PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Khi mở bản đồ thế giới .!

dammetlbb
06-05-15, 09:32 AM
Mình co down sever cua ban Makute7413 về chạy thử

Khi mở bản đồ thế giới thì gặp phải lỗi này

Mong mọi người cho mình xin đường dẫn và cách chỉnh sửa .!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

dammetlbb
06-05-15, 06:24 PM
ai giup voi.......................

0939234464
06-05-15, 07:12 PM
Do client không tương thích với sever đó bạn, dùng cái client của ông makute thì sẽ mở được map trong game thôi.

dammetlbb
06-05-15, 08:38 PM
Do client không tương thích với sever đó bạn, dùng cái client của ông makute thì sẽ mở được map trong game thôi.

Minh down server va client của bạn ấy trên diễn đàn mà.có dùng client khac đâu.

makute7413
06-05-15, 10:10 PM
Lỗi này mình cũng chưa fix được :)

dammetlbb
07-05-15, 01:06 AM
Lỗi này mình cũng chưa fix được :)

nhân tiện bạn makute7413 cho mình hỏi sever của bạn bỏ ẩn phần Tu luyện đi mình muốn mở lại thì làm như thế nào vậy.

makute7413
07-05-15, 01:10 AM
Dùng lại npc tu luyện cũ, dùng lại file SeflEquip.lua của bản gần nhất còn tu luyện là được.

dammetlbb
07-05-15, 01:31 AM
Dùng lại npc tu luyện cũ, dùng lại file SeflEquip.lua của bản gần nhất còn tu luyện là được.

ý mình muốn hỏi là phần tu luyện ở giao diện nhân vật. Mà mình tìm mãi k thấy file SeflEquip.lua đâu cả :(

makute7413
07-05-15, 05:39 AM
ý mình muốn hỏi là phần tu luyện ở giao diện nhân vật. Mà mình tìm mãi k thấy file SeflEquip.lua đâu cả :(

SeflEquip.lua ở Interface.axp đó bạn
Nó chính là cái khung chỉ số ở nhân vật.

dqv2212
12-05-15, 08:38 AM
Mình co down sever cua ban Makute7413 về chạy thử

Khi mở bản đồ thế giới thì gặp phải lỗi này

Mong mọi người cho mình xin đường dẫn và cách chỉnh sửa .!

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mạo muội góp ý là nó ko tìm thấy file 10.imageset.xml mà.
1 là bỏ dẫn tới file đó trong Schema/WoWLookSkill ( gì gì đó) 2 là tìm file đó ở client khác add vô. Khuyến khích bỏ trong WoW

dammetlbb
14-05-15, 09:53 PM
Mạo muội góp ý là nó ko tìm thấy file 10.imageset.xml mà.
1 là bỏ dẫn tới file đó trong Schema/WoWLookSkill ( gì gì đó) 2 là tìm file đó ở client khác add vô. Khuyến khích bỏ trong WoW

mình đã làm theo cách của bạn copy hẳn Interface.axp của Client cùng bản mở đc bàn đồ thế giới qua . Nhưng vẫn bị lỗi như trên bạn ạ :((

dqv2212
18-05-15, 03:19 PM
mình đã làm theo cách của bạn copy hẳn Interface.axp của Client cùng bản mở đc bàn đồ thế giới qua . Nhưng vẫn bị lỗi như trên bạn ạ :((
Vậy bạn tìm file ảnh 10.tga hoặc.jpg hoặc gì gì đó trong client xem có ko. Nó báo sao thì mình đi fix như thế thôi.
Lỗi của bạn nó báo là ko thấy file có tên 10 trong thư mục nào của client cả. Cần xem cho kỹ nhé.

dammetlbb
19-05-15, 10:23 AM
Vậy bạn tìm file ảnh 10.tga hoặc.jpg hoặc gì gì đó trong client xem có ko. Nó báo sao thì mình đi fix như thế thôi.
Lỗi của bạn nó báo là ko thấy file có tên 10 trong thư mục nào của client cả. Cần xem cho kỹ nhé.

Cảm ơn bạn mình đã tìm đc ra nó nằm ở file SceneDefineEx.txt :))