PDA

View Full Version : DÀnh Cho NhỮng Ai ThÍch Mod VÀ Add ĐỒ

hansik
23-10-07, 08:34 AM
phần này tui kiếm dc trên ragezone tham khảo và đã làm dc nên gửi cho mọi người, chỉ đường link thôi, ko có điều kiện để up với lại bên Ragezone nói rõ hơn, mấy bác thích thì vào tham khảo nha( tool cần thiết để dễ mod là Navicat và L2edit cái này chắc ai cũng có dzồi) và đây là đường link
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
à xin nói thêm là nếu bạn đang xài bản nào thì chọn đồ cần add của phinê bản đó, ko thể lấy đồ của Inluder mà add vào C5 nha, đọc kỹ trước khi làm) tui nói tạm tới đây thôi, có gì ko hiểu cứ hỏi tui giúp dc sẽ giúp. tui cũng còn nood lắm ihihih
chẳng hạn như weapon cho C5 này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
LINK DOWN Navicat

khoinguyen
10-11-07, 07:07 AM
Bạn có thể cho mình bài hướng dẫn cụ thể về Navicat không?

hansik
12-11-07, 05:18 PM
bạn cài đặt xong thì chạy nó, ở cửa sổ bên phải thì bạn mở nó lên click phải vào nó chọn Open nó sẽ kết nối với SQL muốn add đồ thì khi kết nối xong trên cây thư mục bên phải nó sẽ hiện ra thêm mấy cái nữa giao diện nó y như Explore vậy đó bạn click phải vào dbjl2 rồi chọn import SQL sau đó chọn file SQL ở nơi chứa đồ mà bạn muốn add vào (cái file đồ bạn muốn add thì nó có mấy file lận nhưng bạn phải chọn đúng file SQL) nhớ là chọn nơi add vào là Weapon hay Armor nha, sau đó chép đè thêm mấy file nữa trong cái Client ấy, (mình ko nhớ nữa để về coi lại sau đó post hình đầy đủ cho, giờ tạm lưu trên này đã)

hansik
13-11-07, 02:32 PM
Đây là cách add đồ nè.
ĐẦU TIÊN SAU KHI CÀI NAVICAT CHẠY NÓ GIAO DIỆN CỦA NÓ NHƯ THẾ NÀY

SAU ĐÓ BẮT ĐẦU CONNECT.

SAU KHI KẾT NỐI XONG THÌ NÓ NHƯ THẾ NÀY, GIAO DIỆN GIỐNG NHƯ EXPLORER, KHUNG BÊN PHẢI LÀ TOÀN BỘ NHỮNG THÔNG TIN CẦN THIẾT

KHI MUỐN ADD ĐỒ THÌ LÀM NHƯ THẾ NÀY.

CỬA SỔ HIỆN RA THÌ TA CHỈ THẤY CÓ 1 FILE LÀ ĐỊNH DẠNG SQL, SAU ĐÓ CÁC BƯỚC CÒN LẠI THÌ MẤY PÁC TỰ LÀM NHA, NHỚ LÀ BIẾT MÌNH ADD MÓN ĐỒ NÀO NHA, WEAPON HAY ARMOR THÌ CHỌN NƠI ĐỂ LƯU NÓ

SAU ĐÓ THÌ LÀM MẤY CÔNG VIỆC LÀ CHÉP CÁC FILE CÒN LẠI MÀ CÁC PAC DOWN VỀ, THƯỜNG LÀ CHÉP VÀO SERVER VA CLIENT TÙY VÀO TỪNG MÓN ĐỒ MÀ CÁC PAC DOWN VỀ TRÊN MANG NÓ CÓ NHIỀU FILE HAY KO THÔI, ĐÂY LÀ HÌNH ẢNH CÁC FILE TRONG 1 MÓN ĐỒ MÀ MÌNH DOWN VỀ.

CÒN ĐÂY LÀ TABLE WEAPON MÀ MÌNH MỞ NÓ RA CÁC BẠN SO NÓ VỚI FILE SQL CỦA TỪNG MÓN ĐỒ THỬ XEM, CÁC Ô TRONG TABLE WEAPON TRÙNG VỚI TỪNG KHOẢNG CÁCH TRONG FILE SQL, NẾU CÁC FILE NÀO KO NHẬP VÀO ĐƯỢC THÌ COI LẠI CÁC KHOẢNG CÁCH TRONG FILE SQL ẤY,

NHỚ LÀ SAU KHI ADD ĐỒ THÌ PHẢI CHÉP CÁC FILE CÒN LẠI VÀO CLIENT VÀ SERVER NHA, NẾU KO THÌ LOGIN VÀO NÓ KO HIỆN RA ĐÂU. VÀ ĐỪNG BAO GIỜ ĐEM CÁC FILE CỦA CÁC BẢN KHÁC NHAU MÀ ADD VÀO NHA. ( CÒN NẾU SAU NÀY RÀNH RỒI THÌ CÁC BÁC CÓ THỂ TỰ ĐỔI VÀ ADD DC ĐẤY, TUI CHẮC NHƯ THẾ VÌ TUI ĐÃ LÀM RỒI CỤ THỂ LÀ ĐỒ CỦA BẢN INLUDER TUI ADD VÀO BẢN C5, CÁC BẠN CỨ ĐỂ Ý FILE SQL CỦA NÓ VÀ SO VỚI CÁC TABLE CỦA SERVER MÌNH THÌ SẼ HIỂU THÔI) ĐÂY LÀ NHỮNG GÌ TUI BIẾT VÀ ĐÃ LÀM, NHỮNG AI CÓ CÁCH HAY HƠN THÌ CHỈ CHO MỌI NGƯỜI NHA.
GOODLUCK