PDA

View Full Version : ByPass Hướng dẫn (crack main)

dh_notable
19-09-07, 09:53 PM
Client SSIII hoawcj 1 vài main khi sửa chữa file.bmd khi chạy main sẽ đc 1 thông báo lỗi ...File corrupted. sau đây mình sẽ trình bày phương pháp loại bỏ cái nag này
Yêu cầu:bạn cần biết đôi chút về cách sử dụng OllyDBG
1-Load main vào olly
2-Tìm kiếm từ khóa File corrupted chuyển JE ->JNE
nếu bạn muốn sửa hết các file.bmd mà kô bị lỗi thì tìm và sửa hết JE ->JNE của File corrupted
3-Save to file
------------------------------------------------:redface:
Buồn buồn ngồi posst chơi!!!:redface::redface:

eddy
20-09-07, 02:30 PM
Cảm ơn sư phụ ha !!! Ngoài cách này ra các bạn crack bmd cũng đc ! Ollydebug học hơi khó ^^

anhnga
20-09-07, 08:31 PM
Nói chung là không ăn thua đâu, như thế nó vẫn báo lỗi.....mình đã test rùi.......
Crack bmd như eddy nói cũng chẳng ăn thua vì cách crack này chỉ giúp chúng ta có thể sửa được file bmd đó thôi chứ còn không liên quan gì đến cái corrupted của main đâu. Chỉ có một cách là crack vào file main trực tiếp và đánh lừa nó thôi.....

dh_notable
20-09-07, 11:00 PM
Nói chung là không ăn thua đâu, như thế nó vẫn báo lỗi.....mình đã test rùi.......
Crack bmd như eddy nói cũng chẳng ăn thua vì cách crack này chỉ giúp chúng ta có thể sửa được file bmd đó thôi chứ còn không liên quan gì đến cái corrupted của main đâu. Chỉ có một cách là crack vào file main trực tiếp và đánh lừa nó thôi.....

BYPASS có nghĩa đại loại là loại bỏ 1 cái nag thông báo lỗi nào đó do main kiểm tra lúc load. cách này loại bỏ hoàn toàn cái đó. còn làm được hay kô là tùy từng người. nếu bạn kô tin thì có thể gửi main cho mình mình sẽ bypass nó cho bạn :frown:

anhnga
21-09-07, 10:05 AM
Bạn có thể lấy cái main 1.04d bất kỳ, bạn làm thử cho mình xem với, mình đã thử như bạn bảo (ý bạn bảo thì mình biết, dùng OllyDBG để bypass cái nag screen "File corrupted" chứ gì). nhưng cũng vẫn báo, VD mình chỉ thay mỗi cái Item.bmd thôi.
Trong main có 2 loại thông báo file corrupted
+ File corrupted (chữ F hoa)
+ file corrupted (chữ f viết thường)
Mình đều thay hết nhưng không được

meohen1989
25-03-08, 11:23 AM
nè mọi người
hướng dẫn chi tiết xem nào
tui thấy cái thủ thuật này có vẻ đơn giản ,không cần biết nhiều lắm về Ollydbg
nhưng sao tui không tìm được cammand "File corrupted" dzay, tui load main rùi ctrl + F rùi mà

:adore:

tngcphng
25-03-08, 11:44 AM
có hình cụ thể hướng dẫn đi bồ.em còn chưa bít sài ra sao lai còn đoạn "chuyển JE ->JNE
"nữa chứ???

meohen1989
25-03-08, 12:22 PM
vừa thỉnh giáo eddy xong
chính thức là cách này không hề có tác dụng--thằng cha chủ topc ăn nói láo quá

:choler:

dh_notable
25-03-08, 02:56 PM
vừa thỉnh giáo eddy xong
chính thức là cách này không hề có tác dụng--thằng cha chủ topc ăn nói láo quá

:choler:

Nếu không làm được thì đừng có nói kiểu vậy nha. Nếu muốn demo thì đưa bất kỳ 1 main nào cần làm cái việc kia đây đang rảnh làm cho coi.
còn thỉnh giáo ai thì mình đây không biết :)) đó là cách làm còn làm được hay không thì phụ thuộc vào bạn

meohen1989
28-03-08, 12:48 PM
Bạn có thể lấy cái main 1.04d bất kỳ, bạn làm thử cho mình xem với, mình đã thử như bạn bảo (ý bạn bảo thì mình biết, dùng OllyDBG để bypass cái nag screen "File corrupted" chứ gì). nhưng cũng vẫn báo, VD mình chỉ thay mỗi cái Item.bmd thôi.
Trong main có 2 loại thông báo file corrupted
+ File corrupted (chữ F hoa)
+ file corrupted (chữ f viết thường)
Mình đều thay hết nhưng không được

ông không đọc bài này ànếu đọc thì không cần phải nói như trênpost lên đi Cho VD :1.04h

dh_notable
28-03-08, 01:41 PM
ông không đọc bài này ànếu đọc thì không cần phải nói như trênpost lên đi Cho VD :1.04h

post main nào bị như thế lên đây tôi by pass cho cần gì phải nói nhiều. anhnga không làm được vì không biết cách save. edit main không save kiểu edit gameserver.

meohen1989
29-03-08, 09:32 AM
chà văn của ông không được khúc triết cho lắm
được rùi để tôi post main lên để ông bypass
nếu thật sự ông làm được sao không post hướng dẫn cụ thể bằng hình hay giải thich rõ rang hơn
cái này cũng quan trong mà
link đây :sad::<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ông bypass tất cả các file .bmd xem nào :doubt:

dh_notable
29-03-08, 10:22 AM
skill.bmd và item.bmd
chẳng ai hơi đâu mà bypass tất cả :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

eddy
29-03-08, 10:47 AM
hehehe...cách này em làm mãi ròy.... :)....Edit main khác Edit GS là ở chỗ nó cho save 1 lần 1 mod.... :)...đúng hem sư phụ :)

dh_notable
29-03-08, 11:33 AM
U*k` phải nó chỉ cho save 1 lần vào đúng chỗ đã sửa thôi chứ không add :)) vì thế mà nhiều người làm không được

mucz.net
29-03-08, 09:01 PM
dh_notable là cao thủ crack rồi, tiện đây tui share một Tut. hướng dẫn cách crack một Sof. cụ thể ở đây là hướng dẫn crack UltraVideoToFlashConverter bằng hình ảnh từ a--z hi vọng qua bài này các bạn sẽ hiểu ngay cách trình bày của dh,và dễ ràng thao tác hơn với OLLYDB.Và từ tập crack main hay soff sẽ thuận lợi hơn nhiều.Đây là file word.doc tôi rar lại cho dễ download:
links download :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nguồn từ: diễn đàn tin học

meohen1989
31-03-08, 11:33 AM
skill.bmd và item.bmd
chẳng ai hơi đâu mà bypass tất cả :)

sorry
nhưng có vẻ ông khôngtheer crack main của lucian rùi
tui đemman ông bypass về xài dù chưa chỉnh file item.bmd nhưng nó lại báo lỗi
đểu thế---ông nên test thử trên máy mình trước khi post lên chứ :embarrassed:

dù sao cũng thank phát :nosebleed:

eddy
31-03-08, 11:44 AM
sorry

Để tớ thử sức xem nào.....:|:baffle:

dh_notable
31-03-08, 12:09 PM
sorry

ông này chả biết cái gì. Chưa chỉnh file item.bmd mà dùng main tôi bypass cái item.bmd thì nó chả báo lỗi ahf. cái main đấy giành cho ai sửa file item.bmd mà báo lỗi chứ.
tôi thấy ông này chẳng hiểu vấn đề gì cả.:tongue::tongue:
1-main chưa bypass khi chỉnh sửa item.bmd rồi chạy nó báo lỗi -> không chỉnh sửa không báo lỗi item.bmd =>cần bypass làm cái gì? =>main đã bypass khi chưa chỉnh sửa item.bmd nó sẽ báo lỗi khi run main.=> dành cho ai cần chỉnh sửa file item.bmd (mục đích của bypass là vậy) còn bạn dùng main đã bypass mà không chỉnh sửa item.bmd để làm gì vậy???
dễ hiểu thế mà kô chịu hiểu thì mình cũng chịu :tongue::tongue::tongue:
=> bạn suy nghĩ logic 1 tý là sẽ hiểu thôi

meohen1989
31-03-08, 02:08 PM
ông này chả biết cái gì. Chưa chỉnh file item.bmd mà dùng main tôi bypass cái item.bmd thì nó chả báo lỗi ahf. cái main đấy giành cho ai sửa file item.bmd mà báo lỗi chứ.
tôi thấy ông này chẳng hiểu vấn đề gì cả.:tongue::tongue:
1-main chưa bypass khi chỉnh sửa item.bmd rồi chạy nó báo lỗi -> không chỉnh sửa không báo lỗi item.bmd =>cần bypass làm cái gì? =>main đã bypass khi chưa chỉnh sửa item.bmd nó sẽ báo lỗi khi run main.=> dành cho ai cần chỉnh sửa file item.bmd (mục đích của bypass là vậy) còn bạn dùng main đã bypass mà không chỉnh sửa item.bmd để làm gì vậy???
dễ hiểu thế mà kô chịu hiểu thì mình cũng chịu :tongue::tongue::tongue:
=> bạn suy nghĩ logic 1 tý là sẽ hiểu thôi

hừm :amazed:
quả thật tui chẳng hiểu gì cả
lúc tui thay file skill.bmd đã sửa vô thì nó lại báo lỗi skill.bmd
thế là thế nào :after_boom:
lúc vô olldbg find đoạn mã trên thì nó toàn báo unnkown command,còn những đoạn có JN thì toàn MOV với gì gì đó..........

bạn có thể làm cho main của lucian xài được skill công thành mà không cần đi công thành không--tui tìm hiểu bypass chỉ vì cái đó thui :cry:---nghe đâu phải chỉnh trong file skill.txt và skill.bmd nữa những file skill.bmd toàn bị báo "file corruprted" :waaaht:

meohen1989
31-03-08, 02:17 PM
còn điều này nữa
tui xài main3D của eddy thì cả file item.bmd bị lỗi lẫn không bị lỗi đều xài được
mong bác cho í kiến về cái vụ này

meohen1989
01-04-08, 05:23 PM
main của bác em đã xài được rùi
thành thật xin lỗi bác .mong rằng sẽ có nhiều cơ hội đẻ bác chỉ giáo em :beat_plaster:

dh_notable
01-04-08, 08:48 PM
Nếu bạn hiểu được cách crack thì bạn chẳng phải sử dụng main của ai cả. mà crack và cho mình sử dụng.

[AMVN]
01-04-08, 10:17 PM
mình chưa hiểu cái này lắm bạn có tool nào hướng dẫn cụ thể chút ko? thanks

o0nvt0o
02-04-08, 03:06 PM
sao cái OllyBDeBug của mình kho chọn lưu kô có chế độ mod.. nhỉ?chỉ có cái section gì gì đó kô à?ai pro chỉ mình để ra chế độ mod với!hy vọng mình crack main dược file mian cho mình xài!

meohen1989
03-04-08, 07:41 AM
Nếu bạn hiểu được cách crack thì bạn chẳng phải sử dụng main của ai cả. mà crack và cho mình sử dụng.

cái vụ find command"file corrupted" không được bác giúp em cái
cái này phải chỉnh lại cấu hình của Oll thì mới thấy phải không --- giúp em :too_sad:

dh_notable
04-04-08, 11:45 AM
đơn giản là thế này. Bạn chuyển sang text string sau đó bấm ctrl+L sau đó viết vào file corrupted bỏ dấu ở Case senstive đi. đây là cách đơn giản nhất. nếu biết nhiều hơn về các lệnh call xxx thì bạn tìm theo kiểu item.bmd ... sau đó tìm cái hàm mà nó gọi để kiểm tra file item.bmd đấy rồi xử lý nó đi.

meohen1989
07-04-08, 08:47 AM
:beat_shot: teo em rùi
chẳng hiều gì cả

_[Mr].Bjn_
20-04-08, 10:45 AM
Client SSIII hoawcj 1 vài main khi sửa chữa file.bmd khi chạy main sẽ đc 1 thông báo lỗi ...File corrupted. sau đây mình sẽ trình bày phương pháp loại bỏ cái nag này
1-Load main vào olly
nếu bạn muốn sửa hết các file.bmd mà kô bị lỗi thì tìm và sửa hết JE ->JNE của File corrupted
3-Save to file

Crack này để làm gì vậy hả bạn?
Tớ muốn bạn giúp Crack nó để Hack Speed đc ko vậy?
Nếu đc bạn giúp mình nhé
Cám ơn trước
Thân....
Y!M: kenzin4ever
Đây là Main : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> ( Main của MUCZ: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

meohen1989
12-05-08, 04:07 PM
cái này không dùng để hack mà để bỏ cái nag "file corrupted" lúc chỉnh sửa các file .bmd

dragonwall
14-05-08, 06:02 PM
Phương pháp để giải quyết tất cả ^^
=============================================

NoNobita
14-05-08, 06:08 PM

- Dùng tool thì đơn giản rồi nhưng ko hay ( học hỏi học tập mà ) và rất giới hạn . Gặp mấy file như quest.bmd hay mix.bmd hay JewelOfHarmonyOption.bmd ...thì chỉ biết ngồi ngó ..

dragonwall
17-05-08, 11:14 PM
- Dùng tool thì đơn giản rồi nhưng ko hay ( học hỏi học tập mà ) và rất giới hạn . Gặp mấy file như quest.bmd hay mix.bmd hay JewelOfHarmonyOption.bmd ...thì chỉ biết ngồi ngó ..

Sai!
-- Có những thứ không nhất thiết là phải động đến chữ "học hỏi" mà trong khi kiến thức ta lại giới hạn!.
-- Lỗi phát sinh là bắt nguồn từ file **.bmd chứ không do ở main, nên những giải pháp trên chỉ góp phần vào việc làm "hỏng" main chứ không phải "fix"
-- Lo ngại về JewelOfHarmonyOption.bmd, mix.bmd,...... ?

liemnh20xx
18-05-08, 12:24 AM
ối giời ơi , cái tool này có gần cả năm mà mãi đến giờ 4rum mới biết à , trước đây em vẫn dùng để fix lỗi corr... đúng là mọi người ít chịu tìm tồi thật . Phải công nhận là bác dragonwall nói quá xá đúng em đồng ý 2 tay với " kiến thức người Việt mình quá giới hạn " chỉ biết ngồi chờ mấy pro nước ngoài release rồi fix lại chút chút , còn như mấy cái tool bọn nước ngoài share thì sài ko có thì chịu trận giống như cái tool edit quest.bmd mu season 3 (4x8bit) phải chờ ông endi share . Các anh đàn anh đi trước đã chịu trận với mấy cái tool này , bọn em đại diện cho lớp đàn em đi sau cố gắng tránh các ổ gà ko vấp ngã như các anh đi trước , hi vọng một ngày nào đó sẽ có "Tools edit bmd MU Made in by ANh em clbgamesvn.com chúng ta" .
Chúc tất cả mọi người vui vẻ .

Bose Online
18-05-08, 12:44 AM
-- Có những thứ không nhất thiết là phải động đến chữ "học hỏi" mà trong khi kiến thức ta lại giới hạn!.

Thằng này ko biết có phải người Việt Nam ko mà sao lời lẽ xúc phạm người Việt Nam mình dữ vậy (thấy website của nó toàn chữ của mấy thằng ba tàu) mày nói kiến thức người Việt giới hạn vậy kiến thức mấy thằng ba tàu chúng mày vô hạn chắc ?

trung3399
18-05-08, 12:49 AM
dh_notable là cao thủ crack rồi, tiện đây tui share một Tut. hướng dẫn cách crack một Sof. cụ thể ở đây là hướng dẫn crack UltraVideoToFlashConverter bằng hình ảnh từ a--z hi vọng qua bài này các bạn sẽ hiểu ngay cách trình bày của dh,và dễ ràng thao tác hơn với OLLYDB.Và từ tập crack main hay soff sẽ thuận lợi hơn nhiều.Đây là file word.doc tôi rar lại cho dễ download:
links download :
Nguồn từ: diễn đàn tin học
link die rồi cho link khác đi bạn

eddy
18-05-08, 11:20 AM
@BoseOnline : Dragonwall tính khí là thế rùi ^^.....

Cái Cracked BMD thì chỉ làm sai CTR của bmd cho main nó hiểu thui ^^

Nó áp dụng cho all *.bmd ^^

dragonwall
18-05-08, 06:24 PM
Thằng này ko biết có phải người Việt Nam ko mà sao lời lẽ xúc phạm người Việt Nam mình dữ vậy (thấy website của nó toàn chữ của mấy thằng ba tàu) mày nói kiến thức người Việt giới hạn vậy kiến thức mấy thằng ba tàu chúng mày vô hạn chắc ?

1) Đây là một sự thật hiện tại chứ không phải xúc phạm (Danh sách NOOB kể cả tôi cũng không ngoại lệ).
2)Tôi chưa bao giờ dùng lời lẽ xúc phạm đến chữ "VIỆT"
3) Hãy chứng minh lời nói của tôi là ngược lại chứ đừng phét bằng mồm!
4) HOST Online free bất kỳ ai cũng thể đăng ký sử dụng. <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
5) Ngoại ngữ không phải duy nhất mỗi một "Tiếng Anh"

Đọc kỹ nội dung trước khi đánh giá người khác!

Hãy Đợi Đấy
19-05-08, 12:13 PM
1) Đây là một sự thật hiện tại ...

ối giời ơi ,cái thằng ba tàu chó này láo nhỉ, mày dám xem thường dân chúng ông đấy à . Để ông nói cho cái bọn ba tàu chúng mày biết nhá : chẳng qua người Việt chúng ông còn nhiều việc khác để làm chơi thì chỉ một hay giờ thoi con nhá chứ nếu đây mà là công việc chính có thể nuôi sống gia đình thì chúng ông làm nghiêm túc sẽ chẳng thua bất cứ thằng nào đâu nhá !
cái ngôn ngữ ba tàu chúng mày thì để cho chúng mày học đi nhá , chẳng ai thèm dành học đâu nhá . Mày thấy HongKong nó dzéch tiếng tàu nên chuyển sang học english hết đấy con ạ , biết chưa cái thằng "đông mã mệnh phu" kia

Ai đụng đến nòi giống Lạc-Hồng là chít nhé con , Mễ nó còn chạy có cờ huống gì chúng bây .

dragonwall
19-05-08, 12:48 PM
ối giời ơi ,cái thằng ba tàu chó này láo nhỉ, mày dám xem thường dân chúng ông đấy à . Để ông nói cho cái bọn ba tàu chúng mày biết nhá : chẳng qua người Việt chúng ông còn nhiều việc khác để làm chơi thì chỉ một hay giờ thoi con nhá chứ nếu đây mà là công việc chính có thể nuôi sống gia đình thì chúng ông làm nghiêm túc sẽ chẳng thua bất cứ thằng nào đâu nhá !
cái ngôn ngữ ba tàu chúng mày thì để cho chúng mày học đi nhá , chẳng ai thèm dành học đâu nhá . Mày thấy HongKong nó dzéch tiếng tàu nên chuyển sang học english hết đấy con ạ , biết chưa cái thằng "đông mã mệnh phu" kia

Ai đụng đến nòi giống Lạc-Hồng là chít nhé con , Mễ nó còn chạy có cờ huống gì chúng bây .

Lại một tên lạc đề spam bài trong topic!.Mong MOD hãy close chủ đề này!

Destruct
19-05-08, 02:31 PM
The first: DragonWall là người Việt, và cũng chưa từng xúc phạm ai trong Forum này cả (hay có thể là mình chưa thấy?)
The second: Kiến thức ta lại giới hạn! -> định nghĩa chữ "ta" là thế nào mà nói người ta xúc phạm người Việt!

Học ngoại ngữ là một điều rất tốt, không có hại gì cả. Con cháu Lạc Hồng thì không biết chửi người khác ^^! "Đông Mã Mệnh Phu" không phải là tiếng Lạc Hồng :"D.

Hết nói nổi mấy người này, DragonWall cũng cộc tính thế là cùng. Sorry vì đã Spam, đừng Close Topic.

marycuti
28-07-08, 08:51 AM
Cái mu của em là mu fpt 1.02h. Cái main của mu đó hình như là cái Launcher luôn thì phải. Em dùng onlly tìm không thấy File corrupted. Mặc dù em đã tìm được mấy phiên bản khác nhưng với cái của fpt thì em bó tay. Ai bik thì chỉ em cái nha. em thx nhìu. Nên nhớ là em không lấy cái path của ai đẻ đè lên nha, chỉ riêng bản full cua fpt thôi

cena_hiphop_12
29-07-08, 02:18 PM
1-Load main vào olly
3-Save to file
Dh_notable ơi. Cách này thì mình cũng biết rồi. Nhưng mà trước giờ mình change JE -> JMP ko hà. ^^. 2 cái ko bít cái nào ok hơn nhỉ

mattroilan
01-08-08, 02:57 PM
Je hay Jmp đều ok cả mình nhưng tốt nhất là Jmp.......

doanthieugia19
20-08-08, 10:05 AM
Có thể hướng dẫn mình sử dụng cái này ko???Mình dow về toàn chữ tàu cả hok biết sử dụng thế nào cả.:cry:
Nói thêm các ông kia nói hơi quá,gì mà vào topic người ta chửi tục lung tung.Không nói ai cũng biết là người việt nam mình còn kém hơn các nước khác rất nhiều,kiến thức giới hạn là điều ko thể phủ nhận được.Vì thế mà chúng ta cần học hỏi chứ ko phải ta đây là "con rồng cháu tiên" rồi như ếch ngồi đáy giếng. :doubt::doubt:
The end!!:ah::ah:

tungbohb
09-05-09, 02:54 PM
có bác nào tốt bụng biết bypass cai main của mu88 không giúp em với...nói thật em đau đầuvowis cái vụ này lắm rồi mà em nghe các bác nói đổi Je -->JNE em nghe mà chẳng hiểu mô tê gì hết cả

Van_Bom
09-05-09, 03:01 PM
bài viết quá hay bạn ơi, Bờm mún hỏi ké một tí có được ko, ví dụ về cái vụ client ý, ví dụ client 1.04H thì nó hay báo lỗi là World 36 file coruu... giốn như theo bạn nói ý, vậy cũng sửa được theo cách này à............bạn có thể cho Bờm xem vài hình ảnh trong quá trình bạn làm được ko, hoặc là có phim thì quá tốt, Bờm ko biết sài Olllydbg hix hix......

kechaychonac
07-09-09, 03:37 PM
đọc mấy bài này em thấy phần mềm này hay thật nhưng ko bít học chỗ nào cả,có bac nào giỏi chỉ giúp em hay bypass dùm em cái main Mu bóng tối đc ko pác nào chịu giúp em với em up cai main lên cho.

xom1b
08-09-09, 07:38 AM
sv ng` ta checksum thì bypass cũng disconnect thôi bạn à
còn bypass checksum thì đếm trên đầu ngón tay

tomatoes
08-09-09, 08:14 AM
Topic này có lâu rồi mà ko đọc,vui dể sợ :D =))

21221
16-06-12, 09:58 PM
chà văn của ông không được khúc triết cho lắm
được rùi để tôi post main lên để ông bypass
nếu thật sự ông làm được sao không post hướng dẫn cụ thể bằng hình hay giải thich rõ rang hơn
cái này cũng quan trong mà
link đây :sad::
ông bypass tất cả các file .bmd xem nào :doubt:

cam on nhe....ban co nick yahoo khong cho mình với... minh cần bạn giúp