PDA

View Full Version : [TLBB] cai file oqianzhuang_suishenyuanbao.lua nay may bac giup voi

ongnoixh
17-05-15, 07:34 AM
vua mo len no ko co j gio sao mak chinh shop day giup em vs no ra the nay

x181003_g_scriptId = 181003
function x181003_OnDefaultEvent( sceneId, selfId, targetId )
BeginEvent( sceneId )
local strText = " Có ti«n có th¬ sai khiªn ðßþc cä QuÖ, tuy trên giang h° chú tr÷ng võ lñc, nhßng có kim nguyên bäo r°i có th¬ khiªn nhæng vi®c trß¾c ðây v¯n khó làm tr· nên d­ dàng h½n, các hÕ mu¯n làm gì?"
AddText( sceneId, strText )
EndEvent( sceneId )
DispatchEventList( sceneId, selfId, targetId )
end

Sói Đẹp Trai
17-05-15, 08:46 AM
Code này chỉ ghi mỗi cái dòng chữ kia ra cái bảng của NPC chứ làm gì có lệnh nào open shop đâu bạn

ongnoixh
17-05-15, 08:55 AM
Code này chỉ ghi mỗi cái dòng chữ kia ra cái bảng của NPC chứ làm gì có lệnh nào open shop đâu bạn

Zạy em muốn thêm mấy cái trứng trân thú là trong cái shoptble à anh soi

Sói Đẹp Trai
17-05-15, 09:09 AM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dùng thử cái câu lệnh này xem sao

ongnoixh
17-05-15, 04:22 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dùng thử cái câu lệnh này xem sao

ANh soi cho em hỏi sao mấy cái trứng thú trong shop của em sài nó ghi
Chưa mỡ đạo cụ không thể sài

Sói Đẹp Trai
17-05-15, 05:15 PM
Nó nằm trong file script của item trứng đó. Cụ thể thì là do nó ko tìm thấy cái index của trứng tuơng ứng sẽ cho ra con pet nào nên nó báo vậy. Chi tiết đọc code sẽ thấy. Và chỉ cần khai báo thêm là sẽ được.

ongnoixh
17-05-15, 06:09 PM
Nó nằm trong file script của item trứng đó. Cụ thể thì là do nó ko tìm thấy cái index của trứng tuơng ứng sẽ cho ra con pet nào nên nó báo vậy. Chi tiết đọc code sẽ thấy. Và chỉ cần khai báo thêm là sẽ được.

CHo em xin cái đường dẫn tới code của nhữnh con pet dc ko tìm ko biết ở đâu hết