PDA

View Full Version : [MU] xin các bác cho em 1 bài hướng dẫn cài mu online trên win 7 64 bit.

phuongdro
14-05-15, 10:09 PM
Em là newbie . xin các bác cho em 1 bài hướng dẫn cài mu online trên win 7 64bit được không ạ.
em đọc , xem nhiều bài hướng dẫn rồi làm theo đến lúc chạy sever là nó lỗi,( SCFExDB.exe) ( WzExDB.exe) (connectserver.exe) .... nó báo không tương thích với phiên bản win7 64bit.
mặc dù em đã chạy ODBC 64bit và làm đầy đủ thao tác để cài mu online rồi .
em cảm ơn nhiều ạ !
bác nào có nhã ý giúp em thì để lại số điện thoại hay email em sẽ PM ạ !

heocon
15-05-15, 01:56 AM
Em là newbie . xin các bác cho em 1 bài hướng dẫn cài mu online trên win 7 64bit được không ạ.
em đọc , xem nhiều bài hướng dẫn rồi làm theo đến lúc chạy sever là nó lỗi,( SCFExDB.exe) ( WzExDB.exe) (connectserver.exe) .... nó báo không tương thích với phiên bản win7 64bit.
mặc dù em đã chạy ODBC 64bit và làm đầy đủ thao tác để cài mu online rồi .
em cảm ơn nhiều ạ !
bác nào có nhã ý giúp em thì để lại số điện thoại hay email em sẽ PM ạ !

bạn xài SQL gì ? có thể ODBC nó chưa nhận được cho nên không bật lên được đấy :)

phuongdro
15-05-15, 05:48 AM
bạn xài SQL gì ? có thể ODBC nó chưa nhận được cho nên không bật lên được đấy :)

mình xài SQL sever 2005 bạn à
mình chạy đi chạy lại ODBC rồi. nhưng k được. nó vẫn báo k thích hợp với windows 7 64bit

hoanmaster
15-05-15, 09:04 PM
mình xài SQL sever 2005 bạn à
mình chạy đi chạy lại ODBC rồi. nhưng k được. nó vẫn báo k thích hợp với windows 7 64bit

thánh dùng bản sv nào ạ........................

phuongdro
16-05-15, 01:09 AM
thánh dùng bản sv nào ạ........................
mình dùng SQL sever management studio (2005)bạn à, mình cài bằng bo cai iso. bạn có biết nên dùng bản nào không?

chuotkep
16-05-15, 01:29 AM
mình dùng SQL sever management studio (2005)bạn à, mình cài bằng bo cai iso. bạn có biết nên dùng bản nào không?

có thể dùng sql 2000...:D:D:D:D:D

phuongdro
16-05-15, 04:35 AM
nghe theo 1 bác bày làm thế này : "Win 7 x64 mấy bác tạo ODBC bằng tay chứ xài reg không đc cái chắc.
Lưu ý : mở cái ODBC x86 chứ xài default của thằng Win 7 x64 là không thấy đâu.
Start -> Run -> %SystemRoot%\SysWow64\odbcad32.exe
Good luck!
P/S: Mình chơi off thì ầm ầm rùi mà online thì bó 2 tay 2 chân"
thì được rồi. còn những việc khác em đang test các bác ạ

phuongdro
16-05-15, 05:05 AM
mình start được sever rồi, đã hex main nhưng vào main chạy thử vẫn bị disconect là thế nào ấy nhỉ. hay là mình còn thiếu sót gì? anh em nào có ý hay thì share mình với nhé. mình cảm ơn nhiều !