PDA

View Full Version : [JX] cần giúp đỡ đưa sv lên online

sharez
22-04-15, 10:02 AM
em cần giúp đỡ 1 số vấn đề này em muốn đưa lên online để mấy thằng bạn em ở quê nó chơi cùng em nhưng em gặp 1 số vấn đề như sau :

Ảnh :
Đây là Card Mạng VPS em nó có sẵn rồi
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Còn đây là card mạng ảo em tạo
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Đây là những file cần config trog thư mục sv

Em config xog đầy đủ hết nhưng trog máy ảo em vào đc còn máy ngoài em vào sv k đc tới phần chọn sv enter nó đơ luôn , em đọc bài của carotyeuchuot mãi mà cái chỗ cài card mạng cho máy k có card mạng thật với chỗ IP Wan gì ấy em không hiểu rõ ai có thể giúp em đc k :(

Cái bishop em sửa IP thành IP máy VPS em có sẵn thì khởi động nó k đc enter là nó đứng mãi luôn :H

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

MrHarryPotter
22-04-15, 10:30 AM
VPS e cài SQL rồi chạy thằng luôn ko tạo máy ảo .
Card mạng ảo 192.168.1.2 chỉ để chơi offf.
E đã có card mạng Public rồi đó kìa ko cần tạo card ảo nữa : config card 103.27..... xóa card 192.168....
kìa đi ... chạy serverr mở port là dc .

sharez
22-04-15, 10:48 AM
VPS e cài SQL rồi chạy thằng luôn ko tạo máy ảo .
Card mạng ảo 192.168.1.2 chỉ để chơi offf.
E đã có card mạng Public rồi đó kìa ko cần tạo card ảo nữa : config card 103.27..... xóa card 192.168....
kìa đi ... chạy serverr mở port là dc .

em đăng nhập cái bishop mãi k đc a ơi :( giúp em với

Slayer
22-04-15, 12:54 PM
em đăng nhập cái bishop mãi k đc a ơi :( giúp em với

onl linux trâu bò nào nó giúp đâu . qua đọc các online kiếm thế linux . về làm theo tương tự là online đc . kakakak

Cafez
22-04-15, 02:25 PM
nhìn giống vps của google thì phải ,nếu của google thì phức tạp hơn nhiều để có thể đưa online,còn nếu vps thuê ở VN thì thuê thêm địa chỉ IP nữa cho WM là chạy ngon lành

sharez
22-04-15, 02:49 PM
nhìn giống vps của google thì phải ,nếu của google thì phức tạp hơn nhiều để có thể đưa online,còn nếu vps thuê ở VN thì thuê thêm địa chỉ IP nữa cho WM là chạy ngon lành

HarryPoter lam` giup" minh` roi` tks cac" ban nha hihi