PDA

View Full Version : [Release] MuServer 1.00.16 S3 test

luckyday
08-11-07, 02:00 AM
Mu Server 1.00.16 BETA 38
7th November rain 2007

Full Server files:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client: read "\muserver\Client.txt"
In-game Commands: read read "\muserver\Commands.txt"
How to install: read "\muserver\Installation Guide.txt"

Warning:
Avoid using CzF Mu Editor 1.5a when edittiong characters with new class. This editor change class to 0 (Dark Wizard)
Use TimTrucho TMT editor:
InfernoGames

* Full Season 1 and Season 2
* All classics events (Chaos Castle, BC, DS, Kalima, etc)
* Kanturu super event (Hand of Maya & Battle with the Nightmare)
* Crywolf Event (4 times per day thx Chriss for the config)
* Castle Siege (anyone tested this event?)
* New Map Explorer (common gs only by now)
* News' system (3 news, 3 lines each. Edit \muserver\gameserver\news.ini)
* New skinned gameserves' interface (\muserver\gameserver\skin.bmp). Loading faster and eating less memory.
* New commands! (/skin, /drop, /gmove, /reload, /evo, /pkclear, /pk, etc.)
* 51 Maps (Silent is map 40, the last 6 maps are Illusion' Temples)
* Options to +28 max.
* Golden Invasion message added
* ID req. deleted (no need when quitting from a guild, del char., etc)
* S3: fixed visual bugs in both gameservers
* S3: new class! fully working in both gameservers, test it pls ;)

Some usefull drops for the lazy GM:
/drop 12 36 13 0 1 7 63 (Knight super wings)
/drop 12 37 13 0 1 7 63 (Wizard super wings)
/drop 12 38 13 0 1 7 63 (Elf super wings)
/drop 12 39 13 0 1 7 63 (MG super wings)
/drop 12 40 13 0 1 7 63 (DL super mantle)
/drop 14 11 8 0 0 0 0 (BOK +1)
/drop 14 11 12 0 0 0 0 (BOK +5)

Disclaimer:
Do not spam here, I know more bugs than you, believe me
I'm trying to make this servers files better
Write in english!
If something is not listed here, so is not coded or fixed by now.
I WON'T ADD quest 3. Why? I will make automatic evolution when req. lvl reached
Use /evo (temporal) to make evolution.
GS_CS is not fixed as common gs is. Why? I don't know ^^. I will fix it later
Can't enter Crywolf? LorenDeep? Open port 55903 too and make sure u are running gs_cs, noob
Wanna use another client? just do it, edit \muserver\data\commonserver.cfg with proper serial and version.
I HATE LAZY PEOPLE, JUST READ MY .TXT FILES ^^

pff.. many people.
the guys and girls from Infernogames, Crystalgea, Ragezone, CMT and Chriss team
continue with bet0x, Liselotte, Fenix, Endi, Mirtha Legrand and Chavez from Venezuela.
all of them helped me in one or another way.

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

tungcz
08-11-07, 02:57 AM
Chinh Cha Lucianoaibar đang online để trả lời thắn mác bên RZ kìa ,mọi người có ý kiền gì sang hỏi đi ^^^

demonalone
08-11-07, 02:15 PM
Thế Client chạy = pacth gì nhỉ, ai có link cho em xin.

luckyday
08-11-07, 03:10 PM
cliett 1.04h: ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/MU1_04h_Patch.zip

guitar
08-11-07, 03:52 PM
xin hương dan lam supserver cho ban 1.00.16 s3

trannhudit
08-11-07, 03:58 PM
Cảm ơn đã share lên đây mình đang lấy về để test thử hy vọng có nhiều cái hay trong phiên bản này

thientruongdx
08-11-07, 07:19 PM
xin hương dan lam supserver cho ban 1.00.16 s3

Đã có hướng dẫn làm subserver cho bản này bạn vào Kho lưu trữ tìm nhé

demonalone
08-11-07, 09:00 PM
Bản này tui có làm rùi, Cái Client Full nó hem có cho download nữa. Ai có thì Posst lên nha. Xài Pacth ko move được.

guitar
08-11-07, 09:44 PM
nếu chỉnh ngày tháng trở về trước như các năm 2002 2203 2204 khi chạy Gameserver CS không báo lỗi còn để năm 2008 chạy gameserver cs lại báo lỗi, xin các bạn hướng dẫn chỉnh ngày tháng năm cho gameserver cs..

Be Huy
08-11-07, 10:55 PM
nếu chỉnh ngày tháng trở về trước như các năm 2002 2203 2204 khi chạy Gameserver CS không báo lỗi còn để năm 2008 chạy gameserver cs lại báo lỗi, xin các bạn hướng dẫn chỉnh ngày tháng năm cho gameserver cs..

-Lỗi thời gian công thành :
-Vào Enterprise Manager =>DB MuOnline => Table =>
click phai MuCastle_DATA => Open Table => Return On Rows
Sửa lại thời gian 2 table cho phù hợp :
SIEGE_START_DATE : Thời gian bắt đầu .
SIEGE_END_DATE : Thời gian kết thúc .

Chúc bạn thành công !!!

guitar
09-11-07, 01:29 PM
cám ơn bạn nhiều lắm!
tui dùng client 1.04 dùng pach của eddy chay rất tốt, có điều sao khi vào client vẫn chưa việt hóa hết đươc, vẫn thấy dòng chữ tàu chạy phía dưới, xin mọi người chỉ dùm..
Đọc bài subserver bên kho lưu trữ tui làm thêm 1 subserver thì được rồi chạy rất tốt , nhưng bây giờ muốn thêm vài subserver nữa có được không? cần config thêm những cổng nào? anh em hảo tâm xin chỉ tiếp em nó đang còn học hỏi nhiều lắm!!!! cám ơn cám ơn.....

Be Huy
09-11-07, 01:41 PM
1-Tải file này về bỏ vào client bạn nhé
2-Cấu hính máy mạnh thì làm sao cũng được...đổi port lại thôi...

eddy
09-11-07, 01:47 PM
Hi hi ! Eddy mới việt hóa cái Text.bmd thui bạn à !!!
Vốn ngôn ngữ Hàn rất kém - cùng thời gian ít nên chưa thể làm full Việt hóa đc bạn à !!!

Để eddy xem trong Team có anh nào rảnh nhờ việt hóa dùm các bạn nha !!!

Mong các bạn ủng hộ [2k7] Dev của chúng tớ !!!

luckyday
09-11-07, 01:50 PM
Trước mắt có thể dùng bản English thay thế cho tiếng Hàn

guitar
09-11-07, 03:37 PM
cụ thể cần mở cổng nào nữa để thêm vài subserver nữa
bên box lưu trữ có hướng dẫn mở 55901 55903 55905....
0
0 0 1 SyourIP 55901
1 0 1 SyourIP 55905
2 0 0 SyourIP 55903

[GameServerInfo]
ServerName = MuOnlineCS
ServerCode = 2
GS_UDP_Port = 60010
ConnectMemberLoad = 0
NonPK = 0
PkLimitFree = 0

[GameServerInfo]
ServerName = MuOnline
ServerCode = 1
GS_UDP_Port = 60005
ConnectMemberLoad = 0
NonPK = 0
PkLimitFree = 1

[Server0]
Sub0=yourIP:55901
Sub1=
Sub2=
Sub3=
Sub4=
Sub5=

[Server1]
Sub0=yourIP:55905
Sub1=
Sub2=
Sub3=
Sub4=
Sub5=

[Server2]
Sub0=
Sub1=
Sub2=
Sub3=
Sub4=
Sub5=
Tui đang thích mở nhiều cổng xem máy mình có chạy nổi không? Nêu EDDY có thể hướng dẫn chi tiết cụ thể mở 5 subserver thì tốt quá!!!!!
Nói thiệt máy tui cũng mạnh dữ lắm....

tungcz
09-11-07, 04:18 PM
Về Ngôn ngữ chẳng cần gì phải dịch, các bạn laod cái Client của một SrrverMuonline nào đó tươngw đương phiên bản ,ví dụ MuFPT MuViet,Mupt,Musaigon ,là những mu đã được Viẹt Hóa gần như 100% ,các bạn vô data\local tim cai file TEXT.BMD copy đè lên file Text.bmd của client mình đang dùng ,vậy là bạn có Việt hóa như những Mu kia,trên đây làm gì có ai dịch được tiếng Hàn Quốc ^^.Riêng tôi thích dùng tiếng Angle hơn vì tên Item đã quá quen rồi mà đọc tên Item tiếng Việt nó buồn cười làm sao ý
Thân Ái : Thanh Tùng

Be Huy
09-11-07, 04:49 PM
Về Ngôn ngữ chẳng cần gì phải dịch, các bạn laod cái Client của một SrrverMuonline nào đó tươngw đương phiên bản ,ví dụ MuFPT MuViet,Mupt,Musaigon ,là những mu đã được Viẹt Hóa gần như 100% ,các bạn vô data\local tim cai file TEXT.BMD copy đè lên file Text.bmd của client mình đang dùng ,vậy là bạn có Việt hóa như những Mu kia,trên đây làm gì có ai dịch được tiếng Hàn Quốc ^^.Riêng tôi thích dùng tiếng Angle hơn vì tên Item đã quá quen rồi mà đọc tên Item tiếng Việt nó buồn cười làm sao ý

-Ko dễ ăn như bạn nói đâu , bạn thử xem games được ko ,mỗi phiên bản khác nhau số dòng khác nhau , nhiều hơn hay ít hơn sẽ phát sinh lỗi tứa lưa...cách tốt nhất là load cả 2 file lên (cả của fpt và của new client = tools đọc TEXT.BMD)..sau đó copy từng dòng qua (được một mớ dịch sẵng của Fpt => khỏi mất công)...dòng nào file của Fpt ko có thì ta ghi là text 1, rồi text 2.v..v..nói chung muốn ghi gì cũng được , chủ yếu là dẽ tìm và thuận lợi...sau đó vào games có thể sẽ bắt gặp những từ này và bạn dễ dịch hơn thay vì dịch tiếng Hàn.

Be Huy
09-11-07, 04:54 PM
@guitar : xem port nào chưa sử dụng thì lấy sài đại đi ^^...+ thêm đơn vị cho các port củ thử xem muốn trùng cũng hơi khó ^^ ...Tạo sub chi cho nặng...vip con trong Sub ko phải hơn sao...

guitar
09-11-07, 04:58 PM
với bản này thì công thành chiến như thế nào vậy các bác, có giống như 1.0N không? có thể config 1 người không?

o0nvt0o
09-11-07, 05:05 PM
chài mấy file trong local mình dịch cũng kha khá rồi,có điều tốn thời gian quá nên kô rãnh làm tiếp!mai mốt mình share lên!cũng được gần 50% tiếng việt!riêng file lam nhiện vụ diag...gì gì đó mình dịch đại thôi,nhiều wa1 kô hiểu nỗi!còn mấy dòng làm quest 3rd thì mình thua!tiếng tàu ỏ TBN dịch kô đc!

quan_1986
09-11-07, 09:36 PM
@ Luckyday : Vào 2k7 chưa khao à nha ?................................. Phải 1 chầu để rữa chức chứ ?

anhBuiDoi
10-11-07, 08:40 AM
dùng cleint nào vậy
.........................

LOC9493
10-11-07, 11:03 AM
Sao em không dơwn dc sever.....
No found file

hoangthi
10-11-07, 11:56 PM
ai có Clien full share em với được không?Em không biết down Client nào về rồi Patch

tungcz
11-11-07, 01:26 AM
sang bên RZ tìm vào các bài Release 37.38 nếu dầu trang links die chiu khó cuộn xuống dưới chut thế nào cũng có người post lại links khác
ví dụ như links này 100% còn sống
Client Full 1.04h

napoleon
11-11-07, 07:04 AM
ai share cho tui file main với

eddy
11-11-07, 12:32 PM
Main 1.04h và client pacht 1.04h ( có cả bản Client full 1.04h) bạn có thể tìm thấy links down trong server ...

Links do lucianoaibar up...

eddy
11-11-07, 12:36 PM

Client của các MU đó cũng dịch mà ra chứ ở đâu mà có hên thế :))

Mà lỡ copy cái Text vào thì cái main nó báo lỗi sai lạc files thì...

Đúng là chúng ta , những người chơi MU từ thời đầu tiên của nó tại VN thì thix tiếng Anh hơn , nhưng thời nay giới teen thích việt hoá hơn ... Và cần gì vốn tiếng hàn ... Cứ nhắm đại rùi dịch theo các bản cũ , sau này có eng rùi dịch lại chẳng seo cả nhá !!!! :))

danielt
11-11-07, 12:57 PM
hahaha lau lau khong vo day van the chang co gi moi toan lay cua RZ dem wa roi....... quang lựu đạn !.. chan may ba nay wa nhãm
tieng viet ha? de thoi google.com xong languger chinh hoac dem text cua mu viet nam va mu han dem so sanh roi doi ten, chu ai ma ngau den noi dich tieng han wa tieng viet, bac eddy ngau wa tu dich ha? ghe ghe bai phuc hahahaha
luc trươc minh lam mu eddy con di hoi lung tung trong dien dan hehe bay gio len super mod ghe wa hong biet co fai la tai can thuc su kg nhi?
lam on dung che bai ngươi khac hay nhin lai minh trươc khi noi he ok?
brb have a nice day
Mr.Daniel

tungsony
12-11-07, 08:04 AM
hahaha lau lau khong vo day van the chang co gi moi toan lay cua RZ dem wa roi....... quang lựu đạn !.. chan may ba nay wa nhãm
tieng viet ha? de thoi google.com xong languger chinh hoac dem text cua mu viet nam va mu han dem so sanh roi doi ten, chu ai ma ngau den noi dich tieng han wa tieng viet, bac eddy ngau wa tu dich ha? ghe ghe bai phuc hahahaha
luc trươc minh lam mu eddy con di hoi lung tung trong dien dan hehe bay gio len super mod ghe wa hong biet co fai la tai can thuc su kg nhi?
lam on dung che bai ngươi khac hay nhin lai minh trươc khi noi he ok?
brb have a nice day
Mr.Daniel
Mày ngu thế! bây giờ thiều gì soft dịch tiếng Hàn qua tiếng Anh, rồi lại từ tiếng Anh dịch qua tiếng việt, đã ngu thì đừng sủa bậy, người ta cười cho vỡ mũi

huyhaf
12-11-07, 02:20 PM
Có soft nhưng dịch ko đầy đủ đâu bạn, sai nhiều lắm.Eddy nói ở đây là dịch theo cảm tính chứ không phải từ Hàn sang Việt đâu bạn !
Eddy có tài không mình không cần biết, chỉ biết là eddy nhiệt tình với mọi người và diễn đàn là dc rồi !
Mong 4rum ngày 1 phát triển !

chipxinh
21-12-07, 09:14 AM
cho em xin Code của tất cả đồ full luôn nhen.

eddy
21-12-07, 12:43 PM
^^ ... ngày xưa mình ko biết thì hỏi ... giờ mình biết thì giúp đỡ người khác ... tài cán thật sự hay ko ko quan trọng ... quan trọng là có đóng góp cho diễn đàn ...:D

LÂM_TÂM_NHƯ
22-12-07, 09:10 AM
sao mình ko thấy server đâu hết vậy

mit_10a7
29-02-08, 09:57 AM
:)...về lại trang 1 nhá bạn !!!!!!!!!!!!!!

Eddy !.......... You........And me.............! = 1 :D