PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi font chữ của NPC

vhmt1101
11-04-15, 06:54 PM
Do lời thoại bị lỗi nên mình Mở file .lua bằng Notepad++ của NPC ra, sử dụng Font VISCII để sữa lời thoại.
Một số từ ngữ thì bình thường. Một số nó lại trở thành dấu ?? Vào game những chữ khác không sao, những chữ có dấu ? thì nó hiển thị toàn ???

Mong anh em chỉ giúp đỡ dùm. Chân thành Cám ơn nhiều. Cách khắc phục để có thể sửa lời thoại NPC thành tiếng việt

Chï c¥n các h? ??t ?ªn c¤p ?µ #G120#W th? có th¬ ?ªn ch² t?i h? tiªn hành #GCäi l?o hoàn ?°ng#W. Sau khi #Gcäi l?o hoàn ?°ng#W, t

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm theo cách này roi ma vao van bi ???

kéo file lua ra ngoài mở = Notepad++ , gõ VISCII, ném zo lại

Intel
11-04-15, 08:20 PM
Do lời thoại bị lỗi nên mình Mở file .lua bằng Notepad++ của NPC ra, sử dụng Font VISCII để sữa lời thoại.
Một số từ ngữ thì bình thường. Một số nó lại trở thành dấu ?? Vào game những chữ khác không sao, những chữ có dấu ? thì nó hiển thị toàn ???

Mong anh em chỉ giúp đỡ dùm. Chân thành Cám ơn nhiều. Cách khắc phục để có thể sửa lời thoại NPC thành tiếng việt

Chï c¥n các h? ??t ?ªn c¤p ?µ #G120#W th? có th¬ ?ªn ch² t?i h? tiªn hành #GCäi l?o hoàn ?°ng#W. Sau khi #Gcäi l?o hoàn ?°ng#W, t

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Làm theo cách này roi ma vao van bi ???

kéo file lua ra ngoài mở = Notepad++ , gõ VISCII, ném zo lại

lỗi này của thím thì mình ko rõ..nhưng theo mình là thế này:

Mình add quái vào map mà đặt tên bất kỳ nó sẽ bị lỗi Font toàn map.VD cái name và cái tittle bạn thêm vào để yên thì ko bị lỗi font mà name= Boss hoặc tiltle =Boss có nghĩa là
1 trong 2 tilte và name nếu thay đổi là bị lỗi font..cách duy nhất là để yên name và tittle

Còn NPC của bạn cũng vậy..do add NPC hay thay đổi value name title của NPC nào đó thì sẽ bị lỗi...mình đoán là vậy..vì mình add quái vào và đổi tên thì bị lỗi như bạn..nhưng để yên name= và title= thì ko sao.

s2bac95
11-04-15, 08:22 PM
Encode roi moi chuyen sang VISCII

Sói Đẹp Trai
11-04-15, 08:27 PM
Chuyển bộ gõ qua VISCII sẽ hết. Để Unicode thì sẽ như cái hình trên

vhmt1101
11-04-15, 08:28 PM