PDA

View Full Version : Pa` con cô bác cứu em với, em bị lỗi GG.

khoinguyen
17-11-07, 11:51 AM
Mình lại bị lỗi GG các bạn ạ, nhưng mà cũng tuỳ lúc, có lúc chơi trên máy có nối mạng thì ko sao, có lúc chơi trên máy ko nối mạng thì có sao. Mình đã thử hết mọi cách tắt firewall, cài lại l2, vào services tắt cái DSN như bạn nào đó nói trên diễn đàn. Nhưng tất cả đều vô ích, nhiều lúc tức điên lên đập muốn banh bàn phím nhưng cũng chẳng làm được gì, viết lên đây để cùng chia sẻ với anh em. Mấy ngày qua mình cũng đã nổ lực để tìm phương thuốc cho GG, nhưng chẳng thu hoạch được gì, pa` con cô bác nếu bị vấn đề nan giải như mình thì cùng hợp tác tìm cách giải quyết. :big_smile:

hansik
17-11-07, 01:48 PM
bạn kiểm tra lại file host thử xem, hồi trước mình cũng bị vậy, đang chơi mấy bữa tự nhiên hôm sau vào lại thì bị lỗi GG, làm hết cách cũng ko dc, kiểm tra lại file host thì thấy nó dư mấy dòng, hahah!! chỉ cần xóa bớt là ổn thôi

khoinguyen
19-11-07, 11:34 PM
Buồn thật, đến bây giờ vẫn chưa ai tìm ra giải pháp cho GG sao. Có người bảo tôi là cài bản SP1 (không firewall), chơi l2 ngon ơ, thế mà cài vào rồi vẫn dính lỗi GG. Tôi nghĩ chắc cái này không phải là do Firewall đâu các bác, mà là cái GG trong system.