PDA

View Full Version : [TLBB] Cho mình xin code nhập giftcode nhận ĐMP

natuan86
25-04-15, 10:25 AM
Mong các pro giúp mình NPC nhập giftcode nhận ĐMP với.
Mình đã lục tung box này lên mà không thấy có bài hướng dẫn.

Xin cảm ơn nhiều.

Intel
25-04-15, 03:35 PM

Xin cảm ơn nhiều.

cái này mình cũng hơi hiểu các nguyên tắc của nó còn làm sao bạn tự mò hen..như thế này:

để làm 1 NPC nhận gift thì bạn tìm 1 NPC :))

xong sau đó viết code nhận theo ID mã code hoặc ID nhân vật đã nhận được gift

có rất nhiều cách để qui định nhân vật đó nhận đúng gift ví dụ như dùng vòng lập for cho đếm những nhân vật khởi tạo...hoặc bạn có thể sử dụng 1 biến và biến đó bạn ghi danh sách ID nhân vật hoặc mã gift mà tài khoản đã nhận sau đó truyền tham số biến vào NPC rồi nhận.Tuy nhiên nếu dùng biến có sẵn và gọi nó thì khá là lâu nhưng chuẩn xác,còn vòng lặp For bạn phải qui định nó chạy từ đâu đến đâu thì mới set được.Còn cách khác bạn cho tạo NV theo ID tăng dần và chọn từ ID nhỏ nhất mà bạn chọn và đến ID lớn nhất nói dễ hiểu là ví dụ bạn cho 20 người nhận gift thì tạo nv từ 1 đến 20 thì sẽ có mã.và bạn cho vòng lặp chạy đúng 1 đến 20 là chuẩn xác.

còn mã gift code thì có thể download phần mềm chargift về mà dùng còn ko thì tự chế =))

nếu bạn chưa hiểu 1 code NPC thì khuyên bạn nên tìm hiểu 2 bài viết của anh Sói về lua sẽ giúp bạn nhanh hơn.

nói chung chỉ vất vả ở chỗ là qui định đúng nhân vật nhận gift code thôi.

s2bac95
25-04-15, 03:47 PM

Xin cảm ơn nhiều.

có hết mà cậu này :( [-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X[-X

makute7413
25-04-15, 04:16 PM
cái này mình cũng hơi hiểu các nguyên tắc của nó còn làm sao bạn tự mò hen..như thế này:

để làm 1 NPC nhận gift thì bạn tìm 1 NPC :))

xong sau đó viết code nhận theo ID mã code hoặc ID nhân vật đã nhận được gift

có rất nhiều cách để qui định nhân vật đó nhận đúng gift ví dụ như dùng vòng lập for cho đếm những nhân vật khởi tạo...hoặc bạn có thể sử dụng 1 biến và biến đó bạn ghi danh sách ID nhân vật hoặc mã gift mà tài khoản đã nhận sau đó truyền tham số biến vào NPC rồi nhận.Tuy nhiên nếu dùng biến có sẵn và gọi nó thì khá là lâu nhưng chuẩn xác,còn vòng lặp For bạn phải qui định nó chạy từ đâu đến đâu thì mới set được.Còn cách khác bạn cho tạo NV theo ID tăng dần và chọn từ ID nhỏ nhất mà bạn chọn và đến ID lớn nhất nói dễ hiểu là ví dụ bạn cho 20 người nhận gift thì tạo nv từ 1 đến 20 thì sẽ có mã.và bạn cho vòng lặp chạy đúng 1 đến 20 là chuẩn xác.

còn mã gift code thì có thể download phần mềm chargift về mà dùng còn ko thì tự chế =))

nếu bạn chưa hiểu 1 code NPC thì khuyên bạn nên tìm hiểu 2 bài viết của anh Sói về lua sẽ giúp bạn nhanh hơn.

nói chung chỉ vất vả ở chỗ là qui định đúng nhân vật nhận gift code thôi.

cái mà bạn nói là thuật toán ở server, giống check 2 ID giống nhau rồi SetMenpaiPoint là không khó. Khó là việc tạo khung nhập giftcode, sau đó gửi giftcode lên server để xử lý. Mình vẫn đang ngâm cái này.

ookurooo
25-04-15, 04:41 PM
cái mà bạn nói là thuật toán ở server, giống check 2 ID giống nhau rồi SetMenpaiPoint là không khó. Khó là việc tạo khung nhập giftcode, sau đó gửi giftcode lên server để xử lý. Mình vẫn đang ngâm cái này.

sao không làm tạo nhập gift trên web, add ĐMP qua PHP-MYSQL thôi
check id acc, id nhân vật, giftcode

mấy vụ add điểm, tiền gì thì xài web là nhanh nhất rồi

makute7413
26-04-15, 10:58 AM
sao không làm tạo nhập gift trên web, add ĐMP qua PHP-MYSQL thôi
check id acc, id nhân vật, giftcode

mấy vụ add điểm, tiền gì thì xài web là nhanh nhất rồi

Nếu đây là diễn đàn về php-mysql thì mình sẽ trả lời giống như bạn.