PDA

View Full Version : [TLBB] Vòng quay may mắn

Sói Đẹp Trai
06-04-15, 12:22 AM
Cái này chắc quá quen thuộc rồi. Của fpt ấy mà. Trưa mai đi học về mình sẽ share bộ hoạt động này cho các bạn thỏa niềm đam mê, coi như nhớ về một TLBB của FPT một thời.
Ai có ý kiến gì cứ post bên dưới nhé.
Cái này cho các bạn muốn tìm hiểu về xscript và uicommand là rất hợp lý. Chú ý là client nó báo thiếu button thì bạn xem log và tự add nhé.

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Ảnh của akiem
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

s2bac95
06-04-15, 04:05 AM
Hóng thôi . tks Sói 69 charrrr

doanlephuvinh9
06-04-15, 10:17 AM
Hóng vòng quay .... >:) 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

vinhthamthao
06-04-15, 12:59 PM
Hóng vòng quay may mắm . 1000 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Sói Đẹp Trai
06-04-15, 01:15 PM
Cập nhật link download
30 char.................................

vinhthamthao
06-04-15, 01:15 PM
Cập nhật link download
30 char.................................

cái này add ra sao vậy bạn . cho xin ít đường dẫn

vinhthamthao
07-04-15, 04:41 PM
cái thu mục " TurnPlate " này ở file AXP nào trong client vậy

shinno
07-04-15, 05:10 PM
cái thu mục " TurnPlate " này ở file AXP nào trong client vậy

cái đó add vào Interface.axp, còn sao add vào đó thi mình k biết

makute7413
07-04-15, 07:04 PM
Không có Folder trong Interface.axp thì dùng tool tạo file update.axp rồi cho game cập nhật lên là được

shinno
07-04-15, 07:11 PM
Không có Folder trong Interface.axp thì dùng tool tạo file update.axp rồi cho game cập nhật lên là được

có thể cho xin tool k bạn, a` mà săn cho hỏi ngọc thời trang ở file nào vây :(

makute7413
07-04-15, 07:26 PM
có thể cho xin tool k bạn, a` mà săn cho hỏi ngọc thời trang ở file nào vây :(

Nè bạn

Ngọc thời trang thì nằm trong GemInfo.txt

sintriu
08-04-15, 12:10 PM
em add trong interface vs sv oy. dùng hàm như điêu văn gọi

if GetNumText() == 1 then
BeginUICommand(sceneId)
EndUICommand(sceneId)
UICommand_AddInt( sceneId, selfId )
DispatchUICommand(sceneId,selfId, 20120817 )

sao nó k hiện vậy a :(

akiem9x
08-04-15, 12:30 PM
em add trong interface vs sv oy. dùng hàm như điêu văn gọi

if GetNumText() == 1 then
BeginUICommand(sceneId)
EndUICommand(sceneId)

sao nó k hiện vậy a :(

Khai báo ở Interfaceex.txt để client load, đồng thời add ID Script ở AllowableScriptFunc.txt tham khảo Điêu Văn. Mấy cái Button add thêm và lấy ở Interface của VNG là có thể gọi ra. Chạy dc nó phải add lại các item trong đó để đồng bộ.

Cảm ơn Sói :D. Cái này ko biết FPT cũ nó ra khi nào...nghe nói hút máu lắm :|. Giờ Offline ngồi Quay tay mãi :))
Up 1 phát cho som Topic

s2bac95
08-04-15, 12:36 PM
Khai báo ở Interfaceex.txt để client load, đồng thời add ID Script ở AllowableScriptFunc.txt tham khảo Điêu Văn. Mấy cái Button add thêm và lấy ở Interface của VNG là có thể gọi ra. Chạy dc nó phải add lại các item trong đó để đồng bộ.

Cảm ơn Sói :D. Cái này ko biết FPT cũ nó ra khi nào...nghe nói hút máu lắm :|. Giờ Offline ngồi Quay tay mãi :))
Up 1 phát cho som Topic

shinno
08-04-15, 12:49 PM

Up 1 phát cho som Topic

cái ôm nhau có ôm dc k vậy Akiem

sintriu
08-04-15, 12:54 PM

Up 1 phát cho som Topic

CHo mình hỏi button add ntn vậy bạn !

akiem9x
08-04-15, 01:12 PM
Dev chủ yếu ở Config.axp và Interface.axp. Các file đã nêu ra rồi bạn chỉ cần unpack 2 file Config.axp và Interface.axp ra ko thấy bên đây cũng bên kia à > đó là cách dẽ hiểu và dần quen sẽ dễ xác định dc

[QUOTE=shinno;928970]cái ôm nhau có ôm dc k vậy Akiem

Ôm hao hao như của anh Duyên thôi :D còn thiếu nhiều..vào Tình Kiếm là biết

CHo mình hỏi button add ntn vậy bạn !

Mở file xml ra xem sẽ thấy dc vd: <Property Name="NormalImage" Value="set:normal image:normal" />
unpack Interface của VNG tìm từ khóa đó là bạn rõ mà copy qua

sintriu
08-04-15, 01:47 PM
mình add AllowableScriptFunc
216 930038 TurnPlate
đã khai báo trong Confix.axp
mình add interface như bạn HD. nhưng nó lại vậy :(
còn khi ấn vào chính giữa cái khung thỳ nó lại vậy
như vậy là s :(

if GetNumText() == 1 then --
BeginUICommand(sceneId)
EndUICommand(sceneId)
DispatchUICommand(sceneId,selfId, 20120817)

akiem9x
08-04-15, 01:57 PM
216 930038 TurnPlate

216 930038 OnUpdate

Còn thiếu Button nên thế

s2bac95
08-04-15, 02:30 PM
216 930038 TurnPlate

cau co the noi ro cac buoc cau lam dc khong :(

sintriu
08-04-15, 03:50 PM
Em đã add mấy file này vào Material
Mấy file này vào Interface
mà vẫn không có hiện thị :(

vocweb
08-04-15, 04:40 PM
Phải đăng ký để client đọc các file imageset.xml này nữa

sintriu
08-04-15, 05:45 PM
Phải đăng ký để client đọc các file imageset.xml này nữa

em cũng nghi nghi là vậy. mà mình phái đăng ký ở âu vậy a !

Sói Đẹp Trai
08-04-15, 11:46 PM
Client:
Interface/Common
Interface/WOW....txt
Material/Common

Server:
Server/Config/AllowableScriptFunc.txt

sintriu
09-04-15, 02:20 PM
Cảm ơn mấy anh đã HD e add .
Em đã add như hình
Nhưng khi em ấn vào Quay thỳ nó không quay dc. còn ở lệnh Server Thì hiện lỗi như vậy
Còn cái nút gần chố ấn vào shop khi ấn vào nó lại bị lỗi vậy

Giúp em với !

doanlephuvinh9
10-04-15, 09:53 AM
Có ai hướng dẫn kĩ xíu không ạ,toàn là newbie thôi,mong các bác làm cái chi tiết hướng dẫn với ...:-&.

Sói Đẹp Trai
10-04-15, 12:26 PM
Cảm ơn mấy anh đã HD e add .
Em đã add như hình
Nhưng khi em ấn vào Quay thỳ nó không quay dc. còn ở lệnh Server Thì hiện lỗi như vậy
Còn cái nút gần chố ấn vào shop khi ấn vào nó lại bị lỗi vậy

Giúp em với !
Lỗi do mình viết nhầm câu lệnh DelItem. Cái câu đó sửa thành LuaFnDelAvailableItem là được

sintriu
10-04-15, 05:13 PM
Lỗi do mình viết nhầm câu lệnh DelItem. Cái câu đó sửa thành LuaFnDelAvailableItem là được

Cảm ơn anh nhìu em đã add xong :D

hungg
15-04-15, 11:24 AM
Có event hay mà ko không pro vào hướng đãn chi tiết chút thì newbe sao làm nổi , CLB này cũng hay khi là newbe thì học hỏi đc giúp rất nhều khi pro rồi thì ở đẳng cấp khác. Hãy nghĩ lại ngày xưa của mình

shinno
15-04-15, 11:37 AM
Có event hay mà ko không pro vào hướng đãn chi tiết chút thì newbe sao làm nổi , CLB này cũng hay khi là newbe thì học hỏi đc giúp rất nhều khi pro rồi thì ở đẳng cấp khác. Hãy nghĩ lại ngày xưa của mình

thế này còn đòi chi tiết nữa, thi chắc làm thành video cho bạn xem chăng?.
Event này muốn thay đổi vật phẩm phải sửa trên client sao gọi là event hay dc bạn

Sói Đẹp Trai
15-04-15, 11:49 AM
Nếu bạn make đc hay hơn thì cứ make rồi share lên để hoàn chỉnh cho đúng chữ hay thì tốt quá.

vocweb
15-04-15, 12:33 PM
thế này còn đòi chi tiết nữa, thi chắc làm thành video cho bạn xem chăng?.
Event này muốn thay đổi vật phẩm phải sửa trên client sao gọi là event hay dc bạn

Thật ra nâng cấp cũng dễ mà. Client request lên server, rồi nhận 24 item từ server là xong.

Sói Đẹp Trai
15-04-15, 05:31 PM
Không đơn giản chỉ là 24 cái item gửi lên sv đâu :D chỉ truyền đc tối đa 16 biến từ SV lên thôi nên muốn làm bên sv thì phải mã hóa rất nhiều mà mã hóa thì phức tạp đòi hỏi kiên trì và cẩn thận nữa :D

sintriu
15-04-15, 07:28 PM
C++ Exception

Expr: [string "local PlateName={}
..."]:244: attempt to concatenate field `?' (a nil value)

Cho em hỏi lỗi này là lỗi gì vậy :(

hungg
18-04-15, 04:57 PM
C++ Exception

Expr: [string "local PlateName={}
..."]:244: attempt to concatenate field `?' (a nil value)

Cho em hỏi lỗi này là lỗi gì vậy :(

minimap.lua chưa khai báo cho cái này

Sói Đẹp Trai
18-04-15, 05:06 PM
Mở file TurnPlate.lua của cái vòng quay ra xem dòng 224.

hungg
24-04-15, 04:58 PM
pro nào cho hỏi đoạn code khai báo sao trong minimap.lua để khi bấm vào icon vòng quay may mắn nó hiện lên vòng quay
Trong minimap.layout.xml đã khai báo sẵn

<Window Type="TLBB_ButtonNULL" Name="MiniMap_Plate">
<Property Name="UnifiedSize" Value="{{0.000000,30.000000},{0.000000,30.000000}}"/>
<Property Name="UnifiedPosition" Value="{{0.000000,65.000000},{0.000000,169.000000}}"/>
<Property Name="NormalImage" Value="set:plateNormal image:plateNormal" />
<Property Name="HoverImage" Value="set:plateHover image:plateHover" />
<Property Name="PushedImage" Value="set:platePushed image:platePushed" />
<Property Name="Tooltip" Value="#{INTERFACE_XML_2000}" />
<Event Name="Clicked" Function="MiniMap_OpenTurnPlate();" />

songtu
24-04-15, 05:41 PM
trong file lua sẽ dung lệnh PushEvent() để gọi ra khung của cái vong quay đó!!

hungg
24-04-15, 06:38 PM
trong file lua sẽ dung lệnh PushEvent() để gọi ra khung của cái vong quay đó!!
Do gà về lua bạn hướng dẫn hoặc cho mình xin đoạn code đó đc không

Sói Đẹp Trai
24-04-15, 07:59 PM
Bạn tìm file MiniMap.lua tìm đến cái hàm TurnPlate thêm cái câu lệnh PushEvent("UI_COMMAND",xx) trong đó xx là số của cái UI khung vòng quay. Cần biết đọc code một chút nhé.

songtu
24-04-15, 09:33 PM
Do gà về lua bạn hướng dẫn hoặc cho mình xin đoạn code đó đc không
một cách gọi khác, là gọi khung từ sever đấy!!
chả biết nói thế nào nữa !! mình cũng gà mờ lắm :(

hungg
25-04-15, 02:04 PM
Bạn tìm file MiniMap.lua tìm đến cái hàm TurnPlate thêm cái câu lệnh PushEvent("UI_COMMAND",xx) trong đó xx là số của cái UI khung vòng quay. Cần biết đọc code một chút nhé.
mình làm đc rồi thank bạn nhưng có bug trong code này ko biết có ai để ý ko
Đó là khi quay vào phẩn thưởng chăng hạn ô thứ 24 đc phần thưởng ko ưng ý mình không nhận thưởng , tắt vòng quay đi bật lại đến khi ô 24 xuất hiện phần thưởng ưng ý mới nhận . Khi đó phần thưởng là sau cùng nằm ô 24 lúc nhận chứ ko phải phần thưởng ô 24 quay lúc ban đầu . Sói có cao kiến gì sửa bug này ko

Sói Đẹp Trai
25-04-15, 03:25 PM
Cái này m fix rồi. Dễ thôi mà. Mỗi lần mở vòng quay thì reset lại biến missiondata là 0 là hết thưởng ngay ấy mà. Cái này tùy sáng tạo của b

s2bac95
25-04-15, 03:29 PM
Cái này m fix rồi. Dễ thôi mà. Mỗi lần mở vòng quay thì reset lại biến missiondata là 0 là hết thưởng ngay ấy mà. Cái này tùy sáng tạo của b

mình phải lấy button từ bên VNG qua à Sói.

hungg
25-04-15, 04:22 PM
bạn fix dùm đc ko gà về lua mà

TanThienLong
25-04-15, 04:41 PM
Bác nào làm được có thể làm cái video hướng dẫn được không, xin đa tạ :x

hungg
25-04-15, 07:58 PM
Lệnh gọi vòng quay đây

BeginUICommand(sceneId)
EndUICommand(sceneId)
SetMissionData(sceneId,selfId,LUCKY_GIFT,0)
Mà set mai ko biêt kiểu gì để mỗi lần mở nó ngầm định LUCKY_GIFT =0 , Sói sửa rồi chỉ giáo đi loay hoay mãi ko xong

hungg
26-04-15, 02:00 AM
Câu hỏi vẫn bỏ ngỏ chưa có lời giải . 1 vấn đề nữa đạt ra là ko check đc ID item quay đồng bộ giữa client và server chẳng hạn thay đổi 116 item trong vòng quay đều là trùng thì ......ranrom vào đâu và còn gọi gì là vòng quay

Intel
26-04-15, 08:50 AM
Câu hỏi vẫn bỏ ngỏ chưa có lời giải . 1 vấn đề nữa đạt ra là ko check đc ID item quay đồng bộ giữa client và server chẳng hạn thay đổi 116 item trong vòng quay đều là trùng thì ......ranrom vào đâu và còn gọi gì là vòng quay

bạn tự tìm hỉu đi,chứ cái gì cũng hỏi thế này thì sao mà đc.lênh gọi vòng quay nó cũng y như bạn nhấp vào NPC để mở khung shop lên thôi. nhưng có điều là thay NPC bằng Button, Button này mở những file như bản đồ thế giới hay là button shop thôi.

hungg
26-04-15, 01:57 PM
bạn tự tìm hỉu đi,chứ cái gì cũng hỏi thế này thì sao mà đc.lênh gọi vòng quay nó cũng y như bạn nhấp vào NPC để mở khung shop lên thôi. nhưng có điều là thay NPC bằng Button, Button này mở những file như bản đồ thế giới hay là button shop thôi.

Nói chung là phải tìm hiểu thì mới biết lỗi , lung tung tất cả , nếu buttun thay cho lệnh goi khung thi sript vô tác dụng , lúc đó buttun giống như 1 nút thay đổi vật phẩm mà ko bị check bởi script , vậy là vòng quay 2 nút thay đổi vật phẩm , 1nút trong khung đc check bởi script 1 nút gọi kia khung . Bug là ở đó . Không biết mới phải hỏi mà

vinateam
26-04-15, 03:31 PM
em vọc từ qua tới giờ mà ko biết gọi hàm ở những file nào =.=

vtv8
26-04-15, 10:39 PM
em vọc từ qua tới giờ mà ko biết gọi hàm ở những file nào =.=

Cilent add sẵn vòng quay ftp://125.253.121.185/tanthanlong.rar
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

vip_2010
26-04-15, 10:52 PM
Lấy client chạy off đươc luôn không bác :D

vhmt1101
27-04-15, 10:23 AM
Cilent add sẵn vòng quay ftp://125.253.121.185/tanthanlong.rar
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> g

Bấm vào vòng quay bị dísconet game. Bị sao vậy bác. Chỉ e dc k

Sói Đẹp Trai
27-04-15, 12:54 PM
Bấm vào vòng quay bị dísconet game. Bị sao vậy bác. Chỉ e dc k

AllowableScriptFunc.txt nhé bạn

vinateam
27-04-15, 01:10 PM
a Sói . em dùng client của vtv8 khi cíck vào quay thì đisconect . sửa AllowableScriptFunc.txt thế nào a . với lại cái action.lua nữa ném nó ở đâu anh :D . có phải AllowableScriptFunc.txt là nơi mình khai báo file action hả:-s

Sói Đẹp Trai
27-04-15, 01:31 PM
AllowableScriptFunc.txt nó là file quy định cái XScript như nào thì đc gửi về sv. Nhằm chống hack đó.

vinhthamthao
27-04-15, 01:53 PM
file action.lua bỏ vào chỗ nào đây MN . cho hói xíu

songtu
27-04-15, 02:13 PM
file action.lua bỏ vào chỗ nào đây MN . cho hói xíu

cái đó ném vào trong thư mục /Script, còn sâu nữa thì tùy người dùng, và khai báo nó để sử dụng!!
P/s: ////////////////////////////////

Intel
27-04-15, 02:40 PM
đã add thành công mà mở lên thì 3 nút bắt đầu bóc thăm + thay đổi vật phẩm + nhận quà thưởng ko có động tĩnh gì cả :D

vinhthamthao
27-04-15, 02:43 PM
đã add thành công mà mở lên thì 3 nút bắt đầu bóc thăm + thay đổi vật phẩm + nhận quà thưởng ko có động tĩnh gì cả :D

Cho XIn HD adđ với 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

Intel
27-04-15, 02:48 PM
Cho XIn HD adđ với 30charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr

mình làm được thì bản update sau sẽ có bạn nhé..có gì đem về mổ sẻ =))

vinhthamthao
27-04-15, 02:49 PM

Oh Tkas . 30 charrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrrr rrrrrrrrrr

Ftiuhoang
27-04-15, 05:24 PM

bị tương tự,ai giúp với..đồng bộ client vs server làm sao ạ. và file nào đồng bộ ạ.và đường dẫn ra sao mong các pro giúp đỡ :(

sintriu
27-04-15, 08:12 PM

Cũng mò à =)). tưởng add dc r chứ. dạo này thấy pro quá mà :3

Ftiuhoang
27-04-15, 09:12 PM
.................................................. ..........

s2bac95
27-04-15, 10:10 PM
áp dụng giống cái ông Điêu Văn cho bà Củng Thái Vần :D
nhưng k có thành công chắc chưa đồng bộ client vs Sever :(

Ftiuhoang
28-04-15, 01:00 AM
áp dụng giống cái ông Điêu Văn cho bà Củng Thái Vần :D
nhưng k có thành công chắc chưa đồng bộ client vs Sever :(

sử dung button hay hơn ít lỗi hơn và ít bug hơn :))

makute7413
06-05-15, 07:34 AM
sử dung button hay hơn ít lỗi hơn và ít bug hơn :))

Code này có bug đầy rồi bạn ơi :))

Sói Đẹp Trai
06-05-15, 09:01 AM
Bug thì có bug nhưng với chơi offline thì cái bug này không là gì.

utcukty15
06-05-15, 04:53 PM
cách add vào sever như thế nào hướng dẫn đc không ạ :(

vocweb
07-05-15, 12:06 PM
Cái này vẫn còn hot quá nhỉ :)

yuusen
17-05-15, 09:49 AM
Sao mà mình ấn cái là bị như vậy, bạn nào giúp mình với

Sói Đẹp Trai
17-05-15, 10:14 AM
AllowableScriptFunction...
Đây là một dạng cơ chế chống hack từ phía client của sv thôi bạn ạ

doanlephuvinh9
18-05-15, 02:50 AM
Các bác cho hỏi tại sao trong tay nải mình trống mà sao không nhận được vật phẩm quay được,nhưng chỉ nhận được ngọc C9 ngoài ra không nhận được vật phẩm nào và lại xuất hiện câu lệnh làm trống ô đạo cụ nữa,bác nào giúp với,hình đây các bác...

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

và mình muốn hỏi là khi quay xong mình không nhận quà,rồi tắt vòng quay đi mở lại thì nhận được vật phẩm vừa thay đổi,vậy làm thế nào để ko như vậy bác nào rành chỉ mình với.

mrtkpro
21-05-15, 11:11 PM
Các bạn cho mình xin mấy file client với,không biết download mấy file đó ở đâu

natuan86
22-05-15, 10:26 AM
Cái này thì hay nhưng mà bị hack thì thôi rồi.
Vì chỉ cần đổi cái file xml ở client sau đó vào game thì thích quay ra cái gì là ra :(

songtu
22-05-15, 12:03 PM
Cái này thì hay nhưng mà bị hack thì thôi rồi.
Vì chỉ cần đổi cái file xml ở client sau đó vào game thì thích quay ra cái gì là ra :(

muốn ko bị thì giấu file đi ............................... :)) còn nhiều cách lắm :))) chống trẻ trâu thôi !!

Sói Đẹp Trai
22-05-15, 01:23 PM
Mình share ra không có nghĩa là bắt buộc phải anti hack với sv online. Chơi off thì cần gì phải hack. Còn đem lên Online được thì trình độ cũng phải cao nghĩa là phải biết cải biến nó làm sao để anti được hack.

vocweb
22-05-15, 01:58 PM
Chẳng những vậy còn phải biết cách "nâng cấp" khi cần thiết :)

natuan86
22-05-15, 02:17 PM
Mình đã suy nghĩ ra cách anti được nó.
Giấu file không phải là giải pháp :) chỉ chống đc trẻ trâu.

Cần phải gộp đc config và interface thành 1 file .dll và mã hóa nó theo kiểu tình kiếm :)

Thanks all

natuan86
04-06-15, 03:22 PM
Sói ơi cho mình hỏi:
Mình sửa cái mã script trong interface file TurnPlate.lua từ 930038 qua 921323 sau đó chạy client lên thì bị báo lỗi C++ là sao bạn nhỉ.

vtv8
13-06-15, 01:07 AM
Học hỏi đc gì từ FPT ở 2 file này

local TP = {}
local TPXZ = {}
local TPTX = {}
local PlateTx = {}
local PlateInfo = 24
local PlateCount = 1
local NUM = 1
local ConfirmCostYB = 1 --ĬÈÏÐèÒªÌáʾ

local UIzhuanpanInfoCommand = 2012816

local UIjiangpinInfoCommand = 20120817

local g_TurnPlate_Frame_UnifiedPosition;

--¼Ç¼¿Í»§¶ËתÅÌÇé¿ö
local g_PlateInfo = {};

function TurnPlate_PreLoad()
this:RegisterEvent("UI_COMMAND");
this:RegisterEvent("VIEW_RESOLUTION_CHANGED")
end

function TurnPlate_OnLoad()

TP[1] = TurnPlate_wupin1;
TP[2] = TurnPlate_wupin2;
TP[3] = TurnPlate_wupin3;
TP[4] = TurnPlate_wupin4;
TP[5] = TurnPlate_wupin5;
TP[6] = TurnPlate_wupin6;
TP[7] = TurnPlate_wupin7;
TP[8] = TurnPlate_wupin8;
TP[9] = TurnPlate_wupin9;
TP[10] = TurnPlate_wupin10;
TP[11] = TurnPlate_wupin11;
TP[12] = TurnPlate_wupin12;
TP[13] = TurnPlate_wupin13;
TP[14] = TurnPlate_wupin14;
TP[15] = TurnPlate_wupin15;
TP[16] = TurnPlate_wupin16;
TP[17] = TurnPlate_wupin17;
TP[18] = TurnPlate_wupin18;
TP[19] = TurnPlate_wupin19;
TP[20] = TurnPlate_wupin20;
TP[21] = TurnPlate_wupin21;
TP[22] = TurnPlate_wupin22;
TP[23] = TurnPlate_wupin23;
TP[24] = TurnPlate_wupin24;

TPXZ[1] = TurnPlate_wupinxz1;
TPXZ[2] = TurnPlate_wupinxz2;
TPXZ[3] = TurnPlate_wupinxz3;
TPXZ[4] = TurnPlate_wupinxz4;
TPXZ[5] = TurnPlate_wupinxz5;
TPXZ[6] = TurnPlate_wupinxz6;
TPXZ[7] = TurnPlate_wupinxz7;
TPXZ[8] = TurnPlate_wupinxz8;
TPXZ[9] = TurnPlate_wupinxz9;
TPXZ[10] = TurnPlate_wupinxz10;
TPXZ[11] = TurnPlate_wupinxz11;
TPXZ[12] = TurnPlate_wupinxz12;
TPXZ[13] = TurnPlate_wupinxz13;
TPXZ[14] = TurnPlate_wupinxz14;
TPXZ[15] = TurnPlate_wupinxz15;
TPXZ[16] = TurnPlate_wupinxz16;
TPXZ[17] = TurnPlate_wupinxz17;
TPXZ[18] = TurnPlate_wupinxz18;
TPXZ[19] = TurnPlate_wupinxz19;
TPXZ[20] = TurnPlate_wupinxz20;
TPXZ[21] = TurnPlate_wupinxz21;
TPXZ[22] = TurnPlate_wupinxz22;
TPXZ[23] = TurnPlate_wupinxz23;
TPXZ[24] = TurnPlate_wupinxz24;

TPTX[1] = TurnPlate_wupintx1
TPTX[2] = TurnPlate_wupintx2
TPTX[3] = TurnPlate_wupintx3
TPTX[4] = TurnPlate_wupintx4
TPTX[5] = TurnPlate_wupintx5
TPTX[6] = TurnPlate_wupintx6
TPTX[7] = TurnPlate_wupintx7
TPTX[8] = TurnPlate_wupintx8
TPTX[9] = TurnPlate_wupintx9
TPTX[10] = TurnPlate_wupintx10
TPTX[11] = TurnPlate_wupintx11
TPTX[12] = TurnPlate_wupintx12
TPTX[13] = TurnPlate_wupintx13
TPTX[14] = TurnPlate_wupintx14
TPTX[15] = TurnPlate_wupintx15
TPTX[16] = TurnPlate_wupintx16
TPTX[17] = TurnPlate_wupintx17
TPTX[18] = TurnPlate_wupintx18
TPTX[19] = TurnPlate_wupintx19
TPTX[20] = TurnPlate_wupintx20
TPTX[21] = TurnPlate_wupintx21
TPTX[22] = TurnPlate_wupintx22
TPTX[23] = TurnPlate_wupintx23
TPTX[24] = TurnPlate_wupintx24

PlateCount = 1;

math.randomseed(os.time());

g_TurnPlate_Frame_UnifiedPosition = TurnPlate_Frame:GetProperty("UnifiedPosition");

TurnPlate_querentishi:SetCheck(ConfirmCostYB)
end

function TurnPlate_OnEvent(event)

if ( event == "UI_COMMAND" and tonumber(arg0) == UIzhuanpanInfoCommand ) then
--ÏÔʾתÅÌ
TurnPlate_Clear();
local Plate = {}
local PlateNum = {}
local PltaeIcon = {}
local PlateFullIcon = {}
local PlateName = {}
local i = 0;
while i < PlateInfo do
Plate[i] = Get_XParam_INT(i*2);
PlateNum[i] = math.mod(Get_XParam_INT(i*2+1),10000);
PlateTX[i] = math.floor(Get_XParam_INT(i*2+1)/10000);
if(PlateTX[i] >= 1) then
TPTX[i+1]:Show();
end
i = i + 1;
end
for j=0,23 do
PlateIcon[j] = SearchItemIcon(Plate[j]);
PlateName[j] = SearchItemName(Plate[j]);
PlateFullIcon[j] = GetIconFullName(PlateIcon[j]);
TP[j+1]:SetProperty("Image", PlateFullIcon[j]);
TP[j+1]:SetToolTip(PlateName[j].."X"..PlateNum[j]);
TPXZ[j+1]:SetToolTip(PlateName[j].."X"..PlateNum[j]);
TP[j+1]:SetProperty("visible", "true");
--wtm,¼Ç¼¿Í»§¶Ë״̬
g_PlateInfo[j+1] = {id=Plate[j],num=PlateNum[j]}
end
Sound:PlaySound(497, false);
TurnPlate_querentishi:SetCheck(ConfirmCostYB)
this:Show();

elseif ( event == "UI_COMMAND" and tonumber(arg0) == UIjiangpinInfoCommand ) then
TPXZ[NUM]:Hide();
NUM = Get_XParam_INT(0);
PlateCount = 1;
TurnPlate_choujiang:SetProperty("Disabled","true");
TurnPlate_genghuan:SetProperty("Disabled","true");
TurnPlate_lingqu:SetProperty("Disabled","true");
SetTimer("TurnPlate","TurnPlate_TimerProcYunSu()",100);
Sound:PlaySound(499, false);
elseif (event == "VIEW_RESOLUTION_CHANGED") then
TurnPlate_Frame_On_ResetPos();
end
end

function TurnPlate_Click_SetTimer(id)
id = tonumber(id)
end

function TurnPlate_TimerProcYunSu()

if( PlateCount == 1) then
TPXZ[PlateCount]:Show();
PlateCount = PlateCount + 1;
elseif( PlateCount > 1 and PlateCount < 16) then
TPXZ[PlateCount-1]:Hide();

elseif( PlateCount == 16) then
KillTimer("TurnPlate_TimerProcYunSu()");
SetTimer("TurnPlate","TurnPlate_TimerProcBianSu()",30);
end
end

function TurnPlate_TimerProcBianSu()

if(PlateCount > 16 and PlateCount <= 24) then
elseif( PlateCount ==25) then
TPXZ[PlateCount-24]:Show();
elseif(PlateCount > 25 and PlateCount <= 39) then
TPXZ[PlateCount-25]:Hide();
elseif( PlateCount ==40) then
if( NUM < 12) then
KillTimer("TurnPlate_TimerProcBianSu()");
SetTimer("TurnPlate","TurnPlate_TimerProcBian2Su()",100);
else
end
elseif( PlateCount > 40 and PlateCount <= 48) then
elseif( PlateCount ==49) then
TPXZ[PlateCount-48]:Show();
KillTimer("TurnPlate_TimerProcBianSu()");
SetTimer("TurnPlate","TurnPlate_TimerProcBian2Su()",100);
end
end

function TurnPlate_TimerProcBian2Su()
if ( PlateCount > 40 and PlateCount <= 48) then
elseif ( PlateCount ==49) then
elseif( PlateCount > 49 and PlateCount <= 48+ NUM) then
TPXZ[PlateCount-49]:Hide();
else
KillTimer("TurnPlate_TimerProcBian2Su()")
TurnPlate_choujiang:SetProperty("Disabled","false");
TurnPlate_genghuan:SetProperty("Disabled","false");
TurnPlate_lingqu:SetProperty("Disabled","false");
end
end

function TurnPlate_ChouJiang()
--¸ø·þÎñÆ÷·¢Ëͳ齱ÏûÏ¢
Clear_XSCRIPT();
Set_XSCRIPT_Function_Name("JudgRandomRouletteItem");
Set_XSCRIPT_ScriptID(890022);
--wtm,È·±£¿Í»§¶ËºÍ·þÎñÆ÷תÅÌÐ ÅÏ¢ÊÇÒ»ÖµÄ
--¼ÆËã¿Í»§¶ËÐÅÏ¢
local ret1 = 0
local ret2 = 0
for i=1,24 do
local id,num = g_PlateInfo[i].id,g_PlateInfo[i].num
ret1 = ret1 + (math.mod(id,13)+num)*i
ret2 = ret2 + math.mod(id,num) * i
end
Set_XSCRIPT_Parameter(0,ret1)
Set_XSCRIPT_Parameter(1,ret2)
Set_XSCRIPT_Parameter(2,ConfirmCostYB)
Set_XSCRIPT_ParamCount(3)
--wtm end
Send_XSCRIPT();
end

function TurnPlate_HuanZhuanPan()
--¸ø·þÎñÆ÷·¢Ë͸ü»»×ªÅÌÏûÏ¢
Clear_XSCRIPT();
Set_XSCRIPT_Function_Name("JudgChangeRouletteItem");
Set_XSCRIPT_ParamCount(0);
Send_XSCRIPT();
end

function TurnPlate_LingJiang()
--¸ø·þÎñÆ÷·¢ËÍÁì½±ÏûÏ¢
Clear_XSCRIPT();
Set_XSCRIPT_Function_Name("GetItem");
Send_XSCRIPT();

end

function TurnPlate_Clear()
for i = 1,24 do
PlateTX[i] = 0;
TPXZ[i]:SetProperty("visible", "flase");
TPTX[i]:Hide();
end
--this:Show();
end
function TurnPlate_Frame_On_ResetPos()
TurnPlate_Frame:SetProperty("UnifiedPosition", g_TurnPlate_Frame_UnifiedPosition);
end

function TurnPlate_Close()
this:Hide();
TurnPlate_Frame_On_ResetPos();
end

function TurnPlate_querentishi_Clicked()
if ConfirmCostYB == 1 then
ConfirmCostYB = 0
else
ConfirmCostYB = 1
end
end

local g_FrameInfo
local g_ClickOk
local g_ClickCancel

local RandomNeedItem =30504584 --ÐÒÔËÖ¸Õë
local ChangeRouletteNeedItem =30504583 --ÐÒÔ˹û
local UIItemDoubleCheckCommand = 2012818

--===============================================
-- OnLoad()
function TurnPlateBox_PreLoad()
this:RegisterEvent("UI_COMMAND");
end

-- OnLoad()
function TurnPlateBox_OnLoad()

end

-- OnEvent()
function TurnPlateBox_OnEvent(event)
g_ClickOk = 0
g_ClickCancel = 0
g_FrameInfo = 0
TurnPlateBox_UpdateFrame();
if ( event == "UI_COMMAND" and tonumber(arg0) == UIItemDoubleCheckCommand) then
if(Get_XParam_INT(0) == 890022 and Get_XParam_INT(1) == ChangeRouletteNeedItem )then --È·ÈÏʹÓÃÐÒÔËguo
g_FrameInfo = ChangeRouletteNeedItem
local MsgText = "#{XYZP_12}";
TurnPlateBox_Text:SetText( MsgText )
elseif( Get_XParam_INT(0) == 890022 and Get_XParam_INT(1) == RandomNeedItem ) then --È·ÈÏʹÓÃÐÒÔËÖ¸Õë
g_FrameInfo = RandomNeedItem
local MsgText = "#{XYZP_11}";
TurnPlateBox_Text:SetText( MsgText )
end
end

end

-- UpdateFrame
function TurnPlateBox_UpdateFrame()
--TurnPlateBox_PageHeader_Name:SetText("OK");
end

-- µã»÷È·¶¨£¨IDOK£©
function TurnPlateBox_OK_Clicked()
if( g_FrameInfo == RandomNeedItem ) then
Clear_XSCRIPT();
Set_XSCRIPT_Function_Name("RandomItem");
Send_XSCRIPT();
elseif( g_FrameInfo == ChangeRouletteNeedItem) then
Clear_XSCRIPT();
Set_XSCRIPT_Function_Name("RandomRoulette");
Send_XSCRIPT();
end
g_ClickOk = 1
end

-- ·ÅÆú°Ú̯(IDCONCEL)
function TurnPlateBox_Cancel_Clicked()
g_ClickCancel = 1
end

function TurnPlateBox_OnHide()
end

Sói Đẹp Trai
13-06-15, 08:16 AM
Thật ra cũng chỉ cần đến XML là có thể tùy biến ra đc hết. Có điều ở đây FPT đã làm sẵn nên chúng ta tận dụng thôi. Còn nếu ko cần thì tự design XML (Cũng ko khó) vấn đề là nó hơi lâu một chút nhưng đảm bảo code dễ hiểu hơn nhiều

akiem9x
20-06-15, 12:14 PM
Thật ra cũng chỉ cần đến XML là có thể tùy biến ra đc hết. Có điều ở đây FPT đã làm sẵn nên chúng ta tận dụng thôi. Còn nếu ko cần thì tự design XML (Cũng ko khó) vấn đề là nó hơi lâu một chút nhưng đảm bảo code dễ hiểu hơn nhiều

Bọn tàu nó có mod Vòng Quay đó Sói ơi :D hàng thương mại no BUG và 1 số phần thưởng nhìn khá đẹp.... Lần này mình thấy tàu nó làm dữ rồi :)) Điêu Văn all item, Chân nguyên, Thần Mộc v.v.v.

makute7413
20-06-15, 12:15 PM
Bọn tàu nó có mod Vòng Quay đó Sói ơi :D hàng thương mại no BUG và 1 số phần thưởng nhìn khá đẹp.... Lần này mình thấy tàu nó làm dữ rồi :)) Điêu Văn all item, Chân nguyên, Thần Mộc v.v.v.

bạn cho mình xin nguồn được không?

akiem9x
20-06-15, 01:00 PM
bạn cho mình xin nguồn được không?

Bản này thương mại ko có trên trang share bạn :|

Sói Đẹp Trai
20-06-15, 01:09 PM
Thật ra cái vòng này có gì mà khó fix bug đâu. Đẩy hết về sv là xong chứ gì. Nhưng mà ở đây vấn đề là chơi offline nên để client xử lý bình thường. Còn điêu văn all item với Chân nguyên thì dễ như ăn cháo :D

--- Chế độ gộp bài viết ---

Cái khung bên dưới nhìn giống quay sổ số quá nhỉ. Khi nào design thử cái xem sao. Design xml cũng ko khó :D

Sói Đẹp Trai
20-06-15, 01:19 PM
Những thứ mình làm đc chỉ có từng này thôi còn cao siêu hơn thì chịu :D

akiem9x
20-06-15, 01:48 PM

Trào lưu BéBi hả thím :))
Cái khung trên là quà thăng cấp và phần thưởng TOP
Ý mình là bọn tàu nó cũng có ăn theo rồi đó mà...ko phải bug hay ko bug :D
Mình chỉ thích nhất vẻ 2.9 >3.01 về sau chức năng nhiều quá...mạnh quá....đau đầu :(

vocweb
21-06-15, 08:12 AM

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Thích nhỉ, trào lưu baby. :)>-

dvphong09
23-06-15, 12:57 PM
Cho mình hỏi về vòng quay may mắn 1 chút:

Mình đã add đầy đủ vào Client:
-TurnPlate : TurnPlate.lua và TurnPlate.layout.xml
-.imageset.xml
-.dds
-InterfaceEx.txt đã thêm dòng cuối TurnPlate
-minimap.lua
-minimap.layout.xml

Đã Add vào Server:
-AllowableScriptFunc.txt đã thêm OnUpdate
-action.lua

--->> Tất cả đã ok fix hết báo lỗi, vào hiển thị button bấm vào vòng quay hiển thị lên vòng quay nhưng bấm vào nút quay thì ko động tĩnh gì cả.
- và có những vật phẩm ko hiển thị được trong vòng quay, lỗi này có ảnh hưởng đến vòng quay ko nhi? mình củng chưa có hạnh vận quả...

catkevin
03-08-15, 05:25 PM
mình xóa vòng quay may mắn , mà giời Client Báo lỗi như thế này là mình con thiếu ở đâu vậy mọi người, giúp mình với

Expr: [string "TurnPlate_PreLoad();"]:1: attempt to call global `TurnPlate_PreLoad' (a nil value)

Sói Đẹp Trai
03-08-15, 06:55 PM
Config.axp/InterfaceEx.txt
30 charr..................

cyberx
12-08-15, 11:58 AM
ai có thể hd cũ thể hơn không em là newbie , cũng đam mê tlbb nên có video hd làm nữa em cảm ơn rất nhiều ạ :D !

peperonipizza
24-08-15, 08:31 AM
anh sói ơi cái chân nguyên, với skill võ hồn làm thế nào vậy.:">

thoigian07
27-08-15, 04:47 PM
cho em hỏi trong file AllowableScriptFunc.txt
em khai báo vầy đúng chưa mọi người

178 800118 OnGemMelting
179 311112 PetSkillLevelup
180 311112 PetMedicineHC
181 805019 PetShelizi_Done
182 805019 PetShelizi
183 300077 UseShelizi
184 600052 ChangeOK
185 888902 OpenYuanbaoShop
186 77001 GotoShuHeGuZhen
187 400963 GotoShengShouShan
188 800120 AuditGameProgess
189 830001 OnDressPaint
190 892001 GetLWInfo
191 892002 AddImpact
192 892003 StudyProperty
193 892004 SendParamToClient
194 892003 UpdateProperty
195 892003 ResetProperty
196 892003 LevelUp
197 892001 GetTargetLWInfo
198 930038 OnUpdate
198 930038 OnUpdate
còn cái file interface/WOW...txt gi đó em tìm ko thấy chỉ thấy file WoWLookSkin.scheme.xml này thôi mình sữa trong đây phải ko

Sói Đẹp Trai
27-08-15, 07:43 PM
Cái đó là cơ chế chống hack. Các Script gửi từ client về sẽ đc sàng lọc bằng file này. Nếu đc khai báo nghĩa là hợp pháp, còn không thì là hack và người chơi sẽ bị dis

thoigian07
09-09-15, 09:50 AM
em đã khai bảo trong AllowableScriptFunc.txt

190 892001 GetLWInfo
191 892002 AddImpact
192 892003 StudyProperty
193 892004 SendParamToClient
194 892003 UpdateProperty
195 892003 ResetProperty
196 892003 LevelUp
197 892001 GetTargetLWInfo
198 930041 OnUpdate
mở vòng quay lên là bị dis ak ,pro giúp em với

thoigian07
19-09-15, 11:23 PM
em đã khai bảo trong AllowableScriptFunc.txt

mở vòng quay lên là bị dis ak ,pro giúp em với

không biết còn thiếu bước nào nữa jo.....uppppppppppppppppppppppppppp 30 char