PDA

View Full Version : Lại bị lỗi GameGuard !

chancaidoi
15-10-07, 12:06 PM
Mình đã down toàn bộ file bên Download Center về và cài đặt như hướng dẫn :
Sửa file host, 2 file.properties trong Server, l2.ini, chép đè thư mục system của datinh, copy nProtect vào WWW nhưng vẫn bị lỗi GG ức chế đó.

The GameGuard update was canceled. Please check your network connection and firewall.
sau đó là alert này:

There was a problem when running GameGuard. ErrorCode=610

Mình dùng EasyPHP-1.8 và Xampp 1.5.5 chú không cài Apache và mySQL nhưng mình nghĩ không sao vì khi chạy 2 file batch trong thư mục server (2 file start đó ) thì đã chạy đến tên server và port 777 mà không gặp lỗi nào (Trừ thông báo Telnet is temporary dissable - Do mình đã xóa telnet :beauty: )

Mình dùng ethernet của VMware Workstation chứ không chạy = adapter thật của main nên IP là của VMware Adapter. Như vậy có vấn đề gì không ?

Mong sớm nhận đươc sự giúp đỡ của các bạn !

kenisen
15-10-07, 02:56 PM
Bạn có ở TPHCM không? Có j mình cùng trao đổi.Nếu ở TP thì Q mấy?

hansik
15-10-07, 03:36 PM
theo tui thì nếu ai mà gặp lỗi GG thì hãy, copy cai thang nProtect này vào www của AppServ, và ra kiem tra <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoạt động thì okey
kế đó là vô delete ******* system trong client vừa setup, sau đó setup lại lineage chọn repair á cho nó nhanh để tạo 1 cái sysstem mới và copy cái patch của datinh vào, edit lại cái l2.ini như datinh đã hướng dẫn, dzậy là xong, kàka2

bạn làm theo cách này thử xem......tui làm theo cách này được nè.

chancaidoi
18-10-07, 10:18 PM
Nguyên văn bởi chautam View Post
theo tui thì nếu ai mà gặp lỗi GG thì hãy, copy cai thang nProtect này vào www của AppServ, và ra kiem tra <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoạt động thì okey
kế đó là vô delete ******* system trong client vừa setup, sau đó setup lại lineage chọn repair á cho nó nhanh để tạo 1 cái sysstem mới và copy cái patch của datinh vào, edit lại cái l2.ini như datinh đã hướng dẫn, dzậy là xong, kàka2

Mình không hiểu "hoạt động" ở đây là hoạt động như thế nào? Cái gì hoạt động? Mình chạy link <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> thì thấy nó liệt kê thư mục GameGuard thôi chứ có gì nữa đâu !

P/S: Mình ở Đà Nẵng. Muốn kiếm một người giúp đỡ mà khó quá :pudency:

hansik
19-10-07, 11:07 AM
vậy là dc rồi, ko cần nhiều, nó đã liệt kê dc thì ok rồi, jờ bác chỉ làm các bước sau như ở trên là dc. GOOG LUCK!!!!

chancaidoi
22-10-07, 01:10 AM
Mình đã làm đúng như thế mà vẫn không được mới buồn chứ. Đau thật !

chancaidoi
22-10-07, 09:03 PM
Mình đã cài lại WIN và install lai game, chạy được rồi mấy bác ơi. Mừng quá !

hansik
23-10-07, 08:01 AM
Chúc mừng bác nha, vào spam tí mod đừng chém nha.....tại box mình vắng quá, phải có bình lựng mới xôm tụ hihiiihi

kaiba9188us
29-10-07, 01:34 PM
hixxhix ! mình cung bi loi y trang ! ko lẽ mình cũng cài lai win hix !mình dang sài win vista ko biết có bị ảnh hưởng gì ko ! mình làm lại theo cách bạn hansik nói cũng ko được ! còn cách nào khác ko bạn ! ko biết mình cài lại win nó có bị nữa ko ! nhưng lười cài lại quá

dq0511
29-10-07, 05:29 PM
bạn check lại firewall đi bạn, anitvirus+firewall nữa. Kaiba9188us bị và check lại đc rùi đó. Chạy ngon lành lun.

chancaidoi
04-11-07, 07:06 PM
Sau khi cài lại win mình đã thử tắt các service xem cái nào khiến cho GG lỗi. Mình đã phát hiện ra services ảnh hưởng đến việc download GameGuard, đó là DNS Client. Do bình thường máy mình chỉ chạy 6 service thôi cho nhẹ :D.
Nếu bạn nào bị lỗi GG như mình hãy vào services xem thử DNS Cient đã chạy chưa.
( Vào RUN gõ services.msc )
Chúc các bác may mắn !