PDA

View Full Version : Login vào game không được !!!!!!!!!!

kiddo94
03-09-07, 08:55 PM
Mình đã làm đầy dủ theo hướng dẫn của Chuotthanhtinh và có pacth tiếng Việt + down server cua chuotthanhtinh, mặc dù đã làm xong hết nhưng khi đăng nhập vô game, điền đầy đủ ID và Pass rồi nó hiện lên bảng tiếng Tàu, nghĩa đại khái là vui lòng chờ trong giấy lát nhưng mình đợi nửa tiếng mà vẫn không hiện ra gì hết, bạn nào biết vui lòng hướng dẫn mình khắc phục lỗi này với, àh quên, mình dùng client của VN nhe. Sẵn tiện cho mình hỏi luôn cách tạo web offline HK, qua box MU đọc hok hỉu gì hết, bạn nào rãnh thì chỉ giúp mình nhe !!!1
Thanks for reading !

kiddo94
04-09-07, 04:08 PM
Sao vẫn chưa ai giải đáp giúp em vậy, huuhuhuh !!!!!!

kiddo94
05-09-07, 10:18 AM
Cho mình hỏi thêm là mình bật Waitingforyz rồi bật serverlogin và servergame nhưng server login của mình chỉ hiện lên có 1 dòng, co servergame hiện lên có 3 dòng trong khi do mình đã điền đầy đủ vào 2 ô trống cuối trong khung rồi nhẫn vào O trong khung, mong các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục lỗi !

Alexandria
05-09-07, 01:56 PM
Cho mình hỏi thêm là mình bật Waitingforyz rồi bật serverlogin và servergame nhưng server login của mình chỉ hiện lên có 1 dòng, co servergame hiện lên có 3 dòng trong khi do mình đã điền đầy đủ vào 2 ô trống cuối trong khung rồi nhẫn vào O trong khung, mong các bạn chỉ giúp mình cách khắc phục lỗi !

chạy xong file Waitingforyz đến tới serverlogin bạn cần phải cài đặt ODBC cho server trước mới được, khi nào chạy thành công serverlogin (theo tui nhớ là 4, 5 dòng gì đó) thì mới có thể chạy được servergame

Chúc bạn thành công

kiddo94
05-09-07, 04:52 PM
Hic, bạn ợi serverlogin của mình duy nhất chỉ chạy 3 dòng, còn servergame thì chỉ chạy 1 dòng, không hơn được, bạn có cách nào khắc phục lỗi này làm ơn chỉ mình với !!!!

Alexandria
05-09-07, 05:04 PM
Tui đã bảo bác xem đã tạo hay chạy file ODBC của server chưa

Kiểm tra lại chút xem

ho_duylinh
05-09-07, 05:06 PM
đơn giãn thôi mà chạy OBDC xong rùi chạy ba files kia là okies thôi

kiddo94
05-09-07, 06:33 PM
Mình đã chậy file ODBC trong Database rồi nhưng khi bật Waitingforyz rồi bật típ 2 cái kia vẫn như cụ >.<

kiddo94
05-09-07, 07:19 PM
manhtun gơi, cho mình hỏi cách nào để nhận biết computer co IP phù hợp với file ODBC hok?

Alexandria
06-09-07, 02:06 PM
Ip của máy tính nếu không cài cạng mạng ảo để thiết lập IP tĩnh thì có thể vô bảng Run gõ lệnh ipconfig nhấn Enter nó sẽ hiện lên Ip của bạn

Nếu không tìm thấy thì cứ để Ip động là 127.0.0.1

Nếu muốn kiểm soát IP máy tính mạng Lan các bạn có thể tạo card mạng ảo sau đó điều chỉnh IP của nó bằng cách nhấp chọn Propreties kéo chọn dòng Internet Protocol(TCP/IP) chọn Use the following Ip address

Dòng Ip address điền IP dạng 192.168.0.1 hay số khác tuỳ bạn mỗi vạch phân cách tối đa 3 số

Dòng Subnet mask để mặc định là 255.0.0.0 xong rùi ok thế là được

kiddo94
06-09-07, 08:45 PM
Bạn ơi, IP máy mình là 10.0.0.10, mình không biết máy tính của mình có cài mạng ảo hay không ( sister's computer >.< ), mình cũng vo Run và đáng ipconfig nhưng hok hiện ra gì cả

Alexandria
07-09-07, 02:28 PM
Mỗi máy tính chỉ gồm duy nhất 1 cái card mạng vì thế nên thường là nó đứng đầu tiên trong bảng Network Connections
Thường thì nó kèm theo Ip để kiểm tra vì đã để mặc định
Tên thường xuất hiện nếu chưa có thay đổi là Local Area Connection (chú ý không có số đằng sau)

Local Area Connection 1 (hay 2 ,3...) là card mạng ảo bạn đã cài đặt có thể đổi tên nó cho dễ nhận ra

kiddo94
07-09-07, 07:07 PM
Vậy bây giờ bạn có cách nào để mình cài HKGH offline chắc chắn 100% là chơi được game hok ?

Alexandria
08-09-07, 02:19 PM
Cái này phải phụ thuộc vào bản thân và kinh nghiệm của bác thôi chứ chẳng ai có thể đảm bảo cho mình được
Họ chỉ có thể chắc chắn khi chính tay họ cài thui (như tui nè)

kiddo94
08-09-07, 04:00 PM
Hiện giờ thì máy mình không có cài mạng ảo và đang dùng mạng Viettel, đường truyền ADSL, và cũng không có ổ đĩa ảo, có ổ hệ thống C và ổ D, mình đã down pacht + client Việt hóa, vậy có cách nào giúp mình cài cho servergame chạy được hơn chục dòng mà cứ bị chạy 1 dòng này được không?

xom1b
08-09-07, 04:45 PM
bạn login như thế là serrver ổn rùi cái vụ ko đăng nhập đc chắc là do chưa tạo acc bạn vào SQL mở Tab MEMB_INFO xem có acc của mình chưa

kiddo94
08-09-07, 06:20 PM
Bạn có thể nói rõ hơn được không, mình không hiều ở chỗ tạo acc cho lắm, đồng thời bạn chỉ mìnnh luôn cách tạo acc nhe !

Alexandria
09-09-07, 03:00 PM
Bật SQL lên rùi vô DB rxjhaccount chọn Table TBL_ACCOUNT mở ra bằng Return all row
Cột đầu tiên điền tên đăng nhập lớn hơn 4 kí tự
Thứ 2 là mật khẩu lớn hơn 6 kí tự
FLD_CARD là mã số bảo vệ 16 đến 25 kí tự
Thữ 4 là điền tên thật của bạn có thể có dấu cách (2 cái trên không có nghe)
Cột FLD_QU là câu hỏi bí mật
FLD_ASEWER là câu trả lời bí mật
FLD_SEX là giới tính
1 là nam 2 là nữ
FLD_VIP là tài khoản vip
1 là vip 0 là bình thường
FLD_RXPIONT là mã số tài khoản vip
10000 là vip 9999 là thường
Mấy cái khác để nguyên rùi vô tắt nó đi vô game là bạn sẽ có nick như đăng kí

kiddo94
09-09-07, 09:23 PM
manhtung ơi, mình chạy servergame ( chạy có 1 dòng ), serverlogin ( chạy có 3 dòng ) và đăng kí tài khoản bằng SQL theo cách bạn chỉ như trên nhưng khi mình vô game, gõ xong ID và Pass, enter và nó hiện lên thông báo là " Hệ thống đang tiến hành, xin bạn đợi tỏng giây lát "( tiếng Tàu, ý nghĩa đại khái là vậy ), sau đó chờ hoài mà vẫn không chỉu đăng nhập vô game, bạn làm ơn chỉ mình cách sửa lỗi đó nhe, HK online chơi gà lắm, có con kiếm chính 39 àh, cho nên mới giền chơi HK offline như vậy !

kyo4000
10-09-07, 10:55 AM
Cái này tui và bạn hơi giống nhau : mình chạy servergame ( chạy hơn chục dòng giống cái hình bác CTT), serverlogin ( chạy có 5 dòng ) và đăng kí tài khoản bằng SQL theo cách bạn chỉ như trên nhưng khi mình vô game, gõ xong ID và Pass, enter và nó hiện lên thông báo là " Hệ thống đang tiến hành, xin bạn đợi trỏng giây lát "( tiếng Việt vì mình xài Client VN ) , sau đó chờ hơn 1 tiếng mà vẫn không đăng nhập vô game -> bó tay lun
CÁi Waitingforyz là gì ? sao trong sv CTT đâu có đâu ? trong hướng dẫn CTT thì chạy cái CreateLauch nhưng Client VN ko có cái này (có ai cho mình patch ko ? mình chạy được là áp dụng cách cài Mu thêm vô shortcut dòng connect...) Mong mod chỉ giùm đừng chửi ngu (xin lỗi vì vô topic của bạn mà hỏi ko chỉ gì cho bạn kiddo94 dc )

Alexandria
10-09-07, 02:24 PM
Waitingforyz là file kiểm tra 2 file servergame và serverlogin nên các bạn không phải nghĩ nhiều
Chú ý phải chạy LaucherCreat mới vô được game đã có trong patch rùi mà

kiddo94
10-09-07, 07:11 PM
Thì mình đã chỉnh file Session.cfg và file SerList.ini theo IP của mạng nhà mình rồi, cũng chạy servergame và serverlogin rồi nhưng sao vô game cứ không được thế, không hỉu nữa >.<

kyo4000
11-09-07, 08:57 AM
Cuối cùng cũng login được game nhưng khi tạo xong nhân vật d0a8ng nhập vô chờ load game thì văng ra cái thông báo lỗi "Mesh Loading" rùi sau đó thoát game luôn -> với khi tạo nhân vật mà chọn tới nghề cuối cùng thì văng luôn (cái game tui xài thì ko biết bản 1.0 hay 2.0 -> đĩa mượn mà )

Cho mình hỏi file Session.cfg chỉnh làm gì ? tui để nguyên xi luôn chưa chỉnh

Cái lỗi mà bác kiddo94 gặp y chang thằng bạn tui -> cách giải quyết của nó là cài lại SQL theo cách cài MU Offline (Hướng dẫn cài SQL của MU -> vì tui đang chơi Mu Offline áp dụng cho thằng bạn server chạy giống y chang mình ) -> thử cài lại coi dc ko

kiddo94
11-09-07, 06:31 PM
Cám ơn bạn đã chỉ giuó mình, giờ mình đang tìm web cài SQL cho MU offline, không biết bạn có thể gửi giùm mình luôn cách cài SQL cho MU offline được không? ^^ ( mới bị hack kiếm 39, đồ pro hết luôn nên giờ giền chơi HKGH offline hơn gì hết )

kyo4000
12-09-07, 08:33 AM
Cách cài này của tác giả nào thì tui quên mất rùi -> chắc chắn ko phải của tui nha
Cài đặt MS SQL Server 2000
- Chạy file setup.exe
- Chọn "SQL Server 2000 Component"
- Chọn "Install Database Server"
- Nhấn Next
- Đánh dấu chọn vào "Local Computer" và nhấn Next
- Đánh dấu chọn vào phần "Create a new instance of SQL Server,or install Client" và nhấn Next
- Nhập vào tên bạn và tên công ty trong trường "Name", "Company"
- Chọn Yes trong phần Agreement
- Đánh dấu chọn vào "Server and Client Tools" và nhấn Next
- Đánh dấu chọn vào "Default" và nhấn Next
- Đánh dấu chọn vào "Typical" và nhấn Next
- Đánh dấu chọn vào "Use the same account for each service.Auto start SQL Server Service"
- Đánh dấu chọn vào "Use the Local System account" và nhấn Next
- Đánh dấu chọn vào "Windows Authenticatication Mode" và nhấn Next
- Nhấn Next đến quá trình cài đặt.
Sau khi cài đặt xong thì khởi động máy để khởi tạo hoạt động của SQL Server.

kiddo94
12-09-07, 10:42 AM
Thanks bạn kyo4000 nhìu nha, hy vọng cách SQL server của bạn gửi sẽ chơi được HK offline ^^

tranvanquan
29-09-07, 11:03 AM
]giúp mình tạo card mạng ảo với mình chỉ có mỗi local area ***nection à
tạo IP bằng local area ***nection có dc kong zay???
mình đã tao IP 10.0.0.100 Subnet mask la 255.0.0.0
vô run->cmd > ip***fig thì hien ra ip address la kí tụ lạ chả hủi sao

kyo4000
29-09-07, 10:35 PM
Trời ơi qua topic Mu coi giùm , chỉ luôn nè : Vô ***trol panel /Add Remove Hardware /
Nhấn Next -> Chọn Yes i have...
sau đó nhấn next , tìm cái hình card mạng (ko biếy you thấy cái này chưa?) chọn nó rùi next chọn ******* Microsoft...Lơopack rùi Xong

Nho Thank Nha

MaxX123
13-10-07, 03:31 PM
Manh Tung oy , bạn có thể gửi cho mình cái link của server2.1 dc không?? Rùi hướng dẫn cho mình cái IP lun , mình vào Start->Run , gõ Ipconfig mà không thấy gì cả !!!

MaxX123
13-10-07, 03:33 PM
mà cái server 2.1 là cái engmix.rar á hả?

westermost
17-10-07, 03:59 PM
Dòng Subnet mask để mặc định là 255.0.0.0 xong rùi ok thế là được
Sao máy nhà Tui không phải là 255.0.0.0 .
Mà khi chạy Clien bản server 2.2 thì khi vào nó văng ra không vào dc.pó tay

thanmeo2012
20-10-07, 11:34 AM
CÁC BÁC À LỖI KHÔNG LOGIN VÀO GAME ĐƯỢC LÀ DO ODBC BỊ LỖI TẢI BẢN FIX Ở ĐÂY NÈ<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
THANK NHÉ:choler::feel_good::oh: