PDA

View Full Version : [Share]Fix_acv file tool

huuduyen_05
04-10-07, 04:36 PM
Đây là Tool made in tự tui. Do mới đọc vài cuốn lập trình nên mới viết Tool này chơi ! Ai ngờ nó lại hữu ích đến thế. Do mới tự học lập trình nên có nhiều sai sót khi viết Tool mong các bạn đừng cười !
LinkDown: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
(Chỉ áp dụng được cho file 009.acv bản 1.6)
Cách dùng (gõ ở dòng lệnh cmd)

fix_acv [tên tập tin *.acv]

Mọi thắc mắc về Tool này xin post tại đây !

HKDdev.team
04-10-07, 09:33 PM
checking and will report bug cho
nice job lắm
xin phép hd share sang rz đc ko?
copyright (c) hưuduyen ok?

napoleon
05-10-07, 07:18 AM
nice job lắm

:burn_joss_stick::surrender::embarrassed:

xonglennao
07-10-07, 04:05 PM
bạn phát triển để chỉnh được các file khác đi chứ mỗi 009.acv thì hơi ít

lehaimien
07-10-07, 06:30 PM
Tool này là dùng để làm gì vậy huuduyen,tớ chưa dowwnload về thử
Ko áp dụng được cho bản 1.7 soa :(

huuduyen_05
09-10-07, 02:43 PM
nice job lắm

Muốn share đi đâu cũng được !

bạn phát triển để chỉnh được các file khác đi chứ mỗi 009.acv thì hơi ít

Thật sự thì tôi đã có Tool pro hơn rồi ! Nhưng tôi muốn những gì mình nhận được xứng đáng với những gì mình bỏ ra ! Và tôi muốn các bạn cũng như tôi.

Tool này là dùng để làm gì vậy huuduyen,tớ chưa dowwnload về thử
Ko áp dụng được cho bản 1.7 soa :(

À, bữa đó vừa post bài xong chưa kịp sửa lại thì bị sụp luôn ! Nên hôm nay mới sửa lại.
Công dụng của nó như sau : Khi các bạn dùng Tool unpack file 009.acv --> Edit nó --> pack lại --> ko dùng được trong Audition --> dùng Tool này để giải quyết vấn đề đó !

* Hiện đang viết lại tool pack acv file nhưng chưa có đủ kiến thức nên sẽ lâu nữa mình mới làm xong Tool đó. Ai có ebook gì hay về lập trình thì share cho mình với ! Thanks all !

yeuthantoc
10-10-07, 06:01 AM
học lập trình từ đâu trước nhỉ
pascal hà bạn?
tui cũng đang tính học lập trình mà ko biết từ đâu, để dành tiền mua sách nhìu òi :)

huuduyen_05
11-10-07, 02:57 PM
học lập trình từ đâu trước nhỉ
pascal hà bạn?
tui cũng đang tính học lập trình mà ko biết từ đâu, để dành tiền mua sách nhìu òi :)

Học lập trình từ cái nào trước cũng được nhưng điều quan trọng là sau khi học lập trình xong liệu có thể viết Tool cho game được? Lập trình thì không khó nhưng cái khó là giải thuật để giải mã file của bọn làm game đã mã hóa !

thanhchuong2007
12-10-07, 12:46 PM
Hữu Duyên cho hỏi cai upack cho ban 1.7 sao nó báo lỗi thế ko chinh cho 1.7 dươc sao Gio ko có ban 1.6 dau ma lam lam 1.7 đi hữu duyên ơi:cold:

duyduc27
18-10-07, 08:04 AM
Bạn có thể làm bản fix cho acv của bản 1.7 kỏ
Mà cái tool này để làm gì vậy Hữu Duyên có phải để sửa mấy lỗi như trong topic Hữu Duyên giúp với mà tôi đề cập ko?

huuduyen_05
19-10-07, 11:14 AM
Hữu Duyên cho hỏi cai upack cho ban 1.7 sao nó báo lỗi thế ko chinh cho 1.7 dươc sao Gio ko có ban 1.6 dau ma lam lam 1.7 đi hữu duyên ơi
Xin lỗi ! Mình chưa thể share free bản dùng cho 1.7 được.

Mà cái tool này để làm gì vậy Hữu Duyên có phải để sửa mấy lỗi như trong topic Hữu Duyên giúp với mà tôi đề cập ko?
Tool fix thì mình có thể áp dụng đc cho tất cả các file acv rồi ! Nhưng bản free này thì chỉ áp dụng đc cho 1.6 !
Công dụng của Tool này thì mình đã đề cập ở trên rồi

duyduc27
01-11-07, 07:15 AM
Trong thời gian lâu vậy bác Hữu Duyên đã hoàn thành và có thể share cho mọi người bản tool fix acv 1.7 dc chưa?

eddy
01-11-07, 10:40 AM
Hữu Duyên cần ebook về ngôn ngữ lập trình nào ? C++ hay Visua hay C.net , C# ... cứ pm qua Y!M của eddy ....

Livewings
02-11-07, 11:36 PM
HELP ME. i got unknown error. What should i do??

huuduyen_05
03-11-07, 09:20 AM
This tool is only use for 009.acv (ver 1.6) !

Hữu Duyên cần ebook về ngôn ngữ lập trình nào ? C++ hay Visua hay C.net , C# ... cứ pm qua Y!M của eddy ....
Bạn biết nhiều về ngôn ngữ lập trình vậy hãy tư vấn cho mình biết ngôn ngữ nào xử lý tốt nhất trên file vào folder. Mình đang viết lại tool pack. Giải thuật thì đã có nhưng bị gặp trục trặc khi xử lý đến các file và folder có tên đặt biệt !

KidA7
06-11-07, 08:18 PM
Chào các bạn, mình cũng viết fix tool để sửa file 009.acv của bản 1.6, bạn nào thích thì down chơi. Lưu ý : copy file 009.acv của au 1.6 vào cùng thư mục với fix009.exe và click đúp vào fix009.exe để chạy là đươc. Mình gà không tìm được giải thuật nên dùng phương pháp copy- paste để viết tool này, mình viết bằng Turbo C 3.0, bạn nào biết giải thuật vủa unpack acv thì cho mình biết với, biết đâu hợp tác lại giải quyết được nhiều vấn đề đó. Ah` tác dụng của fix009 này giống fix_acv của Hữu Duyên thội

KidA7
06-11-07, 08:19 PM
Ah` quên link đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

huuduyen_05
07-11-07, 08:45 AM
Tôi đã làm xong bản có thể fix đc tất cả các file acv.
Như đã nói ở trên, tool này dùng để sửa lỗi sau khi pack file acv lại bằng tool đã pack đã share trước đăy(nguồn từ ragezone). Do tool đó pack lại mà không dùng đc nên tôi mới viết tool fix để fix lại ! Thế thôi !

duyduc27
07-11-07, 07:25 PM
Bạn có thể share + hướng dẫn cách sử dụng ko? Đề tài này lâu lắm rồi nhưng chưa có gì mới? Bạn đã làm xong vậy sao chưa thể share cho mọi người vậy?

KidA7
08-11-07, 07:11 AM
Tui viết xong fix009 cho bản 1.7 rùi đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tui vẫn viết theo kiểu copy - paste, bạn Hữu Duyên có thể share cái thuật toán không, tui van đó! Chứ cứ mò kiểu này chắc chết wa'

duyduc27
08-11-07, 07:26 AM
Bạn có thể hướng dẫn cách sử dụng dc ko KidA7. Liệu bản này của bạn đã hoàn chỉnh chưa?

duyduc27
08-11-07, 07:32 AM
Tui viết xong fix009 cho bản 1.7 rùi đây:<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> tui vẫn viết theo kiểu copy - paste, bạn Hữu Duyên có thể share cái thuật toán không, tui van đó! Chứ cứ mò kiểu này chắc chết wa'

Fix _acv009 have some proplem, sorry.
Thế này là thế nào hả bác TT_TT.

huuduyen_05
08-11-07, 08:59 PM
Chào các bạn, mình cũng viết fix tool để sửa file 009.acv của bản 1.6, bạn nào thích thì down chơi. Lưu ý : copy file 009.acv của au 1.6 vào cùng thư mục với fix009.exe và click đúp vào fix009.exe để chạy là đươc. Mình gà không tìm được giải thuật nên dùng phương pháp copy- paste để viết tool này, mình viết bằng Turbo C 3.0, bạn nào biết giải thuật vủa unpack acv thì cho mình biết với, biết đâu hợp tác lại giải quyết được nhiều vấn đề đó. Ah` tác dụng của fix009 này giống fix_acv của Hữu Duyên thội
Hay lắm ! Mặc dù mình ko down tool của bạn về xem ! Chúc bạn nhanh tìm ra giải thuật !

Thuật toán thì dễ lắm. Bạn hãy cố gắng khám phá 1 thời gian nữa ! Nếu vẫn chưa ai tìm ra giải thuật, thì tôi sẽ share !

binhmeo
08-11-07, 09:09 PM
các bác có bác nào dùng đc file unpack không? sao em không tài nào nén lại thành file acv đc nhi??? chán wa' bác huuduyen có unpack và nén lại đc thành file acv đc không? bác bảo bác đã lam đc tool đó rội vậy bác sao bác không thay đổi hoàn toàn cái cũ kỹ của cái bản 1.6 hay 1.7 thành giống của vtc (version 3.0) đó. em nghĩ nếu em unpack van nén lại đc chắc em sẽ biến của nó thành của mình wa'. Nghĩ mà ham! hjx!

huuduyen_05
08-11-07, 09:14 PM
các bác có bác nào dùng đc file unpack không? sao em không tài nào nén lại thành file acv đc nhi??? chán wa' bác huuduyen có unpack và nén lại đc thành file acv đc không? bác bảo bác đã lam đc tool đó rội vậy bác sao bác không thay đổi hoàn toàn cái cũ kỹ của cái bản 1.6 hay 1.7 thành giống của vtc (version 3.0) đó. em nghĩ nếu em unpack van nén lại đc chắc em sẽ biến của nó thành của mình wa'. Nghĩ mà ham! hjx!
Tôi cũng có ý định như bạn. Nhưng rất tiếc là mình không giỏi đồ họa nên không thể biến Skin Audition thành 1 skin dành riên cho mình.
Những gì hiện tôi có thể làm đc:
- Unpack file acv (tất cả các file acv)
- Pack file acv (số lượng files đc pack <512 files & dung lượng của mỗi file < 1MB)
- Tool fix (dùng tốt cho mọi file acv - kể cả của Online - tôi đã thử edit file 021.acv_Online và đã đem đến 1 kết quả rất thú vị) !!!

binhmeo
08-11-07, 09:41 PM
như vậy là bác vẫn chưa unpack đc hoàn toàn tất cả các file phải không? em tưởng bác unpack đc hết rồi chứ! vậy tại sao bác việt hóa đc nhiều thế? em nhớ là các file hình ảnh dds và chữ TQ trong hình ảnh đó nằm ở trong file 001 mà. file này nếu như em nhớ không nhầm thi là 50MG trở lên. vậy mà bác vẫn pack đc đó thôi.

huuduyen_05
09-11-07, 09:01 AM
Bạn nên xem kĩ lại ! Tôi nói rằng : unpack thì không còn là vấn đề quan trọng, quan trọng bây giờ là việc pack lại !
Tool pack (nguồn từ ragezone) có nhiều lỗi. Tôi chỉ mới fix để cho dùng được ở mức độ cơ bản. Để pack 1 cách pro như các chương trình nén file (như winzip, winrar..) thì phải viết lại Tool đó. Hiện nay, tôi đã có giải thuật của Tool đó rồi và đang trong quá trình code. Nhưng bị gặp trục trặc khi xử lý các file, folder có tên không theo qui tắc của Dos. Tôi đang tìm 1 ngôn ngữ lập trình khác để viết Tool đó. Nhưng chưa biết ngôn ngữ nào xử lý file tốt và tương thích với Windows. Nếu bạn nào biết thì chỉ cho mình với !

KidA7
15-11-07, 06:44 AM
Bạn nên xem kĩ lại ! Tôi nói rằng : unpack thì không còn là vấn đề quan trọng, quan trọng bây giờ là việc pack lại !
Tool pack (nguồn từ ragezone) có nhiều lỗi. Tôi chỉ mới fix để cho dùng được ở mức độ cơ bản. Để pack 1 cách pro như các chương trình nén file (như winzip, winrar..) thì phải viết lại Tool đó. Hiện nay, tôi đã có giải thuật của Tool đó rồi và đang trong quá trình code. Nhưng bị gặp trục trặc khi xử lý các file, folder có tên không theo qui tắc của Dos. Tôi đang tìm 1 ngôn ngữ lập trình khác để viết Tool đó. Nhưng chưa biết ngôn ngữ nào xử lý file tốt và tương thích với Windows. Nếu bạn nào biết thì chỉ cho mình với !

- Bạn hãy dùng các công cụ lập trình trên windows như delphi hay bộ visual studio của microsoft gồm các ngôn ngữ C++, Visual basic, C#... Chắc là sẽ có hiệu quả đấy.

chantrau
15-11-07, 08:59 AM
Anh hữu duyên làm ơn Share lại cái Server 1.7 dùm em đi ! Link die mất rùi !

huuduyen_05
15-11-07, 09:49 AM
Hiện nay do mình không có nhiều thời gian rãnh nên ko giúp được. Nhất là đối với việc upload. Mong bạn thông cảm ! Khi nào rãnh mình sẽ up !