PDA

View Full Version : Server đã chạy, cần giúp đỡ !

phuongnam
09-11-07, 06:08 PM
- Mình đã tạo Server HK theo hướng dẫn bạn manhtung, đã chạy Sẻver OK, nhưng có một số thắc mắc mong bạn nào biết vui lòng giúp:
1) Mình chạy server + client cùng trên 1 máy (cấu hình AMD Athlon 64 3500+, VGA Gerforce 6100 256MB, RAM 512MB DDR2 bus 533MHz, HDD 250GB SATAII), khi điều khiển nhân vật di chuyển thấy bình thường nhưng khi đánh thì bị lắc, vd:
+ nhân vật khi đánh quái thì không đánh ngay khi bấm mà phải 1 lát sau mới đánh rồi nhưng rồi lại như thế
+ quái vật khi đó phản ứng cũng giống vậy: đứng kế bên mình không thấy nó đánh mình, mình không đánh nó được, vài giây sau thì nó đánh mình gần hết máu hoặc chết rồi
--> vậy có phải lỗi không hay máy mình bị lag?

2) Mình chưa từng chơi online nên còn lọng cọng nhiều, không biết các chức năng điều khiển có giống online không? Bấm phím nào để phóng to thu nhỏ nhân vật vậy? (mình dùng patch với client của HK online, các cửa sổ và thông báo là tiếng việt có dấu, còn 1 số khác là các dấu ò e..)

3) Các bạn thể hướng dẫn sơ sơ các bước khi bắt đầu vô chơi game không? thí dụ mới vô chơi ở đâu, làm sao để có skill? cộng điểm?

5) Có cách nào chỉnh lên cấp nhanh không? (để tést skill ấy mà)

6) Có bạn nào có đã cài đặt thành công, đã chơi một vài nhân vật có đẳng cấp và có skill ok có thể share cái database lại cho mình thử được không?

Rất mong các bạn giúp đỡ, xin rất cảm ơn!

Alexandria
10-11-07, 04:17 PM
Thứ nhất việc đánh quái trong HK phải chỉ lại gần quái nháy đúp nó mới đánh (giống online mà)
Thứ hai đánh quái 1 hai cái chết lun là vì chúng bị lag máu (cái này vô SQL chỉnh lại)
Tham khảo số máu quái và hướng dẫn chơi tại trang chủ VN <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

DuongHoangMan
10-11-07, 04:59 PM
Bạn có thể khắc phục bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl+Alt+Delete để mở Windows Task Manager sau đó chuyển sang tab process hay gì đó tab thứ 2 ấy và click phải vào server login chọn Set Piority\high OK và làm như vậy với server game nữa là được.

phuongnam
11-11-07, 07:11 AM
Bạn có thể khắc phục bằng cách nhấn tổ hợp phím Ctrl+Alt+Delete để mở Windows Task Manager sau đó chuyển sang tab process hay gì đó tab thứ 2 ấy và click phải vào server login chọn Set Piority\high OK và làm như vậy với server game nữa là được.

--> hiện tại vấn đề đánh quái mình đã khắc phục được : do mình chạy cùng 1 máy nên bị lag, khi mình chuyển Client qua máy thứ hai thì nó chạy OK rụi Xin cảm ơn các bác nhiều nhé

--> nhưng mà các bước chơi để có skill thì không biết làm thế nào mong các bác nào biết giúp với :cry: (mình chưa chơi HK online nên không biết, có qua web online tham khảo nhưng cũng không rõ lắm), cảm ơn các bác nhé !

conheo1995
23-11-08, 07:46 PM
a chay sẻver portable ay