PDA

View Full Version : [JX] Hỏi về việt hoá server

sunhide
06-05-15, 10:59 AM
Chào mọi người mình mới tìm hiểu về server jx và đang tìm hiểu về việt hoá server mình dùng server no font nhưng thấy bên trong toàn chữ như kiểu này: øÍæ¼ÒÀÛ¼Ó¾­Ñé½Å±¾[ºöÂԵȼ¶ÏÞÖÆ mình muốn hỏi làm thế nào để chuyển nó thành chữ trung quốc được không? cảm ơn mọi người ạ

bthhhz
06-05-15, 11:01 AM
Chào mọi người mình mới tìm hiểu về server jx và đang tìm hiểu về việt hoá server mình dùng server no font nhưng thấy bên trong toàn chữ như kiểu này: øÍæ¼ÒÀÛ¼Ó¾­Ñé½Å±¾[ºöÂԵȼ¶ÏÞÖÆ mình muốn hỏi làm thế nào để chuyển nó thành chữ trung quốc được không? cảm ơn mọi người ạ

vậy bác dùng luôn bản của Evibaby1 share gốc đầu tiên luôn đi bác .

vipbk
06-05-15, 12:04 PM
Theo mình được biết thì có 2 cách:

1. Dùng tool chuyển đổi từ no font (như bạn post) sang có font (chữ TQ) và ngược lại, xem 1 số topic sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

2. Dùng notepad++ theo các bước sau:
- Mở 1 file txt mới, chọn như hình 1 ở dưới.
- Paste đoạn chữ no font cần chuyển đổi vào rồi chọn như hình 2.
- Đoạn chữ đã được convert như ở hình 3.

sunhide
06-05-15, 01:39 PM
ok thank các bạn nhiều ạ :)) ......................

chicken1
06-05-15, 03:23 PM
Thánh sun k làm mu nữa à
Thật tiếc cho Mu vắng nhân tài sang đây làm gà

sunhide
06-05-15, 08:45 PM
Thánh sun k làm mu nữa à
Thật tiếc cho Mu vắng nhân tài sang đây làm gà

mình mượn nick của noá thôi bạn ạ. mà noá cũng thôi mu rồi :D