PDA

View Full Version : [TLBB] làm thế nào kiểm tra item bị khóa

hungg
10-05-15, 09:43 PM
Như tiêu đề biết bác nào biết về hàm này hay script check 1 item bị khóa hay không giúp em với

Sói Đẹp Trai
10-05-15, 10:06 PM
Ý bạn là cái item cố định hay không à. Nếu đúng thì nó là cái lệnh LuaFnIsItemLocked(sceneId,selfId,POS)

hungg
10-05-15, 10:21 PM
Ý bạn là cái item cố định hay không à. Nếu đúng thì nó là cái lệnh LuaFnGetItemBindStatus(sceneId,selfId,Item_Pos)

Không cái đó mình biết , ý mình hỏi là hàm check 1 item có khóa bằng mk cấp 2 không đó , có khóa định hay không

Sói Đẹp Trai
10-05-15, 10:26 PM
Mình đã edit lại bài nhé. Bạn kiểm tra lại xem đã đúng yêu cầu của bạn chưa

hungg
10-05-15, 10:33 PM
Mình đã edit lại bài nhé. Bạn kiểm tra lại xem đã đúng yêu cầu của bạn chưa

Thank mod đang mò mẫm vào client tìm ngược thì mod trả lời , để mình test . Cái này ló liên quan đến 1 loạt bug các server hiện nay test xong mình sẽ nói rõ lý do

songtu
11-05-15, 10:31 PM
Thank mod đang mò mẫm vào client tìm ngược thì mod trả lời , để mình test . Cái này ló liên quan đến 1 loạt bug các server hiện nay test xong mình sẽ nói rõ lý do

Hóng quá !! .................................................. ........................................

hungg
11-05-15, 10:58 PM
Hóng quá !! .................................................. ........................................

chưa thành công , ko biết quy dịnh giá tri 0, 1.~=-1 cái nào là khóa , thử cả ko thành công omg, mong sự giúp đỡ

shinno
11-05-15, 11:01 PM
chưa thành công , ko biết quy dịnh giá tri 0, 1.~=-1 cái nào là khóa , thử cả ko thành công omg, mong sự giúp đỡ

kiểm tra cái lệnh đặc xá hả............

songtu
12-05-15, 12:47 AM

bạn thử như thế nào ? ở đâu, dùng hàm nào ?? nói rõ thì mới giúp đc ban/:)

s2bac95
12-05-15, 03:18 AM
nó có tất cả trong t_iteminfo nhá nhá :D

hungg
12-05-15, 01:38 PM
nó có tất cả trong t_iteminfo nhá nhá :D
LuaFnIsItemLocked(sceneId,selfId,POS)

chẳng hạn LuaFnIsItemLocked(sceneId,selfId,1) == ? để kiểm tra vị trí item nằm ô số 1 bị khóa
thử 1 số giá trị ko có tác dụng , ý mình hỏi cái này . Hay nó còn 1 hàn nào khác để kiểm tra

Sói Đẹp Trai
12-05-15, 02:18 PM
Trong tay nải các ô đánh số từ 0 lên bạn nhé.

hungg
12-05-15, 04:45 PM
Trong tay nải các ô đánh số từ 0 lên bạn nhé.

cái này mình biết tù 0-29 tay nải , đây mình đang lấy vd là kiểm tra item nằm trong ô 1 nhưng ko thấy nó có hiệu quả, vì thế mới hỏi
LuaFnIsItemLocked(sceneId,selfId,1) == ?? là item bị khóa
mình thử các giá trị ==1, ~=-1 và 1 giá trị khác ko đc

Sói Đẹp Trai
12-05-15, 05:23 PM
Bạn dùng script ghi ra cả cái câu lệnh đó nó sẽ trả ra giá trị ngay

hungg
13-05-15, 01:36 AM
Bạn dùng script ghi ra cả cái câu lệnh đó nó sẽ trả ra giá trị ngay

Mình đã test cả hai đều trả về giá trị =0
Một số bạn thắc mắc sao mình hỏi vấn đề này vì liên quan đến rất nhiều bug các sever bây h . hàm xóa item ko xóa đc item bị khóa pass 2 , vì các sever mod nên đổi item rất nhiều script chỉ check item nếu khi đổi hoặc liên quan đến Item khóa pass 2 , item mới vẫn đc tạo mà item cũ ko bị xóa đi

Sói Đẹp Trai
13-05-15, 09:52 AM
Thử lệnh LuaFnEraseItem xem sao. Del item by pos

--- Chế độ gộp bài viết ---

Mà hình như các scr nó đều check item bị khóa thì ko cho thao tác nên chắc cũng có nguyên nhân

vocweb
13-05-15, 02:29 PM
Nhớ là có cái hàm kiểm tra xem xóa được hay không mà ta!!!
Chỉ cần xài hàm này, nhận giá trị trả về. Kiểm tra giá trị đó là xong.

Cái hàm kia nhiều khi nó liên quan đến trạng thái: đang khóa, đang mở khóa,... đoán vậy, không biết chắc.