PDA

View Full Version : Phiên bản pro 1.02N dành cho online

bachcotsau
08-11-07, 03:46 AM
Đây là bản full server 1.02N dành cho online mà Mu Nghiệp Dư đang chạy ,server đã config 1 cách hợp lý để dành cho online ,các bug đã fix kể như đã gần hết và hiện tại chưa tìm thấy bug nào nữa .Nếu các bạn phát hiện bug nào có thể góp ý lên đây để giải đáp .

Trước hết là link full server 1.02N mà Mu Nghiệp Dư đang chạy ,

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ip của server là 192.168.1.123 và Ip Wan để chạy online là muth.myftp.biz .Trước khi đưa lên online các bạn nên tes off đã bằng cách chạy patch để sử dụng Ip này
Link 2 : patch để tes offline

............

Link 3 : Patch Client để chép vào Mu FTP

................
Link 4 : Là file main và login để tes server .

................

Database có thể chạy được ghồm tất cả các bản 1.02 trở lên nên không kèm DB trong server ,các bạn có thể lấy DB của bản 1.02 khác .

Hướng dẫn tes offline:

Bước 1 : Chạy file patch để tes offline download ở link 2
Bước 2 : Đổi IP của máy bạn thành 192.168.1.123 .
Bước 3 : Đổi pass sa trong SQL thành clbgamesvn
Bước 4 : Bạn giải nén server ra ổ D: và giữ nguyên tên foder để đảm bảo các link đã đặt sẵn có thể hoạt động tốt ( vì đã cài 1 số link mặc định là ổ D: )

Bước 5: Bạn có thể bật file MUServerStartUP.exe trong server lên để chạy các link chủ yếu trước , lưu ý chỉ khi thức hiện đủ 4 bước trên mới được sang bước 5 .
Bước 6 : Cùng với foder chứa file MUServerStartUP.exe là 2 link chạy 2 server 1 và 2 .hiện server 2 là y hệt server của Mu Nghiệp Dư .Nếu máy bạn khỏe có thể chạy 2 server còn nếu không thì chạy 1 trong 2 cái thui .
Bước 7 : Giải nén file Patch Client để chép vào Mu FTP có ở link 3 sau đó giải nén thêm file main và login để tes server ( vì file Patch ở link 3 là file đã bị pack main để chạy Mu Nghiệp Dư ) .
Sau khi xong hết 7 bước bạn có thể chạy file Tes_Login.exe trong client để tes offlne . Khi vào đến server nếu thấy 2 server lưu ý bạn có chạy đủ 2 server không , nếu bạn chạy server 1 thì join vào server 1 nếu chạy server 1 mà vào server 2 sẽ dis và ngược lại .

Hướng dẫn đưa lên online:

Nếu tes offline xong cuôi bạn có thể đưa lên online được rồi .
Bước 1 : Đăng ký 1 tên miền tại trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và download phần mềm cập nhật Ip của nó về nếu không biết có thể download Tại đây (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Bước 2 : Vào thư mục C:\WINDOWS\system32\drivers\etc tìm file hosts và thêm địa chỉ Ip máy tính của bạn và ip tên miền mà bạn mới đăng ký tại trang no-ip.com
Bước 3 : Đổi ip trong file :

ServerList.dat nằm tại thư mục D:\BCS_Mu_1.02N\Cs\Data
[B]Commonloc.cfg trong thư mục D:\BCS_Mu_1.02N\Data\Lang\Kor
IpList.dat trong thư mục D:\BCS_Mu_1.02N\Data\
MapServerInfo.dat trong thư mục D:\BCS_Mu_1.02N\Data\
StartUp.ini trong thư mục D:\BCS_Mu_1.02N\
có ip là muth.myftp.biz đổi thành ip mà bạn vừa đăng ký tại trang no-ip.com

Bước 5 : Vào model và mở các cổng sau để các máy ngoài mạng Lan có thể kết nối :

44405
55557
55970
55960
55901
55903
55906
Và cổng 80 để đưa web lên online .

Bước 6 : Dùng winhex để edit ip file main thành ip mà bạn vừa đăng ký tại trang no-ip.com . Ip file main hiện nay là muth.myftp.biz sau đó tạo 1 file login khác để có thể kết nối .
Bước 7 : Nếu bạn chạy cả 2 server thì không cần thay đổi gì thêm còn nếu chỉ chạy 1 server 1 thì vào thư mục D:\BCS_Mu_1.02N\Cs\Data mở file ServerList.dat thay đổi từ SHOW thành từ HIDE để ẩn server không cần online đi .
Xong 7 bước trên là server của bạn đã có thể đưa onlnie hoàn chỉnh cùng với 1 server chạy ổn định .

Còn sau đây là thông tin server :

Server chỉ dành cho mức độ onlnie nhỏ nên không sử dụng GS_CS để công thành và pháo đài sói .Nếu muốn có thể dùng GS_CS của các bản 1.02N khác .
Server 1 cho phép sử dụng lệnh /love để di chuyển miễn phí cho các cặp vợ chồng đến với nhau còn server 2 thì không ( vì server 2 là server Mu Nghiệp Dư đang chạy )
Tắt chức năng mở thêm hòm đồ phụ để không thể đúp được đồ ( tuy cái này khá hay )
nhẫn dịch chuyển tương tự như Mu Nghiệp dư hiện nay và tất cả các thông tin đều giống y hệt server của mu nghiệp dư đang chạy vì là bản full ,chỉ loại bỏ GS_CS .Đặc biệt có thể move full map SS 2 .
Các lệnh chủ yếu : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Server có 1 điểm khá nổi bật và không giống với các server đã share trước kia là các chức năng trong file điều chỉnh cơ bản của server đều được chú thích đa số là tiếng việt để có thể thay đổi dễ dàng mà không sợ bug ( đây là kinh nghiệm mà tôi đã gom góp và ghi lại trong server ) ,vd như chú thích dòng nào là tăng Exp dòng nào là số lvl của Elf buff mà NpC hỗ trợ hoặc chức năng lập guild,tỷ lệ ép đồ .v.v...chỉ cần các bạn có thể chạy được server thì sau khi chạy được rồi các bạn có thể thay đổi server dễ dàng trong server như ăn cháo vậy :still_dreaming:
Bài viết còn sơ sài nên sẽ điều chỉnh lại sau khi nghe các bạn góp ý
Chúc thành công .

Pass giải nén :
[B]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ngày 28-9 Mu nghiệp Dư tes công thành chiến OK và đây là bản chạy công thành chiến . Lưu ý các bạn dùng file main kèm trong đó để sử dụng Công Thành .

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Hiện tại event Pháo Đài Sói khi tes đang gặp lỗi không biết có phải máy vì đang bị virus hay không , có lúc tes được gần hết time thì lỗi có lúc được vài phút khi bắt đầu sự kiện cũng gặp lỗi , các bạn nên tes lại Pháo Đài Sói nhé .

Trong file commonserver.cfg của MuServer\Data.. và CongThanhChien\Data
dòng .
CastleSiegeRun = 1 đặt 1 là có công thành và 0 là không có công thành.
CastleCycleStartYear =2007 năm công thành
CastleCycleStartMonth =11 tháng công thành
CastleCycleStartDay =28 ngày công thành
CastleSpecificState =1 cứ cho số 1 ở đây đi.

Sau đó bạn vào SQL Manager =>MuOnline=>tables chọn table MuCastle_DATA =>open tables=>Return all rows.
Phần SIEGE_START_DATE bạn đặt là ngày bắt đầu sự kiện công thành.VD của tôi là 11/28/2007 có nghĩa là ngày 28 tháng 11 năm 2007
Phần SIEGE_END_DATA là ngày kết thúc sự kiện công thành vd như trên.
Phần CASTLE_OCCUPY đặt giá trị là 1.
Nếu như đây là lần đầu bạn công thành thì nhất thiết phải có chủ thành trứoc đã .Phần OWNER_GUILD bạn điền tên hội làm chủ thành.
Ở đây ko giới hạn tg đăng kí và nộp rena là bao nhiêu vì vậy bạn có thể cho công thành bất cứ lúc nào trong giới hạn bạn đặt ở MuCastle_DATA.
Bây giờ nếu muốn đăng ký bạn vào game dùng nv admin move về lorendeep sau đó đánh lệnh /register để bắt đầu quá trình đăng kí công thành.
Đăng kí xong xuôi bạn đánh lệnh /mark để bắt đầu tg nộp rena (phải có bước này thì mới có thể công thành dc,trong trường hợp có nhiều hơn 2 hội đăng kí công thành)
Sau khi nộp rena xong bạn đánh lệnh /notify để công bố những hội nào dc phép công thành.

Kế tiếp nếu bạn muốn cho công thành ngay thì đánh lệnh /start
và muốn kết thúc công thành thì đánh lệnh /end

Để chúc mừng bạn có thể dùng lệnh /fire đây là lệnh bắn pháo bông dành riêng cho admin.
Bài viết được lấy từ o0clbgamesvn0o có chỉnh sửa đôi chút .

tungcz
08-11-07, 06:54 AM
Dự kiến phiên bản 1.02N pro sẽ được tung ra sau 7 ngày tới để dành cho các Admin đưa online ,nếu các bạn có nhã hứng hãy vào chơi thử để có thể xem phát sinh những bug gì sau đó góp ý và fix bug .Thời gian sau 7 ngày sẽ chính thức phát hành cho toàn anh em ,bàn bè là Fan của Mu .

Demo :

Một vài thông tin và link download :

Ac Ac bản 1.02N quá trời người share full rồi còn quang cáo chi nũa bản 1.02N CTT cũng good bản tiếp theo của nhiều người fix cũng ok,bản 1.02N ProServer OK , rồi bản 1.02N+SS1+SS2+SS3 full cung OK rồi ^^^^^

luckyday
08-11-07, 09:04 AM
lỗi lớn nhất của bản 1.02N này là manashield của soul max, DK cũng không đánh được soul.

bachcotsau
08-11-07, 11:45 AM
lỗi lớn nhất của bản 1.02N này là manashield của soul max, DK cũng không đánh được soul.

ai bảo bạn như thế ,server của Mu Nghiệp Dư không bị bug này :)

gia_muvn
08-11-07, 11:55 AM
Thank hi vọng bạn làm đúng như lời đã hứa

tungsony
13-11-07, 12:39 AM
hy vọng là bạn sẽ giữ đúng lời hứa, giờ là 5 ngày rồi còn 2 ngày nữa

maconhd1
17-11-07, 12:48 AM
:bad_smelly:1 tuầm đã troi qua mà vẫn chưa thấy gì:tire::canny::tire::embarrassed:

tungsony
17-11-07, 08:12 AM
botay.com chán, hơn 1 tuần rồi mà không thấy ông bachcotsau vào thăm box gì cả, chắc là đi chơi với người yêu nên quên mất tiêu rội

bachcotsau
17-11-07, 12:16 PM
OK đêm qua vừa được cấp host đang định upload thì vào mãi 4 rum không được ,tối nay sẽ upload và share .

tungsony
17-11-07, 01:21 PM
hehehe cuối cùng thì bachcotsau cũng đã lên tiếng, anh em sắp có 1 bản pro đưa lên làm online rồi, thanks phát cho nó máu nào

tungsony
18-11-07, 08:40 AM
hôm nay cũng không có gì luôn, chán nhỉ, thank rồi, chờ đợi thế này thì chán, nếu không share thì cũng nói cho anh em còn biết để anh em khỏi phải chờ đợi, chứ cái kiểu này thì đợi đến bao giờ

LÂM_TÂM_NHƯ
18-11-07, 09:28 AM
hy vọng rằng khi share các bạn sẽ share đầy đủ từ serrver lẫn full cliet và patch chứ đừng để mỗi thứ 1 nơi

trannhudit
18-11-07, 09:42 AM
sao chưa thấy share cho anh em vậy. cảm ơn nhé

tungsony
18-11-07, 11:15 AM
cảm ơn gì đã thấy gì đâu mà cảm ơn, đợi hơn 1 tuần dài cổ rồi mà chưa thấy gì cả, không biết có hơn gì mầy bản của Prince hay là của CTT hay không nhưng cũng đợi để test xem nó thế nào

chihoavn
18-11-07, 07:26 PM
hihi nhì qua trang web cung biết là ban 102N cua CTT đã Update và có sử dụng nhẫn dịch chuyển

tungsony
18-11-07, 10:40 PM
vậy hả, bạn chơi thử rồi hả, chán nhỉ, giờ vẫn chưa thấy động tĩnh gì, sao mà bachcotsau chan thế

chihoavn
18-11-07, 10:50 PM
Hi, các bạn thử test serrver của mình nhé
Tinh năng và các sụ kiện không khác gì của CTT ( bản update ) vì mình dang dùng bản của CTT mà
Nhưng đặc biệt là : arena và slimap vẫn move vào binh thường nhưng tháp Kanturu thi phải dùng nhẫn dịch chuyển mới vào được ( hìhi` )
Serrver chạy khá ổn định.
IP serrver là trang web :
Nếu khi vo thấy hay thì hãy post lên mình sẽ share cho cái musserver đang sử dụng
( chỉ share lúc 22 giờ đêm )
các sụ kiện :
CC 1 ngày có 1 lần ( lúc 12 giờ )
Binh đoàn phù thủy: 1 ngày có 1 lần ( lúc 10 giờ )
Rồng vàng: 1 ngày có 1 lần ( lúc 9 giờ )
Blood : 2 tiếng có 1 lần
Devil : 1 tiếng có 1 lần
CryWord : đang test ( mình đã cho online rồi đều ổn ... nhưng thành viên ở mang Wan hay bị kẹt trong CryWord nên tạm thời ko mở )
CTT : h`ihi` tương tụ như CryWord nên chưa dám mở
Hiện mình đang cố gắng Update sụ kiên Kanturu ( hi hi ko biết có thành công không nữa )
hi`hi` doi mai bachcosau moi duwa len

gia_muvn
19-11-07, 06:19 AM
- Hê hê cuối cùng bachcosau cũng đã share roài thanks nhé. pass giải nén <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Mình vừa down xong sẽ test trong thời gian tới có bug gì sẽ thông báo.

chihoavn
19-11-07, 07:49 AM
Server chỉ dành cho mức độ onlnie nhỏ nên không sử dụng GS_CS để công thành và pháo đài sói .Nếu muốn có thể dùng GS_CS của các bản 1.02N khác .
Như vậy là không ở rồi anh ơi.... :embarrassed:
Phiên bản 102N quan trong nhất là Gameserver_CS mà anh lại không share thì còn gì gọi là Pro nữa và full nữa....:sweat:
Anh share tiếp Gameserver_CS đi

fzxgl136
19-11-07, 09:19 AM
bản 1.02N elf MG DL quá yếu DK combo thì quá mạnh Soul thì max malase
có cách nào chỉnh elf DL MG mạnh hơn hay không????

tungsony
19-11-07, 11:01 AM
bản này đã fix combo của của DK nói chung là được, nhưng mà không có GS_CS thì sao gọi là full được, phải chép của người khác về, nếu có thể được thì share luôn GS_CS thì tốt quá

bachcotsau
19-11-07, 11:55 AM
bản 1.02N elf MG DL quá yếu DK combo thì quá mạnh Soul thì max malase
có cách nào chỉnh elf DL MG mạnh hơn hay không????

Bạn chưa chạy thử server nên chỉ nói bừa ,manashell đã fix bug và chỉ có Elf là bơm mạnh nhất ,DL oánh còn mạnh hơn cả DK ,vào thử server của Mu nghiệp Dư xem oánh nhau với DL có ăn được không ,còn MG thì khỏi nói .

ttlsonline2
19-11-07, 12:12 PM
Ai có phần hướng dẫn cụ thể quá trình làm MU từ đầu hem????? Mình mới vào nghề mong đc sự giúp đỡ của mọi ng

phiduclong
19-11-07, 12:47 PM
cám ơn bác bachcotsau đã share cho anh em, em mướn hỏi một chụt
em test offfline thì ok rồi, khi cho chạy online làm theo bước của bác thì khi chạy client luc dăng nhâpj uer cả pass khi ấn OK thì nó báo như sau, vậy là lỗi gị server chạy ok rội Em chạy cả 2 server 1 và 2.
Bác coi hộ em cái.

bachcotsau
19-11-07, 05:21 PM
Do bạn đã đổi serial nên mới vậy ,có 2 loại serial ,serial là EditByBachCotSau nếu bạn đổi mà không biết cách sẽ bị như vậy .

phiduclong
19-11-07, 05:45 PM
thế là thế nào nhỉ, anh chỉ dùm chut đc không , mà khi online chỉ cần đổi IP theo HD thôi a, bởi khi chạy server nó vẫn báo có IP 192.168.1.123, nhưng server vẫn chạy ok

bachcotsau
19-11-07, 06:33 PM
Chỉ cần đổi ip theo HD là ok ,có 1 số IP chỉ cần để theo ip Lan là được .

phiduclong
19-11-07, 07:55 PM
nếu IP Lan của em là 10.0.0.5 thì cũng pahir đổi theo IP của server à, hay phải đổi IP của server theo IP lan cua mình

bachcotsau
19-11-07, 10:00 PM
nếu IP Lan của em là 10.0.0.5 thì cũng pahir đổi theo IP của server à, hay phải đổi IP của server theo IP lan cua mình

Nếu là 10.0.0.5 thì bạn đổi hết Ip trong server từ 192.168.1.123 thành ip 10.0.0.5 của bạn .

sonhauvn
20-11-07, 08:40 AM
Doc bai nay mai ma ko thay pass giai nen dau

phiduclong
20-11-07, 09:10 AM
Doc bai nay mai ma ko thay pass giai nen dau

pass: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đúng là bài không có pass thật

bachcotsau
20-11-07, 02:45 PM
pass: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
đúng là bài không có pass thật

Sory link upload trước bài post 1 ngày nên quên ghi pass .

LÂM_TÂM_NHƯ
21-11-07, 12:10 PM
mình vao test thì không thấy nhân vật cho mình làm quest nhiêm vụ chiếc nhẫn vinh quang và và viên ngọc cổ.. kalima thì không thấy có con qiái vật nào hết. các bạn có ai fix được lỗi đó không

connhagiau89
21-11-07, 12:38 PM
đã tést, một số item vẫn hiển thị thông tin nhưng ko nhìn thấy, mặc vào cứ như người tàng hình ý, ví dụ nguyên bộ hoàng kim, bộ thần nữ, bộ hỏa long..., chắc do thiếu file, một vài lỗi nhỏ nữa, vào kantru 1+2 báo thiếu file, các bạn có thể lấy ở các bản 1.02n khác chép vào là OK

bachcotsau
21-11-07, 02:59 PM
đã tést, một số item vẫn hiển thị thông tin nhưng ko nhìn thấy, mặc vào cứ như người tàng hình ý, ví dụ nguyên bộ hoàng kim, bộ thần nữ, bộ hỏa long..., chắc do thiếu file, một vài lỗi nhỏ nữa, vào kantru 1+2 báo thiếu file, các bạn có thể lấy ở các bản 1.02n khác chép vào là OK

Các lỗi trên không hề có , chắc bạn đã chép patch bậy bạ vào client khác chứ không phải patch của Mu Nghiệp Dư vào Clent FTP 1.02h .

xdangnhap
21-11-07, 09:08 PM
Post luôn GS_CS đi bachcotsau không có nó Server tẻ nhạt quá!

LÂM_TÂM_NHƯ
22-11-07, 07:53 AM
sao không ai trả lời mình hết vây. các bạn giúp mình với

bachcotsau
22-11-07, 11:47 AM
mình vao test thì không thấy nhân vật cho mình làm quest nhiêm vụ chiếc nhẫn vinh quang và và viên ngọc cổ.. kalima thì không thấy có con qiái vật nào hết. các bạn có ai fix được lỗi đó không

sao không ai trả lời mình hết vây. các bạn giúp mình với

Có quest bình thương mà bạn ,quest chiếc nhẫn vinh quang và và viên ngọc cổ là ******* Marlon nó xuất hiện 4 map bất kỳ , map lorencia chỗ cạnh chuồng ngựa, map noria chỗ gần hòm đồ con đường ra đánh quái vật ,map atlans , map devias ở gần chỗ làm nhiệm vụ 1 hoặc chỗ cây cờ quán vũ khí cạnh đó luôn .
kalima mình mới set quái ở K 6 và 7 còn bạn muốn có thì bạn phải tự set quái lấy ,những cái này là cơ bản không hỏi nữa nha .Làm nhiệm vụ và set quái vật mà không biết thì bạn nên tìm lại các box Mu ,trong đó có .

LÂM_TÂM_NHƯ
22-11-07, 12:02 PM
Có quest bình thương mà bạn ,quest chiếc nhẫn vinh quang và và viên ngọc cổ là ******* Marlon nó xuất hiện 4 map bất kỳ , map lorencia chỗ cạnh chuồng ngựa, map noria chỗ gần hòm đồ con đường ra đánh quái vật ,map atlans , map devias ở gần chỗ làm nhiệm vụ 1 hoặc chỗ cây cờ quán vũ khí cạnh đó luôn .
kalima mình mới set quái ở K 6 và 7 còn bạn muốn có thì bạn phải tự set quái lấy ,những cái này là cơ bản không hỏi nữa nha .Làm nhiệm vụ và set quái vật mà không biết thì bạn nên tìm lại các box Mu ,trong đó có .

mình chờ hòai nhưng nó không ra. mình vào 6,7 cũng không có luôn . chính vì thế mình mới hỏi đó chứ

connhagiau89
22-11-07, 07:06 PM
Các lỗi trên không hề có , chắc bạn đã chép patch bậy bạ vào client khác chứ không phải patch của Mu Nghiệp Dư vào Clent FTP 1.02h .

uầy, quên mất, client của mình ko phải của FPT, kekeke

gia_muvn
22-11-07, 11:40 PM
- Hình như bản này còn ko có cả Database. GS cũng ko có thì nên bỏ chữ Full đi

LÂM_TÂM_NHƯ
23-11-07, 08:37 AM
nói chung mình test thì thấy bản này thiếu rất nhiều. ko thấy NPC cho làm nhiệm vụ cấp 3. không thấy có thế giới ngầm. kalima ko có quái vật (mình ko biết add và cũng ko đủ trình độ vi tính để add.
còn lại thì mọi thứ có vẻ cool

gia_muvn
23-11-07, 09:24 AM
- Anh em ai có file msvcp71.dll up lên cho mình xin với, hôm qua cài lại win mất luôn giờ ko chạy được serrver nữa :(. Tìm khắp diễn đàn rồi mà ko thấy

yphanh2002
23-11-07, 11:41 AM
File dll của bạn nè:

tungsony
23-11-07, 11:46 AM
- Anh em ai có file msvcp71.dll up lên cho mình xin với, hôm qua cài lại win mất luôn giờ ko chạy được serrver nữa :(. Tìm khắp diễn đàn rồi mà ko thấy

Mấy cái file.dll đó thì bạn chỉ việc cài yahoo xong, vào đó mà lấy, cứ thấy file nào có số 71 là ok.

LÂM_TÂM_NHƯ
23-11-07, 12:16 PM
các bạn làm ơn cho hỏi Marlon thường xuất hiện ở map nào trừ 3 map chính để mình có thể làm nhiệm vụ combo được

bachcotsau
23-11-07, 12:33 PM
- Hình như bản này còn ko có cả Database. GS cũng ko có thì nên bỏ chữ Full đi

Đọc kỹ sử dụng trước khi dùng ,DB có thể chạy được tất cả các bản 1.02x khác nen có thể lấy bất kỳ DB khác , chưa download về hay sao lại bảo là không có GS nhỉ :sweat:

nói chung mình test thì thấy bản này thiếu rất nhiều. ko thấy NPC cho làm nhiệm vụ cấp 3. không thấy có thế giới ngầm. kalima ko có quái vật (mình ko biết add và cũng ko đủ trình độ vi tính để add.
còn lại thì mọi thứ có vẻ cool

Nhiệm vụ cấp 3 là gì nhỉ ,combo và chiếc nhẫn vinh quang hay class 3 :beated:

Nếu không biết làm quest chiếc nhẫn vinh quang và viên ngọc cổ thì khuyên bạn nên chơi Mu Online từ các server khác rồi hãy làm server . Còn file của Mu Nghiệp Dư không thiếu đâu , nặng tới hơn 60 mb là do đã chép đầy đủ file và thay đổi giao diện không bắt chước skill bất kỳ của Mu nào mà tổng hợp từ nhiều Mu khác nhau .

LÂM_TÂM_NHƯ
23-11-07, 02:46 PM
Đọc kỹ sử dụng trước khi dùng ,DB có thể chạy được tất cả các bản 1.02x khác nen có thể lấy bất kỳ DB khác , chưa download về hay sao lại bảo là không có GS nhỉ :sweat:

Nhiệm vụ cấp 3 là gì nhỉ ,combo và chiếc nhẫn vinh quang hay class 3 :beated:

Nếu không biết làm quest chiếc nhẫn vinh quang và viên ngọc cổ thì khuyên bạn nên chơi Mu Online từ các server khác rồi hãy làm server . Còn file của Mu Nghiệp Dư không thiếu đâu , nặng tới hơn 60 mb là do đã chép đầy đủ file và thay đổi giao diện không bắt chước skill bất kỳ của Mu nào mà tổng hợp từ nhiều Mu khác nhau .

tất nhiên là mình biết làm quest đó nhưng vì không có con Marlon để làm nhiệm vụ chiếc nhẫn vinh quang đó nên mình mới hỏi. bạn có hiểu ko

bachcotsau
23-11-07, 06:56 PM
tất nhiên là mình biết làm quest đó nhưng vì không có con Marlon để làm nhiệm vụ chiếc nhẫn vinh quang đó nên mình mới hỏi. bạn có hiểu ko

Vậy bạn có biết nó xuất hiện ở những map nào không ,nếu mà không biết thì chịu rồi :beated: . Server đang chạy là bản full của Mu Nghiệp Dư đó ,tất cả những gì Mu nghiệp Dư đang có từ thời điểm này server trên cũng đều có ngoài công thành chiến chỉ share cho server online lớn .

gia_muvn
24-11-07, 07:48 PM
Đúng là ko thấy ******* Marlon thật, đứng ở cái cờ chỗ Davias gần 30 phút ko thấy đâu.

vithanhlam
24-11-07, 11:01 PM
:after_boom: em cài xong rồi bật client lên vào mà không thấy serrver nó ở đâu nhỉ không biết em sai chổ nào ko nhỉ ai làm đc rồi cho em nick yahoo chỉ em với hix hix :cry:

rubydragon
25-11-07, 12:49 AM
Post bản công thành lênh luôn đi server thiêu công thành mất cả hay

eddy
25-11-07, 06:36 AM
Không có server = IP ở main sai : bạn chưa hex main hoặc config IP sai ....
1.02N của CTT công thành ok - bản của bachcotsau là nguồn từ bản của CTT release .... hoặc có thể của goe's [FNR] - cả 2 nguồn đều công thành ok mà

vithanhlam
25-11-07, 06:43 AM
:after_boom: em để IP mặc định là 192.168.1.123 của máy cũng để y như vậy rồi mà lúc em bật server 1 OKIE server 2 báo lỗi khi vào game không thấy serrver đâu luôn :amazed: còn bị ngắt kết nối nữa chứ
không biết em có sai chỗ import database vào không nữa
em rất muốn đc quản lý 1 bản MU mà ko ai giúp đc em à :cry:

LÂM_TÂM_NHƯ
25-11-07, 12:11 PM
có ai giúp mình tìm Marlon ko. mình muốn có thể làm nhiệm vụ để có đòn combo

bachcotsau
25-11-07, 08:17 PM
có ai giúp mình tìm Marlon ko. mình muốn có thể làm nhiệm vụ để có đòn combo

Xuất hiên ở 4 map. Lencia ,noria, devía và atlans , bạn tìm trong nhà sẽ thấy .

vithanhlam
25-11-07, 08:40 PM
không có ai giúp em cài bản này à chán thật hix hix ai giúp đỡ liên hệ qua nick chát của mình dưới chữ ký nhé cám ơn trước nha

bachcotsau
25-11-07, 10:02 PM
em để IP mặc định là 192.168.1.123 của máy cũng để y như vậy rồi mà lúc em bật server 1 OKIE server 2 báo lỗi khi vào game không thấy serrver đâu luôn còn bị ngắt kết nối nữa chứ
không biết em có sai chỗ import database vào không nữa
em rất muốn đc quản lý 1 bản MU mà ko ai giúp đc em à

không có ai giúp em cài bản này à chán thật hix hix ai giúp đỡ liên hệ qua nick chát của mình dưới chữ ký nhé cám ơn trước nha

Bạn chưa chạy patch kết nối với server mà mình đã đưa link down

vithanhlam
26-11-07, 09:39 PM
đã connect đc serrver nhưng khi tạo đồ thì đăng nhập vào cái văng ra luôn GM cũng vậy còn bình thường thì vào đc mong anh giúp đỡ

rubydragon
27-11-07, 12:09 AM
bác bachcosau ơi có nick chat hok mình muốn liên hệ có việc nhờ tỵ

rubydragon
27-11-07, 12:58 AM
share bản công thành đi bạn mình test thử mấy bản serrver + vào bản này toàn bị ngắt kết nối không à share. bachcotsau ới share bản games_cs đi bạn cho mọi người cùng thưởng thức

tikatoo2k
28-11-07, 01:24 PM
Sao ban nay minh danh qiai ko rot do ra nhi, toan rot Zen ko a

congacon
28-11-07, 07:48 PM
ai bảo bạn như thế ,server của Mu Nghiệp Dư không bị bug này :)
Công thành chiến bằng lệnh được không vậy anh bạch cốt sầu ?

bachcotsau
29-11-07, 01:01 AM
Công thành chiến bằng lệnh được không vậy anh bạch cốt sầu ?

Đã update cách công thành và bảng lệnh .

congacon
29-11-07, 06:52 AM
Đã update cách công thành và bảng lệnh .
Sao khong cho cai lonks de xem luon bac ?

tikatoo2k
29-11-07, 10:26 AM
Có link rồi mà, thanks bác lần nữa

rubydragon
30-11-07, 11:49 PM
bác bachcotsau ơi help vợi sao server công thành chiến nó bị sao ý phai login vào server binh thường VD là server 1 di hen rồi sau đó move đến thung lũng loren rồi sau đó đổi serrver 2 tức là server công thành mới vào được :(( còn nếu ở map khác là bị mắc nick à bác có cách nào khắc phục lỗi này hok :(( help mình với

ho_duylinh
19-12-07, 03:49 PM
Cái bản công thành đó add thêm vào thế nào hướng dẫn chi tiết hơn được không !

baoqng
26-02-08, 10:22 PM
link die rồi admin ơi! không download được, xin mod hay admin xem lại giúp!

baoqng
29-02-08, 12:06 AM
ai co' ban nay` up len cho minh` voi', cam on truoc nhe!

ductri
29-02-08, 02:01 PM
Oài sao link này lại ko down được nữa. bác xem dùm lại cái link cho em cái coi

huydiet999
03-03-08, 09:02 PM
Có thể share lại file 1.02N_CongThanhChien.rar không vậy , mình không download được

tikatoo2k
03-03-08, 11:44 PM
Bản gốc thì tui ko còn nhưng bản chỉnh sửa lại thì có. Tui chỉnh lại thành muhoanggia (muhoanggia.uni.cc) rồi dùng, nếu ông muốn thì mai tui up lên bản đang dùng

bachcotsau
04-03-08, 12:59 AM
Vì lâu lắm giờ mới vào dc 4rum nên mong anh em thông cảm ,ai đã download rồi thì upload lại cho anh em khác cùng down vì hiện giờ không còn giữ bản share đó nữa mà chỉ còn bản tes đã thay đổi theo kiểu chơi easy thôi .Thời gian này mình cũng đang bận nghiên cứu web .

huydiet999
04-03-08, 01:38 AM
Vậy ai có thì upload lên cho tôi test với nhé

masternetpro
04-03-08, 02:11 AM
Các link trên bị die hết rùi, mong bạn lấy qua link khác đi nha.

tikatoo2k
04-03-08, 08:02 AM
cái server tui up lên đã chỉnh sửa nhiều lắm rồi, ai thích thì dùng ko thích thì thôi. Tuy có CTC nhưng tui chưa test lần nào do ko rãnh và chỉ có 1 mình à, chả biết test với ai cả.

bachcotsau
05-03-08, 02:18 PM
Tạm thời các bạn cứ download link của tikatoo2k share đi .Trên máy tôi vẫn còn giữu nhưng không phải đã chỉnh sửa như link trên đã share và không thể làm theo hướng dẫn như trên để chạy dc server . Hiện đang nghiên cứ web mu và webshop nên đang tes bản của Luciano .

woanversace
06-03-08, 10:53 AM
anh bachcosau ơi , link ngủm hết rồi, hjx hjx anh cho link mới đi được hem? à cho em cái ID yahoo để liên lạc với anh được hem? ID em là Woanversace, em cần anh giúp lắm T_T ... cám ơn anh trước nha!

bdnatuan
07-03-08, 01:43 PM
Cứu em với , lỡ khờ dại đownload cái server 1.02N rồi không sử dụng được vì mấy cái link path đã chết hết rồi

bachcotsau
08-03-08, 12:18 PM
mupro.net đang sử dụng server này đó vào đó mà download về rồi edit . Nhưng mà hình như không có patch =)) .Mọi người yên tâm dợi sau khi tôi code xong webshop và webmu cho phiên bản mới rồi sau đó sẽ tes lại bản 1.02N này và upload lên cho mọi người .

vietmagic
16-03-08, 10:31 PM
Có ai gặp trường hợp đánh quái ở Map Kanturu mổi lần quái chết rớt tiền trên 1 tỉ :(( có ai fig dc cái này hok giúp giùm ... ức chế quá đi !!

gaty9x
20-03-08, 12:30 PM
anh oi anh coi lại cai link 2 , 3 , 4 die rồi hay sao ý em ko dow đc nè

bachcotsau
20-03-08, 01:37 PM
anh oi anh coi lại cai link 2 , 3 , 4 die rồi hay sao ý em ko dow đc nè

Cần link 1 thôi bạn đã có patch sẵn luôn trong link 1 rồi .

vietmagic
22-03-08, 11:05 PM
Bản 1.02N này dùng lệnh /Diconnect [Tên nhân vật] <= OK sau đó dùng Block nick => /setblock [tên nhân vật] <= không có hiệu nghiệm gì hết!!! hix, hok hiểu block sao luôn...

vietmagic
24-03-08, 04:21 PM
Trong bản 1.02N của Mu hoanggia các bạn có biết dòng chử xanh hay chạy trong Game chỉnh ở File nào hok? giúp mình phát!! thank all!

Xem hình:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

CaFeĐen
24-03-08, 04:25 PM
Trong bản 1.02N của Mu hoanggia các bạn có biết dòng chử xanh hay chạy trong Game chỉnh ở File nào hok? giúp mình phát!! thank all!

Xem hình:

[/URL][URL="<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>"]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Cái đó trong file Text.bmd ở phần client
Hình như nằm trong data\local thì phải.
Uh ban có thể cho mình những Command của Server này không ?

vietmagic
24-03-08, 04:57 PM
Cái đó trong file Text.bmd ở phần client
Hình như nằm trong data\local thì phải.
Uh ban có thể cho mình những Command của Server này không ?

Cái đó không nằm trong file tex.bmd đâu bận ah, mà nằm trong Muserver, bởi vì nó chạy dòng chử ấy trong hệ thống Game... mình nghĩ có lẻ dùng Winhex.. nhưng hok biết file nào để Hex, tìm mãi khổ ghê hix

bachcotsau
24-03-08, 05:58 PM
file Slide.bmd ^^
Các dòng chữ chạy ở đó không chỉ của GS đâu mà còn bao ghồm cả client .

vietmagic
24-03-08, 10:54 PM
file Slide.bmd ^^
Các dòng chữ chạy ở đó không chỉ của GS đâu mà còn bao ghồm cả client .

Slide.bmd <= cái này là những thông tin hướng dẫn người mới vào Game có chử màu trắng... còn màu xanh thì... :(

technical9
15-04-08, 10:26 AM
sao ko thay link vay dai ka chan qua

MUNo1
16-04-08, 04:10 PM
Ai chỉ hộ em cái. Cái client của em nó ít quái quá vậy trời .Em muốn tăng lượng quái và thời gian xuất hiện quái thì làm thế nào ( nếu cần phải có tool thì share cho em nhá).. Em thấy mấy cái 1.02N này có client thì sờ vào ngọc là dis là sao nhỉ.Em muốn chỉnh sửa làm sao rs chỉ mất zen với 1 số đồ khác ( cho nó rơi ít đi là đc) thì làm thế nào .Em hok có tool nào hay cả mong các bác pro với pác mod chỉ dẫn và share cho em đc hok [-o<

Nguyễn Đức
07-05-08, 06:46 AM
hihi thank rất nhiêu . em đang cần làm một Mu Online

hoangtutinhyeu
07-05-08, 04:31 PM
các anh ơi em không down được cái server cho link khác di:too_sad:

huytaiba8
08-05-08, 07:30 PM
cũng khá hay cảm ơn nhé , cố ngắn phát triển nha bạn

hoangnguyenquy
27-06-08, 02:41 AM
link die rồi anh ơi - fix lại cho em với

huytaiba8
02-07-08, 12:08 PM
phải trả lời hẽ nãn T_T . mà nó củng hay hay

b0ysh0ck
13-07-08, 02:48 PM
link die rồi.Xem lại giùm mình cái dường link đi admin và mod ơi

Van_Bom
05-02-09, 03:48 PM
bác bachcotsau ơi sao mà bản 1.02N của bác Bờm dowload về rùi vào máp Exile là bị thiếu file vậy ta, mặc dù đã dowload patch của mu nghiệp dư về rùi sao vẫn báo thiếu file gì gì ấy OZT, hình của nó đây, linhk ở dưới kích vào ra ngay hình.......

đó mong anh em giúp đỡ với, chứ thiếu file kiểu này hổng mún chới nữa à hu hu

vnbrain
09-05-09, 01:07 PM
có thể pm nick YM của heroes1412 để lấy link download

vnbrain
09-05-09, 01:08 PM
tui dùng ss3ep1 nên không có cái này

duongvanbach
11-05-09, 06:09 AM
hehehe cuối cùng thì bachcotsau cũng đã lên tiếng, anh em sắp có 1 bản pro đưa lên làm online rồi, thanks phát cho nó máu nào

Doccocaubai
19-08-09, 03:48 PM
link đie hết rồi ,up lai đi ,e muốn làm MUo nine

thl3ugjacui
19-08-09, 04:39 PM
Sặc nhất mấy ông này lôi cả bài từ 2k7 lên đây

033718730
24-12-10, 12:36 PM
Link die oy ai còn giữ thì up lại cho mình xin với :|

ninhmca
16-08-11, 06:33 PM
ai còn sever này up link cho em với. tks nhiều