PDA

View Full Version : Test Server1.04e của eddy

LonelyLife
22-08-07, 10:04 AM
Không biết các bạn test có bị lỗi như mình không :surrender:
-Lụm ring cái dis:pudency:
-Uống bình máu cũng dis luôn..:sure:
bug toàn liên quan đến dis:surrender:
-eddy đã việt hóa,bug Friend giống như lucianoaibar.
Còn mình do không edit được nên chưa đeo thử được cái wing SS3 xem ra sao :confuse::cry: (eddy cho cái pass với acc muedit kèm theo server di thk)

chantrau
22-08-07, 10:09 AM
Tui mới tải được định tối nay test mà nghe pa nói tui hết ham luôn roài !
Các pa à có thật sự lổi tùm lum hong vậy ! Chùi ạ !

E mà thằng HellBoy87 bán cái Server S3 nữa kìa ! Ai gàiu mua up lên cho anh em đi !

LonelyLife
22-08-07, 10:52 AM
Mình chỉ mới bị hai bug đó thui, eddy với team mu2k7 chắc sẽ fix ngay thui mà (mong la như vậy ^^!!!) chantrau cứ vô test đi đã
Hjc bản server đó 300k đủ tậu thêm 512MB Ram tui không mua đâu ^^!!!

LonelyLife
22-08-07, 10:53 AM
Tui mới tải được định tối nay test mà nghe pa nói tui hết ham luôn roài !
Các pa à có thật sự lổi tùm lum hong vậy ! Chùi ạ !

E mà thằng HellBoy87 bán cái Server S3 nữa kìa ! Ai gàiu mua up lên cho anh em đi !
Mình chỉ mới bị hai bug đó thui, eddy với team mu2k7 chắc sẽ fix ngay thui mà (mong la như vậy ^^!!!) chantrau cứ vô test đi đã :ops:
Hjc bản server đó 300k đủ tậu thêm 512MB Ram tui không mua đâu :confuse:

thientruongdx
22-08-07, 12:06 PM
ac server của Eddy chỗ nào vậy ai cho tui đương link cái

fzxgl136
22-08-07, 12:24 PM
dowwload về rồi nhưng không thấy game_CS lên chưa test

HKDdev.team
22-08-07, 01:12 PM
nói thật đừng buồn chứ rz chưa fix đc thì cái 2k7 vớ vẩn gì đấy cũng đói ăn thôi
2k7 vớ vẩn ăn theo
nói thế đừng buồn nhé
fucking a doggie hùa theo tụi 2k7

peace!

anhnga
22-08-07, 03:32 PM
Không biết các bạn test có bị lỗi như mình không :surrender:
-Lụm ring cái dis:pudency:
-Uống bình máu cũng dis luôn..:sure:
bug toàn liên quan đến dis:surrender:
-eddy đã việt hóa,bug Friend giống như lucianoaibar.
Còn mình do không edit được nên chưa đeo thử được cái wing SS3 xem ra sao :confuse::cry: (eddy cho cái pass với acc muedit kèm theo server di thk)

Chắc tại eddy mod quá nhiều dẫn đến lỗi rồi hoặc do chú mày dùng client nào đó, bản của anh tự conffig và mod có sao đâu.
Còn bug friend thì chưa ai fix được nếu Lucianoaibar không fix.......

chantrau
22-08-07, 03:49 PM
ac server của Eddy chỗ nào vậy ai cho tui đương link cái

Server: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

Client: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (Support S3)
Patch 104D: ftp://muonline.nefficient.co.kr/pub/muonline/MU1_04d_Patch.zip
Patch 104E: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
--------------
Bạn nào muốn chơi dưới Client của FPT ( không support SS 3 ) thì down Client FPt dưới đây
Client : ftp://ftp.muonline.vn/MU1_02g/Mu1_02g_full(Vie).zip

main 1.02F : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Lưu ý : Có hướng dẫn change protocol để chơi với 2 protocol Kor và VTM trong Server , các bạn open bằng NotePad để coi !!!! ^^

Thông tin Server
Sử dụng Skin của lucrianobar
Hệ thống command giống server của lucrianorbar

Cánh SS 3 đã đc fix mang vô tư !!!
Add bless , suol , lìe ok !!
Map move OK
------------------------
Bug : Nhiệm vụ SS 3 chưa test hết , mới nộp vật phẩm Kalutan xong, nó đòi cái gì chẳng hiểu nữa ( bạn nào giỏi tiếng Hàn dịch dùm ) !
Bug : Chưa xoay cánh SS 3 đc , nhưng cánh có bán Shop

LonelyLife
22-08-07, 04:01 PM
Chắc tại eddy mod quá nhiều dẫn đến lỗi rồi hoặc do chú mày dùng client nào đó, bản của anh tự conffig và mod có sao đâu.
Còn bug friend thì chưa ai fix được nếu Lucianoaibar không fix....... hiểu lầm rùi mình sài bản test của eddy share không phải bản của Lucianoaibar.Bản gốc của Lucianoaibar thì Ok rùi chỉ bug cài friend như bạn nói thui

Bose Online
22-08-07, 04:03 PM
nói thật đừng buồn chứ rz chưa fix đc thì cái 2k7 vớ vẩn gì đấy cũng đói ăn thôi
2k7 vớ vẩn ăn theo
nói thế đừng buồn nhé

peace!

-Hình như công việc của bồ là đi moi móc người này người nọ thì phải?Nếu hay sao ko share đi.Mà cái văn hóa lai căn mà bồ theo đuổi là mấy cái này "fucking a doggie" đó à =>văn hóa tốt đẹp quá nhỉ !Người Việt chúng tôi chào thua luôn !

anhnga
23-08-07, 09:48 AM
hiểu lầm rùi mình sài bản test của eddy share không phải bản của Lucianoaibar.Bản gốc của Lucianoaibar thì Ok rùi chỉ bug cài friend như bạn nói thui

Thế không phải Eddy lấy của Lucianoaibar về rồi mix, mod lại hay sao...
Chỉ có bản của Lucianoaibar mới bị lỗi Friend thôi, rõ ràng bạn viết là Eddy mod, lỗi Friend giống của Lucianoaibar. THì nghĩa là bản này vẫn là của Lucianoaibar, Right! :beauty:

LonelyLife
23-08-07, 10:53 AM
Thế không phải Eddy lấy của Lucianoaibar về rồi mix, mod lại hay sao...
Chỉ có bản của Lucianoaibar mới bị lỗi Friend thôi, rõ ràng bạn viết là Eddy mod, lỗi Friend giống của Lucianoaibar. THì nghĩa là bản này vẫn là của Lucianoaibar, Right! :beauty:
:sure: ờ bản eddy mod từ Lucianoasbar (việt hóa cool) nhưng phát sinh thêm lỗi không
ổn định như của Lucianoasbar.Ngoài lỗi friend bên server Eddy còn bị thêm mấy bug làm dis hoài đó.:surrender:

kingduy
23-08-07, 12:10 PM
2k7 vớ vẩn ăn theo
nói thế đừng buồn nhé

peace!

Thế bạn nói Team 2K7 của tụi mình là hùa theo bên RZ,bản server không ra gì thì xin bạn hãy share cho member clbgamesvn.com và Team 2k7 một bản Season3 do chính bạn tự tay làm chứ không hùa theo bên RZ như tụi mình thử xem nào,nếu bạn làm được Team 2k7 sẽ thừa nhận là Team vớ vẫn.
Và một điều nữa là bạn chữi member của clbgamesvn.com là fucking a doggie thì xin bạn hãy xem lai cách ăn nói của bạn xem có khác gì fucking a doggie không rồi hả chữi :sure: . Trước khi đánh giá người khác hãy tự nhìn lại bản thân mình :confident:

thewind27
23-08-07, 01:38 PM
Nài cho em hỏi những lỗi đc kể trên có liên quan gì đến client ko????

quan_1986
23-08-07, 02:28 PM
Mỗi người nên ý thức một chút đừng có mà dùng những lời lẽ thiếu văn hoá,forum là nơi trao đỗi không phải là chỗ móc họng nhau !
yêu cầu admin đóng lại.Chấm hết !

zxczxc
23-08-07, 03:29 PM
cái server này chạy cũng được mỗi tội :
- web vũ tuyền 2.1 ko reset được
- ko làm nhiệm vụ được
- ko move kanturu được
Bị disconnect khi di chuyển đồ , thi vào commonserver.cfg tất check serial item đi là ok.
Cánh cấp 3 ok.

Bose Online
23-08-07, 04:35 PM
Ừh ,wing 3 đeo được nhưng đổi nhân vật thì wing biến mất or biến thành wing khác.Ví dụ :Dl đeo wing 3 đõi nhân một cái =>ko thay wing dau nua ; Dk đeo wing 3 đỗi nhân vật thì biến thành wing 2 DW =>tháo xuống thì thành wing 3 dk trở lại...

LonelyLife
23-08-07, 05:32 PM
Ừh ,wing 3 đeo được nhưng đổi nhân vật thì wing biến mất or biến thành wing khác.Ví dụ :Dl đeo wing 3 đõi nhân một cái =>ko thay wing dau nua ; Dk đeo wing 3 đỗi nhân vật thì biến thành wing 2 DW =>tháo xuống thì thành wing 3 dk trở lại...

Lỗi này bên server nguồn Lucianoasbar đeo wing move hồi ra wing khác chắc cũng phài đợi fix từ ragezone thui :surrender:

LonelyLife
23-08-07, 05:42 PM
À quên mất khi test server 1.0.0.16 cùa Lucianoasbar anhnga bảo ngoài bug Friend không còn bug nào khác.Bạn có bị bug wing này không anhnga nếu không chỉ mọi người cách fix đi.

kingduy
23-08-07, 06:02 PM
nhiệm vụ Quest 3 làm được đó bạn,để chừng nào mình kêu Eddy share thêm cái gameserver_CS để làm vì NPC làm Quest 3 nó đứng ở crywolf lận :confuse:.

Bose Online
23-08-07, 06:43 PM
-Uh hy vong Eddy sẽ share cho cái gameserver_CS ,nếu ko cái server này còn bèo hơn SS1 vì map SS3 move chỉ đi lòng vòng chơi thôi, chẳng làm gì cả...^^

zxczxc
23-08-07, 08:24 PM
có ai biết chỉnh ChaoCastle 1 tiếng 1 lần không , hiện tại là 10 tiếng 1 lần thì phải , cảm ơn trước nhé.

LonelyLife
23-08-07, 08:59 PM
+ Mở thư mục …/MuServer/Data (… Bạn cài tại ổ nào tùy bạn, hãy vào thư mục Data trong Server).
+ Tìm file “ChaosCastle.DAT”. Mở nó bằng Notepad.
Bạn sẽ thấy có chuỗi dòng saugoo
//
2
12 00
14 00
16 00
18 00
20 00
22 00
end

Trên là giờ mở các CC bạn thêm vào đó giờ phút CC bạn muốn ví dụ tôi muốn set lại thành 3h sáng CC mở cửa lần 1, 3h40 mở lần 2….câu lệnh như sau: 03 00 và 03 40 ban nhớ chỉnh lai giờ chính xac va chọn múi giờ thứ 7 nghe goodluck

Sub_Zero
24-08-07, 08:43 AM
link down server die roài
các bạn up sang host khác nha!

zZLaLaZz
24-08-07, 08:52 AM
2k7 vớ vẩn ăn theo
nói thế đừng buồn nhé

peace!

chậc, sao tui ghét mấy thằng loại này thế không biết. Lúc nào cũng hô hào nào là cùng hỗ trợ nhau cho cộng đồng Mu Việt Nam phát triển. Người ta edit và fix cũng là mong muốn chia sẽ cho anh em trong diễn đàn. Ông không ủng hộ thì lặn đi cho nước nó trong. Vào đây nước đang trong tự nhiên thấy đục quá.

anhnga
24-08-07, 09:57 AM
À quên mất khi test server 1.0.0.16 cùa Lucianoasbar anhnga bảo ngoài bug Friend không còn bug nào khác.Bạn có bị bug wing này không anhnga nếu không chỉ mọi người cách fix đi.
Lucianoaiar có viết là: Season 3 chỉ là test thôi sao, bạn nên đọc kỹ lại chứ, theo mình thì season 3 hiện tại chưa quan trọng lắm, quan trọng là SII full và bug free là Ok, còn cái khác thì cứ từ từ cũng được
Cho đến hiện nay thì chỉ có bản của Fe$nix là có S3 tương đối, nhưng bản patch 30-7-2007 thì bị bug dissconnect khi select char, nên mọi người cũng không thích lắm, với lại Fe$nix không fix tiếp nên bên RZ mọi người cũng chuyển qua bản của Lucianoaibar hết rồi, Còn Eddy bên đó thì chờ mãi mà không thấy share bản của hắn...... :beat_shot:

LonelyLife
24-08-07, 11:27 AM
link down server die roài
các bạn up sang host khác nha!
Đây là link trưc tiếp <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
:go:

LonelyLife
24-08-07, 11:36 AM
Bản SS3 eddy share anhnga test thừ đi tui test thấy nản rùi.Nghe nói eddy bán server thương mại full SS1 và SS2 45k gì đó.

thien75
24-08-07, 02:12 PM
sao cac ban ss3 cua eddy sao cac map new thi khong co quay quan item ss3 thi khong ra món nào het zay

LonelyLife
24-08-07, 03:32 PM
sao cac ban ss3 cua eddy sao cac map new thi khong co quay quan item ss3 thi khong ra món nào het zay

Bạn muốn chơi SS3 thì chạy 1.00.16 của Lucianoaiar.Tạm thời theo mình dây là bản ổn định nhất SS2 :confuse:

eddy
25-08-07, 02:20 PM
Trước tiên eddy muốn nói thật với các bạn :sad:!! Cả 2 tuần nay eddy bù đầu vào làm cái serrver SS 3 đó , thật sự đã kiệt sức vì ngồi bên Computer quá lâu !!! Suýt nữa phải đi truyền đạm roài !! T_T

- Sau khi share serrver , eddy thầm mong nhận đc sự ủng hộ và đóng góp ý kiến để eddy hoàn thiện serrver hơn !!!
- 2k7 team đã cố gắng hết sức , nhưng chúng tôi có được gì ( một bản TM có khi lên đến vài trăm K , trong khi chúng tôi bán bao nhiêu , chỉ đủ để trả tiền điện thui !! )
- Và eddy thật sự , thật sự shock khi thấy Nguyen Huy buông lời nói như vậy
- Cũng vì Nguyen Huy , cuonglee đã ra đi , chẳng lẽ nguyen huy muốn những người đóng góp nhiều cho diễn đàn ra đi hết ư?
- "Ăn theo " , RZ là forums lớn , Những serrver cũng từ đó mà ra , và để từ đó , các coder luôn dev chúng lên , xuất ra nhiều phiên bản khác , bug thì server nào không có? Và hiện tại thì hãy kiếm 1 server Free no bug , good 100% như FPT thử? Và bạn hãy nói 2k7 ăn theo ở đâu
- 2k7 là 1 Team vớ vẩn , có thể , nhưng dù nó có vớ vẩn thì cũng không cần bạn quan tâm ( một mem của HKD team ) , ăn nói như vậy thì còn gì là danh tiếng của Team nữa !!!
- Eddy's thật sự rất buồn , và trong hoàn cảnh này , có lẽ eddy đã hiểu tâm trạng của anh Quốc Cường , và thật sự thấu hiểu vì sao anh ra đi khỏi diễn đàn , có lẽ đến một lúc nào đó , 2k7 Team cũng sẽ phải " dọn " qua bên diễn đàn của nhóm , mong các bạn ủng hộ

- Thật sự hiện tại eddy không muốn rời xa N4V nhưng với tình trạng có nhiều mem thái độ quá đáng như vậy thì không còn gì để nói !

Và cuối cùng , eddy xin hứa , phiên bản SS 3 này sẽ update thêm , và đây có thể là phiên bản cuối cùng chứng minh sự tồn tại của Thành viên eddy...

yokosi
25-08-07, 02:37 PM
-Uh hy vong Eddy sẽ share cho cái gameserver_CS ,nếu ko cái server này còn bèo hơn SS1 vì map SS3 move chỉ đi lòng vòng chơi thôi, chẳng làm gì cả...^^
Gameserver_Cs nè
Download here (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

chúc các bạn test server vui ^^

@HKDdev.team: người ta đã nói là test server và nguồn từ đâu roài ông còn mắng mỏ cái j` thế

chantrau
25-08-07, 03:37 PM
Trước tiên eddy muốn nói thật với các bạn :sad:!! Cả 2 tuần nay eddy bù đầu vào làm cái serrver SS 3 đó , thật sự đã kiệt sức vì ngồi bên Computer quá lâu !!! Suýt nữa phải đi truyền đạm roài !! T_T

- Sau khi share serrver , eddy thầm mong nhận đc sự ủng hộ và đóng góp ý kiến để eddy hoàn thiện serrver hơn !!!
- 2k7 team đã cố gắng hết sức , nhưng chúng tôi có được gì ( một bản TM có khi lên đến vài trăm K , trong khi chúng tôi bán bao nhiêu , chỉ đủ để trả tiền điện thui !! )
- Và eddy thật sự , thật sự shock khi thấy Nguyen Huy buông lời nói như vậy
- Cũng vì Nguyen Huy , cuonglee đã ra đi , chẳng lẽ nguyen huy muốn những người đóng góp nhiều cho diễn đàn ra đi hết ư?
- "Ăn theo " , RZ là forums lớn , Những serrver cũng từ đó mà ra , và để từ đó , các coder luôn dev chúng lên , xuất ra nhiều phiên bản khác , bug thì server nào không có? Và hiện tại thì hãy kiếm 1 server Free no bug , good 100% như FPT thử? Và bạn hãy nói 2k7 ăn theo ở đâu
- 2k7 là 1 Team vớ vẩn , có thể , nhưng dù nó có vớ vẩn thì cũng không cần bạn quan tâm ( một mem của HKD team ) , ăn nói như vậy thì còn gì là danh tiếng của Team nữa !!!
- Eddy's thật sự rất buồn , và trong hoàn cảnh này , có lẽ eddy đã hiểu tâm trạng của anh Quốc Cường , và thật sự thấu hiểu vì sao anh ra đi khỏi diễn đàn , có lẽ đến một lúc nào đó , 2k7 Team cũng sẽ phải " dọn " qua bên diễn đàn của nhóm , mong các bạn ủng hộ

- Thật sự hiện tại eddy không muốn rời xa N4V nhưng với tình trạng có nhiều mem thái độ quá đáng như vậy thì không còn gì để nói !

Và cuối cùng , eddy xin hứa , phiên bản SS 3 này sẽ update thêm , và đây có thể là phiên bản cuối cùng chứng minh sự tồn tại của Thành viên eddy...

Eddy về đâu nhớ dẫn mình theo với nha ! Diễn đàn nầy lộn xọn quá roài mình cũng chẳng ham muốn nữa ! Mặc dù mình rất thích ở đây nhưng mọi người ở đây bây giờ không như hồi xưa nữa ! Đạc biệt các cá Newbie ấy ! :pudency: :pudency: :pudency:

Có gì mạo phạm xin lổi toàn thể anh em nha !
:ops: :ops: :ops:

thien75
28-08-07, 07:23 PM
anh eddy cho em xin yahoo cua anh

eddy
29-08-07, 07:53 AM
Y!M: hanhphuccuaem_lanuocmatcuaanh_71 !!!

30 30 30 30 30 30

MenTaL297
29-08-07, 08:18 AM
Tôi không rõ Eddy hay CuongLee là ai nhưng nói chung mỗi 1 người lại thích Posst bài cho 1 Forum mà họ tâm huyết. Tôi và HellBoy87 thì chỉ Posst bên MaNguon.Com. Test serrver dươc thi rat vui, không thì cũng chẳng việc gì mà gây gổ, cãi nhau. Tôi ko thích cách cư xử của mấy ông bên này. Ai cũng có tên tuổi, đừng gọi mày tao, nghe đau tai lắm !

eddy
29-08-07, 08:44 AM
Eddy không gọi mày tao với HKDdev.team... có thể anh ấy hơn tuổi eddy... Eddy cũng rất thần tượng anh HellBoy , và cũng chẳng ham muốn gì chuyện cãi nhau với Nguyên Huy , mới đây nguyên huy có gửi tin nhắn cho eddy , phân tích rõ những gì eddy làm , eddy sẽ rút kinh nghiêm cho các serrver sau , tất cả chỉ vì giới Gamer VTM. Sự đoàn kết của những thành viên là điểm mạnh của 1 diễn đàn , sao các mem của N4V không hiểu nhỉ , luôn đả kích những người share serrver ( tiêu biểu là anh cưonglee ) , vì những người đó mà chúng ta suýt mất đi anh cuongl , tất cả chỉ vì bọn chúng không muốn ai giỏi hơn chúng , hay chúng là 1 trong những tên gián điệp đc cài vào đây để phá hủy diễn đàn này???

P/S : HKDdev.team nói về eddy rất đúng , eddy không muốn nhận mình là pro , quan trọng gì cai đó , quan trọng là các bạn yêu thích serrver của eddy , để khi nhắc đến các serrver như 1.03C hay 1.04E , các bạn đều nhớ đến 2k7 team là đc !!!!

vdl_12c
29-08-07, 10:48 AM
Eddy không gọi mày tao với HKDdev.team... có thể anh ấy hơn tuổi eddy... Eddy cũng rất thần tượng anh HellBoy , và cũng chẳng ham muốn gì chuyện cãi nhau với Nguyên Huy , mới đây nguyên huy có gửi tin nhắn cho eddy , phân tích rõ những gì eddy làm , eddy sẽ rút kinh nghiêm cho các serrver sau , tất cả chỉ vì giới Gamer VTM. Sự đoàn kết của những thành viên là điểm mạnh của 1 diễn đàn , sao các mem của N4V không hiểu nhỉ , luôn đả kích những người share serrver ( tiêu biểu là anh cưonglee ) , vì những người đó mà chúng ta suýt mất đi anh cuongl , tất cả chỉ vì bọn chúng không muốn ai giỏi hơn chúng , hay chúng là 1 trong những tên gián điệp đc cài vào đây để phá hủy diễn đàn này???

P/S : HKDdev.team nói về eddy rất đúng , eddy không muốn nhận mình là pro , quan trọng gì cai đó , quan trọng là các bạn yêu thích serrver của eddy , để khi nhắc đến các serrver như 1.03C hay 1.04E , các bạn đều nhớ đến 2k7 team là đc !!!!

Eddy suy nghĩ cho kỹ vào!Em còn trẻ còn nhiều ước mơ để theo đuổi lắm!Làm gì thì cũng hãy để sau này suy nghĩ lại mình ko cảm thấy ân hận khi theo đuổi nó!Đừng để vì chuyện nghiên cứu MU này lại đánh mất cả tương lai để rồi nhận đc cái gì đây....

eddy
29-08-07, 01:21 PM
Cảm ơn anh Long , em sẽ suy nghĩ kỹ về chuyện này , đằng nào cũng gần vào năm học rồi !!!!

thien75
29-08-07, 08:24 PM
ma cai gameserver cs cua eddy co virut minh dang xai ban diệt virut mới vừa giả nen là nó báo ngay

yokosi
30-08-07, 10:10 AM
ma cai gameserver cs cua eddy co virut minh dang xai ban diệt virut mới vừa giả nen là nó báo ngay

Thứ nhất: GS_CS là của yoko up lên ko liên wan gì đến eddy
Thứ hai: nó là bản gốc của luci hoàn toàn ko có virus!

dh_notable
30-08-07, 10:23 AM
Bản này chỉ là bản Fake của lucrianbar.
còn team 2k7 gì đó thực ra chỉ là test cái bản nạy Các bạn nói đã mod ok. hãy chỉ rõ cho mọi người biết là các bạn đã mod những cái gì. để mọi người khỏi tranh cãi lẫn nhau đc chứ
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> đây là bản gốc từ RZ.
-----------------------------------
Cracks & Modding:
* Season1 and Season2 (Castle Siege, Crywolf, Maya and Nightmare events)
* Map Explorer added (click first button in gs)
* All skills full working and showing damage
* Potions limit fixed
* Lahap fixed
* New command "/reload n" (only for GMs) where:
n=0 Reload options
n=1 Reload monster.txt & monstersetbase
n=2 Reload shops
n=3 Reload events configurations
n=4 Reload several misc. options

* New command "/pk <nick>" (only for GMs)
* New command "/pkclear <nick>" (only for GMs)
* New command "/post" (now showing nick in yellow)
* New command "/skin number" (to transform in any monster ^^, no rings needed) (use /skin -1 to return to original)
* New commands:
"/addstr n" (n=number of strenght points to add)
"/addagi n" (n=number of agility points to add)
"/addvit n" (n=number of vitality points to add)
"/addene n" (n=number of energy points to add)
"/addcom n" (n=number of DL-command points to add)
after adding points, do a switch character to refresh ur client stats

* Items option +28 max.
* All moves working (must edit movereq and gate in client and server side)
* Fixed GM messages using "!"
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
* Deleted user ID requirement (exit guild, disband guild, kick member, del char...)
* Original files organization
* Season3: new wings (TEST) (you can use bless, soul, life, warp Icarus, Kanturu events with them)
* Season3: new terrains added (maps 40, 41, 42 y 46)
* Commonserver.cfg options:
MaxLevel (de 1-9999)
Protocol (0=VTM, 1=KOR, 2=CHS)
ElfSoldierMaxLevel
RingOfTransform1 ~ 6
SoulWithLuckSuccessRate (0-100)
SoulNoLuckSuccessRate (0-100)
LifeSuccessRate (0-100)
SkinCommandOnlyForGM (0=all users, 1=only for GMs)
ChaosCastleMinPlayers
ItemWithLuckDropRate (0-100)
ItemWithSkillDropRate (0-100)
ChaosMachineItemMixRate10 (0-100)
ChaosMachineItemMixRate11 (0-100)
ChaosMachineItemMixRate12 (0-100)
ChaosMachineItemMixRate13 (0-100)
......
---------------------
còn nhiệm vụ cấp 3 thì cái này trên ragezone cũng có <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
các bạn tự nghĩ lại về mình xem Server1.04e của eddy thực chất là của ai nhé !!!

eddy
30-08-07, 01:37 PM
hehehe ! Ông bạn nhanh nhảu đoản nha !!!

Thứ 1 : Serrver của eddy đúng là gốc GS của lucianoaibar... nhưng chưa mới như ông bạn nói ! ^^... vì nó chưa có các cmd reload !!!! ^_^
Thứ 2 : Chúng tôi Mod lại như sau :
- Thay đổi DB , ko phải dùng 3 DB : MuOnline , MuOnline_Event , MuOnline_Ranking
- Trước khi test serrver này , chính tay eddy đã fix cánh SS 3 ( ko biết là luciainobar đã fix)... Map SS 3 cũng là eddy add...
- Quái SS 3 , cũng là do chúng tôi add vào nhưng là ở bản khác... Tạm thời ngưng share vì lý do serrver ko ổn định !!!!
- Sơ sơ vậy thui bạn à !!!! ^^

dh_notable
30-08-07, 04:04 PM
oh cánh cấp 3 sau khi move có trở lại cánh cấp 3 không hay là ra cánh cấp 2 ^^. bản serrver của luciainobar ngay từ beta 1 đã đeo được wing3 sau khi move thành wing2 rội DB bản thì dùng 2 data như bt nếu biết sửa ở muserver\EventServer\Data\SvConfig.ini và tạo 1 file.reg như dưới đây để chạy là ok
Windows Registry Editor Version 5.00

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI]

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\LocalSer ver]
"Description"="LocalServer"
"Server"="(local)"
"Trusted_connection"=""
"UseProcForPrepare"="Yes"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\MuOnline]
"Driver"="C:\\WINDOWS\\system32\\SQLSRV32.dll"
"Description"="MuOnline"
"Server"="(local)"
"Database"="MuOnline"
"LastUser"="sa"
"Trusted_Connection"="Yes"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\MuOnline JoinDB]
"Description"="MuOnlineJoinDB"
"Server"="(local)"
"Database"="MuOnline"
"LastUser"="sa"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\Ranking]
"Description"="Ranking"
"Server"="(local)"
"Database"="Ranking"
"LastUser"="sa"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\Event]
"Description"="Event"
"Server"="(local)"
"Database"="MuOnline"
"LastUser"="sa"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\MU2003_E VENT_DB]
"Description"="MU2003_EVENT_DB"
"Server"="(local)"
"Database"="MU2003_EVENT_DATA"
"LastUser"="sa"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\LOGIN]
"Description"="LOGIN"
"Server"="(local)"
"Database"="MuOnline"
"LastUser"="sa"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\USELOG]
"Description"="USELOG"
"Server"="(local)"
"Database"="MuOnline"
"LastUser"="sa"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\ODBC Data Sources]
"LocalServer"="SQL Server"
"MuOnline"="SQL Server"
"MuOnlineJoinDB"="SQL Server"
"Ranking"="SQL Server"
"Event"="SQL Server"
"MU2003_EVENT_DB"="SQL Server"
"LOGIN"="SQL Server"
"USELOG"="SQL Server"

[HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFTWARE\ODBC\ODBC.INI\ODBC File DSN]
"DefaultDSNDir"="C:\\Program Files\\Common Files\\ODBC\\Data Sources"

còn map mới và mob mới add vào bản này thì easy không cần nói.
Sau khi fix lại còn bị thêm lỗi dis nữa, Nếu chỉ những cái này mà bạn làm hết 2 tuần thì....

kixboc
30-08-07, 04:42 PM
ặc sao mọi người ai cũng vào được bản SS3 của eddy vậy, sao KB từ hôm down của eddy theo chữ ký và chỉnh lại pass sa cho phù hợp với máy,thay IP máy cho đúng với IP của eddy và tạo DB theo hướng dẫn của eddy, thế nhưng kết quả sau nhiều lần thử và hỏi eddy qua YM vẫn bị một lỗi :

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

vào file log rankking lúc đó nó hiện các dòng này là :

14:2:47 SQLSTATE:IM002, Áø´ÜÁ¤º¸:[Microsoft][ODBC Driver Manager] Data source name not found and no default driver specified

14:2:47 <<< Devil Squre - Ranking Server Start. (TCP) >>>
14:3:33 WSAAccept() error : 10004
14:32:29 SQLSTATE:IM002, Áø´ÜÁ¤º¸:[Microsoft][ODBC Driver Manager] Data source name not found and no default driver specified

14:32:29 <<< Devil Squre - Ranking Server Start. (TCP) >>>

rốt cuộc phải sửa sao

@eddy: mình cũng xin chia buồn với eddy và cũng đồng tình với sự bất mãn của eddy về các mem n4viet về việc nói xấu 2k7 và cá nhân eddy, nhân đây mình muốn hỏi eddy có còn dự định hoạt động bên thanhhai không vậy, vì nếu eddy cũng không hoạt động ở đó nữa thì mình thực sự cũng chả biết gặp eddy ở đâu để thảo luận và nhờ giúp đỡ trong các việc liên quan tới Mu cả :pudency:

eddy
31-08-07, 01:50 PM
Eddy ko việc gì phải bỏ N4V cả , diễn đàn Thanhhai cũng vẫn hoạt động dưới sự điều hành của 2k7 team... Và 2k7 cũng ko để ý gì chuyện các mem nói xấu eddy...Như vậy giúp cho eddy rút kinh nghiệm ( cảm ơn dh_notable)...

Về serrver SS3 của eddy ( mod của lucianoaibar) , eddy xin nói thật , ko có chuyện eddy dùng nguyên bản gốc của luci , các bạn có thể xem trong bài pacht 380 item level... , eddy đã working cánh SS 3 , map SS 3 , add quái và test ok nhưng vẫn còn bị bug add bless , life vào wing SS 3 nên eddy mới dùng GS của luci... !!!!

Bây giờ dh_notable đã hiểu chưa ạ ! cảm ơn vì đã góp ý ! Chúc vui vẻ ! ^^

dh_notable
31-08-07, 07:38 PM
a ra là vậy thực chất bạn chỉ chỉnh sửa thêm bớt 1 vài file ở thư mục data thôi
mình hiểu lầm là mod gameserver ^_~ sory

kixboc
01-09-07, 07:50 AM
eddy ơi, giúp mình vụ connect sv cái, mình toàn bị lỗi này,mình chả biết chạy thế nào, có cần chạy đủ 8 link trước khi chạy GS không, mình chưa xài bản 1.00.16 bào giờ, nó khác với bản 1.02N quá, mình chạy 1.02N thì nó có sẵn gameserversatup.exe rồi, còn cái bản này thì chả có, eddy và mọi người giúp dùm với :cry:

hoan036
01-09-07, 10:10 AM
eddy ơi, giúp mình vụ connect sv cái, mình toàn bị lỗi này,mình chả biết chạy thế nào, có cần chạy đủ 8 link trước khi chạy GS không, mình chưa xài bản 1.00.16 bào giờ, nó khác với bản 1.02N quá, mình chạy 1.02N thì nó có sẵn gameserversatup.exe rồi, còn cái bản này thì chả có, eddy và mọi người giúp dùm với :cry:

-Muốn chạy bằng MuServerStartUp thì tải cái nì :<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
***Mở StartUp sửa thành IP của máy bạn (chỉnh theo server của Eddy ).
-Chạy MuServerStartUp xong rồi chạy GS (vì GS của có Pass nên mình ko add vô MuServerStartUp ).

eddy
01-09-07, 01:20 PM
a ra là vậy thực chất bạn chỉ chỉnh sửa thêm bớt 1 vài file ở thư mục data thôi
mình hiểu lầm là mod gameserver ^_~ sory

Không có gì bạn à ! Bạn có Y!M ko? Hiện tại eddy cần học hỏi thêm nhiều người nên cần Y!M của các pro !!! Cảm ơn bạn dh_notable nha !!!!

dh_notable
01-09-07, 10:47 PM
ok có choem_bendoi_dh2804
1
11
111
1111
111
11
1