PDA

View Full Version : [Release]Web Mu ASP Cần Thơ cũ

anhnga
25-08-07, 09:41 AM
Hôm nay mình share cho các bạn cái web Mu Cần Thơ cũ đã được mình decode....
Bạn nào có hứng thì lấy về dùng, ai thích nghiên cứu code thì lấy về xem.
Pass để quản lý là: matma

Link down: here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Chúc vui vẻ!

LonelyLife
25-08-07, 09:52 AM
Chắc web của mu ninhkieu qua thk

webmaster.mudv
25-08-07, 10:00 AM
Bạn có thể cụ thể những tính năng mà web này có đc ko?

YeuVo_ThuongCon
25-08-07, 10:32 AM
tôi tin răng nếu bạn ko viêt hướng dan ai chạy được tôi chết liên
web co nhiều cai mới nhỉ
Cũng vui đo chứ nhưng đang test sẽ lấy web nay lam 1 bài viết vê SQL injjection cho mọi người

luckyday
25-08-07, 10:36 AM
cái web này dùng cho phiên bản nào thế, có full chức năng không vậy

luckyday
25-08-07, 10:51 AM
nmh_online lập topic share web rồi bỏ trốn del topic mất hụt bó tay bác này thật:D

YeuVo_ThuongCon
25-08-07, 10:53 AM
potay web ko co đoạn quảy sao chạy được mà nghiên cứu nó nhỉ

luckyday
25-08-07, 11:02 AM
không kết nối được với database, chịu thua không chạy được, pro nào nghiên cứu thêm đoạn đó để chạy web đê

LonelyLife
25-08-07, 11:11 AM
potay web ko co đoạn quảy sao chạy được mà nghiên cứu nó nhỉ
ua3 web asp cũng cần query sao????:surrender: tui giải nén chạy ok mà :sure:

LonelyLife
25-08-07, 11:12 AM
không kết nối được với database, chịu thua không chạy được, pro nào nghiên cứu thêm đoạn đó để chạy web đê
tui chạy được mà cần gì query web asp mà :surrender:

YeuVo_ThuongCon
25-08-07, 11:51 AM
tui chạy được mà cần gì query web asp mà :surrender:

Nhueng sex khoong đủ web này rat hay ở chỗ đếm được số seri của món đồ
con bạn chạy được nhưng ko đủ các chức nawmg potay bạn

LonelyLife
25-08-07, 11:59 AM
Hjc từ trước tới giờ bạn thấy có web nào ok mà không tốn zen hem.^^!!!

YeuVo_ThuongCon
25-08-07, 12:21 PM
web này hok khó
nó giống cái web của vu tuyen
query hả tớ ngồi lúc là có nhưng bây giờ đang bận làm việc chưa có thời gian

Để chủ topic shre
mu_shop.... mu_item ,,,,, còn rất nhiều

anhnga
27-08-07, 08:56 AM
Chào các bạn!
Mình thực sự không hề giấu các bạn cái gì của web này cả :beat_shot: .
Đấy là tất cả những gì mình có của trang web này :adore: .
Mình thấy trang web này có một số cái rất hay. :haha:
VD: Mình thấy không cần khai báo DB nó vẫn chạy, dùng một số file *.dll để quản lý, xử lý các yêu cầu của web, web shop của nó thì mình theo dõi thấy nó lưu trực tiếp vào file *.dll thế mới lạ, ngân hàng của nó thì rất hay, có lãi suất.....
Đối với các bạn không run được là vì các bạn để trong thư mục con, các bạn phải copy nó ra thư mục gốc của web
VD: C:\inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>(các file của web để tại đây)
Chúc vui vẻ!

anhnga
27-08-07, 09:22 AM
Mình share web này không phải vì cái gì cả, mình không thích dùng cái web này thì share cho mọi người dùng thế thôi.
Còn query thì thực sự khi mình chạy web này thấy nó không cần dùng đến query gì cả, nếu nmh_online có thể làm query được thì share cho các bạn khác dùng chung với,
Trang web này quả thực rất hay đó, mọi cái ok, tuy nhiên mình chưa test hết được, bạn nào có thời gian test xong post kết quả lên đây cho mọi người cùng nghiên cứu.

trandat2
06-09-07, 03:08 PM
Chào anh Phạm Ánh Nga, một trong những tiền bối trong làng serrver Mu, tôi cũng đang test WEB của anh Share, thấy đã lắm.

Giờ xin anh cái DB.BAK xài good cho cái WEB này nữa nhé ! mình chỉ làm offfline cho mấy em nhỏ chòm xóm chơi thôi !

Chào anh.

trandat2
06-09-07, 05:10 PM
Hướng dẫn em út cách khởi tạo ADM luôn Anh Nga ơi !

Thân!

anhnga
06-09-07, 08:31 PM
Hướng dẫn em út cách khởi tạo ADM luôn Anh Nga ơi !

Thân!

Cái admin mình đã viết ở đầu topic rùi mà, chỉ cần nhập mật khẩu theo hướng dẫn là OK, còn cách đổi pass cho admin mình cũng đã hưỡng dẫn rùi.....
Vì web này mình cũng đã test qua và thấy không cần phải dùng data.bak cho riêng web này, nó dùng cho mọi cái data mà.......
Đây chỉ là ý kiến sau khi đã test qua một vài ngày....... :beat_shot:

luckyday
06-09-07, 08:50 PM
ai có hình up lên cho tui coi với xem có đầy đủ chức năng không

trandat2
06-09-07, 09:11 PM
Xong good, tuy chỉ có phần này là mình còn thắc mắc nên muốn xin anhnga cái db.bak (backup_database) để restordatabase nhằm tìm design table, vì hiện giờ mình đang sd bản 1.0L cua bạn DH

Số là mình xem kỹ trong phần mu_processor\account có đoạn truy vấn:
(Xin phép trích)
----------------------------------------------------------------------------------------------------
function acc_nig_chk(id)
dim rs, rs1, connected, chtimes, cht
set rs = server.createobject("adodb.recordset")
set rs1 = server.createobject("adodb.recordset")
rs.open "select * from MEMB_STAT where memb___id='" & id & "'", cn, 1, 1
rs1.open "select * from blocking", scn, 1, 1
if not (rs1.bof and rs1.eof) then
chtimes = rs1("chtimes")
else
chtimes = 3
end if
rs1.close
if not (rs.bof and rs.eof) then
if rs("ConnectStat") <> 0 then
cht = accct(id)
if cht < chtimes then
if item = "login_verify" then
%><script language=javascript>window.alert('<%=id%>, ban phai thoat ra khoi game moi co the dang nhap vao Mu Members Zone!...');history.back();</script><%
response.end
else
acc_nig_chk = "<font color=#00FF00><u>Cảnh báo</u>:</font> " & id & ", bạn đã phạm lỗi " & cht & " lần (quy định là bạn phải thoát ra khỏi game trước khi thực hiện bất cứ thao tác nào). Nếu bạn phạm lỗi tới lần thứ " & chtimes & " thì tài khoản của bạn sẽ bị khóa."
end if
else
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
nhưng nân vật còn đang trong cửa số game vẫn đăng nhập được, mình cố chỉnh thêm vào sql nhưng vẫn không được (vì trình độ hạn chế)

Đau đầu quá rồi....... nếu có db.bak mình restordata nhằm tìm cái *form table*
giúp tui cái nha anhnga.

Trân trọng đó !

anhnga
07-09-07, 08:38 PM
Xong good, tuy chỉ có phần này là mình còn thắc mắc nên muốn xin anhnga cái db.bak (backup_database) để restordatabase nhằm tìm design table, vì hiện giờ mình đang sd bản 1.0L cua bạn DH

Số là mình xem kỹ trong phần mu_processor\account có đoạn truy vấn:
(Xin phép trích)
----------------------------------------------------------------------------------------------------
function acc_nig_chk(id)
dim rs, rs1, connected, chtimes, cht
set rs = server.createobject("adodb.recordset")
set rs1 = server.createobject("adodb.recordset")
rs.open "select * from MEMB_STAT where memb___id='" & id & "'", cn, 1, 1
rs1.open "select * from blocking", scn, 1, 1
if not (rs1.bof and rs1.eof) then
chtimes = rs1("chtimes")
else
chtimes = 3
end if
rs1.close
if not (rs.bof and rs.eof) then
if rs("ConnectStat") <> 0 then
cht = accct(id)
if cht < chtimes then
if item = "login_verify" then
%><script language=javascript>window.alert('<%=id%>, ban phai thoat ra khoi game moi co the dang nhap vao Mu Members Zone!...');history.back();</script><%
response.end
else
acc_nig_chk = "<font color=#00FF00><u>Cảnh báo</u>:</font> " & id & ", bạn đã phạm lỗi " & cht & " lần (quy định là bạn phải thoát ra khỏi game trước khi thực hiện bất cứ thao tác nào). Nếu bạn phạm lỗi tới lần thứ " & chtimes & " thì tài khoản của bạn sẽ bị khóa."
end if
else
-----------------------------------------------------------------------------------------------------------------------
nhưng nân vật còn đang trong cửa số game vẫn đăng nhập được, mình cố chỉnh thêm vào sql nhưng vẫn không được (vì trình độ hạn chế)

Đau đầu quá rồi....... nếu có db.bak mình restordata nhằm tìm cái *form table*
giúp tui cái nha anhnga.

Trân trọng đó !

Thực ra thì tui cũng không có cái data gốc của cái web này, nhưng nếu để ý kỹ thì bạn thấy ngay là nó không connect được vào cái muonline db thôi mà, bạn lấy cái thông số connect trong file của web của vũ tuyền, sau đó paste vào file trên và sửa lại các thông số cho phù hợp với query là ok thôi mà, :ops: