PDA

View Full Version : Tuyển thành viên nhóm

Dangnhap
20-09-07, 06:06 PM
Tôi và vài người bạn đang tiến hành lập nhóm theo cách thức mới của Net4Viet.com
nếu ai muốn Tham gia vào thì xin có ý kiếm đề xuất
Khi đã tham gia vào trong Develop Team thì các bạn có các đặc cách riêng mà các thành viên bình thường không có.Và được các Pro hướng đẫn tận tình
Forum Net4viet xẽ hỗ trợ cho các Team trong nhiều mặt và Cả Host Share 1-2G tùy theo Team
Yêu cầu :
- Số bài viết > 10
- Bài tâm đắc >2
- Online nhiều
- Luôn quan tâm giúp đỡ bạn bè
=> Team bây giờ chưa có Tên mong các bạn đề xuất ý kiến thành lập

batrưong890
20-09-07, 06:55 PM
Em XIn Đăng Ký được hok vậy em xin tham gia nhóm

kamikaze
20-09-07, 07:19 PM
Ý tưởng hay, sắp có chổ up file roài ^_^

rebirth_hotboys
20-09-07, 07:52 PM
Em Xin Đăng Ký. thanks anh nha

GamesVN
22-09-07, 07:18 AM
Hay đấy tui đăng kí 1 chân................................

soncanh
22-09-07, 08:02 AM
Tui nữa nha ban............................................... ...:D

reieva
22-09-07, 09:57 AM
em xin tham gia......................................

lehongvumol
22-09-07, 11:49 AM
em nữa, em cũng xin tham gia !

HKDdev.team
22-09-07, 12:00 PM
dạ anh gì gì cho em đăng kí....làm nhóm trưởng!
(lozl tự nhận mình là pro à, có biết ngượng kô bạn?)

westermost
22-09-07, 01:00 PM
Mình muốn tham gia thì bạn nghĩ gì nào DANGNHAP

thien75
22-09-07, 01:57 PM
ai cho em dang ky voi em dang lam quan ly ben alextuan.net

GamesVN
22-09-07, 02:31 PM

@HKDdev.team cái ông này sao lại nói thế ông Dangnhap muốn lập "Develop Team" để mọi người cùng học hỏi cùng phát triển chứ đâu có ý ji` ông không thích thì thôi sao lại nói như vậy

@Dangnhap tui ủng hộ kế hoạch lập "evelop Team"của ông nếu có thể giúp được ji` tôi sẽ giúp hết mình

kamikaze
22-09-07, 02:39 PM
Mình thì thích cái 1~2 gb host, up ở ngoài down vừa chậm mà còn giới hạn số lần down hoặc thời gian nữa chứ ect.
À mình đề cử tên cho nhóm là RO4VIET. Các file chia sẽ sau này đều có logo và serial key là tên nhóm. Cái này thú vị nhĩ =))

hongtu05
22-09-07, 05:43 PM
cho mình xin 1 vé với
mình cũng mưốn có 1 Develop Team để chia sẻ kinh nghiệm

Dangnhap
22-09-07, 06:10 PM
Chúng ta sinh ra không tự nhiên thành 1 tràng trai hay cô gái xinh đẹp cả
mà nó xuất phát từ những phần tử nhỏ nhất của mỗi người nếu biết học hỏi và tiếp thu thì xẽ đạt đươc mức độ cao < Không có rì là hoàn hảo cả >
Nếu mà tự nhận mình là Pro thì bạn đang bị thụt lùi với xã hội và nhất là chính bạn cho nên phải nói rằng Học Học nữa học mãi học cái cần học chứ không học linh tinh thì bạn xẽ biết bạn ở đâu giữa bạn và những người xung quanh
>> Đã có 1 đề xuất Tên của Team là RO4Viet
nếu có ý kiến thêm bớt thì hãy nêu ra. Thứ 2 tuần sau mình xẽ chốt tên
và xẽ trình qua Admin duyệt
[Kaz]: À mình đề cử tên cho nhóm là RO4VIET. Các file chia sẽ sau này đều có logo và serial key là tên nhóm. Cái này thú vị nhĩ =))
Logo và Serrial key , Icon , Tên nhóm không thành vấn đề tôi có thể làm được không vấn đề rì
Mong các bạn đóng góp ý kiến sớm. Hạn chót 48 giờ sau tính từ giây phút giửi bài

hongtu05
22-09-07, 06:14 PM
bạn lập nhóm đi
mình cũng mưốn gia nhập nữa
ok nhé bạn

noob4viet
22-09-07, 06:16 PM

Cái thằng nhóc con mà, trách nó chi.
Mấy bác cho em tham gia vợi em còn noob lắm, em có đề xuất tên nhóm là Noob4Viet <--- cũng hay đấy chứ :D

Dangnhap
22-09-07, 06:26 PM
Danh sách thành viên :
1 Dang nhap
2 kamikaze
3 hongtu05
4 noob4viet
5 GamesVN
6 thien75
7 batrưong890
8 rebirth_hotboys
9 soncanh
10 reieva
11 lehongvumol
12 westermost
---------------Tên Team----------------
Tối đa 3 Kí tự :
=> Đang duyệt : R4V ( Ragnarok For Việt Nam )
Tên Team đc mặc định trong khoản 48 giờ nữa từ giây phút giửi bài này
Danh sách Thành viên không giới hạn !!!
HKDdev.team Bạn đang đang kí lập nhóm riêng nên tôi không thể add bạn vào bạn thông cảm

nghiamt
22-09-07, 07:29 PM
Các bác cho tui tham gia với. vừa học hỏi vừa chia xẻ kinh nghiêm ko ai lỗ OKE

hongtu05
23-09-07, 09:07 AM
ok tên R4V hay lém
mình duyệt cái này à nha

hongtu05
23-09-07, 09:12 AM
nhóm mình tâp trung phát triển Ragnarok đúng hông
bây giờ tụi mình tập trung viet hóa nha
mình đang muốn việt hóa nó lém
nếu bạn có cách thì hd mình nha

cuteocon
23-09-07, 09:18 AM
tui ko có đủ điều kiện 3 (hình như 2 cũng ko he he) nhưng cũng muốn tham gia nhóm các bác châm chước với nha.

Dangnhap
23-09-07, 09:36 AM
ok không vấn đề rì miễn la` chúng ta biết giúp đỡ nhau là được
- thêm 1 quy định nữa là tuyệt đối giữ đúng quy định và nếp sống văn hóa trong diễn đàn

khoamamktvn
23-09-07, 09:42 AM
Tui với nào!
Mọi người giúp đỡ nha!

Dangnhap
23-09-07, 09:56 AM
Danh sách thành viên tới thời điểm hôm nay, 09:42 AM
Danh sách thành viên :
1 Dang nhap
2 kamikaze
3 hongtu05
4 noob4viet
5 GamesVN
6 thien75
7 batrưong890
8 rebirth_hotboys
9 soncanh
10 reieva
11 lehongvumol
12 westermost
13 cuteocon
14 khoamamktvn
15 nghiamt
16 thinh2010
//----------------------------------------------------------------------------
// ----------
//=========== [R4V Team] ==================
// *--------Ragnarok For Viet-----*
// © R4V ™ 9/23/2007
//-------------------------------------------------------------------------------
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
//-------------------------------------------------------------------------------
//========================================
( Mô phong chữ Biểu tượng )
Tên Team nếu không ai có ý kiến thì xẽ được xác định là R4V ( Ragnarok For Việt )
Mình mong Team R4V xẽ là một Team mạnh trong Forum

thinh2010
23-09-07, 03:26 PM
ha, cho tui 1 chân vào nhóm phát

HKDdev.team
23-09-07, 03:44 PM
Chúng ta sinh ra không tự nhiên thành 1 tràng trai hay cô gái xinh đẹp cả
mà nó xuất phát từ những phần tử nhỏ nhất của mỗi người nếu biết học hỏi và tiếp thu thì xẽ đạt đươc mức độ cao < Không có rì là hoàn hảo cả >
Nếu mà tự nhận mình là Pro thì bạn đang bị thụt lùi với xã hội và nhất là chính bạn cho nên phải nói rằng Học Học nữa học mãi học cái cần học chứ không học linh tinh thì bạn xẽ biết bạn ở đâu giữa bạn và những người xung quanh
>> Đã có 1 đề xuất Tên của Team là RO4Viet
nếu có ý kiến thêm bớt thì hãy nêu ra. Thứ 2 tuần sau mình xẽ chốt tên
và xẽ trình qua Admin duyệt
[Kaz]: À mình đề cử tên cho nhóm là RO4VIET. Các file chia sẽ sau này đều có logo và serial key là tên nhóm. Cái này thú vị nhĩ =))
Logo và Serrial key , Icon , Tên nhóm không thành vấn đề tôi có thể làm được không vấn đề rì
Mong các bạn đóng góp ý kiến sớm. Hạn chót 48 giờ sau tính từ giây phút giửi bài

thế ai nhận mình là pro ở bài đầu tiên nhờ? :beat_brick:
thôi thì mấy bạn cứ từ từ mà lập nhóm nhé !
chuẩn bị first release đây hê hê!

Dangnhap
23-09-07, 05:44 PM
Bạn làm ơn (đọc kĩ hướng dẫn trước khi sử dụng)
Nếu bạn ra đường và nói 1 câu " Ta là Pro Siêu hạng Không có ai là giỏi hơn ta cả " >>>> Đảm bảo hàng trăm con mắt soi mói bạn và nghĩ thàng này chắc.....
Còn nếu có ai đó nói với bạn or Họ nói với nhau : " Anh / Chị ta thật đúng là Pro ! " thì bạn xẽ nghĩ sao?
=> Mấu chốt là nằm ở đây : Bạn xẽ thấy Tự tin với lời động viên ý và xẽ cố gắng giúp đỡ người ta vượt qua khó khăn và xẽ có những ý tưởng thật sáng tao cho công việc của mình
Vẫn câu nói cũ : Không ai là Pro cả mà điều đó được chứng tỏ qua thành quả lao động của bạn và chính kiến của những người xung quanh!

nghiamt
23-09-07, 06:59 PM
Nhóm chúng ta 16 người là cũng nhìu roài, mà sao lâu post ý kiến lên thế
Tui nhỉ cần liên lạc qua Y!M, chủ nhóm thấy dc hok!!

davidhuynhvan
23-09-07, 07:17 PM
Yêu cầu HKDdev.team không tranh luận các vấn đề ngoài lề gây mất đoàn kết anh em.
Còn việc thành lập nhóm R4V mình thấy cũng hay, các bạn cứ thảo luận, cần hổ trợ gì thì cứ lên tiếng.

GamesVN
24-09-07, 07:29 AM
Ông Dangnhap kiếm đâu cái font trông xấu vô đối luôn

//----------------------------------------------------------------------------
// ----------
//=========== [R4V Team] ==================
// *--------Ragnarok For Viet-----*
// © R4V ™ 9/23/2007
//========================================

đề nghị dùng font của tui nè
\\==============================Ragnarok For Viet==============================//
\\__________||=============||---------------------------------------------------
\\__________||-------------||---------------------------------------------------
\\__________||--||====||---||-------------//====//------------------------------
\\__________||--|| ||---||-----------//----//-\\===\\------------------------
\\__________||--||====||---||---------//----//----\\---\\-----------------------
\\__________||-------------||-------//----//-------\\---\\----------------------
\\__________||--||=========||-----//------=======||-\\---\\---------------------
\\__________||--||--\\--\\-------||--------------||--\\---\\---------//===//----
\\__________||--||---\\--\\------||_____||____||_||---\\---\\-------//---//-----
\\__________||--||----\\--\\ ||=========||----||-------\\---\\-----//---//------
\\__________||--||-----\\--\\||-||==||--||----||--------\\___\\---//___==//=----
\\__________||--||------\\--\||-|| ||--||----||---------\\//---\\----//---//---
\\__________||--||-------\\--||-||==||--||----||----------\\//---\\--//---//----
\\__________||__||--------\\_||_________||____||-----------\\//___\\//___//-----

GamesVN
24-09-07, 07:38 AM
ẹc sao trông nó dúm dó lại thế này nhỉ
poss mãi mà nó cứ rúm ró thế này hay mình up lên để mọi người xem thử

Mr.Rezo™
24-09-07, 02:33 PM
Ông Huy ( HKD Team) đừng trêu dangnhap nữa , Team đưa ra để phục vụ mọi người thôi mà , mình xin đăng ký , bài chưa nhiều nhưng mình có khả năng lập trình VB 6.0 , C++ , JavaScript , cũng xin giúp 4rum 1 tay.

Dangnhap
24-09-07, 06:30 PM
Các thủ tục đang kí Nhóm tự phát triển đã xong chỉ còn chờ Admin duyệt
- trong thời gian này các bạn phải khai báo thông tin về khả năng của mình
chả hặng như : bạn làm tốt server thì nêu vài thành quả và tôi xẽ chuyển bạn vào chuyên mục mà tại đó bạn xẽ đạt hết tài năng của mình
- R4V team có 4 chuyên mục :
+ Server
+ Client
+ Web
+ Khác
Bạn nào có khả năng trong chuyên mục nào thì hãy tham gia vào chuyên mục đó
(* ) Các bài giử về Team xẽ được chuyển sang mục phát triển riêng của Team tại khu vực [ Các Nhóm Tự Phát Triển ]
thx

nguyenvuson
26-09-07, 12:21 PM
Không biết mình có đủ tiêu chuẩn không nữa, nếu được cho mình tham gia với !

thinh2010
28-09-07, 10:10 AM
Tôi có ý kiến thía này, ban đầu chúng ta nên tập trung viết hóa Server, hoặc phân công 1 nhóm việt hóa, khi việt hóa yêu cầu để nguyên tên item = TA, như thế sẽ đỡ vất vả hơn, ngoài ra tên skill và monter cũng nên để nguyên TA

Còn về phần thông tim của vật phẩm cũng như của những skill thì chúng ta nên việt hóa, tốt nhất là dùng mấy file đã việt hóa của VinaGame. Tất nhiên mấy file việt hóa của VinaGame vẫn thiếu 1 số item mới, vì thế chúng ta nên gộp 2 loại với nhau, tất cả những j` mà VinaGame đã VH thì chúng ta xài, còn những cái nào chưa được VH thì chúng ta từ từ VH nó, về phần gộp 2 loại TV và TA của chú thích item tui đã làm xong, h chỉ còn việt hóa những cái chưa được Việt hóa

Rồi tiếp theo có 1 nhóm phát triển Server viết thêm NV như bác DangNhap ( tất nhiên phần này dành cho mấy bác pro)

Về phần Client thì Bác nào biết hex client thì ra tay trổ tài hex cái file của VinaGame cho nó có thể đọc forder data trước, và hơn nữa là để xài cái font có sẵn trong đó để chúng ta có thể Việt hóa có dấu

thật ra để hiển thị TV có dấu trong Game thì cũng có thể làm được, bạn chỉ cần thiết lập TV cho Windown là được, nhưng khi thiết lập Tiếng Việt cho Win thì lại có 1 số rắc rối, cho nên tui nghĩ chỉ cần hex được cái file của VinaGame là mọi chuyện ổn cả

trên đây là ý kiến cá nhân tui, mọi người tham khảo xem có hợp ný hay không nhé

Dangnhap
28-09-07, 05:21 PM
Còn về phần thông tin của vật phẩm cũng như của những skill thì chúng ta nên việt hóa, tốt nhất là dùng mấy file đã việt hóa của VinaGame. Tất nhiên mấy file việt hóa của VinaGame vẫn thiếu 1 số item mới, vì thế chúng ta nên gộp 2 loại với nhau, tất cả những j` mà VinaGame đã VH thì chúng ta xài, còn những cái nào chưa được VH thì chúng ta từ từ VH nó, về phần gộp 2 loại TV và TA của chú thích item tui đã làm xong, h chỉ còn việt hóa những cái chưa được Việt hóa

Rồi tiếp theo có 1 nhóm phát triển Server viết thêm NV như bác DangNhap ( tất nhiên phần này dành cho mấy bác pro)

Về phần Client thì Bác nào biết hex client thì ra tay trổ tài hex cái file của VinaGame cho nó có thể đọc forder data trước, và hơn nữa là để xài cái font có sẵn trong đó để chúng ta có thể Việt hóa có dấu

thật ra để hiển thị TV có dấu trong Game thì cũng có thể làm được, bạn chỉ cần thiết lập TV cho Windown là được, nhưng khi thiết lập Tiếng Việt cho Win thì lại có 1 số rắc rối, cho nên tui nghĩ chỉ cần hex được cái file của VinaGame là mọi chuyện ổn cả

trên đây là ý kiến cá nhân tui, mọi người tham khảo xem có hợp ný hay không nhé

Về phần việt hóa thì bạn không nên dùng của VinaGame :
- Thiếu Item / Nếu có thì thông tin bị sai lệch
- Phần của VinaGame thì có dấu dạng UTF-8 Encode khi vào xẽ bị bẻ dấu
=> việt hóa không dấu
Client site : Cho nó đọc Folder Data trước cũng được không vấn đề rì nhưng mà Hex cho nó có UTF - 8 Encode thì đã có cách nhưng sửa song vào game vẫn bị bẻ dấu như thường. tức !:sure:
- Laucher của VinaGame ai bít nó là phiên bản bao nhiêu. Mà hình như nó không có Job bổ xung nữa

thinh2010
29-09-07, 02:15 PM
Về phần thiếu item thì mình lấy phần item cua TA bổ xung vào, cái này tui đã bổ xung xong rồi, với cả nếu mà dịch lại từ đầu thì mệt lắm bạn à

còn về vụ font chữ bị bể thì để tui chuyển mấy file đó thành TV không dấu, vụ này tui cũng lo được

lehongvumol
30-09-07, 09:34 AM
Hic ! Nói đến đây thì .. chắc em hem đủ tiêu chuẩn đâu.
Cái gì cũng vọc, mà không có cái nào thành thạo.
Trong diễn đàn này, em vào .. để hỏi hỏi hỏi hỏi... rùi học.
Mà mấy anh lập R4V là để .. xơi server gì thế ?
Vì em thấy ... phần Tuyển không nói là sẽ ... nói về cái gì trong team !
Nhưng bài gần cuối, các anh đang nói về server gì của VN games vậy !?

Khả năng ? Hiện tại em thấy mình chẳng có khả năng gì cả !
Chỉ là đi hỏi ... người đi trước rùi làm theo.
Vậy thì đâu phải .. năng lực .. gì ... đâu ?!
Nhưng... nếu cho thì em vẫn tham gia nhóm !
Hi hi............

thinh2010
30-09-07, 10:39 AM
R4V team là team phát triển server Ragnarok

thanhi
13-10-07, 05:47 PM
Em cũng tham gia, nhưng em ko biết góp ý gì đây em đang học lập trình và đồ họa nên vẫn còn kém mong các pro chỉ bảo, hiện nay em đang test game của Refexive arcane định up lên 3d gòi post lên cho các bạn chơi nhưng hơi lâu