PDA

View Full Version : [MU] [NBB] Không có quyền truy cập

ikyssu
09-04-15, 02:52 PM
Như tiêu đề, mình đã sửa ip của hosting trong file config mà nó vẫn báo không có quyền truy cập. Giúp mình với...

amocthong1
09-04-15, 03:09 PM
bạn dùng xampp bản bao nhiêu nếu cao hơn 1.7.1 thì lỗi nhiều nhá :P

ikyssu
09-04-15, 03:11 PM
Mình dùng 1.7.1 mà bạn ơi . Mình chạy file checkconnect thì nó báo thế này:
Kiểm tra kết nối đến Server
Tình trạng:
Notice: Undefined variable: list_ip in /home/u477010533/public_html/taikhoan/checkconnect.php on line 47
Chưa cập nhập IP của Hosting trong trong file config.php của phần WebServer . Cách tìm IP của Hosting xem tại: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

ikyssu
09-04-15, 03:17 PM
Chạy trên localhost cũng bị như thế này. Help!!!!

chicken1
09-04-15, 04:37 PM
Vào file config trong server chỉnh ip là dc mà

ikyssu
09-04-15, 04:40 PM
Mình chỉnh rồi mà không được mới hỏi chứ ...

heroviet2301
09-04-15, 04:44 PM
Chỉnh rồi nhưng mà đã chỉnh đúng chưa mới là vấn đề, chụp ảnh hoặc post gì lên thì ng ta giúp mới nhanh đc chứ :|
|

BladeKnight109
09-04-15, 04:51 PM
bạn dùng xampp bản bao nhiêu nếu cao hơn 1.7.1 thì lỗi nhiều nhá :P

Bản nào có ver PHP <= 5.4 đều chạy được hết, quan trọng là biết cấu hình hay không thôi. Lên PHP 5.5 thì có sự thay đổi của 1 số hàm, cần phải edit lại code. nhưng cũng dễ.
Không nên dùng các webserver như xampp, wamp, vertrigo, apachesvr... vì tính bảo mật không có.
nên tự thiết lập riêng cho mình hoặc nếu dùng Windows thì xài IIS luôn

nampro
09-04-15, 05:02 PM
đã vào .../checkip.php chưa vậy thớt ?

The Gamer
09-04-15, 06:55 PM
đã vào .../checkip.php chưa vậy thớt ?

/checpip.php làm cái mẹ gì ?_______________________

ikyssu
09-04-15, 08:26 PM
Lỗi như thế này ạ

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Mình chạy file checkconnect

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

File Config

kinzero
09-04-15, 09:09 PM
uppppppppppppppppppppppppppppp

nightssky
09-04-15, 10:22 PM
Lỗi như thế này ạ

File Config

config sai rồi bạn nhé xem lại đi

kudaomobile
09-04-15, 10:36 PM
Lỗi như thế này ạ

File Config

config ip sai tè le mà kêu đã config rồi

ikyssu
10-04-15, 08:18 AM
Mình không hiểu file config sai ở chỗ nào. Ai rảnh giúp mình chút được không..

ikyssu
10-04-15, 08:52 AM
Mình vừa test lại chạy trên local host thì ok mà chạy trên hosting thì vẫn lỗi.

Lý do là mình sửa lại phần Địa chỉ sv là localhost thì chạy ok mà để địa chỉ no-ip thì lại lỗi

NhanVT
10-04-15, 09:23 AM
Lỗi như thế này ạ

check connect báo undefine list_ip, copy từ file config check thử => sẽ có cách fix

ikyssu
10-04-15, 10:07 AM
check connect báo undefine list_ip, copy từ file config check thử => sẽ có cách fix

Coppy cái gì từ file config vậy bạn

ikyssu
10-04-15, 10:47 AM
Mình tìm ra lỗi rồi , cám ơn các bạn.Nguyên nhân là do hosting free của mình nó có 2 cái ip. Mệt !!!!!!!