PDA

View Full Version : [TLBB] Xin giúp đỡ về Interface Vòng Quay May Mắn

Ftiuhoang
29-04-15, 05:35 PM
mình unpack file TurnPlate của client TanThienLong và lấy file đó chỉnh sửa theo server của Intel

Những thứ trong list_item mình thay thế ID + hình ảnh + số lượng + tên đúng với Item đó luôn

Và dùng hàm count để đếm số lượng Item đó và điền vào ncount đúng số đếm đó luôn(mình copy tu list_item sang file trắng và đếm nó)

xong mình save lại pack vào interface và chạy client thì nó bị lỗi này...có ai biết giúp đỡ được ko ? :(

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ftiuhoang
29-04-15, 06:27 PM
tình hình là mình mới dùng Interface gốc của TanThienLong thử unpack file TurnPlate ra ngoài và Pack vào lại và chạy server thì nó bị lỗi như trên

=> là ko phải chỉnh sai file mà do bị cái gì nó ko cho pack file vào, mà pack vào lại là chạy client báo lỗi trên....ai biết giúp với :(

Ftiuhoang
29-04-15, 08:29 PM
chẳng ai chịu giúp đỡ hết à ? ai biết giúp mình với

Ftiuhoang
30-04-15, 09:39 AM
chán chẳng ai giúp unpack ra rồi pack lại vào liền cũng bị chẳng hiểu nổi cái vòng quay gì luôn

Sói Đẹp Trai
30-04-15, 10:19 AM
Nó báo ko thể load đc iface bạn ạ. Bạn xem đg dẫn thế nào nhé. Check fairresource.txt

Ftiuhoang
30-04-15, 10:38 AM
Nó báo ko thể load đc iface bạn ạ. Bạn xem đg dẫn thế nào nhé. Check fairresource.txt

fairresource.txt nó nằm đâu vậy anh mod

Ftiuhoang
30-04-15, 11:12 AM
kiếm trong interface trong client ko có file nào tên đó cả...

Ftiuhoang
30-04-15, 12:49 PM
trong file FairyResources.cfg

[Bootstrap]
Zip=../Data/OgreCore.zip
Zip=../Data/MaterialTemplates.zip

[General]
AxpFileSystem=../Data/Effect.axp
AxpFileSystem=../Data/Model.axp
AxpFileSystem=../Data/Interface.axp
AxpFileSystem=../Data/Material.axp
AxpFileSystem=../Data/Sound.axp
AxpFileSystem=../Data/Config.axp

[Brushes]
AxpFileSystem=../Data/Brushes.axp

[Scene]
AxpFileSystem=../Data/Scene.axp

đường dẫn đúng lấy đâu ra sai MOD

akiem9x
30-04-15, 01:32 PM
Do tool đã khóa hoặc đổi cấu trúc của interface khi được pack lại nên các bạn ko thể dùng trực tiếp được nó, chỉ có thể xem thao khảo hoặc copy cái nào cần thôi nhé FtiuHoang. Sói nói đúng rồi và 1 điều nữa: "Lúc đầu mới vào ai cũng khó khăn khi tìm hiểu vì thư viện CLB ko có nhiều tài liệu như bây giờ đâu nhé bạn, ai cũng cố tìm hiểu, mày mò mới có được thành quả chứ ko phải khó khăn tí là than trách người khác. Ai cũng có mục đích cả ko phải ko biết!"

Ftiuhoang
30-04-15, 02:52 PM
Do tool đã khóa hoặc đổi cấu trúc của interface khi được pack lại nên các bạn ko thể dùng trực tiếp được nó, chỉ có thể xem thao khảo hoặc copy cái nào cần thôi nhé FtiuHoang. Sói nói đúng rồi và 1 điều nữa: "Lúc đầu mới vào ai cũng khó khăn khi tìm hiểu vì thư viện CLB ko có nhiều tài liệu như bây giờ đâu nhé bạn, ai cũng cố tìm hiểu, mày mò mới có được thành quả chứ ko phải khó khăn tí là than trách người khác. Ai cũng có mục đích cả ko phải ko biết!"

anh ơi,nếu vậy thì em ko thể dùng Interface của tanthienlong để sửa lại hả a.nếu vậy thì anh giúp em làm sao để tao 1 folder trong Interface được không ạ.bài viết của makute dẫn đến trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> này em làm đi làm lại có được đâu

sintriu
30-04-15, 03:17 PM
Topic đo HD cụ thể làm r bạn. chịu khó nhìn kĩ xíu là dc !

Ftiuhoang
30-04-15, 03:29 PM
Topic đo HD cụ thể làm r bạn. chịu khó nhìn kĩ xíu là dc !

mình tạo dc file update.axp nhưng bỏ file đó vào đâu để nó cập nhật lên? còn cái 1 và 2 là cái bản launch.exe mà

makute7413
30-04-15, 03:33 PM
Cái tool đó khi dùng sẽ tạo thêm 1 thư mục nữa trong Interface.axp nên sẽ rất khó chịu sau này. Mình có 1 cách nhỏ là pack thủ công toàn bộ file trong Interface cũ qua Interface của FPT, không khó nhưng rất dễ điên khi làm!! Nói luôn là mình vừa làm qua cách này, Interface gọn đẹp và ko lộn xộn như của ver3.35 mà mình share.

--- Chế độ gộp bài viết ---

mình tạo dc file update.axp nhưng bỏ file đó vào đâu để nó cập nhật lên? còn cái 1 và 2 là cái bản launch.exe mà

Bỏ vô folder Data, launch.exe dùng để chạy update!!

Ftiuhoang
30-04-15, 03:37 PM
Cái tool đó khi dùng sẽ tạo thêm 1 thư mục nữa trong Interface.axp nên sẽ rất khó chịu sau này. Mình có 1 cách nhỏ là pack thủ công toàn bộ file trong Interface cũ qua Interface của FPT, không khó nhưng rất dễ điên khi làm!! Nói luôn là mình vừa làm qua cách này, Interface gọn đẹp và ko lộn xộn như của ver3.35 mà mình share.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Bỏ vô folder Data, launch.exe dùng để chạy update!!

mình làm offline su dung IP trong loginserver thì làm sao mở launch.exe de no cap nhat dc chứ bạn

akiem9x
30-04-15, 03:38 PM

Bỏ vào thư mục Data nhé rồi chạy Game.exe để update như 2 topic mình share:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

makute7413
30-04-15, 03:41 PM
mình làm offline su dung IP trong loginserver thì làm sao mở launch.exe de no cap nhat dc chứ bạn

Hướng dẫn thì không làm mà cứ suy đoán rồi trả lời như bạn thì mình cũng chào thua.

Ftiuhoang
30-04-15, 04:12 PM
mình đã copy file update.axp vào thư mục data rồi chạy game.exe cũng ko dc

và dùng cách anh akiem tải về ấn vào nút update nhung vao sv ko thay gi cả là sao ạ

Ftiuhoang
30-04-15, 04:34 PM
Hướng dẫn thì không làm mà cứ suy đoán rồi trả lời như bạn thì mình cũng chào thua.

mình bỏ file Update.axp vào thư mục data rồi.xong mở Game.exe của akiem rồi vào vẫn chả thấy gì

xong thoát ra làm theo bạn chạy file launch.exe của client nhưng vào cũng chả thấy gì...nó ko có update lên đc bạn à :(

makute7413
30-04-15, 04:54 PM
mình bỏ file Update.axp vào thư mục data rồi.xong mở Game.exe của akiem rồi vào vẫn chả thấy gì

xong thoát ra làm theo bạn chạy file launch.exe của client nhưng vào cũng chả thấy gì...nó ko có update lên đc bạn à :(

Mở Game.exe lên rồi nhấn nút [update] nữa, xem kỹ trong topic của akiem9x có chỉ cái nút đó đấy.

Intel
30-04-15, 09:24 PM
Mở Game.exe lên rồi nhấn nút [update] nữa, xem kỹ trong topic của akiem9x có chỉ cái nút đó đấy.

mình cũng thử làm rồi nhưng bị lỗi như bạn Ftiuhoang nè làm đủ cách cũng ko được lun mẫn ơi :(

vhmt1101
01-05-15, 03:37 AM
mình unpack file TurnPlate của client TanThienLong và lấy file đó chỉnh sửa theo server của Intel

Những thứ trong list_item mình thay thế ID + hình ảnh + số lượng + tên đúng với Item đó luôn

Và dùng hàm count để đếm số lượng Item đó và điền vào ncount đúng số đếm đó luôn(mình copy tu list_item sang file trắng và đếm nó)

xong mình save lại pack vào interface và chạy client thì nó bị lỗi này...có ai biết giúp đỡ được ko ? :(

Thông tin lỗi bị mã hoá ! Chỉ có sài update.axp mới hết bị !
Đang ngồi mã hoá lại cái client của TanThanLong ne ! Met vkl #21

makute7413
01-05-15, 07:17 AM
Được rồi, chiều nay mình sẽ up file Update.axp và Update.exe cho các bạn dùng. Sau này tàu có share bản update.axp mới thì cứ dùng Update.exe của mình để chạy.

Sói Đẹp Trai
01-05-15, 08:32 AM
Trường hợp clone nick thêm lần nữa m sẽ đề nghị admin ban ip vĩnh viễn. Không đùa đâu nhé.
All: Muốn add thêm khung nào thì khai báo trong InterfaceEx.txt trong Config. Còn lại các thứ như XScript thì đọc qua hướng dẫn trong mục Release nhé.

makute7413
01-05-15, 12:12 PM
Đây là hướng dẫn rất chi tiết, nhớ đọc file ReadMe.txt nhé.
Tải xuống Lucky-Circle.rar (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>) (4,82 Mb)

vhmt1101
01-05-15, 02:18 PM
Trường hợp clone nick thêm lần nữa m sẽ đề nghị admin ban ip vĩnh viễn. Không đùa đâu nhé.
All: Muốn add thêm khung nào thì khai báo trong InterfaceEx.txt trong Config. Còn lại các thứ như XScript thì đọc qua hướng dẫn trong mục Release nhé.

Tình hình là vừa add xong bộ set thần khí, thần ma, tân trùng lâu của bác Sói thành công #21 Nhưng không thấy con rồng đâu hết buồn ghê!
Có cách nào add thêm hiệu ứng con rồng cho thần khí không.

Mấy bác cho hỏi có cách nào mở rộng thêm cấp độ tới 200 lv không, nếu mở thì mình chỉnh các file nào vậy bác #21 Cám ơn nhiều lắm!

makute7413
01-05-15, 02:49 PM
File action.lua của Sói lỗi mà, ko chạy là đúng r :v