PDA

View Full Version : [TLBB] Chia sẻ event săn Boss Bàn Cổ Chí Linh (盘古之灵)

Sói Đẹp Trai
31-03-15, 10:46 PM
Thông tin: Gần giống FPT. Boss sẽ xuất hiện tại Kính Hồ vào mỗi 2 múi giờ cố định trong ngày. Lần một là Bàn Cổ Chí Linh - Thiên, lần hai là Bàn Cổ Chí Linh - Địa. Cụ thể thì mình không nhớ rõ lắm, tham khảo ActivityNotice.txt để biết chi tiết.

Hai Boss này độ khó sẽ cao hơn của FPT đó là nó sẽ đứng cùng chỗ với 20 con Xà Hình Nê Nhân thay vì chia cách như FPT, nếu không cẩn thận bạn sẽ die khi chưa kịp làm gì.

Skill Boss khá Imba không cẩn thận cũng sớm gặp Mạnh Bà.

Không có bảng vàng như FPT vì chưa tìm đc cách nào tính tổng số dame lên Boss mà các người chơi gây ra để xếp hạng. Cái này cao thủ nào có cao kiến chỉ giáo nhé.

Chưa edit đồ rơi ra khi tiêu diệt Xà Hình Nê Nhân và Boss. Cái này có thể làm trong DropBox của Server hoặc hàm OnDie trong Script của Boss với cấu trúc câu lệnh là AddMonsterDropItem(sceneId,ID_Người_chơi,ID_It em,Số_lượng).

Script này khá đơn giản ai cũng có thể làm được nên xu hướng của mình là cho những ai muốn tìm hiểu code cũng như hoạt động của file ActivityNotice.txt chứ không phải cho cao thủ. Không nhận gạch đá dưới mọi hình thức.

Link download: Giải nén với Password là <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> 1%B5%EF%BC%88%E7%AC%94%E8%80%85%EF%BC%9AKenvin%E7% 8B%BC+-+CLBGamesVN.Com%EF%BC%89.rar)

Hình ảnh xem qua của FPT nhé.

Good luck!

makute7413
31-03-15, 11:17 PM
Sao bác không chia sẽ bên box Script nhỉ?

vinhthamthao
01-04-15, 06:46 AM
cái này coppy vào đâu nhỉ mọi người. có cần adđ vào client nữa không vậy. sửa đồ nhặt được của bos ở đâu vậy[-O<[-O<

vocweb
01-04-15, 12:12 PM
Cái này copy ở server nhé bạn....................

Sói Đẹp Trai
01-04-15, 03:55 PM
Mình không nhét vào mục Script vì nó không phải toàn là Script. Mình muốn mn tìm hiểu là hiểu cái ActivityNotice.txt như mình nói bên trên chứ không phải chỉ có code. Mà cái này nó là bài share hoàn chỉnh không rời rạc chỉ thiên về một phía như Script nên nó sẽ thuộc Releases.
Những file để trong Config đó là nguyên liệu, trừ stdimpact ra thì copy đám còn lại đồng bộ giữa cả sv và client.

ronglam
01-04-15, 06:18 PM
Event này dễ ấy mà :)). 30 char

shinno
01-04-15, 06:49 PM
[/COLOR]
Event này dễ ấy mà :)). 30 char

cái gì biết thì thấy nó dễ, còn nhiu người chưa rành thì tìm hiểu mới bik dễ.

từ dễ chẳng dễ viết tý nào:)

ronglam
01-04-15, 08:07 PM
[/COLOR]

cái gì biết thì thấy nó dễ, còn nhiu người chưa rành thì tìm hiểu mới bik dễ.

từ dễ chẳng dễ viết tý nào:)

Khó ở đoạn nào bạn Post lên mình giúp cho!

vinhthamthao
01-04-15, 08:56 PM
cái fore script . đó coppy vào đâu vậy Sói . chỉ mình với