.pak --> unpack ra dc folder script sao lại k0 có :))

Palestin
15-06-15, 05:53 PM
Kiếm Thế 2 nào k0 có vậy?
Client chỗ chạy game có file script.pak --> unpack ra dc folder script sao lại k0 có :))

unpack ra ngon lành ok, còn pak lại thì nó lỗi , cái soft pak với pak_jx ko xài được , 1 cái xài được thì cần key , 1 cái xài ko key mở lện thì nó pause [-(

nobitajx2
15-06-15, 06:16 PM
Lỗi này là bị làm sao ai chỉ với, mãi nó k vào game

linhhonbs
15-06-15, 06:26 PM
unpack ra ngon lành ok, còn pak lại thì nó lỗi , cái soft pak với pak_jx ko xài được , 1 cái xài được thì cần key , 1 cái xài ko key mở lện thì nó pause [-(

Tại nhiều người giúp mà không thank nên nó vậy đó :))
Pak_jx <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Lỗi này là bị làm sao ai chỉ với, mãi nó k vào game

Mở mấy cái map Tân thủ ( Xuân Phong Cốc ) chưa thế

nobitajx2
15-06-15, 08:30 PM
Tại nhiều người giúp mà không thank nên nó vậy đó :))
Pak_jx <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mở mấy cái map Tân thủ ( Xuân Phong Cốc ) chưa thế

chạy GS1 mình tưởng mở đủ map Tân Thủ, bạn cho mình hỏi luôn, sao dùng cái bản patch của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chạy game.exe nó cứ ra laucher autoupdate, nhấn vào nút vào game chẳng thấy gì ?

linhhonbs
15-06-15, 08:36 PM
chạy GS1 mình tưởng mở đủ map Tân Thủ, bạn cho mình hỏi luôn, sao dùng cái bản patch của <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Chạy game.exe nó cứ ra laucher autoupdate, nhấn vào nút vào game chẳng thấy gì ?
hàng đó bị pack giữ bản quyền thuơng mại rồi ....
Hiện tại mình chạy như vầy khá ok nè:
1. server china ( hoặc của tuan565 đều ok)
2. Client VNG full
3. chép Setting.pak + script.pak + ui.pak từ patchclient của Tuan565 vào ..
4. copy thêm game.exe (2,2242KB ) vào chỉnh file config.ini vs package.ini 1 xí là vào game ok rồi việt hóa nữa là xong!

nobitajx2
15-06-15, 08:39 PM
2. Client VNG full
4. copy thêm game.exe (2,2242KB ) vào chỉnh file config.ini vs package.ini 1 xí là vào game ok rồi việt hóa nữa là xong!

Mình cũng đang chạy server Tuan565 share, client thì của kt2vn, lấy game.exe trong patch của Tuan565 chạy ak bạn

linhhonbs
15-06-15, 08:44 PM
Mình cũng đang chạy server Tuan565 share, client thì của kt2vn, lấy game.exe trong patch của Tuan565 chạy ak bạn
cái client kiemthe2vn ngoài mấy cái image.pak ... thì còn lại đều pack giữ bản quyền k0 làm gì dc cả :v...
Bạn chạy như mình đi :D ....
1. Khi muốn giao diện xanh lam của VNG thì package.ini giữ như mình share ..
2. Khi nếu muốn giao diện vàng cam kingsoft thì thay cái package.ini của patchclient tuan565 vào ( nhớ edit lại cho phù hợp )

nobitajx2
15-06-15, 09:01 PM
cái client kiemthe2vn ngoài mấy cái image.pak ... thì còn lại đều pack giữ bản quyền k0 làm gì dc cả :v...
Bạn chạy như mình đi :D ....
1. Khi muốn giao diện xanh lam của VNG thì package.ini giữ như mình share ..
2. Khi nếu muốn giao diện vàng cam kingsoft thì thay cái package.ini của patchclient tuan565 vào ( nhớ edit lại cho phù hợp )

2 cái file config.ini và package.ini mình chưa hiểu lắm bạn chỉ mình cách chỉnh cho phù hợp đc k?
Chạy Gs1 SV Tuan565 k đủ map để vào game ak bạn

linhhonbs
15-06-15, 09:03 PM
2 cái file config.ini và package.ini mình chưa hiểu lắm bạn chỉ mình cách chỉnh cho phù hợp đc k?
Chạy Gs1 SV Tuan565 k đủ map để vào game ak bạn
chạy gs1 + gs2 mới vào được ... config.ini khi nào lỗi màn hình đen này nọ mới dùng...
Còn package.ini hơi phức tạp t cũng chưa hiểu :v

nobitajx2
15-06-15, 10:10 PM
chạy gs1 + gs2 mới vào được ... config.ini khi nào lỗi màn hình đen này nọ mới dùng...

Chạy cái GS2 bị lỗi connect gamecenter failed, thấy Ip vẫn giống với GS1 chỉ khác port GS1 6041 GS2 6042

Palestin
15-06-15, 10:18 PM

pó tay với cái vụ unpak rồi bác ợ, nó cứ pause hoài lun , chứ chả làm được gì cả,
bác chỉnh sữa được rồi thì up dùm mình cái file script.pak đi , cảm tạ nhiều lắm lun (:|(:|(:|

linhhonbs
15-06-15, 10:21 PM
pó tay với cái vụ unpak rồi bác ợ, nó cứ pause hoài lun , chứ chả làm được gì cả,
bác chỉnh sữa được rồi thì up dùm mình cái file script.pak đi , cảm tạ nhiều lắm lun (:|(:|(:|

Nói thật chứ bạn biết đọc file readme k0 vậy? Người ta đã bảo giải nén bỏ ổ D bạn vác sang ổ E thì nó chạy bằng gì ???
Ổ của bạn tên D :)) Nhưng mà nó là E: k0 thấy à

linhhonbs
15-06-15, 10:27 PM
Chạy cái GS2 bị lỗi connect gamecenter failed, thấy Ip vẫn giống với GS1 chỉ khác port GS1 6041 GS2 6042

Lỗi lạ vậy :3 .. 30 charrrrrrrrrrrrr

ochohieucac123
15-06-15, 10:45 PM
Nói thật chứ bạn biết đọc file readme k0 vậy? Người ta đã bảo giải nén bỏ ổ D bạn vác sang ổ E thì nó chạy bằng gì ???
Ổ của bạn tên D :)) Nhưng mà nó là E: k0 thấy à

cái khó ló cái khôn ổ E đổi tên thành D 2`vaj ...... y học bó tay ^:)^^:)^^:)^

Palestin
15-06-15, 10:59 PM
đổi tên ổ cứng và thử lại ok , vào game thì nó bảo update client ,chép lại thử cái cũ thì nó vào bình thường >-) , thiệt là :-L

na.ilusm89
15-06-15, 11:04 PM
Ổ nào chẵng đc đường dẫn do mình chỉnh cả =)) cái toppic toàn thấy 2 thánh hỏi ko mà chã chịu tìm hiểu gì cứ thích là lên hỏi ko mà hỏi ko bao giờ thank thì có cũng chã ai nhiệt tình =))
Bạn ko làm đc thì nên sài bản win thì hơn vừa tiện vừa đỡ unpak hay pak lại làm gì cho khổ =))
Người ta đi từ từ mới lên được chứ ko phải đi tắt là thông đường đâu xe cộ nhiều lắm nghẽn đường chuyện bình thường =)) chưa gặp mấy ông giao thông bên trong nữa là may

linhhonbs
15-06-15, 11:31 PM
đổi tên ổ cứng và thử lại ok , vào game thì nó bảo update client ,chép lại thử cái cũ thì nó vào bình thường >-) , thiệt là :-L

đạt ở ổ E thì mở file .bat ( edit nó ấy) sửa D:\ thành E:\

Palestin
15-06-15, 11:44 PM
đạt ở ổ E thì mở file .bat ( edit nó ấy) sửa D:\ thành E:\

pak lại file thành công rồi bác, nhưng mà vào game thì nó bảo phiên bản ko phù hợp thôi, bác có chỉ cái vụ fix lỗi khóa ấy, thì mình chỉ làm y chang vậy thôi chứ chả có chỉnh sữa gì thêm cả ^:)^

linhhonbs
15-06-15, 11:45 PM
pak lại file thành công rồi bác, nhưng mà vào game thì nó bảo phiên bản ko phù hợp thôi, bác có chỉ cái vụ fix lỗi khóa ấy, thì mình chỉ làm y chang vậy thôi chứ chả có chỉnh sữa gì thêm cả ^:)^
Khi pack lại xem folder \script\ copy file list.txt ra đổi tên thành script.pak.txt rồi pak lại :v

Palestin
16-06-15, 12:14 AM
Khi pack lại xem folder \script\ copy file list.txt ra đổi tên thành script.pak.txt rồi pak lại :v

:((:((:((:((:(( cỡ nào cũng chết, trong nguyên folder có file list như bác nói , sữa lun pak lại thì trong mục update có file script .pak mới bỏ vào game cũng vân bị báo update client và đen thui nữa . nhọ hết biết rồi , chắc chơi đỡ lun vậy , dù sao cũng cảm ơn bác nhiều =D>

bthhhz
16-06-15, 05:51 AM
2. Client VNG full

Mình cũng muốn làm như lời bác nói nhưng mà Client của bác tuấn chỉ link ở tàu khựa . Mình ko biết nó ghi chữ gì là chữ gì hết . bạn có thể giúp mình có 1 dường link cụ thể với . cảm ơn

Với lại mọi người cho mình hỏi cái . Nếu giờ mình Unpack ra rồi . Mình không muốn pack nó lại. Mình để thẳng ra ngoài thư mục Client ! Ví dụ là để nguyên cái setting ra ngoài client được không nhỉ. hay là mình phải pak lại ms dùng nó đc
Tại mình muốn unpack ra tất cả để ra ngoài dùng . rồi chỉnh sửa . chứ pak lại hết trơn vây nhiều lúc chỉnh sửa phải unpak ra rồi pak lại nữa phiền quá

linhhonbs
16-06-15, 08:54 AM
Mình cũng muốn làm như lời bác nói nhưng mà Client của bác tuấn chỉ link ở tàu khựa . Mình ko biết nó ghi chữ gì là chữ gì hết . bạn có thể giúp mình có 1 dường link cụ thể với . cảm ơn

Với lại mọi người cho mình hỏi cái . Nếu giờ mình Unpack ra rồi . Mình không muốn pack nó lại. Mình để thẳng ra ngoài thư mục Client ! Ví dụ là để nguyên cái setting ra ngoài client được không nhỉ. hay là mình phải pak lại ms dùng nó đc
Tại mình muốn unpack ra tất cả để ra ngoài dùng . rồi chỉnh sửa . chứ pak lại hết trơn vây nhiều lúc chỉnh sửa phải unpak ra rồi pak lại nữa phiền quá
1. Patch: HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2. Phải patch thành file.pak nó mới nhận

bthhhz
16-06-15, 09:17 AM
1. Patch: HERE (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
2. Phải patch thành file.pak nó mới nhận

cảm ơn bác . Cho mình hỏi thêm xíu là ở Client là phải thành pak nó ms nhận. vậy còn trên Centos . mình ko cần pak lại nó có nhận dc ko nhỉ.
Mình có làm theo các bước trên rồi .

na.ilusm89
16-06-15, 09:25 AM
cảm ơn bác . Cho mình hỏi thêm xíu là ở Client là phải thành pak nó ms nhận. vậy còn trên Centos . mình ko cần pak lại nó có nhận dc ko nhỉ

Centos ko cần pak lại để thư mục ngoài vẫn nhận bình thường nhé

bthhhz
16-06-15, 09:42 AM
Centos ko cần pak lại để thư mục ngoài vẫn nhận bình thường nhé

Tks anh Na . Qua giờ mần mò biết unpack đc rồi :v

na.ilusm89
16-06-15, 10:19 AM
Tks anh Na . Qua giờ mần mò biết unpack đc rồi :v

Cứ phải mần mò nhiều mới biết đc nhiều cái hay trong đó e ạ :)

bthhhz
16-06-15, 03:03 PM
Mình vừa unpack file Script.pak của mục Gameserver ra. và có bỏ lên trên Centos .rồi xóa đường dẫn script.pak của pakage.ini đi thì chạy tab của Gameserver thì nó báo lỗi như thế này
Nếu mà mình sử dụng pakage.ini có chứ script.pak thì nó không bị lỗi này .
Bạn nào Từng gặp lỗi này rồi xin giúp đỡ với ạ .
Mình muốn unpack hết ra để dễ việt hóa chứ để trong pak khó việt hóa quá

quynhlong94
16-06-15, 03:05 PM
Có ai biết config full map cho kiếm thế 2, chứ tình hình bản bác Tuấn share ko bhd, tdc, tk, qd gì cả.. ko vào đc map kết hôn nữa. làm theo cách config map kiếm thế 1 nó toàn ko chịu load map 8-x8-x8-x8-x8-x

hoangyen522
18-06-15, 12:04 AM
có bác nào share cho em thẻ gm kiếm thề 2 linux với, server chạy ổn định mà khống có thẻ gm cũng bó tay, thanks trước=P~

thienduy0937
21-06-15, 06:39 PM
Dạo này mấy Mod đâu hết rồi ta?...:-/
Thông báo bên mày đã có KT2 rồi kìa <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
thích gì qua đó chít chóe đi nhé :))

Lilies
21-06-15, 08:18 PM
Cứ từ từ rồi khoai nó mới nhừ =))

tungproxxxx
22-06-15, 01:11 AM
có bác nào share cho em thẻ gm kiếm thề 2 linux với, server chạy ổn định mà khống có thẻ gm cũng bó tay, thanks trước=P~

Bạn xem lại mấy cái cmt đi bạn đã share cho 2 cái card GM rồi đó thích nái nào lấy bỏ vào server sài đi....

shinrenkyo
01-07-15, 08:48 PM
sao việt hóa rồi lỗi font thế này là sao mấy thánh, client VNG, chuyển langcode=1 rồi, tks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 09de47559750a14fc9b045e33e&oe=55963456&__gda__=1435904907_a0e6bb2351a0d776d270dea54f88377 4

NhanVT
01-07-15, 08:57 PM
Còn trên sv nữa, đổi utf-8 + langcode=1
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ?oh=030ec452b96cfb668ac0059db8b87e21&oe=56314DE3&__gda__=1441344617_f13c0920c54e526d84b979ebabc9412 0

shinrenkyo
01-07-15, 09:04 PM
Còn trên sv nữa, đổi utf-8 + langcode=1

đổi chổ nào bạn?
Mấy cái ô vuông chấm hỏi thế này giải wiết sao? mình việt hóa rồi mà thế này nè tks
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> c1d357c13a05337399a54bd5fa4&oe=55963B25&__gda__=1435891701_952e7285aefeb24b1234b8e7d925582 b

NhanVT
01-07-15, 09:10 PM
Dùng pak VNG nên client coi như chuẩn chỉ còn sv, file charcode utf-8 no BOM

Nói j thì nói dùng pak China vẫn chuẩn hơn, dùng pak VNG cần fix lại sv cho hợp
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> oh=30a481659f1a084b69524f2f808c3d67&oe=56188775&__gda__=1445837372_58e9246f030de6737adf9ef2ab655ea d

shinrenkyo
01-07-15, 09:15 PM
Dùng pak VNG nên client coi như chuẩn chỉ còn sv, file charcode utf-8 no BOM

Nói j thì nói dùng pak China vẫn chuẩn hơn, dùng pak VNG cần fix lại sv cho hợp

mình gà thật ,tìm file đó ko ra, để mình wa pak trung quốc xài thử

tututu12
02-07-15, 05:46 PM
sao việt hóa rồi lỗi font thế này là sao mấy thánh, client VNG, chuyển langcode=1 rồi, tks

shinrenkyo
02-07-15, 06:58 PM
cho mình hỏi cái, mình việt hóa item rồi, tên item thì nó hiện còn cái option ko biết việt hóa chổ nào bạn?

na.ilusm89
02-07-15, 07:38 PM
cho mình hỏi cái, mình việt hóa item rồi, tên item thì nó hiện còn cái option ko biết việt hóa chổ nào bạn?

Đa số nằm ở fuction của item hoặc class bạn thử xem :D hoặc stone

NhanVT
02-07-15, 07:42 PM
Thường thì mỗi item, npc, ... kèm theo 1 file lua tương ứng, riêng item, GetTip sẽ gọi các function để hiển thị, tìm từ đây sẽ ra

shinrenkyo
02-07-15, 07:52 PM
Thường thì mỗi item, npc, ... kèm theo 1 file lua tương ứng, riêng item, GetTip sẽ gọi các function để hiển thị, tìm từ đây sẽ ra

đã tìm ra, bạn cho hỏi cái nữa , mấy cái như danh hiệu sức chiến đấu trong f1 nằm ở đâu bạn

volamchina1
08-07-15, 01:50 AM
Bác Na ơi giúp với muốn fix chổ này thì vào đâu vậy bác việt hoá file title.xml rồi mà ko ăn thua hay là còn đường dẫn tới file nào nữa bác giúp với

maholaca522
26-07-15, 11:00 AM
thks đã share
.....................

nobitajx2
28-07-15, 10:07 PM
Mình dùng SV + patch của tuan565 tạo xong nhân vật vào game thì toàn báo lỗi server đầy, mặc dù đã chạy thành công 2 GS.

lovell9x
28-07-15, 11:08 PM
Mình dùng SV + patch của tuan565 tạo xong nhân vật vào game thì toàn báo lỗi server đầy, mặc dù đã chạy thành công 2 GS.
bạn xem lại xem 2 cái gs dòng cuối nó báo gì ?. có thể do bị dis cái gc và 2 cái gs ko kết nối đc đó mình bị vậy suốt

nobitajx2
29-07-15, 10:49 AM
bạn xem lại xem 2 cái gs dòng cuối nó báo gì ?. có thể do bị dis cái gc và 2 cái gs ko kết nối đc đó mình bị vậy suốt

máy mình 2gb ram chắc k đủ ram, thây nó báo memory gì gì đó

lovell9x
30-07-15, 03:18 AM
máy mình 2gb ram chắc k đủ ram, thây nó báo memory gì gì đó

máy mình 4g ram chạy còn nặng nhiều khi còn đơ luôn 2G ram chắc nhanh đi máy lắm :)

nobitajx2
06-08-15, 09:16 PM
Tìm trong file game.exe nó ra dòng:

Không biết phải là version trong file versioncfg hay không? Nếu phải hướng dẫn mình chỉnh sửa dòng đó sao cho khớp với version của SV với.
VD version của SV là:

Version=163
Versionlimit=161
thì dòng

phải chỉnh như thế nào cho khớp với ver ở trên.
Thanks

kanhtien
06-08-15, 10:20 PM
Lỗi Font như này chỉnh ở File nào các bác nhỉ ?

anhnhianh
08-08-15, 05:18 PM
đăng ký tài khoản mới bị báo Tân thủ thôn bạn chọn đã đầy..... ai bị như vầy chưa giúp với

satthupro95
08-08-15, 05:31 PM
đăng ký tài khoản mới bị báo Tân thủ thôn bạn chọn đã đầy..... ai bị như vầy chưa giúp với

Do cái OutIp ở trong gameserver, để trống nó là ok

anhnhianh
08-08-15, 05:56 PM
Do cái OutIp ở trong gameserver, để trống nó là ok

đã fix đc rồi. không phải do cái ip a ạ

na.ilusm89
08-08-15, 05:57 PM

Chưa mở Suf GS với [Init]
ServerCount= để mấy suf GS thì mở nhiêu đó map xuân phong cốc để 1 map xuân phong cốc

phongtrym
08-08-15, 07:12 PM

Em đang dùng bản 2013 của anh tuan 565. Cài xong rồi thì bị lỗi không đăng nhập do không đúng tài khoản và mật khẩu. Anh em nào giúp em với ạ

anhnhianh
08-08-15, 08:31 PM
Em đang dùng bản 2013 của anh tuan 565. Cài xong rồi thì bị lỗi không đăng nhập do không đúng tài khoản và mật khẩu. Anh em nào giúp em với ạ

chạy paysys ko check acc mà vào. chạy paysys check rồi la

phongtrym
09-08-15, 07:46 PM
chạy paysys ko check acc mà vào. chạy paysys check rồi la

Dạ em là dân ngoại đạo. Chỉ mê KT nên mày mò tự cài chơi thôi. Còn lại mấy cái anh nói em không biết tới! Nếu anh vui lòng thì có thể chỉ giáo cho em với :)

Kunedo
12-08-15, 01:22 PM
Link server die rồi ai còn cho xin cái link với :), cảm ơn

huycnt
13-08-15, 10:13 PM

Copy vào gameserver = gameserver1

Ai thích viết thêm ji thì viết :D

Download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Demo:

em chép cái file của bác vào thì bị thế này

rivalred3490
24-08-15, 05:02 PM
Bạn xem lại mấy cái cmt đi bạn đã share cho 2 cái card GM rồi đó thích nái nào lấy bỏ vào server sài đi....
Cho mình xin lại cái link mà bạn share GM card được không Tùng? Tìm mỏi mắt trong diễn đàn mà vẫn không thấy. Hic..

thiennhan
24-08-15, 09:34 PM
khi nào mới VH hết vậy cậu..
hóng sever này quá

Kimyuna
27-08-15, 05:24 AM
Ai giúp mình mở map Tiêu Dao Cốc, Bạch Hổ Đường đc không. mình vào bị kẹt lỗi sever đầy. Ths nhiều

tinhdoi1986
02-09-15, 07:16 PM
máy mình 4gb có chạy server này dc ko bạn

anhnhianh
02-09-15, 07:30 PM
máy mình 4gb có chạy server này dc ko bạn

chạy đc 1 suf

30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Trang1988
24-09-15, 09:15 AM
reg hộ cho cái acc bạn ơi .................................

giangbanlac
24-09-15, 08:32 PM
Không biết bản này việt hóa ra sao rồi ai đang chạy cho ít ảnh nào

toandaik
24-09-15, 09:28 PM
Không biết bản này việt hóa ra sao rồi ai đang chạy cho ít ảnh nào

Gần full script server và gần fix full lỗi :P

trickster
24-09-15, 09:47 PM

Đủ Hốt tất liệt chưa ;))

trungjx
24-09-15, 09:50 PM
Toandaika cho hỏi việthóa chỗ thần sa. Với đồng hàng chỗ nào z. Tks

na.ilusm89
24-09-15, 10:47 PM
Toandaika cho hỏi việthóa chỗ thần sa. Với đồng hàng chỗ nào z. Tks

script\item\function\ Mấy file develop thần sa nhé =))
script\partner\ Pet nhé =))

Sài Pak Kiếm Thế 1 cho vào Kiếm Thế 2 vẫn hay hơn mà đỡ nhòe mắt vì ui =))

giangbanlac
25-09-15, 01:26 PM
Việt hóa thì các thím hay dịch bằng cách nào vậy.e dịch bằng gg đau hết cả mắt.

trungjx
25-09-15, 08:51 PM
script\item\function\ Mấy file develop thần sa nhé =))
script\partner\ Pet nhé =))

Sài Pak Kiếm Thế 1 cho vào Kiếm Thế 2 vẫn hay hơn mà đỡ nhòe mắt vì ui =))
Ý mình là chổ lúc mình bấm vào tặng quà hay thăng cấp đồng hành á bạn. Với cái chỗ lúc pk mà ngta hiện lên chữ né. Trượt j trên đầu ấy. Mình tìm ko ra tks bạn

giangbanlac
25-09-15, 09:11 PM
Cho hỏi đã ai sửa hay dùng được scripts cường hóa một lần lên 16 chưa vậy.cường hóa toàn mất đồ hix

trungjx
27-09-15, 08:34 PM
tự nhiên giờ chạy gs nó ko load map mấy bác giúp dùm với, đâu có chỉnh sửa gì đâu :(

shinrenkyo
11-10-15, 06:26 AM
tự nhiên giờ chạy gs nó ko load map mấy bác giúp dùm với, đâu có chỉnh sửa gì đâu :(

Xem lại wordset trong GC nhé
Tiện thể có ai biết chuyển fái or đổi tên ntn ko cho mình xin.tks

giangbanlac
15-10-15, 03:00 PM
Các bạn cho hỏi tại sao thay đổi Opt trang bị như ngựa,cánh trong GS/Seting/item/001/equip/gerenal cả gs1 và gs rồi nhưng khi khởi động lại sv nó vẫn vậy không thay đổi gì nhỉ.
Ai biết chỉ giúp mình với. MÌnh sửa wind.txt và horse.txt hay còn file nào nữa.Mình dùng Find file của notepath++ cũng chỉ tìm được mỗi item ở file đó thôi

chandoi1203
01-11-15, 12:21 PM
Trong user serverlist 1 test online, 1 dùng ip local đang dùng 192.168.1.150
Sử dụng với sv nguyên gốc bên tàu, các bản sv từ nguồn khác ko rõ
Patch: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Giải nén chép đè vào client vng KT 2, vào game bằng KT2.exe
Chúc các bạn may mắn lần sau

Trong folder patch của bác em thấy có thư mục pak và user + KT2.exe
Em chép vào Client của VNG nhưng click vào KT2 ko có tác dụng. bác cho e hỏi là vì sao?