Đăng nhập

View Full Version : [JX] Giúp mình về vụ tiền trong file goods.txt

calms1001
02-03-15, 10:54 PM
giúp mình về vụ tiền trong file goods.txt
bạn nào biết loại tiền tinh luyện thạch nằm ở cột thứ mấy trong file goods.txt chỉ giúp mình với mình cám ơn!!!
Hiện tại mình muốn mở cửa hàng tinh luyện thạch nhưng không biết loại tiền này

rcproset
03-03-15, 10:30 AM
Xem thông tin của vật phẩm đó trong magicscript.txt xem có không? Rồi thêm vào hoặc chỉnh sửa lại nếu có trong file goods.txt thôi. Đặc biệt chỉ cần sửa trong s3 là tự update về client. Thích nhất cái này của jx linux.:U

bthhhz
03-03-15, 10:45 AM
trong ver 3 không có cửa hàng tinh lực . nó có cửa hàng nhưng ko có bán gì hết à
nhưng mà mình sẽ hướng dẫn bạn tìm ra tiền và số ID :
1.trước nhất bạn cần xác nhận số Item của vật phẩm được bán Nó sẽ được quy định ở đây
D:\Developer Server\Linux\GameServer\jxser\server1\settings\ite m\004\magicscript.txt
Tìm tên vật phẩm. và chú ý ơ cột ParticularType là số ID trong bảng , và ItemGenre là quy định đầu số của bảng ! (ví du như 1900 là đầu số tổng đài :)) đùa vui nha )
2. vào file Goods.txt . Seach cái số ở cột ParticularType để tìm đến hàng quy định giá tiền của nó ( nhớ kiểm tra ở cột ItemGenre con số nó có trùng vs bên magicscript ko nhé)
rồi công việc tìm dc hàng đó rồi thì ta sẽ chuyển sang bước hiểu .
3. Xem tại toppic của Vippk đã có hướng dẫn
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

đẩy đủ không thừa ko thiếu không phô trương nhá