PDA

View Full Version : Lỗi môn đồ và lỗi Nâng cấp trang bị game Tiếu Ngạo Giang Hồ

Kulteam
14-05-15, 02:48 PM
Chào mọi người !
Mình thử cài Tiếu Ngạo Giang Hồ theo hướng dẫn của Bola nhưng khi chơi game thì mình bị dính lỗi k thể Nâng cấp trang bị và lỗi k thể gọi đc Môn đồ (Pet)
Mình cứ ấn phím P hoặc Nhấn vào Nâng cấp Trang Bị là nó diss game kèm theo thông báo Report Bug ! làm mình không sao hoàn thành đc mấy cái nhiệm vụ
Mình dùng client VGG bản mới nhất + patch của Bola lun !
Có ai biết fix lỗi này k ? Chỉ mình với....
Thank trc :) :)
Hướng dẫn của Bola : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Còn các phần khác thì OK rùi !

Kulteam
14-05-15, 06:22 PM
uppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppppp pppppppp

rentokil
15-05-15, 08:17 AM
Dùng client của TieuNgaoViet. Giải nén data.pck lấy element.data chép đè vào server + client đang xử dụng là xong.

Kulteam
15-05-15, 07:24 PM
Dùng client của TieuNgaoViet. Giải nén data.pck lấy element.data chép đè vào server + client đang xử dụng là xong.
Cảm ơn nhưng
Mình đã thử và vẫn k đc. nó báo lỗi k đọc đc elements.data khi chạy Client ....

rentokil
15-05-15, 09:56 PM
Tặng bác nè, chép vào client. dùng tool bên Ragezone giải nén data.pck rùi copy element.data mới vào. Mall.data xài file cũ của server nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kulteam
16-05-15, 04:20 PM
Tặng bác nè, chép vào client. dùng tool bên Ragezone giải nén data.pck rùi copy element.data mới vào. Mall.data xài file cũ của server nhé.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Thank bạn !
Bạn chấp nhận dùm mình để mình dowload file đó về :)

Câu hỏi ngẫu nhiên:
Làm phép tính sau để cho ra kết quả: 1 + 1 x 2 = ? (gợi ý câu trả lời: 3)

Kulteam
18-05-15, 05:33 PM

MÌnh đã thử nhưng vẫn k đc !
Mình dùng PCK Edittor bên Rage Zone unpack file data.pck ra và chép đè cái của bác vào ! Sau đó em lại pack nó lại thành data.pck và chép vào client ! Cái elements.data em úp lên Server nhưng vẫn k đc bác ak ! Vẫn lỗi Pet và Nâng cấp trang bị !
Đc cái phần Hoạt động có thể đi 1 mình vs lại Map k hiểu sao tự nhiên nó thiếu mất 1 số map ! Mặc dù file gs.conf em vẫn giữ mặc định như trc !

Kulteam
19-05-15, 01:14 PM
up up
Hãy viết tên miền đầy đủ của clbgamesvn ? (gợi ý câu trả lời: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

rentokil
19-05-15, 02:16 PM
Vậy nhờ các cao thủ khác cho ý kiến rùi, trước đây cũng bị lỗi đó mình up element.data từ client TieuNgaoViet là nó hết lỗi ah. Bác download rồi làm lại thử.

File này English <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Kulteam
20-05-15, 07:08 PM
Vậy nhờ các cao thủ khác cho ý kiến rùi, trước đây cũng bị lỗi đó mình up element.data từ client TieuNgaoViet là nó hết lỗi ah. Bác download rồi làm lại thử.

File này English <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mà bạn cũng dùng bản của Bola share hả ?

SPOGame
27-05-15, 01:22 AM
MÌnh đã thử nhưng vẫn k đc !
Mình dùng PCK Edittor bên Rage Zone unpack file data.pck ra và chép đè cái của bác vào ! Sau đó em lại pack nó lại thành data.pck và chép vào client ! Cái elements.data em úp lên Server nhưng vẫn k đc bác ak ! Vẫn lỗi Pet và Nâng cấp trang bị !
Đc cái phần Hoạt động có thể đi 1 mình vs lại Map k hiểu sao tự nhiên nó thiếu mất 1 số map ! Mặc dù file gs.conf em vẫn giữ mặc định như trc !

Ngày xưa TieuNgaoViet nó không update phiên bản mới còn dùng được cái Data.pck của nó. Giờ nó update mới thì chẳng dùng được nữa. Chính xác là cái xajh.exe cũ không đọc được file data.pck nữa. Chắc nó update mới giống bọn tầu khựa rồi. Bọn nó kiếm đâu được nhiều cái hay ho thế. Đáng nể

Kulteam
09-06-15, 11:36 AM
Ngày xưa TieuNgaoViet nó không update phiên bản mới còn dùng được cái Data.pck của nó. Giờ nó update mới thì chẳng dùng được nữa. Chính xác là cái xajh.exe cũ không đọc được file data.pck nữa. Chắc nó update mới giống bọn tầu khựa rồi. Bọn nó kiếm đâu được nhiều cái hay ho thế. Đáng nể

Mình cũng thử nhưng k lấy đc cái data.pck của bọn nó !
Lục tung cả Rage Zone cũng k thấy ! Chán ếu tả đc !

kiepdoden
24-07-15, 07:40 AM
bác cho em xin cái client việt mà sài đc cho server bola được không, do không đồ bộ đc cái pck nên toàn error 204

Kulteam
14-10-15, 08:16 AM
bác cho em xin cái client việt mà sài đc cho server bola được không, do không đồ bộ đc cái pck nên toàn error 204ạn
Bạn dùng Client của VGG ý !
Có điều bị lỗi môn đồ và nâng cấp trang bị ! Hiện tại mình cũng k biết cách fix !

thanhpy01
20-10-15, 04:05 PM
cái đấy chỉnh sửa file interfaces.pck

Kulteam
24-11-15, 02:37 PM
cái đấy chỉnh sửa file interfaces.pck

Sửa kiểu gì vậy bạn ! Mình thử nhiều cách mà vẫn tắt điện với e nó !