PDA

View Full Version : [Ý tưởng] Dùng Apache cài server Au

levantai
20-10-07, 12:27 AM
Mình mới down server và Client Au về rùi đọc hướng dẫn cài thấy hướng dẫn cài server rắc rối quá.

Nên tiện đang tập làm forum VBB mình dùng luôn soft Apache để import các file SQL và chạy web php luôn.

Mình thấy dùng Apache nhanh mà dễ hơn nhiều so với dùng quá nhiều soft: SQL, SQLyog, PHP, SQL center..rùi cài IIS mất rất nhiều time.

Ko biết ý các bác thế nào ?? xin cho ý kiến, nếu thấy hay mình sẽ post bài hướng dẫn.
:feel_good:

heroes1412
20-10-07, 07:16 AM
Đúng là có thể cài AU = Apache thật, lại còn đơn giản hơn cách "truyền thống"
Nhưng theo tui nghĩ thì cài bằng PHP-EASY còn nhanh và gọn hơn

tentenct
20-10-07, 08:10 AM
hix apache thì cài được điều này nếu ai thường vào forum thì biết thôi
pác góp ý tưởng hơi muộn hix

reieva
20-10-07, 07:00 PM
chuyện này ai chả biết, bác này post lên chi dzây.

levantai
20-10-07, 10:01 PM
ah, tui chỉ muốn những người mới bắt đầu cài server Au off như tui làm nhanh hơn thui mà, ko phải cài MySQL, QLyog, IIS...

hongtu05
21-10-07, 10:33 AM
chời ơi cái này mình biết từ lúc mới test audition rồi
thế mà bác lại bảo là ý tưởng :D:D
sory nha hổng có ý cười chê bác đâu

mufaga
11-11-07, 10:09 AM
cái mì tui cũng bít lâu rùi làm xong chơi được rùi nhưng lỗi phần mua đồ,lên dây hỏi thì bảo cài như cũ thê' là lại mysql,sqlyog cho khỏ đỡ rack việc

KieuTuan91
18-11-07, 12:45 PM
Cái này đầu tiên mình cũng post video hướng dẫn rội

napoleon
18-11-07, 09:20 PM
Mình mới down server và Client Au về rùi đọc hướng dẫn cài thấy hướng dẫn cài server rắc rối quá.

Nên tiện đang tập làm forum VBB mình dùng luôn soft Apache để import các file SQL và chạy web php luôn.

Mình thấy dùng Apache nhanh mà dễ hơn nhiều so với dùng quá nhiều soft: SQL, SQLyog, PHP, SQL center..rùi cài IIS mất rất nhiều time.

Ko biết ý các bác thế nào ?? xin cho ý kiến, nếu thấy hay mình sẽ post bài hướng dẫn.
Dùng Appserver là nhanh nhất dẻ quản lý