PDA

View Full Version : MuOnline SCF (attach DB) cho cac ban ko cai đươc.

Be Huy
01-10-07, 08:49 AM
-Thấy một số bạn không cài được bản MuOnline SCF do anh luckyday Release nên em xin phép release bản này nhưng đã restore DB rồi chỉ cần attach DB thôi.
***Em đã chỉnh lại vài lỗi bé tí tẹo trong bản này (do trình độ có hạn nên mấy lỗi lớn em bótay.com ^^).
Bản này đã add thêm các cập nhật của anh luckyday để khỏi chạy với MD5.
Sử dụng GS fixed mang wing 3 trên Icarus của AnhNga.
Fixed lỗi Move (M) qua các Maps.
Chỉnh lại thời gian công thành để chạy GS_CS ko báo lỗi.Công thành 1 người
Lỗi PK 3.
add launcher RAZcrack.

Server+Patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mirror box.net (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

****** Fix Move Map ARENA (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mirror box.net (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

***Cám ơn anh luckyday đã release bản này.
***Cám ơn anh nguyennampotter và anhnga đã hướng dẫn em nhiệt tình trong mấy ngày qua.

lehongvumol
01-10-07, 09:38 AM
................"Cám ơn anh nguyennampotter và anhnga đã hướng dẫn em nhiệt tình trong mấy ngày qua"..............
Giờ bạn hướng dẫn lại cho mình được không !? Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iii

Be Huy
01-10-07, 10:31 AM
................"Cám ơn anh nguyennampotter và anhnga đã hướng dẫn em nhiệt tình trong mấy ngày qua"..............
Giờ bạn hướng dẫn lại cho mình được không !? Hiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii iii

Anh xem trong những bài {help} của em , phía dưới là các hướng dẫn của các anh ấy đó.

tungcz
02-10-07, 12:09 AM
Mình đã tải bản cua Behuy share nhưng không chạy được
1, Links 8 Event connect FAIL
2, Links 10 GS_CS khi chạy CPU lên 100%
không biết tại sao,mình để y nguyên không chỉnh sủa gì chỉ chỉnh lại IP mạng của mình đúng IP bạn dã config trong server là 192.168.1 33 nhà mình cũng có cai modem D.Link có dải IP này,nhưng bị hai lỗi trên
nếu biết tại sao bạn cho ý kiến nhé

Thanh Tùng

Be Huy
02-10-07, 12:28 AM
Mình đã tải bản cua Behuy share nhưng không chạy được
1, Links 8 Event connect FAIL
2, Links 10 GS_CS khi chạy CPU lên 100%
không biết tại sao,mình để y nguyên không chỉnh sủa gì chỉ chỉnh lại IP mạng của mình đúng IP bạn dã config trong server là 192.168.1 33 nhà mình cũng có cai modem D.Link có dải IP này,nhưng bị hai lỗi trên
nếu biết tại sao bạn cho ý kiến nhé

Thanh Tùng

Links 8 Event connect FAIL : Anh xem đã sửa lại pass sa trong EventServer chưa nằm trong \EventServer\Data file SvConfig.ini đó
Links 10 GS_CS khi chạy CPU lên 100%: máy em cpu 3gb ,ram chạy 2 cây 256 dual ,không biết máy anh cấu hình phần cứng ra sao nếu ngang ngửa của em thì để em xem lại (tại máy em chạy MuServerStartUp 10 link ok hết ) => máy máy anh yếu thì mở StartUp.ini gỡ bỏ GS-CS xem sao.

tungcz
02-10-07, 03:12 AM
máy mình cấu hình cũng tương đối minh thử trên latop centrino P.M ram 1ghz tât nhiên là mình cũng đỏi pass sa còn IP thì để nguyên, vi máy mình cũng để IP giống như server mà không được mói lạ chứ

Be Huy
02-10-07, 07:56 AM
- Em đã backup va restore lại máy 2 lần để test lại xem có mắc lỗi giống củ anh ko : lần đầu là lấy cái server trong máy , lần sau là tải cái server mà em đã up lên đó nhưng vẫn ko bị cái lỗi mà anh đã nêu trên .Em mới tham gia làm server nên không có kinh nghiệm nhiều để có thể chỉ ra được trường hợp của anh là sai ở bước cài đặt nào hoặc do lỗi phầm mềm hay phần cứng gì đó...
-Nên em sẽ trình bài lại các thao tác mà em đã làm 2 lần nói trên trên cái PC của em , anh xem kỹ xem có anh thếu bước nào ko

1- Đổi lại ip & sa cho phù hợp với máy :
*trong ConnectServer\DATA :
--ServerInfo.DAT : 4 ip can doi
--ServerList.DAT : 2 ip can doi
*Trong Data :
--Data\lang\Kor file commonloc : 1 ip
--commonserver : 4 ip
--IpList : 1 ip
--MapServerInfo : 2 ip
--MapServerInfo_CS : 2 ip
*Trong DataServer1 file AllowableIPList : 1 ip
*Trong DataServer2 file AllowableIPList : 1 ip
*EventServer\Data file SvConfig.ini : pass sa
*ExDB file exdb.ini : 1 ip
*GameServer file SCF_Common.ini : pass sa
*JoinServer\DATA file CountryIPInfo : 1 ip
*RankingServer file svconfig.ini : pass sa
<> Nếu muốn chạy từng link thì mở thư mục link click phải từng file
chọn properties xem file nào có ip thì sửa .
<> Nếu chạy bằng MuServerStartUp thì mở StartUp.ini vả sửa lại ip .

2- attach 3 DB
**Trong Enterprise vào Databases , ở khung bên phải -> click phải chọn All Tasks -> Attach Database... -> click vào [...] và chỉ đường dẫn đến DB\muonline_DATA.MDF rồi Ok.
****Làm tương tự với Ranking và MU2003_EVENT_DATA

3-
Thoát khỏi Databases và vào security -> click phải vào Logins chọn New Login...
***Genaral :
New Login ... Name: click[...] dong co IUSR ->add -> ok
Database :muonline
Cac muc khac de nguyen .

***Server Roles :
click chon System Administrators

***Database Access :
click chon
muonline

Ranking

MU2003_EVENT_DATA

xong ok

click phai vao sa chon properties :
Database: muonline
Password : pass sa cua anh
-> ok ->nhap pass sa 1 lan nua ->xong buoc 3

** Cuoi cung mo DB trong server chay ODBC.reg

-Với các bước làm trên em chạy server 10 link ko gặp lỗi gì cả.

----Trong trường hợp anh làm hoàn toàn đúng y như trên mà vẫn bị lỗi như anh nói, thì anh thử cài và chạy một server khác (thử loại 3 DB nha anh ) xem có bị lỗi tương tự ko .
----Nếu anh chạy các server khác mà không gặp lỗi trên thì em sẽ nhờ BQT drop bài này lại và em đem server ra tiệm NET test thử xem sao...

quan_1986
02-10-07, 04:48 PM
-Thấy một số bạn không cài được bản MuOnline SCF do anh luckyday Release nên em xin phép release bản này nhưng đã restore DB rồi chỉ cần attach DB thôi.
***Em đã chỉnh lại vài lỗi bé tí tẹo trong bản này (do trình độ có hạn nên mấy lỗi lớn em bótay.com ^^).
Lỗi PK 3.
add launcher RAZcrack.

Server+Patch (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

***Cám ơn anh nguyennampotter và anhnga đã hướng dẫn em nhiệt tình trong mấy ngày qua.
Cho mình hỏi tý cái vụ PK 3 thoãi mái rồi có đi được DV CC và BC không?

Be Huy
02-10-07, 04:59 PM
Cho mình hỏi tý cái vụ PK 3 thoãi mái rồi có đi được DV CC và BC không?

-Anh có mạng LAN thì test thử xem (hiện tại em đang te st bản 1.02N của anh CTT), em chỉ fix theo hướng dẫn của các pro trong 4rum thôi , do chơi off ở nhà có 1 máy chưa PK ai nên chưa có cơ hội test nên em cũng ko biết nữa.

quan_1986
02-10-07, 05:32 PM
Lỗi PK 3.
add launcher RAZcrack.

Tớ download xong dùng winrar giãi nén nó báo erorr :sure: mong rằng lần sau cậu có cho thì cũng xem giúp có lỗi hay không !!! Tớ load nó bằng vnn1269 =1h=11.080$ huhuhuuhu :still_dreaming:

quan_1986
02-10-07, 05:33 PM
Lỗi PK 3.
add launcher RAZcrack.

Tớ download xong dùng winrar giãi nén nó báo erorr :sure: mong rằng lần sau cậu có cho thì cũng xem giúp có lỗi hay không !!! Tớ load nó bằng vnn1269 =1h=11.080$ huhuhuuhu :still_dreaming:

Be Huy
02-10-07, 05:40 PM
-Nghe anh nói , em load về giải nén thấy có báo lỗi gì đâu , anh xem lại giùm nha.
-Đây là số người đã tải về có ai bị lỗi giải nén đâu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

imai28vn
03-10-07, 11:25 AM
Khi chạy GS_CS co lỗi thât,: CPU chạy tới 100%, bỏ đi thì chạy bình thường
Không move được Cryword, Deeep Loren và Arena.
Behuy fix gium loi nay di nhe,

Be Huy
03-10-07, 02:04 PM
Khi chạy GS_CS co lỗi thât,: CPU chạy tới 100%, bỏ đi thì chạy bình thường
Không move được Cryword, Deeep Loren và Arena.
Behuy fix gium loi nay di nhe,

-Đây là hình ảnh em chạy 10 link có GS_CS rồi chạy client và cả chương trình chụp ảnh mang hình SnagIt nữa mà ko 100% CPU đâu nhá (máy em CPU P4 3G ,Main 865 & 2 cây RAM 256 bus 333 chế độ DUAL )
-đây là hình ảnh em chạy 10 link

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Còn đây là fix move arena ,các anh tải về chép đè lên các file cũ là được.
-Còn Cryword, Deeep Loren thuộc GS_CS , phải chạy link 10 mới move được.

quan_1986
03-10-07, 03:34 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> Cái này nó check virus lâu quá cậu cho nó lên Box.net được không

Be Huy
03-10-07, 05:09 PM
ok sẽ có box.net ngay, đợi em lên mang tìm cách đăng kí đã vì ******* này không cho IP Việt Nam đăng kí.

thien75
03-10-07, 07:48 PM
ai cho em cai muedittor support wing3

thien75
04-10-07, 03:06 PM
sao em chay game server no de loi do SCF.dll nhấp dónt send la ko chay đươc luôn

imai28vn
04-10-07, 05:13 PM
hic, làm đi làm lại mấy lần, khi chạy link 10(GS-CS) vẫn bị CPU 100%
trong khi đó : EXDB toàn báo lỗi connect fail, CS thì báo là update
Ai biết vụ này hướng dẫn tôi vơi. Trường hợp này chưa gặp bao giờ (tôi đã test nhiều server rồi).

Be Huy
05-10-07, 06:41 AM
hic, làm đi làm lại mấy lần, khi chạy link 10(GS-CS) vẫn bị CPU 100%
trong khi đó : EXDB toàn báo lỗi connect fail, CS thì báo là update
Ai biết vụ này hướng dẫn tôi vơi. Trường hợp này chưa gặp bao giờ (tôi đã test nhiều server rồi).

-Bản này Huy lấy từ nguồn của anh luckyday ,
-Có thể do Huy code lại nên gặp lỗi ở máy khác chăng , vì chạy trên máy Huy ko gặp lỗi này.
-Link bản gốc của anh luckyday share , anh lấy về chạy chắc ko gặp lỗi trên đâu.

imai28vn
08-10-07, 11:40 AM
Có lẽ do Behuy đã code lại, mỗi khi báo lỗi đều có liên quan đến đường link
D:\Works\Mu-Studio\GameServer_Backup\1.00.16_ÇؿܽÃÁð2 \Source\GameServer___Win32_DebugRelease\GameServer .pdb
Đường link này máy tính của tôi không có
Chay CS toan bi CPU 100%:((

quan_1986
12-10-07, 12:53 PM
Chay CS toan bi CPU 100% <<<<< Có thể PC của cậu yếu CPU quá còn RAM thì chỉ ần 512MB và set thêm RAM ão khoãng 4GB là OK.
Cấu hình tối thiểu để chạy gameserver và gameserver _CS là CPU 3.0 GB bus 800HT (Siêu phân lưồng ).RAM thì nên dùng 1GB DUAL.....THì khi đó chạy gameserver và gameserver _CS khoãng 60% là OK.

imai28vn
22-10-07, 07:42 AM
Không phải do cấu hình yếu, máy tính của tôi cấu hình còn cao hơn của bạn vừa nêu và tôi đã chạy nhiều sever khác rồi đều không bị lỗi này

thientruongdx
29-10-07, 07:16 AM
Lỗi CPU 100% ko phải là do máy tính cấu hình yếu mà là do GS
Cái lỗi này rất nhiều sv gặp phải

Theking99
29-10-07, 10:36 AM
Bạn nào có thể gửi cho tớ cái file Main.exe đã đổi IP thành 192.168.1.2 được ko. Mình cảm ơn trược