PDA

View Full Version : [KT] Anh em giúp mình vấn đề vào game.exe hiện ra bảng autoupdate

daicango00
28-02-15, 10:55 AM
Như tiều đề mình xin trình bày.
Mình đã tạo serverlist bằng tool project12 thành công nhưng khi vào game ----> chọn server ----> ấn đăng nhập thì bị nhảy sang autoupdate.
Mình có tham khảo vài topic thì được biết lỗi này là do sai version nhưng mình k biết cách fix lại như thế nào và phải bắt đầu từ đâu
sau đây là file version trong Client của mình:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mong ae có thể giúp mình vấn đề này,mình xin cảm ơn.

tieutu9x
28-02-15, 11:22 AM
Như tiều đề mình xin trình bày.
Mình đã tạo serverlist bằng tool project12 thành công nhưng khi vào game ----> chọn server ----> ấn đăng nhập thì bị nhảy sang autoupdate.
Mình có tham khảo vài topic thì được biết lỗi này là do sai version nhưng mình k biết cách fix lại như thế nào và phải bắt đầu từ đâu
sau đây là file version trong Client của mình:
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Mong ae có thể giúp mình vấn đề này,mình xin cảm ơn.

vấn đề là bạn dùng bản nào 2.6 hay linux

NhanVT
28-02-15, 11:47 AM
Trong \setting\versioncfg.ini của client và server

[Version]
Version=47
VersionLimit=47

Ngoài ra chú ý phiên bản của gs và game.exe

daicango00
28-02-15, 02:15 PM
vấn đề là bạn dùng bản nào 2.6 hay linux

mình dùng bản linux của NghichTu91 bạn ơi
30 char

--- Chế độ gộp bài viết ---

Trong \setting\versioncfg.ini của client và server

[Version]
Version=47
VersionLimit=47

Ngoài ra chú ý phiên bản của gs và game.exe

trong folder client chỉ có mỗi file version.cfg như mình chụp bên trên thôi bạn à,mình đã thử thay file versioncfg.ini vào folder client rồi nhưng vẫn bị lỗi nhảy ra autoupdate

tieutu9x
28-02-15, 07:15 PM
mình dùng bản linux của NghichTu91 bạn ơi
30 char

--- Chế độ gộp bài viết ---

trong folder client chỉ có mỗi file version.cfg như mình chụp bên trên thôi bạn à,mình đã thử thay file versioncfg.ini vào folder client rồi nhưng vẫn bị lỗi nhảy ra autoupdate

bạn đã chỉnh trong véion.cfg chỗ 78 thành 47 cả server lẫn client xem đc ko nhé

daicango00
28-02-15, 07:49 PM
bạn đã chỉnh trong véion.cfg chỗ 78 thành 47 cả server lẫn client xem đc ko nhé

Mình thử rồi mà vẫn không được bạn ơi,chắc phải hóng cao nhân (mình dổi cả chỗ 78 và 77) liểu như thế co sai không bạn? và trong client thì file như trong ảnh của mình có phải sửa gì nữa không bạn?

tieutu9x
28-02-15, 11:09 PM
Mình thử rồi mà vẫn không được bạn ơi,chắc phải hóng cao nhân (mình dổi cả chỗ 78 và 77) liểu như thế co sai không bạn? và trong client thì file như trong ảnh của mình có phải sửa gì nữa không bạn?

đúng rồi thế bạn có dùng chung 1 bản ko đấy server và client đều của nghichtu91 chứ

daicango00
28-02-15, 11:17 PM
đúng rồi thế bạn có dùng chung 1 bản ko đấy server và client đều của nghichtu91 chứ

mình dùng chung 1 bản của nghich tu 91 share bạn à