PDA

View Full Version : [TLBB] Event Tàng Kinh Các (藏经阁) by Sói.

Sói Đẹp Trai
11-03-15, 06:39 PM
Lâu không có gì đóng góp giờ mình sẽ share cái chính của event Tàng Kinh Các (gần giống của FPT cũ).

Event này add vào map phụ bản Tàng Kinh Các của Thiếu Lâm do map chính không có file nav bên Server để điều khiển.

Kết hợp với ActivityNotice.txt để có thêm hiệu quả giống FPT ví dụ đúng giờ thì tại các map như tây hồ, thái hồ, nhạn nam sẽ xuất hiện NPC Thiếu Lâm Vân Du Tăng Nhân (Cái này tự add).

Code này cũng khá lâu rồi cách đây hơn nửa năm và event này mình viết ngay sau cái Sát Tinh, không nhớ hồi đó test còn lỗi gì không, nhưng theo thói quen của mình thì cái nào xong là xong luôn chứ ít khi để lại lỗi lắm.

Để edit theo ý của mình ví dụ như skill boss hay quái hay vật phẩm rơi ra... thì tham khảo topic hướng dẫn về Script. Còn ở đây mình bỏ qua chi tiết phụ này.

Kịch bản y hệt FPT chỉ có map là khác một chút thôi.

Hình ảnh thì chịu khó vào game test nhé, ai test ok cho mình xin mấy cái demo. Mà xem demo của FPT cũng được. Gần giống của FPT mà.

Link download: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Information: 事件藏经阁的 Kenvin狼 - CLBGamesVN.Com。我们是越南人!

Hình như chưa ai test cái này. Hồi hè do mình còn test nên mình để chế độ đánh 1 lần và ra boss để test code của nó quên không sửa.
Tìm đến cái dòng có đoạn lệnh sau trong file event_script.lua

if Attacked==0 then

Sửa nó thành như bên dưới là sẽ ok ngay.

if Attacked>=10 then

Có ý kiến đóng góp vui lòng post bên dưới. Không nhận gạch đá...

songtu
11-03-15, 09:29 PM
Nice!
klq nhưng mà chú em có đc tool decode cái thằng kia chưa ?

Sói Đẹp Trai
11-03-15, 10:29 PM
Hình như chưa ai test cái này. Hồi hè do mình còn test nên mình để chế độ đánh 1 lần và ra boss để test code của nó quên không sửa.
Tìm đến cái dòng có đoạn lệnh sau trong file event_script.lua

if Attacked==0 then

Sửa nó thành như bên dưới là sẽ ok ngay.

if Attacked>=10 then

phiyeutuan08
11-03-15, 10:41 PM
Bác Sói ơi bản của mình chưa có Even Trừ Ác Thiên Kiếp Lâu cũng không có luôn NPC Phó Kiếp Sinh bác có không share mình với!
Tập tành ngồi vọc mãi sửa hết được vài lỗi theo ý mình hứng cái TLBB này quá!

Sói Đẹp Trai
12-03-15, 06:14 AM
Bác Sói ơi bản của mình chưa có Even Trừ Ác Thiên Kiếp Lâu cũng không có luôn NPC Phó Kiếp Sinh bác có không share mình với!
Tập tành ngồi vọc mãi sửa hết được vài lỗi theo ý mình hứng cái TLBB này quá!
Không có gì là hoàn chỉnh cả và muốn có thì bạn phải tự biết làm lấy nó. Còn mình thì chưa làm cái đó.

TanThienLong
12-03-15, 03:57 PM
Hướng dẫn mình cái add activity nocite với, mình cũng đang làm cái phụng hoàng lăng mộ, nhưng mà k biết để cho con Mạc Kim Giáo Úy xuất hiện ở map vào khung giờ nào,

TanThienLong
13-03-15, 02:42 PM
hướng dẫn mình add cái activitynotice với, không hiểu khung giờ ntn cả :(

Sói Đẹp Trai
13-03-15, 03:56 PM
Cứ 1 đơn vị ứng với 15 phút, cứ thế mà nhân lên đến 95 là lúc 23h45p. Dịch cái chú thích của nó rõ ràng đó.

TanThienLong
14-03-15, 11:24 PM
cho hỏi cái boss.lua để làm gì nhỉ ????????
k thấy nó liên kết với cái script nào cả check mỗi boss chết gì đó chứ k thấy gì hơn nữa

Sói Đẹp Trai
15-03-15, 09:56 AM
Cái đó để thiết kế xem nó dùng skill gì mình nói rõ trên kia là các b tự sáng tạo. Ko cái gì thừa hết.

TanThienLong
15-03-15, 11:34 AM
Cái đó để thiết kế xem nó dùng skill gì mình nói rõ trên kia là các b tự sáng tạo. Ko cái gì thừa hết.

à hiểu hiểu. tại mình lấy con boss có sẵn trong server rồi nên con boss đó tự sử dụng script của nó :D