PDA

View Full Version : [Release] Mu SCF Mod dll by [2k7]Dev

eddy
07-10-07, 01:27 PM
Links dơwn : Trang Đài Love (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chỉ là mod thui , change DB lại thành attach và ko dùng MD5

Anh em thanks cái , chạy good...

IP : 10.0.0.100 , pacht cái kèm trong Serrver chung với pacht 1.04E là dùng ok

Pass giải nén : 2k7team

quan_1986
07-10-07, 02:20 PM
có 5,580 MB sao server này ít quá vậy eddy?Có patch main.exe ờ trong server ko vậy?tớ load về test xem sao ,thanks cậu sau nhé nếu nó chạy tốt :D

Be Huy
07-10-07, 02:39 PM
-Thanks ngay, có mất mát gì đâu ^^
-Cho hỏi , bản này map SS3 làm việc không bạn & cái lỗi thùng đồ đã fix chưa bạn..??
-Thanks đã Release....

tungcz
07-10-07, 05:11 PM
Tui vừa Test xong gặp một số lỗi sau
1, Một số map không move được Kanturu3, LandDeep,Crywolft tôi dùng Client 1.02R và patch 1.04d + main đi kèm server (ko move được cũng có thể sai Client no problem)
2,-Problem:::: GameServer chạy 2--3 phút Dissconnect
2,- DK Soul làm nhiệm vụ 3 OK nhưng DK khong đánh ra COMBO, và Soul ko hoc được Nova

Eddy xem fix lại nhé Thanks

Thanh Tùng

tungcz
07-10-07, 06:08 PM
Test lần 2 ,dùng đúng patch 1.04E như hướng dẫn kết quả :
1, fix lỗi ITEM lvl 380, và wing SS3 Lv 400
Lỗi
1, Tất cả các map SS3 Barraks,,Temple,,Reffuge ,+ map SS2 Tarkan2,,DeeepLoren không move được.. Mất toi cái map Crywolf
2, DK soul vẫn không Combo va Nova được ,
Thực ra bản này Eddy lấy patch 1.03Y+ Crack code lv 380 (item.bmd)ma MUHAIDUONG đã dùng kết hợp data 1.04d của lucian
3, Wing SS3 deo chi de minh chiem nguong chuyen nhan vat thanh canh khac,va moi nguoi cung ko nhin thay wing SS3 (ban nay cua 1.04d Lucian cung y nhu vay)
+++Yêu cầu lần sau Eddy có share cho anh em ,hãy TEST cho kỹ rồi hãy share , Eddy chỉ kết hợp rồi cho gameserver chạy được rồi nghĩ la ok va tung lên mạng luôn.. Từ hồi vào diễn đàn đến giờ chưa thấy một bản nào của Eddy Share cho anh em mà tạm gọi là hoàn chỉnh được,,,,,,,Chánnnnnnnnnnnn

Be Huy
07-10-07, 06:32 PM
Test lần 2 ,dùng đúng patch 1.04E như hướng dẫn kết quả :
1, fix lỗi ITEM lvl 380, và wing SS3 Lv 400
Lỗi
1, Tất cả các map SS3 Barraks,,Temple,,Reffuge ,+ map SS2 Tarkan2,,DeeepLoren không move được.. Mất toi cái map Crywolf
2, DK soul vẫn không Combo va Nova được ,
Thực ra bản này Eddy lấy patch 1.03Y+ Crack code lv 380 (item.bmd)ma MUHAIDUONG đã dùng kết hợp data 1.04d của lucian
3, Wing SS3 deo chi de minh chiem nguong chuyen nhan vat thanh canh khac,va moi nguoi cung ko nhin thay wing SS3 (ban nay cua 1.04d Lucian cung y nhu vay)
+++Yêu cầu lần sau Eddy có share cho anh em ,hãy TEST cho kỹ rồi hãy share , Eddy chỉ kết hợp rồi cho gameserver chạy được rồi nghĩ la ok va tung lên mạng luôn.. Từ hồi vào diễn đàn đến giờ chưa thấy một bản nào của Eddy Share cho anh em mà tạm gọi là hoàn chỉnh được,,,,,,,Chánnnnnnnnnnnn

-Season 3 map không làm việc và lỗi hiển thị wing 3 (cần fixbug = visual , anh nào rành Visual 2005 C++ ra tay đi....)
-Các maps còn lại anh tungcz làm như sau :
Trong Server :
data sửa Gate.txt
data\lang sửa movereq(kor).txt
Trong Client :
Data sửa Gate.bmd
data\local sửa movereq.bmd
Nói chung chỉnh các code trong 4 file này phù hợp là được.

anhangde
07-10-07, 07:40 PM
Nghe tungcz nói có lẽ Eddy sẽ hơi ức chế. Tuy nhiên tôi cũng đồng ý một phần vơi quan điêm của bạn ý

eddy
08-10-07, 02:29 PM
Bình thường thui ! GS của SCF ko hỗ trợ SS 3 map và quái SS 3 , thậm chỉ Kantru cũng ko move đc , mặc dù ta đã fixed trong movereq(kor) và movereq.bmd... !!!!

Các bug trên eddy chưa test hết , chỉ mod lại Dll chút thui ! Nếu rảnh sẽ làm tiếp !!!

eddy
08-10-07, 02:32 PM
Hjx ! Bạn tưởng muốn có bản hoàn chỉnh dễ lắm hả?
Muốn có bản hoàn chỉnh ư , cần 1 con người rảnh hoàn toàn , không lo học , không lo kiếm tiền , có người trả tiền net và điện cho thì đảm bảo sẽ mãi luôn hoàn thiện...

Mình mới lớp 10 , tương lai còn dài , phải lo học chứ đeo mã MU thì tương lai mình ra sao???

Và bạn nên nhớ : PrivateServeDevelop thì cứ mãi là dân UnderGround ! Tức là muốn có serve bug Free thì tiền cho bọn cao thủ... Eddy yếu kém nên tới vậy thui ! Nếu các bạn không thích thì thui ! Miễn share nữa !!!! Chansnnnnnnnnnnn

huyhaf
08-10-07, 05:34 PM
Mình là người Việt Nam, hehe....

Sandbird
08-10-07, 05:44 PM
Thanks man íll try it now, although i dont understand anything.lol

Be Huy
08-10-07, 10:42 PM
-Ok đồng ý với eddy , thật khó để có một bản hoàn chỉnh ngay cả khi mình thấy nó hoàn hảo nhưng khi share lên lại phát sinh vô vàng lỗi khác :
1- Một phần do các máy tính phần cứng -phần mềm như khác hệ điều hành và các software cài trên máy tính một số không tương thích....
2-Vấn đề thới gian rất quan trọng như eddy đã nói Huy rất đồng ý quan điểm đó.như mình sẽ nêu 1 ví dụ đễ mọi người hiểu và thông cảm hơn , như: khi test và fix lại một server nào đó trên máy mình thấy ok thì share lên mạng và ghi lên những thông số đả có được trên máy đã test (như Huy nhà chỉ có 1 máy ) , chặng lẽ lại phải đem server đi vài tiệm NET thì tốn thời gian rất nhiều và phát sinh cái tiền trả NET thì Huy phải chịu sao , làm vạy thì ai dám release nữa...
-Còn về Move ở phiên bản Mu SCF thì các maps đều move được hết từ arena...cho đến tất cả các map kantru (nghĩa là chỉ có map season 3 là ko làm việc thoi ) nếu các anh làm như hướng dẫn của em ở trên.
-Còn maps Season 3 em đã thử làm theo gợi ý của một thành viên bên RZ là kết hợp thử với server của luciano(vì server của luciano đã add map SS3) nhưng kết quả thất bại hoàn toàn đối với em ^^ {với người khác chưa chắc nha} (do phải bug lại =visual mà cái này thì em quá chuối -Cụ thể như ta phải so sánh GS của luciano đã add map SS3 để có hướng giải quyết với GS-SCF => event Season 3 ) và như chỉ có vài người bên RZ làm được điều này hình như vất vả lắm nên các thành viên fix xong ko release luôn ^^.( kệ ,tài hèn thì đành chờ đợi anh hùng ra tay nghĩa hiệp vậy ^^ ).

anhangde
08-10-07, 11:21 PM
Tôi rất đồng ý với ý kién cua Be huy
- Nhưng những lí do mà Eddy dưa ra cũng đúng -đó cũng là phản ưng của người ta khi co ai đó nhận xét về mình
Tôi không biêt Eddy da tạo server kiểu gì nhưng sau khi tét server 1.03C +Sẻverr 1.04E<1.04D> va Mu SCF Mod dll by [2k7]Dev tôi tháy chúng không có gi nổi bật cả
-Hầu như toàn mắc những lỗi rất nghiêm trọng
Va dĩ nhiên chúng ta sẽ kô thể sử dụng nó dươc rồi
Sao ko dể thời gian đó dể tạo 1 server có khi khong càn mới nhưng hoàn chỉnh ít lỗi
Giống như bản server Mu SCF ben ragezone ý rất hay

eddy
09-10-07, 01:49 PM
Những bản đó đều là của dân nước ngoài !
1.04E = thực ra hay dis là do bị lucianoaibar packed ( eddy ko làm gì ảnh hưởng đến GS cả , chỉ mod lại 1 số cái )
1.03C : Nguyên bản của Wafare MuServer , chỉ mod lại GS , fix bug log , việt hóa và add tính năng wear all item
SCF mod : Chỉ mod dll , ko làm gì cả !!!!!!!!

ducanhtian
09-10-07, 06:49 PM
nói thật một điều tuy hơi đau nhưng là sự thật, tưởng mấy ông tướng DEV phát triển ra sao, nhưng thực tình các bố gép lung tung mong chữa dc các bug trong serrver rồi share nhằm đánh bóng danh tiếng là dân DEV, còn một số trường hợp dc qua trường lớp đá đưa dc it C++ fix một vài lỗi linh tinh phát sinh trong server còn đâu cũng giống như mấy ông trên, còn cái vụ sử dụng debug hay còn gọi là "Oblly" gì đó thực ra mấy bố sang RZ copy vất qua đây gặp mấy pa newbie tưởng hàng khủng khen tới bến v.v..
nói thật admin dù Del nick tôi hay block IP tôi nhưng sự thật vẫn là sự thật

Trích một bài bên RZ
"không biết ai post serrver bên RZ, lởm kinh, kiểu sv đầu voi đuôi chuột ghép linh tinh, đã vậy còn thể hiện đẳng cấp pack lại đặt pass, cái gì cũng 100%, bị bọn tây nó chửi, hết Fuck rồi Fake"
Chán

Các bạn còn quá non về trình độ đừng nói đã "fix" hoac đã "mod" gì đó, để làm đc đâu phải rễ mất 4 đến 5 năm để học 1 chuyên ngành phát triển soft, đâu chỉ dựa vào một vài tiếng trên NET mà có thể khẳng định dc là đã làm dc, tốt nhất bỏ chữ DEV đi và gán vào đó COP anh em đỡ thất vong.

Bose Online
09-10-07, 07:51 PM
nói thật một điều tuy hơi đau nhưng là sự thật, tưởng mấy ông tướng DEV phát triển ra sao, nhưng thực tình các bố gép lung tung mong chữa dc các bug trong serrver rồi share nhằm đánh bóng danh tiếng là dân DEV, còn một số trường hợp dc qua trường lớp đá đưa dc it C++ fix một vài lỗi linh tinh phát sinh trong server còn đâu cũng giống như mấy ông trên, còn cái vụ sử dụng debug hay còn gọi là "Oblly" gì đó thực ra mấy bố sang RZ copy vất qua đây gặp mấy pa newbie tưởng hàng khủng khen tới bến v.v..
nói thật admin dù Del nick tôi hay block IP tôi nhưng sự thật vẫn là sự thật

Trích một bài bên RZ
"không biết ai post serrver bên RZ, lởm kinh, kiểu sv đầu voi đuôi chuột ghép linh tinh, đã vậy còn thể hiện đẳng cấp pack lại đặt pass, cái gì cũng 100%, bị bọn tây nó chửi, hết Fuck rồi Fake"
Chán

Các bạn còn quá non về trình độ đừng nói đã "fix" hoac đã "mod" gì đó, để làm đc đâu phải rễ mất 4 đến 5 năm để học 1 chuyên ngành phát triển soft, đâu chỉ dựa vào một vài tiếng trên NET mà có thể khẳng định dc là đã làm dc, tốt nhất bỏ chữ DEV đi và gán vào đó COP anh em đỡ thất vong.

@Các bạn ở clbgamesvn
Bug còn nhiều mà đem pack lại thì botay thật....
Kém cỗi thì đoàn kết lại cho mạnh chứ chia rẽ ra thì ngày càng tồi tệ hơn....
@ducanhtian :
mất 4 đến 5 năm để học 1 chuyên ngành phát triển soft
-Câu này chắc không đúng đâu nha vì những người có tài có thể chỉ mất một thời gian ngắn , còn đã ngu thì có học 100 năm cũng ngu à (5 năm thì ít lắm , bắt quá chỉ thuộc lòng thôi chứ chẳng có sáng tạo gì đâu .
Mà hình như ducanhtian muốn phá clbgamesvn chứ đâu phải góp ý xây dựng , người Việt Nam xưa có câu "người không nói tiếng nhẹ nhàng dễ nghe " ,ducanhtian chắc thuộc lớp người 100 năm nhỉ ????

ducanhtian
09-10-07, 08:33 PM
sặc, tưởng thế nào không có gốc đừng nói là làm dc, tôi không chia rẽ ai cả nhưng cái gì đúng thì lên nói, chứ đừng ảm chỉ ai kém ai dốt, bản thân ông xem lại mình dồi hãng nói người khác, khi đã không giỏi thì đừng thể hiên.

Ps: ừ thì cho là giỏi, nhưng không đơn giản như ông nói
"vì những người có tài có thể chỉ mất một thời gian ngắn , còn đã ngu thì có học 100 năm cũng ngu à (5 năm thì ít lắm , bắt quá chỉ thuộc lòng thôi chứ chẳng có sáng tạo gì đâu"
Hỏi xem mấy pa DEV biết gì về ngôn ngữ bậc cao
Ngậm... phun người không biết bẩn

anhnga
09-10-07, 08:57 PM
Yêu cầu mọi người chấm dứt đấu khẩu ở đây! Phải cùng nhau phát triển chứ, mỗi người một chân, một tay thì nền CNTT của Việt Nam ta mới có cơ phát triển chứ mấy pa.....

anhangde
09-10-07, 10:39 PM
He he chúng ta lại bắt đầu 1 tiết mục mới
---[C][O][N][F][I][G]--

huyhaf
09-10-07, 10:47 PM
Mình là người Việt Nam, hehe....

Bose Online
10-10-07, 05:49 AM
sặc, tưởng thế nào không có gốc đừng nói là làm dc, tôi không chia rẽ ai cả nhưng cái gì đúng thì lên nói, chứ đừng ảm chỉ ai kém ai dốt, bản thân ông xem lại mình dồi hãng nói người khác, khi đã không giỏi thì đừng thể hiên.

Ps: ừ thì cho là giỏi, nhưng không đơn giản như ông nói
"vì những người có tài có thể chỉ mất một thời gian ngắn , còn đã ngu thì có học 100 năm cũng ngu à (5 năm thì ít lắm , bắt quá chỉ thuộc lòng thôi chứ chẳng có sáng tạo gì đâu"
Hỏi xem mấy pa DEV biết gì về ngôn ngữ bậc cao
Ngậm... phun người không biết bẩn

-Ha ha sorry , xem qua các bài viết của ducanhtian thấy lời lẽ toàn chê bai này nọ nên kích thử một cái xem phản ứng ra sao thôi....
-Thấy ông bạn đã biết nói câu lời thật dễ mất lòng thì tại sao không chịu tránh né nhỉ (có ai mà thích người khác phơi bài tật xấu mình giữa công chúng đâu ^^)? Có thể dùng lời lẽ nhẹ nhàng hoặc dùng m ẹo để hàm ý thay cho lời muốn nói cũng được vậy và tác động còn tích cực hơn nói thật....

maguito
10-10-07, 06:34 AM
Hi eddy.. this release have maps s3?

eddy
10-10-07, 01:47 PM
No ! SS 3 map not working ! Ok man? i am dull member 4rum ! I release Free , packed mark prop trade version bug !!!!

Chúng tôi tuy là dân còn kém , nhưng vẫn hơn khối ku không làm gì nhưng cứ vênh mặt lên chỉ giáo người khác còn gân cổ cãi là mình đây hơn họ !!!

Kém ! Nhưng cố gắng phơi cái kém ra để người khác chữa dùm , từ đó chúng tôi tiến bộ ! Và vì thế , chúng tôi cũng thấu hiểu cho người sau... Sau này ai gặp cái kém này , chúng tôi giúp lại ---> chúng tôi muốn đẩy mạnh ITVN ---> Từ những vụ gây gổ vô ích này , ko ít người đã ra đi , tìm một mảnh đất hoà bình , yên ổn để trổ tài... Và với những người như ku tồn tại trên đây , nếu có tài thì giúp chúng tôi phát triển diễn đàn này và nền CNTT của Vietnamese lên cao , còn nếu ko có tài mà có cái miệng dẻo kẹo kéo thì nên đừng có " thọc gậy bánh xe" nha !

Fucking mush as man not work but numerous talk !!!

caothuphutho
10-10-07, 05:32 PM
No ! SS 3 map not working ! Ok man? i am dull member 4rum ! I release Free , packed mark prop trade version bug !!!!

Chúng tôi tuy là dân còn kém , nhưng vẫn hơn khối ku không làm gì nhưng cứ vênh mặt lên chỉ giáo người khác còn gân cổ cãi là mình đây hơn họ !!!

Kém ! Nhưng cố gắng phơi cái kém ra để người khác chữa dùm , từ đó chúng tôi tiến bộ ! Và vì thế , chúng tôi cũng thấu hiểu cho người sau... Sau này ai gặp cái kém này , chúng tôi giúp lại ---> chúng tôi muốn đẩy mạnh ITVN ---> Từ những vụ gây gổ vô ích này , ko ít người đã ra đi , tìm một mảnh đất hoà bình , yên ổn để trổ tài... Và với những người như ku tồn tại trên đây , nếu có tài thì giúp chúng tôi phát triển diễn đàn này và nền CNTT của Vietnamese lên cao , còn nếu ko có tài mà có cái miệng dẻo kẹo kéo thì nên đừng có " thọc gậy bánh xe" nha !

Fucking mush as man not work but numerous talk !!!

Ông đồng nghiệp dạo này cho ra lắm Server quá tôi dạo này bận đành "quy ẩn giang hồ" một thời gian ^^!
_Lời lẽ thuyết phục lắm !, giữ vững lập trường nhé eddy tôi luôn ủng hộ bạn

eddy
11-10-07, 10:42 AM
Cảm ơn **** Friend ! Cố gắng làm việc , đừng vì MU mà sao nhãng công việc nha ! ^^

TALovexm
14-10-07, 08:44 PM
Eddy cho hỏi, biết vì sao serrver của SCF chạy dc khoảng 6h thì dis kỏ

eddy
21-10-07, 07:26 AM
Bạn xem GS có báo lỗi ko ! Theo eddy biết thì GS của SCF ko packed nên tình trạng vậy có thể do lỗi !