PDA

View Full Version : [Release]MuTool verrsion 0.82.10.06

Be Huy
15-11-07, 11:41 AM
-MuTool công cụ chỉnh sửa client *.bmd phiên bản 0.82.10.96 cập nhật mới...edit file.bmd Kor 1.04+.. OK ^^giờ thì các bạn có thể yên tâm nén thằ ng 1.03x Text.bmd Editor (tối ngày chỉ biết file Text mà ko biết gì khác ^^) vào sọt rác được rồi....

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Zannemo
15-11-07, 01:02 PM
có vẻ ổn đấy nhỉ down về thủ dùng xem

missingd
15-11-07, 05:49 PM
wao thấy hay nha, để down về xem thử thế nào

quan_1986
18-11-07, 08:03 AM
TỚ đang cần cám ơn Be Huy nhiều nha ,nhung tớ chỉ Việt hoá thữ file item.bmd và save lại ,chạy Client kết nối thì bị báo Error : Data\Local\item.bmd - Corrupted ! OK thế là dis

Be Huy
18-11-07, 03:28 PM
- Anh quan_1986 xem lại giùm nhé. coi có bị lỗi Corrupted như anh nói ko (hay anh Việt hóa tiếng Việt có dấu).Thường thì Huy sẽ test rất kỹ trước khi share cho mọi người và gặp phải lỗi gì thì Huy sẽ nêu lên ngay) anh xem ảnh nè :

dragonwall
18-11-07, 05:03 PM
hay anh Việt hóa tiếng Việt có dấu
Ha..ha... Dùng main KOR hay CHS thì quên chuyện đó đi.Hiện tại VTM chưa lên được SEASON III thì làm gì mà có tiếng việt có dấu! :still_dreaming:

quan_1986
18-11-07, 05:48 PM
Tiếng Việt ko dấu đó chứ .Thiếu Tools MU quá nhiều nên các file Quest.bmd và Hiển thị tên quái vật cũng không được .Cuối cùng thì cái Server+Client chỉ đạt được 60% tiếng Việt không dấu !

Be Huy
18-11-07, 06:30 PM
Ha..ha... Dùng main KOR hay CHS thì quên chuyện đó đi.Hiện tại VTM chưa lên được SEASON III thì làm gì mà có tiếng việt có dấu! :still_dreaming:

-Vâng , ý Huy là vậy mà, chỉ khi nào ai cố tình ép font sang tiếng Việt có dấu thì mới bị lỗi như trên...chứ cái tools Huy test rất OK mà....

eddy
18-11-07, 07:53 PM
Cái tools này cài vào run loading tắt lun ... anh em kiểm tra lại đi ,,, Eddy đã nhờ supper cracker crack , ông ý bảo loading xong tắt thì sao mà check....

Be Huy
18-11-07, 08:21 PM
- Đây là hình ảnh Huy Việt Hóa files Dialog.bmd....A-E xem.....

tungcz
18-11-07, 09:41 PM
các bạn biết tại sao file text.bmd của client 1.04h Luciano ,khi chỉnh sửa bất cứ gì ,thậm chí chỉ change có một từ trong đó file Main nó cũng không chạy,không chạy luôn chứ không có báo lỗi gì cả
Cái tools của Huy thì mình đang sử dụng bản0.66 cũng ok lắm , bản này mới hơn chắc là good hơn thanks behuy
PS edit cac file khác ok nhưng *****ng đến Text.bmd la có chuyện ^^
Chân thành cảm ơn các bạn
Thanh Tùng

tungcz
19-11-07, 03:43 AM
khà khà dùng tools của behuy chỉnh sủa thoải mái thậm chí del bớt dòng đi vẫn OK không báo lỗi gi.Thanks behuy

napoleon
19-11-07, 05:53 AM
cái tôls này dùng hay đấy chứ . eddy ới bác cài cái Frameword 2.0 dzô thì mới chạy được cái tool này

quan_1986
19-11-07, 12:01 PM
máy tớ thì cài đầy đủ.NET framework 1.1 và.NET Framework 2.0 vẫn mở ra làm được nhưng khi save xong vào data \Local của Client chạy Client là báo lỗi Eror : Data\Local\item.bmd - Corrupted >>>>OK =Disconnect.Chấm hết !
-Không biết lỗi do thứ gì? mệt ghê !

Be Huy
19-11-07, 12:58 PM
máy tớ thì cài đầy đủ.NET framework 1.1 và.NET Framework 2.0 vẫn mở ra làm được nhưng khi save xong vào data \Local của Client chạy Client là báo lỗi Eror : Data\Local\item.bmd - Corrupted >>>>OK =Disconnect.Chấm hết !
-Không biết lỗi do thứ gì? mệt ghê !

-^^ha ha , đến giờ vẫn chưa mò ra lỗi gì à ^^... để Huy gợi ý cho nhe, chạy ở chế độ toàn màng hình nhe, đừng chạy ở chế độ cửa sổ thì sẽ ko bị lỗi đâu (có lẽ bác quan_1986 chạy cái winmode.reg kèm theo trong bản Luciano thì phải , gỡ bỏ cái reg đó ra thì chạy OK thôi ),
-Nếu ko gỡ được thì mail cho Huy nhé !!!!

tungcz
19-11-07, 02:17 PM
các bạn cho xin hỏi chút ,bàn Luciano 39 file text.bmd mình chep từ bản 1.04D sang hiện Server -[TesstServer]- mình vào sửa lại hết rồi mà không được nó vẫn hiện TestServer sau đó mình load cái patch full Eng của một thành viên bên RZ share chép đè vào thì hiện lên tên Server khi login là Infemal MU ,nhưng khi mở Text.bmd ra tìm mỏi mắt không thấy nó nằm ở đâu.có ai biết dòng thay đổi tên Server trong text.bmd là nhiêu không xin cho biết nhé
Chân thành cám ơn các bạn
Thanh Tùng

quan_1986
19-11-07, 06:00 PM
-^^ha ha , đến giờ vẫn chưa mò ra lỗi gì à ^^... để Huy gợi ý cho nhe, chạy ở chế độ toàn màng hình nhe, đừng chạy ở chế độ cửa sổ thì sẽ ko bị lỗi đâu (có lẽ bác quan_1986 chạy cái winmode.reg kèm theo trong bản Luciano thì phải , gỡ bỏ cái reg đó ra thì chạy OK thôi ),
-Nếu ko gỡ được thì mail cho Huy nhé !!!!

Mình chỉ chạy cái minimizer.exe của FPT thôi (không biết trước đó có táy máy chạy nó hay ko ?không nhớ được nữa ).Hiện tại đang nhờ mấy file của luckyday skill.bmd và Item.bmd nên cũng tạm ỗn còn thiếu Dialog.bmd và quest.bmd nữa là quá ok đang tính gặp cậu đây ...vì thấy cái dialog cậu Việt hoá quá ok .Thanks nhé .

vietpro8x
23-11-07, 08:10 AM
tools của china thì yên tâm rồi
thank's cái :D