PDA

View Full Version : rangarok offline hoàn chỉnh nhất

catbui
08-08-07, 09:02 AM
đây là bản mình test hoàn chỉnh nhất ( chỉ cần setup và chơi rất đơn giản) không cần phải sử dụng mysql hay gì hết ( chỉ tiếc là mình config lan chưa được ) các bạn có thể download về gồm 2 file :

1/ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
2/ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
pass giải nén: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> hoặc clbgamesvn.com
hướng dẫn cài đặt:
1. down cả 2file trên giải nén cùng một thư muc.
2. chạy file :autorun.exe.
3.Click: RO Private Server.
4. Extract to C:\Program Files\ ( bước này mặc định là đường dẫn như thế bạn có thể thay đổi lại ). kết thúc server
5.Click : RO Client ( phần client )
6. Extract to C:\Program Files\Gravity ( bước này mặc định là đường dẫn như thế bạn có thể thay đổi lại ).
7. vào thư mục đã setup server lấy shortcut file weiss.exe và chạy nó. lúc này serrver sẽ hoạt động ( rất nhẹ và nhanh ).
8. tương tư vào thư mục đã setup client để lấy shortcut của games và đăng nhập.
tam thời dùng u: zerwell pass: zerwell

Cách tạo acc: tương tự như bài của vietmagic's

reieva
08-08-07, 09:24 AM
bác ko có server và client riêng àh, néu có share cho em cái server đi, nhà em có Client roài nên không cần, thanks bác.

catbui
08-08-07, 09:29 AM
bác ko có server và client riêng àh, néu có share cho em cái server đi, nhà em có Client roài nên không cần, thanks bác.

server này chỉ ổn định khi chạy với client này còn bạn muốn server thôi thì mình sẽ gởi sau nhé

reieva
08-08-07, 08:42 PM
bác share nhanh lên đi, em đang cần gấp vì cái server của bác vietmagic chơi ko đc.

Dangnhap
09-08-07, 07:17 AM
sặc trông cái bản RO này như dạng như là bản iRO indonesia 2002 trước kia tui chơi (Theo kiểu cài đặt)
Nếu bạn share Client và server thì hãy cho bít thông tin về bản share này vì có thể nhiều người có rồi nhưng lại dow nhầm

catbui
09-08-07, 03:29 PM
sặc trông cái bản RO này như dạng như là bản iRO indonesia 2002 trước kia tui chơi (Theo kiểu cài đặt)
Nếu bạn share Client và server thì hãy cho bít thông tin về bản share này vì có thể nhiều người có rồi nhưng lại dow nhầm

Đây là bản mình down từ <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> và đã test rất ok bạn cứ yên tâm down về và setup không cần config gì cả. nếu down tốt và chơi good thì thank dùm mình một phát

norun
09-08-07, 09:17 PM
đang DL về cảm ơn bạn rất nhiều

Dangnhap
11-08-07, 05:08 PM
chí ít bạn cũng có it thông tin về version này chứ
chứ như cái client của VN kia chả ai bit nó là X-Ray ,Sakray, hay Rage cả
đâm ra rất rắc rối trong việt dow load

giangqt
11-08-07, 10:00 PM
Ặc ặc...ko khéo thj` nó là cái thằng 1.02 của Indonexia thj` chít...thèng này cũ bảy mươi đời òi...he he... nhưng mà dễ cài..he he.. hay là mình sài cái này roài mod nó đj ke ke....thành ver1.0 by giangqt...source by Aethesna...he he..

Dangnhap
12-08-07, 04:52 PM
sặc sặc
sài thế mất công
như tui đây này sài bản 0.9 của VN rùi lên Rangarok.com Update nó lên bản 1.2
chơi ngon ơ có nhiều Item mới và Map mới chưa từng thấy bao giờ

catbui
12-08-07, 07:44 PM
bản này là 1.1 đó................

duongtoko
16-08-07, 03:17 PM
bạn chỉ cho mình cách tạo acc cái. mình không thấy cái hương dẫn đâu của vietmagic đâu cả

duongtoko
16-08-07, 03:19 PM
xin bạn giúp đỡ. mình cần cái hướng dẫn cách taọ acc

catbui
16-08-07, 03:32 PM
xin bạn giúp đỡ. mình cần cái hướng dẫn cách taọ acc

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> bạn có thể đọc cách tạo Acc ở đó ( chú ý đường dẫn cài client để tìm được file tạo acc ) chúc thành công ( mấy hôm nay bận quá không hướng dẫn chi tiết được mượn tạm của Vietmagic vậy )

duongtoko
16-08-07, 04:53 PM
bạn ơi. mình vào cái link cậu bày rùi nhưng không biết bắt đầu từ đâu
mình đến phần tạo acc thì thấy không có cái acc nào trong save của server trong program của mình cả

bachcotsau
16-08-07, 07:07 PM
Tuy tôi chưa biết gì về game này nhưng cũng thank phát để ủng hộ.

lilknight_lk
16-08-07, 08:13 PM
sao tui dùng IDM và flashget đều tải ko đc zậy có thể share link # hong

catbui
17-08-07, 12:04 AM
bạn ơi. mình vào cái link cậu bày rùi nhưng không biết bắt đầu từ đâu
mình đến phần tạo acc thì thấy không có cái acc nào trong save của server trong program của mình cả

khi ban setup có 2 phần:
- setup serrver( khi setup nếu ko thay đổi đường dẫn mặc định sẽ là C:/Program Files/RO Private Server/) ở đây bạn tìm file player.txt đến đây thì bạn có thể làm các bước tiếp theo tương tự bài của vietmagic rồi đó. bạn cũng có thể sử dụng acc có sẳn : username: zerwell password: zerwell
- setup client (C:/Program Files/Gravity/RO/)
* hiện tại link vẫn hoạt động tốt ( host không cho dùng chương trình hổ trợ download bạn chịu khó dùng IE down nhé )

duongtoko
17-08-07, 06:17 AM
bạn catbui có thể hướng dẫn mình kỹ hơn cách tạo acc không. mình rất cảm ơn. mình đã thử chơi acc có sẵn rùi. rất ngọn mong bạn chỉ cho mình cách tạo thêm acc. mình rất cảm ơn

nghiamt
17-08-07, 09:42 AM
Ai hảo tâm Up lên mediafire đi nào chứ firefont chậm và khó down lắm các bác ạ

duongtoko
17-08-07, 02:29 PM
bác catbui bày tui cách làm acc đi. chứ xem của Vietmagic chẳng hiểu gì cạ vì khác loạ mà. chữ bên trong 2 cái nó khác nhạu. mong bạn giúp đỡ

giangqt
18-08-07, 10:13 AM
Nói ông catbui đừng tức chứ cái bản nài cũ rồi...xài ít quest là một, item ít+cũ là hai...chưa có các dòng nhân vật 2-2 là ba...nói chung là đã cũ roài...không nên xài nữa...kòn pác nèo chưa bik ro là j`...thì đem về mà cài chơi cho bik...thêm nữa..cách cài của bản này họ làm sẵn cho mình rùi...chỉ cần setup xong là chơi lun..==> Nếu xài bản mới nhưu 9.0 , 10.0... thì sẽ ko bik cách cài => Hỏi tùm lum mệt lém.

( [R]O[K] [C]ần [C]ó 1 [M]ảnh [Đ]ất [P]hải [K]o [N]hỉ??????)

duongtoko
18-08-07, 04:06 PM
em xin hỏi chứ bản này sao em có đồ mà không mặc được

Dangnhap
19-08-07, 07:45 AM
Có đồ mà kông mặc được chắc là do bạn chưa đủ cấp độ yêu cầu của Item
thứ 2 Job mà bạn không phù hợp với Item
thứ 3 Vật phẩm này đã bị hỏng
thứ 4 vì bạn quá yếu để nâng được vật phẩm ( Tải trọng quá cao>90%)
@giangqt: ông nói đúng nhưng mà bản mới có nhiều thứ hay hơn nhiều
Map của bản cũ chỉ co 300-400 map nhưng map bản mới len tới 650-700 map nhiều thành phố mới ^_^
- Có nhiều Item hơn bản cũ đặc biệt là Set Item (như Set Item của MU)

nhocken
02-08-08, 10:22 PM
Up file lại dùm cái đc hok hoặc là có bản mới share cho cái đi ( Bít đây là topic cũ nhưng vẫn móc ra hi vọng có người giúp)