PDA

View Full Version : Ran Offfline

dungln_cntt
11-11-07, 06:28 PM
Bên Ragezone có Ran offfline lâu rồi. Bên mình đã có ai thử cài chưa ?:big_smile:

chaolegion01
14-11-07, 07:18 PM
Chừng nào làm xong sẽ báo cho các bác

anmai
17-11-07, 05:20 AM
ranonline chơi chán lém :) ko có flasheffect gì hét , nhưng cũng ko khó cài đạt lam...

031599450
17-11-07, 08:53 AM
??? Trò này chơi thế nào mà bảo chán vậy !
Post hình ảnh lên đi !

chaolegion01
20-11-07, 02:21 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

napoleon
20-11-07, 02:29 PM
chài ơi làm xong thì share đi chứ chờ người ta pm nữa ah

chaolegion01
20-11-07, 03:08 PM
Làm biếng post wá !!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Trước hết là dụng cụ để làm :
NET Framework 2.0 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MSSQL 2005 Express Edition <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
MSSQL 2005 Management Studio Express <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Sever <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SQL Script Database 2005 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
SQL Script Database 2000 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
RAN Client Patch <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Patch for English Glogic,Quest and NPCtalk <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(SP1)_Full(070524)(GBK).exe

Cài đặt :
Trước tiên là database . Có nhiều cách nhưng làm = Query Analyzer nhanh hơn
Vào Enterprise (javascript:void(0)) manager ->Query Analyzer->open (chọn đuờng dẫn đến RanGame1.sql ) sau đó bấm Execute đợi cho tới khi analyzing xong thì làm tiếp 3 cái database còn lại .
Sau đó cài ODBC :
SQL 2005 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Sql 2000 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Tới sever :
Giải nén sever ra rồi vào folder cfg rồi mở agent.ini ,session.ini,field0.ini và login.ini bằng notepad . Đổi các ip trong đó thành ip của bạn hoặc 127.0.0.1 nếu không chơi lan . Đổi user_odbc_user và user_odbc_pass thành trong máy của bạn ( thường là sa còn pass thì bạn đật ) . Làm tương tự tất cả các file còn lại . Thế là xong !!!!!!!!!!!!

Sau đó coppy
glogic
object
skinobject
gui
skin,
effect
map
skeleton
editor
animation
piece

Vào data của sever . Vậy là xong
Coppy pach vào client rồi mở 2 file param sửa ip thành ip máy bạn thế là xong client .

Chạy sever
1. Session Server
2. Login Server
3. Field Server
4. Agent Server

Tạo acc :
Mở Query Analyzer lên vào ranuser ->ServerGroup->
SGNum : 1
SGName : tên gì cũng được
OdbcName : RanGame1
OdbcUserID : sa
OdbcPassword : pass của sa
OdbcLogName : RanLog
OdbcLogUserID : sa
OdbcLogPassword : pass sa

Mở ServerInfo ->
SGNum : 1
SvrNum : 1
SvrType : 4

Mở UserInfo tạo nick nếu muốn tạo GM thì đặt UserType 30
GMCharEdit.exe :
Ranuser
sa
pass sa
pass sa

Rồi đánh nick Gm vừa tạo là vào được
Vậy là xong

napoleon
20-11-07, 05:37 PM
Bác có thể post một số hiùnh ảnh lên được không

leminh
22-11-07, 05:20 PM
server này chơi chán lám làm xong chơi thấy bỏ công wa huhuhu.

hervehuynh
21-12-07, 02:58 PM
To: Chaolegion01
CÁm ƠN BẠN, MÌnh CÀi ThÀnh CÔng RỒi. BẠN ƠI Cho MÌnh HỎi Khi MÌnh Di ChuyỂn TỚi CỔng DỊch ChuyỂn, ChỌn Ok ThÌ BỊ ĐỨng LuÔn, KhÔng Di ChuyỂn ĐƯỢc, PhẢi ChỌn Server Khac MỚi ChƠI TiẾp ĐƯỢc. VẬy LÀm Sao ĐỂ SỬa LỖi NẦy VẬy? Help Me, Please!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Mr.Rezo™
21-12-07, 03:32 PM
CÁm ƠN BẠN, MÌnh CÀi ThÀnh CÔng RỒi. BẠN ƠI Cho MÌnh HỎi Khi MÌnh Di ChuyỂn TỚi CỔng DỊch ChuyỂn, ChỌn Ok ThÌ BỊ ĐỨng LuÔn, KhÔng Di ChuyỂn ĐƯỢc, PhẢi ChỌn Server Khac MỚi ChƠI TiẾp ĐƯỢc. VẬy LÀm Sao ĐỂ SỬa LỖi NẦy VẬy? Help Me, Please!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!!

Lỗi này là do file game.exe trong client quá cũ , vấn đề tìm game.exe mới mình sẽ upload đầy đủ trong 1 topic mới về RanOffline đầy đủ nhất . Mong bạn chờ đợi.

khungvonline1
21-12-07, 04:10 PM
chài , mình có server ko pải cài SQL .
và cách cài cũng rất dễ dàng .
việt hóa

Mr.Rezo™
21-12-07, 04:25 PM
Nếu thực sự có 1 server good như vậy sao ông ko upload lên cho anh em.

hopgiang00
26-03-08, 10:48 PM

Server và Client cùng một PC không thể di chuyển qua cổng được chỉ có thể ra ngoài di chuyển = tool GM hoặc set char GM di chuyển = m2g.Con trong mạng Lan thì các máy khác di chuyển bình thường.

John_Rambo
24-04-08, 11:05 PM
Các anh có thể chỉ rõ cho em đc ko,nhiều link quá,em chả biết down về để làm gì cả,với lại nếu em có sql 2000 rồi có phải down nữa ko ạ.

7602119
02-12-08, 08:56 AM
bạn ơi SQL 2005 <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> cái này die rùi