PDA

View Full Version : [Web Project] Web MU by 2K7 Team

TitanRain
17-11-07, 06:01 PM
Được sự cho phép của trưởng nhóm Eddy
Đây là những hình ảnh demo đầu tiền của Project web MU bởi nhóm

(Một số hình ảnh sử dụng từ những Web online đang dùng)

Ngôn ngữ: ASP (VbScript + Ajax)
Chế độ thành viên: Thành viên thường và thành viên VIP
DataBase: 1.02N trở lên

Các module cổ điển:
- Reset 2 chế độ (Reset miễn phí, Reset bằng GCoin) (Đã xong)
- Cộng điểm (Đã xong)
- Tẩy điểm (Đã xong)
- Xóa tội (Đã xong)
- Đổi giới tính (Đã xong)
- Khóa mã Item (Đã xong)
- Move nhân vật (Đã xong)
- Ly khai khỏi hội (cho những bản bị lỗi xóa guild) (Đã xong)
- Chuyển quyền sở hữu
Module mới
- Web Shop tùy chọn thuộc tính (Đã xong)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

- Nhiệm vụ thiên sứ (tùy ý tạo nhiệm vụ, phần thưởng là lần Reset, GCoin...) (Đã xong)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
- Cửa hàng cá nhân trên web (Chưa có ý tưởng)
Các module mở rộng
- Thư viện hình thành viên
-......

muller
18-11-07, 09:54 AM
- Xin lỗi cho mình hỏi là ông anh post bài này để giới thịu chơi thôi hay là có ý Release cho mọi người ko nếu có thì wa' tốt còn ko thì đừng giới thịu làm mọi người thèm lém

eddy
18-11-07, 10:16 AM
Cái này là giới thiệu cho Mu 2k7 sắp online các bạn à !!!!

Nếu release cũng được thui , nhưng tính năng sẽ bớt lại ... Tuỳ vào code master TitanRain bạn à ... ^^

vutuyen
18-11-07, 01:00 PM
Titanrain

Bạn share cái Web ASPX của muphokeo dc ko, Tính năng cắt bớt gần hết cũng dc

HKDdev.team
18-11-07, 01:22 PM
phải nói titanrain rất pro
@titanrain: cho tớ hỏi chút : asp có hỗ trợ mạnh đối với loại db là mysql ko? Hay chỉ hỗ trợ MSSQL?

vutuyen
18-11-07, 01:34 PM
UH, không có code kết nối đến mysql, nhờ Titan share phần này

eddy
18-11-07, 02:47 PM
@titanrain: cho tớ hỏi chút : asp có hỗ trợ mạnh đối với loại db là mysql ko? Hay chỉ hỗ trợ MSSQL?

Thế mới nói eddy này có con mắt tinh tường khi tuyển mộ TitanRain ... chắc nhờ lão dạy lập trình pascal thui ...

Còn lão bongma_2x nữa , pro lém

eddy
18-11-07, 02:50 PM
Titanrain

Ông vũ tuyên share tui bộ temple được hem ? Skin web cho cái web này ...

HKDdev.team
18-11-07, 03:14 PM
cái web phố keo đẹp thế chê gì nữa
:|

TitanRain
18-11-07, 04:58 PM

ASP hay PHP theo tớ biết thì nó không phụ thuộc vào DB Dù là SQL, MySQL, Access..... thì chỉ khác nhau ở chuỗi kết nối ADO.
Còn các truy vấn thì như nhạu

@HKDdev.team [-HKD-]: Vì poject của 2K7 nên sẽ không dùng templeate của muphokeo. Mình đang chờ nhóm gửi templeate để viết phần giao diện

Sẽ share beta 0.1 trước tháng 12

TitanRain
18-11-07, 05:00 PM
Titanrain

Tớ viết bằng ASP + VbScript nhé chứ ko viết bằng .NET
Cũng muốn viết bằng .NET lắm nhưng vẫn chưa thích nghi được với môi trường mới ^_^

norun
19-11-07, 04:19 PM
quảng cáo web thì sang mục khác đi bạn

HKDdev.team
19-11-07, 04:45 PM
topic này đúng ra post trong box của team thì đúng hơn

chantrau
19-11-07, 04:56 PM
Tui chỉ cần chức nặng:
Cộng điểm
reset
đổi giới tính

cơ bản vậy thui
xào cho bản 1.00.16

eddy
19-11-07, 05:51 PM
Tui chỉ cần chức nặng:
Cộng điểm
reset
đổi giới tính

cơ bản vậy thui
xào cho bản 1.00.16

Web nào cũng có hết á ! Mấy cái cơ bản đó thì cứ vô tư...

vutuyen
21-11-07, 12:02 PM
Tớ viết bằng ASP + VbScript nhé chứ ko viết bằng .NET
Cũng muốn viết bằng .NET lắm nhưng vẫn chưa thích nghi được với môi trường mới ^_^

À, chắc tớ nhìn lộn, Bạn có thể Share cái Ajax của bạn dc không? Nhìn cái code của Web bạn rối quá chịu không nổi ^_^

TitanRain
21-11-07, 01:57 PM
À, chắc tớ nhìn lộn, Bạn có thể Share cái Ajax của bạn dc không? Nhìn cái code của Web bạn rối quá chịu không nổi ^_^

Ajax là JS chắc bạn cũng đã biết và code ajax thì luôn phơi bầy ra trong các hàm javascript và có thể lấy thoải mái mà

Tớ công nhận là nó rối mắt bởi vì sau khi viết tớ đã dồn nó lại thành 1 dòng :sweat: nhưng nó chạy ổn định và có thể hoạt động theo mong muốn ^_^

@Eddy tớ chờ khá lâu rồi không thấy trưởng nhóm gửi templeate để code tiếp!
Phần lõi web đã xong rồi còn giao diện nữa thôi. Gửi nhanh nhé để có thể kịp share trước tháng 12:nosebleed:

eddy
21-11-07, 02:08 PM
^^ Thông cảm ! Đang tìm dessign cho Team đây , eddy ko có khiếu đó nên không thể giúp gì đc... Anh em giúp đỡ [[2k7]] Team cái nèo T_T

HKDdev.team
21-11-07, 02:39 PM
thì titan design luôn cũng đc
web nhìn gấu vãi
nice nice =p~

dh_notable
21-11-07, 08:32 PM
cool coool nhìn đẹp thế
chỉ tiếc mình tạm nghỉ mấy vụ này nếu kô cũng sẽ tham gia giúp 1 tay ^_~

YeuVo_ThuongCon
21-11-07, 09:18 PM
TitanRain Tui rất ngưỡng mộ phong cách viết web của TitanRain phải công nhận cậu rất giỏi về ASP ngày từ ngày trước tui cung chú ý tới web cậu rất nhiều
Tui và cậu cũng đều cùng dùng chung code của Symantechy nhưng giờ từ nó mà mình phát triển ra rất nhiều

Tui không được đào tạo qua trường lớp nào cả ( Ngày trước Học Cao Đăng Sư Phạm rồi đi dậy và mở quán rồi đam mê MU ^^)

Zell Dinch
21-11-07, 10:04 PM
Cuối cùng ý bạn nmh là gì?? Mình hok hỉu những gì bạn nói có liên quan gì tới cái topic này nữa. Bạn viết hok có phẩy chấm gì hết khó ngắt câu quá. Nếu mình hỉu ko lầm thì bạn mún vừa khen Titan vừa khoe tài??

YeuVo_ThuongCon
21-11-07, 10:21 PM
Cuối cùng ý bạn nmh là gì?? Mình hok hỉu những gì bạn nói có liên quan gì tới cái topic này nữa. Bạn viết hok có phẩy chấm gì hết khó ngắt câu quá. Nếu mình hỉu ko lầm thì bạn mún vừa khen Titan vừa khoe tài??

Khoe tài gì nói tớ nghe
trời ạ khâm phục không đc sao

prince
21-11-07, 10:21 PM
ý cua nmh là bày tỏ thành kiến đối với titanrain cua team mình
Ở đây sir hà ko có ý bình luận về web của team mình mà chỉ mún giao lưu văn hóa với webmaster của team mình thôi, Bạn đừng hiểu lầm
@TitanRain bạn ơi minh thì ko design dc. cái template cho web nhưng mình có mấy cai loading của Mu thấy đẹp và nghĩ nó phù hợp với web của team mình nên nếu bạn đồng ý mình sẽ up lên cho mọi người chiêm ngưỡng
Trong data skin của mình share đã có gần như đầy đủ và mình muốn dùng nó cho web của team mình ha

YeuVo_ThuongCon
21-11-07, 10:28 PM
Zell Dinch << trời ạ ông này không biết có gì với tui đây
vừa trở lại CLB mà đã thế này

TitanRain
21-11-07, 10:30 PM
TitanRain Tui rất ngưỡng mộ phong cách viết web của TitanRain phải công nhận cậu rất giỏi về ASP ngày từ ngày trước tui cung chú ý tới web cậu rất nhiều
Tui và cậu cũng đều cùng dùng chung code của Symantechy nhưng giờ từ nó mà mình phát triển ra rất nhiều

Tui không được đào tạo qua trường lớp nào cả ( Ngày trước Học Cao Đăng Sư Phạm rồi đi dậy và mở quán rồi đam mê MU ^^)

Đúng vậy từ code của sysmantechy (Vũ Tá Tùng) mình đã học hỏi được về VB
Thời gian đầu mình dùng code của bác sysmantechy nhưng từ bản 1.0L trở đi là code tự viết. Tất nhiên nó hướng tới mục đích riêng vì vậy sẽ khó để người khác hiểu. Nhưng với project mới của nhóm mình sẽ share những modue cơ bản nhất, sau đó sẽ chờ ý tưởng để code tiếp.
Tớ nhận ra rằng nếu code viết ra và giữ cho riêng mình thì khả năng phát triển của nó rất ít và cũng ko có cơ hội để tìm ra hole bug

@nmh_online: Cậu có thể add nick của tớ không? Tớ có một số chuyện muốn thỉnh giáo cậu --> nick tớ: muphokeo

TitanRain
21-11-07, 10:35 PM
ý cua nmh là bày tỏ thành kiến đối với titanrain cua team mình
Ở đây sir hà ko có ý bình luận về web của team mình mà chỉ mún giao lưu văn hóa với webmaster của team mình thôi, Bạn đừng hiểu lầm
@TitanRain bạn ơi minh thì ko design dc. cái template cho web nhưng mình có mấy cai loading của Mu thấy đẹp và nghĩ nó phù hợp với web của team mình nên nếu bạn đồng ý mình sẽ up lên cho mọi người chiêm ngưỡng
Trong data skin của mình share đã có gần như đầy đủ và mình muốn dùng nó cho web của team mình ha

Tớ chờ gần 1 tuần rồi chưa thấy Eddy trả lời lại về templeate. Nếu đến chủ nhật tuần tới mà nhóm mình chưa thống nhất được templeate thì tớ sẽ share phần lõi web (Các module và các thủ tục xử lý + ajax) ở dạng thô

YeuVo_ThuongCon
21-11-07, 10:36 PM
tớ add rồi đó
phải nói tớ thỉnh giáo cậu mới phải

Zell Dinch
22-11-07, 06:04 AM
Giời ạ, tớ xin lỗi vì hỉu nhầm ý nmh vì cậu viết câu ko có đóng ngắt nên tớ chẳng bít dừng ở đâu. Lại thấy lời văn của cậu thêm những câu nhằm mục đích khác ngoài "thành kính" như bạn khác nói. Tớ cũng chẳng có "ý gì" với cậu cả, lần đầu gặp nick này mà. =))

acma3978
22-11-07, 10:31 AM
Thế sao ko Up lên cho mọi ngươi vây?

vutuyen
22-11-07, 10:59 AM
TitanRain, bạn có code kết nối đến MySQL không? bạn có thể share lên đây không.
Giao diện thì gì chả được, nếu muốn một giao diện đẹp của riêng Web này thì Đì Zai hơi lâu đó. Hiện tui đang viết cái Web 3.0 có giao diện MU Việt Nam, nhưng tớ đã chỉnh sửa cho nó đẹp hơn ^^ đó cũng là 1 giao diện, hoặc bạn có thể viết Web đa giao diện (giống như cái bản 2.3 của tớ ấy).

TitanRain
22-11-07, 12:35 PM
Tớ ko rành photoshop và cũng mong muốn mỗi người trong team 1 việc nên phần design sẽ có người đảm đương (hix nhưng chờ hơi lâu, sắp hết tháng 11 rồi)

HKDdev.team
22-11-07, 02:01 PM
eddy nói luôn với team mình về project của 3 team nhé
cho họ biết để còn chuẩn bị!

anhangde
22-11-07, 03:31 PM
Nói thật các ông muốn khoe tài thì lập 1 toppic để mà khoe" [Web Project] Web MU by 2K7 Team" Quang cáo à. Hay bán bao nhiêu đẻ còn tính chứ share ít người quảng cáo lắm

eddy
22-11-07, 03:37 PM
Ặc ! Rao ở đây là demo để các bạn thấy ... rùi góp ý để nó hoàn thiện mới có mà release chứ ... Chứ chẳng lẽ để web bugs release rùi la làng " tụi [2k7] Dev làm ăn gì gì ko ... có cái web cũng lỗi " ??????

anhangde
24-11-07, 05:49 PM
Tram nghe trăm kể không bằng một dùng. Phải dùng thì mới biết bug ở dâu chứ ^_^!

levin
24-11-07, 07:37 PM
Thế mới nói eddy này có con mắt tinh tường khi tuyển mộ TitanRain ... chắc nhờ lão dạy lập trình pascal thui ...

Còn lão bongma_2x nữa , pro lém

cái gì, web đó viết bằng pascal hả, có lộn không đó hic hic

eddy
25-11-07, 12:51 PM
Trùi ui là trùi ! Ý tui là nhờ lão day lập trình pascal để học Tin trên trường đó pa ui !!! Hết bik

tratphuong
26-11-07, 05:04 PM
Trùi ui là trùi ! Ý tui là nhờ lão day lập trình pascal để học Tin trên trường đó pa ui !!! Hết bik

Hi hi... Mod game, mod server, mod Web MU, sử dụng Hexcode, ngôn ngữ Assembler ,Ollydebug...mà phài học lại Pascal thì hơi bị lạ ;-).
Cái này phải học hỏi Eddy thoi. Vậy cho tôi xin một chân học Pascal luôn nhe.
Xem có Review lại kiến thức nào tuyệt chiêu không ;-)

eddy
27-11-07, 01:52 PM
Đâu phải --> em mới lớp 10 ... 11 là làm pascal rùi anh ạ ...ko hiểu = toi đời ... với lại cái gì cũng phải học hỏi hết ... em mún giỏi mọi thứ về IT ^_^

TALovexm
27-11-07, 04:06 PM
Lâu rồi ko lên forum ko biết dạo này có j mới ko nhi. Bác Eddy đâu rùi, cho tui gia nhập vào nhóm cái, mấy lần nhập xịt rùi