PDA

View Full Version : [TLBB] Update nhỏ! Full emoticon Client

akiem9x
27-04-15, 04:34 PM
Hàng Mod góp vui giải trí cho đủ bộ down về chạy update rồi vào game thưởng thức.
Ps: hàng Full bộ nên ko cần edit gì.
Thank em nó lấy tinh thần!
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ftiuhoang
27-04-15, 05:22 PM
anh akiem ơi,cám ơn anh nha :D

sẵn cho em hỏi.sao em dùng cái bản vòng quay đó anh.em mở lên và mở dc cái vòng quay nhưng quay ko dc,và thay đổi vật phẩm ko dc.

nếu mà đồng bộ client vs server thỉ đồng bộ sao anh?và file nào và folder nào hợp vs client và server.mong anh giúp đỡ hix :(

vinhthamthao
27-04-15, 05:45 PM
Xin Hỏi Khi mình úp nó . vào game nó báo lỗi này [-(

songtu
27-04-15, 06:14 PM
share động tác đi thím :3
vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv

--- Chế độ gộp bài viết ---

Xin Hỏi Khi mình úp nó . vào game nó báo lỗi này [-(

lỗi này có thể phát sinh trong quá trình giải nén, giải nén lại hoặc mở file đó ra tự sửa là hết!!!

lỗi định dạng cú pháp đấy !!

akiem9x
27-04-15, 06:30 PM
anh akiem ơi,cám ơn anh nha :D

sẵn cho em hỏi.sao em dùng cái bản vòng quay đó anh.em mở lên và mở dc cái vòng quay nhưng quay ko dc,và thay đổi vật phẩm ko dc.

nếu mà đồng bộ client vs server thỉ đồng bộ sao anh?và file nào và folder nào hợp vs client và server.mong anh giúp đỡ hix :(

Bạn dùng của TanThanLong? Bạn đã add Script ở SV chưa gồm Script.dat, AllowableScriptFunc.txt. Đồng bộ có nghĩa là Item ở Server có thì Client cũng có...item nằm ở TurnPlate.lua bạn mở ra thì sẽ thấy ID của Item, Số lượng, Tên hiển thị, Hình ảnh. Bạn xem và tự rút ra dc cách làm như thế nào. Tks Sói về Vòng quay...

Ftiuhoang
27-04-15, 06:55 PM
Bạn dùng của TanThanLong? Bạn đã add Script ở SV chưa gồm Script.dat, AllowableScriptFunc.txt. Đồng bộ có nghĩa là Item ở Server có thì Client cũng có...item nằm ở TurnPlate.lua bạn mở ra thì sẽ thấy ID của Item, Số lượng, Tên hiển thị, Hình ảnh. Bạn xem và tự rút ra dc cách làm như thế nào. Tks Sói về Vòng quay...

dạ thưa anh,em add trong Script.dat như sau:

930038=\MyNew\action.lua

sau đó em vào thì nó thay đổi vật phẩm dc,nhưng quay ko dc là sao anh

akiem9x
27-04-15, 07:24 PM
dạ thưa anh,em add trong Script.dat như sau:

930038=\MyNew\action.lua

sau đó em vào thì nó thay đổi vật phẩm dc,nhưng quay ko dc là sao anh

Thiếu khai báo ở AllowableScriptFunc.txt nữa nếu ko bạn click quay sẽ ngắt kết nối máy chủ ngay
Do các ID item trong TurnPlate.lua ở client ko có trong Server nhé bạn. Bạn mở TurnPlate.lua xem các ID trong đó so với CommonItem.txt, EquipBase.txt, GemInfo.txt ở Server khớp với nhau là dc

share động tác đi thím :3
vvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvvv[COLOR="Silver"]

Động củ chuối lắm bác....đâu gì so với đóng đồ sộ của bác đâu :))

Ftiuhoang
27-04-15, 07:31 PM
Thiếu khai báo ở AllowableScriptFunc.txt nữa nếu ko bạn click quay sẽ ngắt kết nối máy chủ ngay
Do các ID item trong TurnPlate.lua ở client ko có trong Server nhé bạn. Bạn mở TurnPlate.lua xem các ID trong đó so với CommonItem.txt, EquipBase.txt, GemInfo.txt ở Server khớp với nhau là dc

Động củ chuối lắm bác....đâu gì so với đóng đồ sộ của bác đâu :))

em add nó trong Allowablescript lun rồi mà anh...em mở lên ko bị ngắt kết nối

202 930038 TurnPlate
203 930038 OnUpdate

em thêm vào đó anh.đúng ko anh,còn mấy cái vật phẩm thì đúng hết rồi anh