PDA

View Full Version : [JX] Lỗi mất nhân vật và không đăng nhập vào game sever linux võ lâm

hoanghuan
22-04-15, 06:26 PM
Tình hình là mình chạy sever ok rồi vào nhân vật ok và dev nghịch trong scrip và setting thì một thời gian khởi động lại thì vào game bị mất nhân vật. Và acc đó không lập được nhân vật nữa.
-Lỗi 2 là khi khởi động lại bị tất cả các acc tạo nhân vật và không thể đăng nhập vào game
Ai biết lỗi này xin chỉ giúp với . Thanks

bthhhz
22-04-15, 07:18 PM
Tình hình là mình chạy sever ok rồi vào nhân vật ok và dev nghịch trong scrip và setting thì một thời gian khởi động lại thì vào game bị mất nhân vật. Và acc đó không lập được nhân vật nữa.
-Lỗi 2 là khi khởi động lại bị tất cả các acc tạo nhân vật và không thể đăng nhập vào game
Ai biết lỗi này xin chỉ giúp với . Thanks

ko biết phải lỗi khi tới nhân vật rồi enter nó báo kết nối thất bại ko . mình cũng thường gặp lỗi này tắt mở lại sv vài lần là dc .
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

carotkhoaitay
22-04-15, 07:27 PM
lỗi khi tới nhân vật enter vào nó báo kết nối thất bại, hinh như do cài SV ver3 của trầnminhdo rồi chép sv của galaxy vào nên bị hay sao đó, hôm bưa có chép như thế 1 lần, 1 acc 3 con có khi 1 con vào dc 2 con kia lại k vào, dùng sv ver3 ko chép cái kia vào bữa gio chạy nó k báo như thế nữa :D.

bthhhz
22-04-15, 08:46 PM
lỗi khi tới nhân vật enter vào nó báo kết nối thất bại, hinh như do cài SV ver3 của trầnminhdo rồi chép sv của galaxy vào nên bị hay sao đó, hôm bưa có chép như thế 1 lần, 1 acc 3 con có khi 1 con vào dc 2 con kia lại k vào, dùng sv ver3 ko chép cái kia vào bữa gio chạy nó k báo như thế nữa :D.

van~ co nha bac'' minh dang online . gap van de nay` nhieu roi . minh cu tat mo lai sv cho den khi dc la` dc .
voi lai nhieu luc cung co du lieu nhan vat chua out ra . minh da login vao` lai cho nen no gay ra loi~ nay`

Sr dang de ma~ TCVN3 ko ghi dau dc

hoanghuan
22-04-15, 09:23 PM
uh! Mình chơi offline mà đang hay thì lại phải cài lại nhiều lúc thấy nản sever ngon mà lỗi này chơi mất hứng

bthhhz
23-04-15, 06:39 AM
uh! Mình chơi offline mà đang hay thì lại phải cài lại nhiều lúc thấy nản sever ngon mà lỗi này chơi mất hứng

cái này là do sự không đồng bộ của dữ liệu lưu và dữ liệu truy xuất khi vào
Khi bạn tắt Server hãy tắt từng bước và dùng lệnh để tắt. đừng tắt kiểu ấn nút X ,
với lại thao tác phải chậm 1 chút . đừng làm nhanh quá . vì khi mà bạn tắt trên gameserver nó cũng sẽ tắt . bạn hãy đợi nó log dữ liệu của goddess và từ gameserver xong rồi mới tắt phần còn lại .
cách đơn giản nhất để khắc phục lỗi đó là như thế đấy !

hoanghuan
23-04-15, 06:59 PM
Khi bạn tắt Server hãy tắt từng bước và dùng lệnh để tắt. đừng tắt kiểu ấn nút X ,
với lại thao tác phải chậm 1 chút . đừng làm nhanh quá . vì khi mà bạn tắt trên gameserver nó cũng sẽ tắt . bạn hãy đợi nó log dữ liệu của goddess và từ gameserver xong rồi mới tắt phần còn lại .
Mình cũng đã nghi là do không đồng bộ dữ liệu clent và sever và đúng là do mình toàn tắt bụp cái hết toàn bộ. Thật sự cảm ơn bạn nhiều nhé

yeuVLTK
24-05-18, 12:35 PM

lệnh tắt sever là thế nào bạn ?