PDA

View Full Version : [TLBB] Share máy ảo VMWare TLBB CentOS 6.6 cực nhẹ 371MB Full chức năng

Dark.Hades
29-04-15, 08:28 PM
Giới thiệu:
Bản này mình đã hoàn thiện 99% chức năng dành cho các bạn muốn test Server, open này nọ....
Còn 1% là himachi
Do mình mới chuyển nơi ở, chưa ổn định cuộc sống nên thành ra không có thời gian cài đặt, xin thứ lỗi và hẹn các bạn vào phiên bản sau.

Các thư viện đã cài vào máy ảo:
PHP5
Apache2
MySQL
iODBC
....

Đặc điểm của máy ảo:
Hệ điều hành update ngày 20.4.2015
Có sẵn trang quản lí tài khoản qua billing windows: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dung lượng cực nhẹ 371MB
Tốc độ load cực nhanh
Không cá nhân hóa
Set ram vật lí 50MB vẫn chơi ngon lành
File Swap 5~6GB
....

Thông tin máy ảo:
Máy ảo:

root/123456
MySQL:

root/123456

Cuối cùng là link download:

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

makute7413
30-04-15, 06:00 PM
Đang load em nó về, sẽ review sau :D

Dark.Hades
30-04-15, 11:25 PM
Đang load em nó về, sẽ review sau :D
Không biết thanh niên nào bóc tem ta :D
Review phát nào ae

duykhang
01-05-15, 01:33 AM
sẵn tiện cậu cho mình xin yahoo hay fb nhé

danhucdcnag
01-05-15, 06:27 AM
Máy ảo chạy nhanh web đẹp, cho mình xin cái pass mysql ! thanks.

makute7413
01-05-15, 10:42 AM
Máy ảo khởi động nha, mượt mà, duy có truy cập mysql ko được nhanh như XYUbuntu :v
Máy ảo: root/123456
MySQL: root/123456

Dark.Hades
02-05-15, 09:25 AM
Máy ảo khởi động nha, mượt mà, duy có truy cập mysql ko được nhanh như XYUbuntu :v
Máy ảo: root/123456
MySQL: root/123456
Truy cập nhanh ở đây là truy cập vào mysql qua lệnh trên terminal hay là các lệnh của server game thế bác??

makute7413
02-05-15, 09:37 AM
Gameserver, php truy cập rất nhanh. Nhưng WinCSP và Navicat phải chờ khoản 10-15s (Responding)

Dark.Hades
02-05-15, 10:29 AM
Gameserver, php truy cập rất nhanh. Nhưng WinCSP và Navicat phải chờ khoản 10-15s (Responding)
Bạn set ram máy ảo là bn?
Cái này mình test thử trên máy mình thấy kết nối bình thường, nhưng lúc bật game sv chạy thì các connect đến máy ảo cũng bị delay 1-3s, chắc vẫn chưa tối ưu toàn thể để tăng tốc

makute7413
02-05-15, 10:37 AM
1 Gh Ram 2 core xử lý. Nhưng mà có apache với php thế này là đã tốt lắm rồi.

ookurooo
02-05-15, 01:09 PM
thêm hamachi nữa thì ngon

tksssss bác

svtdt
02-05-15, 01:49 PM
cài trên centos thôi, chả có gì hot mà sao mọi ng khen xoắn đuôi lên nhỉ?

danhucdcnag
02-05-15, 01:56 PM
cài trên centos thôi, chả có gì hot mà sao mọi ng khen xoắn đuôi lên nhỉ?

Ganh ăn tức ở nữa rồi! Vậy đã có cái gì hay hơn không mà quẩy đuôi sủa thế!

tului
02-05-15, 04:51 PM
Sv này xài patch và client thế nào zậy thớt ? :D

Kulteam
02-05-15, 05:36 PM
Bạn ơi mình phải dùng Client nào để chơi game vậy ! Còn path nữa !
Thank trc !

Dark.Hades
02-05-15, 07:13 PM
Bạn ơi mình phải dùng Client nào để chơi game vậy ! Còn path nữa !
Thank trc !
Nếu chơi sv trên máy ảo hiện tại thì bạn dùng client sau:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Dark.Hades
02-05-15, 07:19 PM
thêm hamachi nữa thì ngon

tksssss bác
Chăcs đợi lúc mình sắm cái laptop đã, mới ra ngoài sống nên chưa sắm được đủ đồ dùng, mình sẽ hoàn thiện và share vào 1 ngày gần nhất cho mọi người.
Mình không chắc chắn những thứ mình share là tốt nhất nhưng mình chắc chắn nó là những thứ tốt nhất mà mình làm được mình mới share, còn những người chê bai này nọ thì mình chịu thôi, mình không cản được.

Sói Đẹp Trai
02-05-15, 10:36 PM
Lại kiểu ko làm đc đổ thừa rồi chê bai người khác. Những trường hợp này thì ko biết dùng từ nào để nói. Diễn đàn này mà bán hàng hay gì đó liên quan đến tiếp thị thì ko nói. Đằng này là free mọi thứ. Nên ko dùng làm ơn đừng nhấn nút comment.

boybehind90
04-05-15, 05:20 PM
cho mình xin cái hướng dẫn với down về rùi hok bik làm seo

Dark.Hades
04-05-15, 11:01 PM
cho mình xin cái hướng dẫn với down về rùi hok bik làm seo
Đây là máy ảo như các phiên bản XYUbuntu, XUbuntu,... các bạn thường dùng, có cái là bản này mình dùng centos, có cài thêm 1 số tính năng tiện cho newbie sử dụng :)

makute7413
04-05-15, 11:12 PM
Do delay quá lâu trong việc truy cập WinCSP và MySQL tử Navicat nên mình đã lui về dùng XYUbuntu :(

Kulteam
07-05-15, 12:15 PM
Bạn có thể share sever riêng đc k ? Mình k thích cài trên máy ảo cho lắm ! Mình sẽ cài nó trên VPS qua Hamachi ! Chứ mình ngồi quán Net mà tải mấy cái đó xong chắc hết tiền là vừa !
Thank trc !

Dark.Hades
07-05-15, 12:36 PM
Bạn có thể share sever riêng đc k ? Mình k thích cài trên máy ảo cho lắm ! Mình sẽ cài nó trên VPS qua Hamachi ! Chứ mình ngồi quán Net mà tải mấy cái đó xong chắc hết tiền là vừa !
Thank trc !
Server riêng là như thế nào hả bạn?? Mình ko hiểu lắm

Kulteam
09-05-15, 01:06 PM
Server riêng là như thế nào hả bạn?? Mình ko hiểu lắm

Tức là share mỗi sever File+ Thư viện và hướng dẫn cài giống như Bola share bản Tiếu Ngạo giang hồ 3D ý !
Mình k có máy tính nên toàn chơi quán Net nên mình k thích kiểu như này lắm bởi máy tính ở các quán Net nó rất hay đơ bất ngờ nên bạn có thể share nó theo kiểu của Bola đc k ?

Bài của Bola : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

THank trc !

boybehind90
09-05-15, 01:27 PM

Dark.Hades
10-05-15, 01:44 PM
Tức là share mỗi sever File+ Thư viện và hướng dẫn cài giống như Bola share bản Tiếu Ngạo giang hồ 3D ý !
Mình k có máy tính nên toàn chơi quán Net nên mình k thích kiểu như này lắm bởi máy tính ở các quán Net nó rất hay đơ bất ngờ nên bạn có thể share nó theo kiểu của Bola đc k ?

Bài của Bola : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

THank trc !
Như bola và mình thì mình thấy có khác gì nhau, còn bạn muốn tự cài thì xem bài mình đã viết tại đây nhé:

sieunhan01
12-05-15, 02:58 PM
Ai chỉ em cài được không hoặc có hướng dẫn cụ thể hơn gì không ví dụ : cần phải dowload thêm máy ảo với WIN SCP hay Navicat không ? tại em hoàn toàn là newbie ...
Cảm ơn

motminhtao
12-05-15, 04:00 PM
Ai chỉ em cài được không hoặc có hướng dẫn cụ thể hơn gì không ví dụ : cần phải dowload thêm máy ảo với WIN SCP hay Navicat không ? tại em hoàn toàn là newbie ...
Cảm ơn

link đó là máy ảo còn bạn muốn vào được thì tải VMWare 10 về thì mới zo đc.

sieunhan01
12-05-15, 04:29 PM
link đó là máy ảo còn bạn muốn vào được thì tải VMWare 10 về thì mới zo đc.

Chân thành cảm ơn bạn nhé !!!
Mà bạn có thể chì mình cách cài cụ thể làm sao được không ? ví dụ : Dowlad VMware 10 về rồi .rồi sao chỉnh nữa để chạy được sever rồi tạo tài khoản nữa mình chỉ cần 2 bước này thôi .cảm ơn

Kulteam
12-05-15, 04:52 PM
Như bola và mình thì mình thấy có khác gì nhau, còn bạn muốn tự cài thì xem bài mình đã viết tại đây nhé:

Mình tính cài mà thấy phần Billing chạy trên Windown lại k cài nữa ! Cứ tưởng nó hoàn toàn là Linux :(

makute7413
12-05-15, 04:55 PM
Mình tính cài mà thấy phần Billing chạy trên Windown lại k cài nữa ! Cứ tưởng nó hoàn toàn là Linux :(

Billing Win ổn hơn billing linux đó bạn

vhmt1101
12-05-15, 05:05 PM
Bác ơi cho mình hỏi với

Mình sài hệ điều hành Linux centos 6.5 64bit nhưng cài toàn báo lỗi

./ShareMemory: error while loading shared libraries: libodbc.so.1: cannot open shared object file: No such file or directory

Dù đã sài lệnh để tạo file libodbc.so.1

ln -s /usr/lib64/libodbc.so.2.0.0 /usr/lib64/libodbc.so.1

Và kiểm tra thấy file libodbc.so.1 đã tạo ra ở trong usr/lib64 rồi

Nhưng chạy lệnh
./shm start

Vẫn bị báo lỗi

./ShareMemory: error while loading shared libraries: libodbc.so.1: cannot open shared object file: No such file or directory

Linux centos 32bit thì e cài đặt giống hướng dẫn của bác bình thường
Nhưng máy Linux của e 8gh nên muốn cho nó nhận hết RAM nên cài lại 64 bit thì tới 2 thư muc
1 là lib
2 là lib64

Chân thành cám ơn bác!

Dark.Hades
12-05-15, 06:18 PM
Bác ơi cho mình hỏi với

Nhưng chạy lệnh
./shm start

Vẫn bị báo lỗi

Nhưng máy Linux của e 8gh nên muốn cho nó nhận hết RAM nên cài lại 64 bit thì tới 2 thư muc
1 là lib
2 là lib64

Chân thành cám ơn bác!
Bạn symlink thêm sang folder lib thử xem nhé

sieunhan01
12-05-15, 06:44 PM
Bạn Dark Hades ơi bạn chỉ mình với !!!!

vhmt1101
12-05-15, 08:33 PM
Bạn symlink thêm sang folder lib thử xem nhé

thanhluan12a14
12-05-15, 08:47 PM
Giới thiệu:
Bản này mình đã hoàn thiện 99% chức năng dành cho các bạn muốn test Server, open này nọ....
Còn 1% là himachi
Do mình mới chuyển nơi ở, chưa ổn định cuộc sống nên thành ra không có thời gian cài đặt, xin thứ lỗi và hẹn các bạn vào phiên bản sau.

PHP5
Apache2
MySQL
iODBC
....

Đặc điểm của máy ảo:
Có sẵn trang quản lí tài khoản qua billing windows: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Dung lượng cực nhẹ 371MB
Tốc độ load cực nhanh
Không cá nhân hóa
File Swap 5~6GB
....

Thông tin máy ảo:
Máy ảo:

MySQL:

Bạn ơi! Hôm nào bạn viết bài hướng dẫn cài một server thế này mà từng bước được không. Mình rất muốn tìm hiểu và dọc phá. :D
Cám ơn bạn.

Dark.Hades
12-05-15, 10:57 PM
Bạn ơi! Hôm nào bạn viết bài hướng dẫn cài một server thế này mà từng bước được không. Mình rất muốn tìm hiểu và dọc phá. :D
Cám ơn bạn.
Mình có làm hẳn video lâu rồi mà, bạn vào xem đi nhé rồi làm theo.

Bạn Dark Hades ơi bạn chỉ mình với !!!!
Gì thế bạn ơi??

Bạn show lỗi lên đây mình xem

sieunhan01
13-05-15, 10:48 AM
Bạn Dark.Hades ơi !!

Bạn chỉ mình chạy Sever mà bạn cài sẵn được không ? tại mình là newbie dowload về xong không biết cách dùng .cảm ơn

Kulteam
13-05-15, 12:18 PM
Billing Win ổn hơn billing linux đó bạn

Có cách nào để chạy Billing Linux k mod ơi !

Dark.Hades
13-05-15, 03:45 PM
Có cách nào để chạy Billing Linux k mod ơi !
Cách nhiều bạn ạ, cài thêm oracle vào và lấy billing linux nhét vào, config tiếp

Kulteam
13-05-15, 04:01 PM
Cách nhiều bạn ạ, cài thêm oracle vào và lấy billing linux nhét vào, config tiếp

Config cái Billing trên Linux có dễ k bác ! Chắc phải sửa lại IP là đc ak bác ?

btbaotrung90
13-05-15, 06:02 PM
SET ram ảo nhỏ quá mà đè ram swap nhiều quá thì chạy lag giật tung chảo chứ mượt nỗi gì!

Dark.Hades
13-05-15, 08:10 PM
Config cái Billing trên Linux có dễ k bác ! Chắc phải sửa lại IP là đc ak bác ?
Bạn tìm trong release có phần hướng dẫn cài những năm 200x-2010 ấy, có bài nào bảo cài thêm oracle thì bác đọc là đc, dùng máy ảo mình share rồi cài thêm vào là đc

luong_101
16-05-15, 10:12 AM
Giới thiệu:
Còn 1% là himachi

PHP5
Apache2
MySQL
iODBC
....

Đặc điểm của máy ảo:
Dung lượng cực nhẹ 371MB
Tốc độ load cực nhanh
Không cá nhân hóa
File Swap 5~6GB
....

Thông tin máy ảo:
Máy ảo:

MySQL:

làm sao để config lại ip vậy a, e chạy thành công rồi mà k ping được ip 192.168.1.3, gõ lệnh ifconfig thì chỉ có loopback 127.0.0.1 thôi à hic

Dark.Hades
16-05-15, 12:54 PM
làm sao để config lại ip vậy a, e chạy thành công rồi mà k ping được ip 192.168.1.3, gõ lệnh ifconfig thì chỉ có loopback 127.0.0.1 thôi à hic
Máy bạn dùng lớp IP nào?192.168.???.???
nếu config lại ip tĩnh cho máy ảo thì vào

mrlangkhach
29-05-15, 01:22 PM
Client kiếm ở đâu bác ơi. Em là newb :((

makute7413
29-05-15, 06:17 PM
ở đây share cái máy ảo để chạy server thôi bạn ơi

Dark.Hades
07-06-15, 03:44 PM
Client kiếm ở đâu bác ơi. Em là newb :((
Nếu bạn chơi server đang đặt trong máy ảo thì dùng client 2.9x nhé

Ftiuhoang
17-06-15, 11:41 AM
mấy anh ơi em hỏi cái dc ko?

em mở cho cả tiệm nét chơi từ 6h đến 5h chiều là off rồi
nhưng em đã làm server xong hoàn thiện hết rồi và chạy bản Centos 6.6 này luôn và vào game rất mượt
nhưng khi mở web lên bấm là 192.168.1.3 thì vào dc trang web nhưng bấm cái IP wan của mình thì ko ra gì cả
em muốn hỏi thay IP 192.168.1.3 thành IP wan thì phải làm sao ạ..và em dùng phần mềm noip để làm web nên nó đi theo ip wan em làm hoài ko biết cách sửa mong giúp đỡ

Dark.Hades
26-06-15, 09:40 AM
mấy anh ơi em hỏi cái dc ko?

em mở cho cả tiệm nét chơi từ 6h đến 5h chiều là off rồi
nhưng em đã làm server xong hoàn thiện hết rồi và chạy bản Centos 6.6 này luôn và vào game rất mượt
nhưng khi mở web lên bấm là 192.168.1.3 thì vào dc trang web nhưng bấm cái IP wan của mình thì ko ra gì cả
em muốn hỏi thay IP 192.168.1.3 thành IP wan thì phải làm sao ạ..và em dùng phần mềm noip để làm web nên nó đi theo ip wan em làm hoài ko biết cách sửa mong giúp đỡ
Bạn phải open port modem, blah, blah
noi chung nếu bạn là máy gia đinhf thì nên làm, còn tiệm nét thì chỉ choei lan thôi, đừng háo public, mất ăn đấy

makute7413
30-06-15, 12:08 PM
Có bạn nào có data trắng của bản 0.85 trở lên ko nhỉ, cho mình xin với :D

Kulteam
30-06-15, 12:45 PM
Bạn tìm trong release có phần hướng dẫn cài những năm 200x-2010 ấy, có bài nào bảo cài thêm oracle thì bác đọc là đc, dùng máy ảo mình share rồi cài thêm vào là đc

Cảm ơn bạn nha ! Để mình tìm !

danhucdcnag
06-07-15, 12:26 PM
Chủ thớt cho mình hỏi sao mình chỉnh shop hoặc chép shoptable khác vào là chạy báo lỗi liền, muốn chép hay sửa xóa làm thế nào bạn chỉ mình với, mình chép ở chế độ bynary.

WAMVN
31-07-15, 04:37 PM

makute7413
31-07-15, 07:33 PM
Xem lại cái file Client/Patch/LoginServer.txt và billing đã đúng chưa

WAMVN
31-07-15, 09:14 PM
Xem lại cái file Client/Patch/LoginServer.txt và billing đã đúng chưa

Xem billing ở đâu bác, cứ tưởng bật vmware lên rồi chơi chứ ~:>
LoginServer.txt đây

VERSION 3
SERVER_BEGIN
Thiên Long Bát Bµ,KÖ Ni®m,1,121,3,1,0,Thiên Long ngày ¤y :),192.168.1.3:7384,192.168.1.3:7384,192.168.1.3:7 384,192.168.1.3:7384
SERVER_END

nguyencas
04-08-15, 07:35 PM
anh ơi em dùng lệch cd /home/tlbb/server nó hiện là the system cannot find the path specified
chỉ em cách khắc phục với

thecuongcv
12-08-15, 05:29 PM
anh ơi em dùng lệch cd /home/tlbb/server nó hiện là the system cannot find the path specified
chỉ em cách khắc phục với
Hi Bạn, Lệnh thì nó phân biệt chữ Hoa và chữ Thường nhé!
Nên lệnh đúng sẽ là cd /home/tlbb/Server

phongcamly1996
12-08-15, 10:19 PM
ai giúp minh với.. minh mở SERVER TLBB bằng máy ảo. sau khi nhập root và paw là 123456 thì dừng ở đây

blackwofl
01-12-15, 09:43 PM
Chào các bác. Em là newbie hoàn toàn trong chuyện này, em đã tải Server và Client về rồi, bác nào có thể nói sơ qua 1 lượt làm thế nào để chạy server không? Em chỉ biết mở máy ảo lên, vào web đăng ký xong, kết nối Navicat, rồi tịt... Bác nào giúp em 1 lời với ạ, em xin chân thành cảm ơn.=D>=D>=D>

kobihoanga
02-12-15, 09:38 AM
ai giúp minh với.. minh mở SERVER TLBB bằng máy ảo. sau khi nhập root và paw là 123456 thì dừng ở đây

Bạn đọc hưỡng dẫn ở trên đi đã

vongabau
28-03-16, 02:00 PM
Bác ơi cho mình hỏi với

Nhưng chạy lệnh
./shm start

Vẫn bị báo lỗi

1 là lib
2 là lib64

Chân thành cám ơn bác!

lỗi này vẫn có ai fix đc chưa, xin chỉ giáo ah
yahoo: vongabau
zalo: 0906426433

Dark.Hades
28-03-16, 11:56 PM
lỗi này vẫn có ai fix đc chưa, xin chỉ giáo ah
yahoo: vongabau
zalo: 0906426433
Xem thử cái này xem vó tư duy đc gì ko nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Chào các bác. Em là newbie hoàn toàn trong chuyện này, em đã tải Server và Client về rồi, bác nào có thể nói sơ qua 1 lượt làm thế nào để chạy server không? Em chỉ biết mở máy ảo lên, vào web đăng ký xong, kết nối Navicat, rồi tịt... Bác nào giúp em 1 lời với ạ, em xin chân thành cảm ơn.=D>=D>=D>
Thay đổi ip máy host thành ip tĩnh là 192.168.1.33 rồi chạy lệnh trên máy ảo là /home/tlbb/Server/run.sh (hình như là file run hay xrun gig ấy)
Sau đó mở billing.Exe trên máy host rồi mở game là vào game thôi

zacktt
29-03-16, 12:21 AM
Xem thử cái này xem vó tư duy đc gì ko nhé: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

--- Chế độ gộp bài viết ---

Thay đổi ip máy host thành ip tĩnh là 192.168.1.33 rồi chạy lệnh trên máy ảo là /home/tlbb/Server/run.sh (hình như là file run hay xrun gig ấy)
Sau đó mở billing.Exe trên máy host rồi mở game là vào game thôi

Hải Lê làm 1 bài hướng dẫn chạy trên 64 đi. :(

Dark.Hades
29-03-16, 02:05 AM
Hải Lê làm 1 bài hướng dẫn chạy trên 64 đi. :(
Đang bận vọc ubuntu r, thử billing win chạy trên ubuntu có mượt ko sẽ làm

zacktt
29-03-16, 03:05 AM
Đang bận vọc ubuntu r, thử billing win chạy trên ubuntu có mượt ko sẽ làm

Mình mới đọc ở cái bạn mới share thì thấy có dòng

On 64-bit systems, you will need to change the path of the libraries from /usr/lib/ to /usr/lib64/ in order to access the correct library files.

mình thay thử cái odbc.ini thành "Driver = /usr/lib64/libmyodbc5.so " thì lại bị báo lỗi. Hơi hại não cái khoản 32 vớ 64 này

[tlbbdb]

Description = ServerTLBB Database

Driver = /usr/lib64/libmyodbc5.so

Server =
Database =

Port = 3306

Option = 3

User =

Password =

Socker = /var/lib/mysql/mysql.sock

Dark.Hades
29-03-16, 05:01 AM
Mình mới đọc ở cái bạn mới share thì thấy có dòng

On 64-bit systems, you will need to change the path of the libraries from /usr/lib/ to /usr/lib64/ in order to access the correct library files.

mình thay thử cái odbc.ini thành "Driver = /usr/lib64/libmyodbc5.so " thì lại bị báo lỗi. Hơi hại não cái khoản 32 vớ 64 này

[tlbbdb]

Description = ServerTLBB Database

Driver = /usr/lib64/libmyodbc5.so

Server =
Database =

Port = 3306

Option = 3

User =

Password =

Socker = /var/lib/mysql/mysql.sock
cậu mở sever tlbb. trong đó có file libodbc.so -> đổi thành so.1 rôif copy vào trong /usr/lib/
tiếp theo chạy thử xem sv báo lỗi gì

cb12vip
02-04-16, 12:38 PM
Bạn hải ơi bạn có thể up centos 6.6 lên cho mình được không hiện giờ centos ra bản 6.7 mình mới tập tành nên chưa vọc được bản 6.7 giúp mình với cảm ơn bạn nhiều

Dark.Hades
02-04-16, 01:34 PM
Bạn hải ơi bạn có thể up centos 6.6 lên cho mình được không hiện giờ centos ra bản 6.7 mình mới tập tành nên chưa vọc được bản 6.7 giúp mình với cảm ơn bạn nhiều
Bạn cứ yum với update thôi chứ có gì khó đâu
Google ko tính phí mà nhỉ
Giờ nếu cài thì cài thẳng 7 ấy bạn, chứ 6 thì cùng 1 dòng sài cái nào chả vậy, có mới hơn chút đỉnh thôi
Mình giờ chuyển qua ubuntu rồi vì nó đc support và bộ deb với lib tiện, dễ dùng, command của tất cả cácbản giống nhau...

_lonely_
06-04-16, 09:14 PM
Dark ơi!
Có cách nào khắc phục được k?

pplpkpo
06-04-16, 09:16 PM
hamachi ghi himachi =)).....................

Dark.Hades
06-04-16, 09:31 PM
Dark ơi!
Có cách nào khắc phục được k?

Billing xờ tori, làm theo mình thì không thể sai nhé

_lonely_
06-04-16, 09:52 PM
Billing xờ tori, làm theo mình thì không thể sai nhé

Mình chạy server = lệnh ./run.sh
vs cái billing thì mình k rõ là chạy ở bước nào

Help!

Dark.Hades
06-04-16, 09:54 PM
Mình chạy server = lệnh ./run.sh
vs cái billing thì mình k rõ là chạy ở bước nào