PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Unable to load mesh

Intel
22-02-15, 11:49 PM
lỗi này khi mình tới chỗ NPC ép ngộ tính pet và nhuộm tóc thì nó hiện ra cái bảng này..hiện ra xong mấy NPC mất tiêu nhưng bản đồ mini nhỏ vẫn thấy NPC đó dùng Tiên Nhân Chỉ Lộ chỉ tới NPC đó thì tới đó nhưng ko thấy NPC ... mong các thánh giúp đỡ :(

[/COLOR]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

makute7413
23-02-15, 12:03 AM
lỗi này khi mình tới chỗ NPC ép ngộ tính pet và nhuộm tóc thì nó hiện ra cái bảng này..hiện ra xong mấy NPC mất tiêu nhưng bản đồ mini nhỏ vẫn thấy NPC đó dùng Tiên Nhân Chỉ Lộ chỉ tới NPC đó thì tới đó nhưng ko thấy NPC ... mong các thánh giúp đỡ :(

[/COLOR]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (/view--667649212_lll.png)

unpack toàn bộ model của client cũ. Client mới báo thiếu gì thì lấy từ model vừa unpack.

Intel
23-02-15, 12:49 AM
unpack toàn bộ model của client cũ. Client mới báo thiếu gì thì lấy từ model vừa unpack.

là sao má client cû là client nào mà client mới là client nào..mà làm sao để client mới nó báo thiếu gì?? hay dựa vào cái bảng OPP! hay sao

shinno
23-02-15, 07:53 AM
là sao má client cû là client nào mà client mới là client nào..mà làm sao để client mới nó báo thiếu gì?? hay dựa vào cái bảng OPP! hay sao

hok có client cũ thi vào map.ini tìm đến npc k hiện đổi type khác, xem npc nao hiện thi copy type đó vậy là ổn.

còn gì thi đọc lại nguyên bài thi sẽ hiểu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ngồi đọc hết mớ đó là sẽ hiểu nhiều thứ rồi bị lỗi gì post lên.

Intel
23-02-15, 09:00 AM
hok có client cũ thi vào map.ini tìm đến npc k hiện đổi type khác, xem npc nao hiện thi copy type đó vậy là ổn.

còn gì thi đọc lại nguyên bài thi sẽ hiểu.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
ngồi đọc hết mớ đó là sẽ hiểu nhiều thứ rồi bị lỗi gì post lên.

mình đọc đi đọc lại rồi nhưng toàn là cript..mình có client cũ mà nhưng mà làm sao để nó hết cái lỗi đó thôi à:-s

ookurooo
23-02-15, 09:19 AM

lấy từ cái client 3.35 cũ của bác hả, cũng gặp lỗi tương tự với mấy em này ở Lạc Dương
nhưng click Send Report rồi Cancel vẫn chơi bt :))

Intel
23-02-15, 09:29 AM
lấy từ cái client 3.35 cũ của bác hả, cũng gặp lỗi tương tự với mấy em này ở Lạc Dương
nhưng click Send Report rồi Cancel vẫn chơi bt :))

thì chơi bình thường nhưng có thấy NPC nó ko hay là mất tiêu :)) đi nhuộm tóc ko có thợ sao nhuốm thím #21

ookurooo
23-02-15, 09:51 AM
thì chơi bình thường nhưng có thấy NPC nó ko hay là mất tiêu :)) đi nhuộm tóc ko có thợ sao nhuốm thím #21

vẫn thấy nhé thím =))
=.=.=.=.=.=.=.=

Intel
24-02-15, 06:24 PM

mình tìm mòn con mắt nhưng ko có,bạn up file mesh đó lên dùm mình dc ko

Sói Đẹp Trai
24-02-15, 06:37 PM

[/COLOR]<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Không thể load mesh 少女身.mesh (Thiếu nữ thân - Thân thể cô gái) Tạm dịch là như thế, ở đây do model của con NPC nó bị thiếu nên nó báo ko có model =》 Sẽ thiếu đi 1 npc nào đó trong hình, không tin kiểm tra lại

Intel
24-02-15, 07:09 PM
Không thể load mesh 少女身.mesh (Thiếu nữ thân - Thân thể cô gái) Tạm dịch là như thế, ở đây do model của con NPC nó bị thiếu nên nó báo ko có model =》 Sẽ thiếu đi 1 npc nào đó trong hình, không tin kiểm tra lại

có rồi a nhưng sao mà vào mất hết hình ảnh :)) nó yêu cầu file 少妇身.mesh thêm vào xong nó yêu cầu 少妇.skeleton cũng có,có xong nó yêu cầu 2 file 武魂御瑶盘变异20090722.mesh và 武魂御瑶盘变异20090722.skeleton và kết quả vào ko thấy nhân vật luôn bá đạo thật...a giúp e vs

thiếu thì mình add vào luôn và kết quả nó đây, nãy mất 2 NPC giờ mất 3 luôn

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Intel
24-02-15, 08:10 PM
Lỗi gì đây nữa mấy thánh, tìm trong Model ko có...xin cách khắc phục lỗi này với lỗi hiển thị thành thị và màn hình chọn nhận vật

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Sói Đẹp Trai
25-02-15, 12:26 AM
Khai báo trong all.obj nữa nhé

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ko tìm thấy model nào đó trên ng nhân vật nữ tại một trong 3 vị trí trong hình trên. Cụ thể thì phải tìm file tg ứng bên client khác chép vào thôi

makute7413
25-02-15, 01:03 AM
Không phải do client thiếu mesh mà do một số mesh mới từ sohu thì client private (quá cũ kĩ) ko thể load được.

Intel
25-02-15, 03:51 PM
Khai báo trong all.obj nữa nhé

Ko tìm thấy model nào đó trên ng nhân vật nữ tại một trong 3 vị trí trong hình trên. Cụ thể thì phải tìm file tg ứng bên client khác chép vào thôi

cám ơn anh sối :D e đã làm được :D

Không phải do client thiếu mesh mà do một số mesh mới từ sohu thì client private (quá cũ kĩ) ko thể load được.

mình lấy model cũ unpack ra và lấy toàn bộ file thiếu của nó unpack vào model mới thì thành công..nhưng vào game lúc die nó hiện chuỗi **************.string là sao vậy bạn

Intel
25-02-15, 04:01 PM
bạn ơi,server bạn nó nhấp vào NPC phái gia nhập phái xong,nhấp phái khác cũng dc gia nhập là sao.còn 2 thẻ đổi tên và thẻ chuyển phái sử dụng ở đâu bạn???

makute7413
25-02-15, 04:13 PM
bạn ơi,server bạn nó nhấp vào NPC phái gia nhập phái xong,nhấp phái khác cũng dc gia nhập là sao.còn 2 thẻ đổi tên và thẻ chuyển phái sử dụng ở đâu bạn???

thẻ đổi tên và thẻ chuyển phái là từ server gốc mấy ông khựa share. Chuỗi C++ khi die nếu mình biết ở đâu nó đã không tồn tại :v

Intel
25-02-15, 04:57 PM
thẻ đổi tên và thẻ chuyển phái là từ server gốc mấy ông khựa share. Chuỗi C++ khi die nếu mình biết ở đâu nó đã không tồn tại :v

cám ơn bạn makute :v nhưng cho mình hỏi xíu, để mặc định chế đồ ra full thuộc tính thì chỉnh sao bạn,mình chỉnh dc 9 sao rồi,nhưng nó ra random,nhưng mình muốn nó ra dạng đồ màu cam thì phải chỉnh thế nào bạn

makute7413
25-02-15, 05:07 PM
cám ơn bạn makute :v nhưng cho mình hỏi xíu, để mặc định chế đồ ra full thuộc tính thì chỉnh sao bạn,mình chỉnh dc 9 sao rồi,nhưng nó ra random,nhưng mình muốn nó ra dạng đồ màu cam thì phải chỉnh thế nào bạn

Nếu bạn đã tìm được cột chỉnh số sao trang bị thì cột tiếp theo là ID của ItemSegValue, tiếp theo đó là cột quy định số dòng thuộc tính tối thiểu, cột quy định số dòng thuộc tính tối đa.

Intel
25-02-15, 05:21 PM
Nếu bạn đã tìm được cột chỉnh số sao trang bị thì cột tiếp theo là ID của ItemSegValue, tiếp theo đó là cột quy định số dòng thuộc tính tối thiểu, cột quy định số dòng thuộc tính tối đa.

cái file ItemSegValue mình chiếu theo cột E là cột index bên Equipbase của tên trang bị đó, nhưng sao trong equipbase có nhiều index 36 thì phải làm sao???

Intel
25-02-15, 05:55 PM

cột quy định số dòng thuộc tính tối thiểu, cột quy định số dòng thuộc tính tối đa là cột nào bạn??? chỉ với bạn hiền, nó nằm cột nào trong file ItemSegValue vậy

makute7413
26-02-15, 07:36 AM
cột quy định số dòng thuộc tính tối thiểu, cột quy định số dòng thuộc tính tối đa là cột nào bạn??? chỉ với bạn hiền, nó nằm cột nào trong file ItemSegValue vậy

Mình mong bạn đọc kỹ và không hiểu sai ý của mình. Mình đang nói đến file EquipBase.txt, trong file này có rất nhiều cột qui định thông số trang bị và theo đó thì tương ứng từng dòng cho 1 item.
Trong đó có 1 cột chứa ID của ItemSegValua, nhưng bạn không cần quan tâm đến nó. Bên trái cột ItemSegValue là cột qui định số sao cho trang bị. Bên phải cột ItemSegValue là 2 cột qui định số dòng thuộc tính tối thiểu và số dòng thuộc tính tối đa.