PDA

View Full Version : [MU] MuServer 1.01.09 Season8.3 protocol THAILAN

caothuphutho
22-02-15, 06:01 PM
mới nhận dc file này từ một người bạn từ china send cho, bản thân tôi chưa có test nhưng kiểm tra sơ qua thì nó có thể là GS 1.01.09 Season8.3 protocol THAI, vẫn là đầu năm mới nên chưa có thời gian test nó nên share cho mọi người, ai hứng thú với GS base gốc webzen thì test.
Các bạn chú ý mọi thứ tôi vẫn chưa xem nhé, nên việc xác thực có đúng là ex803 hay ko tôi chưa kiểm chứng dc, đây là file mới nhận dc mà thôi, có lẽ nó sẽ được public ra ngoài ( nghe người bạn nói vậy ), thôi thì share trước cho anh em, ai dùng dc thì dùng :). Chúc mừng năm mới 2015 !

tải về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!ukUGAKQQ!flmjwUvanasTNE24Qufsd4QEZ-u_-bCpNRzlXLDr10k

check sơ qua :
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

// ================================================
UPDATE01 ( xác nhận là GS1.01.09 SS8.3 Thailand 100% )

hình ảnh test :

Update 01 :
GS: Crack GS và fix WzAG.dll cho run 100% GS
Client :Crack qua loa cho vào dc game

Bug :
Quá nhiều từ main :-p

Tải về Update 01 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!KsM2RQwY!Ne5ZksjT217DTf4IiSoFsrEnpmKE9VYxkg5-XDrOVqA

hướng dẫn patch update01 :
-> tải về các bạn có 2 thư mục MuServer và Client, MuServer thì các bạn Patch vào MuServer đã share chú ý đặt tên thư mục là MuServer và setup ở ổ "D" của máy tính, về thư mục client thì các bạn patch thử vào Client ss8.3 khác (ví dụ eng) xem sao vì cỡ file client full rất lớn tôi ko thể upload, Hex IP ở MainConfig.dll trong Patch Client ( IP mặc định : ctpt.myvnc.com )

HRain
22-02-15, 07:24 PM
lâu lâu lên clb thấy anh dũng còn siêng cày MU ghê :D
mà bữa em có lên ragezone thấy mấy bài ver Ex này bị lỗi nghiêm trọng ở main trên 1 số hđh do chưa crack hết, gây lỗi crash trên pet DL, crywolf,... đúng vậy không anh ?
P/s: Happy new year... trễ :">

tomatoes
23-02-15, 08:28 AM
Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Leech sang Mediafire dùm các bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bộ này thiếu PDB nên cũng ko giúp nhiều cho việc decompile và thiếu GS CS.
Tìm dùm Client cho các bác luôn,ko biết correct hay ko vì đang tết ko test đc :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!5I5WBZZZ!3G_IgMABRutsMj4DOjKodNF0FqhGZFetNfBIwFA-Qaw

caothuphutho
23-02-15, 08:50 AM
như vậy nó đã được public, xác nhận đây chính là GS chuẩn ss8.3 protocol thailand

hình ảnh test :

Update 01 :

Bug :

Tải về Update 01 : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!KsM2RQwY!Ne5ZksjT217DTf4IiSoFsrEnpmKE9VYxkg5-XDrOVqA

-> tải về các bạn có 2 thư mục MuServer và Client, MuServer thì các bạn Patch vào MuServer đã share chú ý đặt tên thư mục là MuServer và setup ở ổ "D" của máy tính, về thư mục client thì các bạn patch thử vào Client ss8.3 khác (ví dụ eng) xem sao vì cỡ file client full rất lớn tôi ko thể upload, Hex IP ở MainConfig.dll trong Patch Client ( IP mặc định : ctpt.myvnc.com )

tomatoes
23-02-15, 09:39 AM
Bug :
Quá nhiều từ main )
Bug main:có thể liệt kê bug ra để mọi người cùng fix :)

caothuphutho
23-02-15, 09:52 AM
Bug main:có thể liệt kê bug ra để mọi người cùng fix :)

thì vẫn một số bug từ main ex702 đó bác, nghe viperMUHN nói tổng 97 checksum thì từ từ dò thôi

tomatoes
23-02-15, 10:12 AM
thì vẫn một số bug từ main ex702 đó bác, nghe viperMUHN nói tổng 97 checksum thì từ từ dò thôi

Àh,cái này cũng tùy main,nghe đâu season 9 mới bị mà :)

The Gamer
23-02-15, 12:33 PM
ko lẽ bản này đang được muviet.com cho oline ?

ở VN này ngoài tomatoes cung cấp GS thì còn ai nữa ?

tieugiao
23-02-15, 12:54 PM
em thấy trên mu nuoc ngoài có vài ban mu season 8.3 nhu atlans mu voi pandora mu cung ss8.3 va iMU Online Ss8.3 nửa đấy mấy bác thử xem clien đấy thích hop ko :D

eddy
23-02-15, 05:01 PM
Nguồn: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Leech sang Mediafire dùm các bác: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Bộ này thiếu PDB nên cũng ko giúp nhiều cho việc decompile và thiếu GS CS.
Tìm dùm Client cho các bác luôn,ko biết correct hay ko vì đang tết ko test đc :)
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!5I5WBZZZ!3G_IgMABRutsMj4DOjKodNF0FqhGZFetNfBIwFA-Qaw

Bữa anh bảo anh có GS_CS mà :-s... vậy ko có GS_CS bản này ạ ?

tomatoes
23-02-15, 05:34 PM
Xem lại là GSCS 8.2 Thai,mà thui ko quan trọng,có eX901 rồi.Mai Viper sẻ DEV nó qua Protocol English với Client Global mới nhất.

henesee
23-02-15, 05:56 PM
Ngon đấy ^^

Bonus

chaien
24-02-15, 06:07 PM
sao mình dùng client mu MU1_04X full của webzen mới nhất có hỗ trợ nhân vật Growlanser cho path chủ thớt vào chạy cái main lên biến mất luôn nhỉ?khó lắm mới fake ip lấy dc bộ client về mà ko sử dụng được,bạn nào up client lên với

tomatoes
24-02-15, 07:06 PM
sao mình dùng client mu MU1_04X full của webzen mới nhất có hỗ trợ nhân vật Growlanser cho path chủ thớt vào chạy cái main lên biến mất luôn nhỉ?khó lắm mới fake ip lấy dc bộ client về mà ko sử dụng được,bạn nào up client lên với
Cần gì fake IP,nhấn view source là ra link client mà :| thử load client bên MU Thái Lan xem,hy vọng đc :)

chaien
24-02-15, 07:26 PM
Cần gì fake IP,nhấn view source là ra link client mà :| thử load client bên MU Thái Lan xem,hy vọng đc :)

link bác cho down ko được nhấn vào có ra link download chết liền,có mấy bác chạy rồi sao ko up client lên cho Ae test chơi nhỉ cứ share sv rồi ngồi nhìn chẳng biết làm gì

chaien
24-02-15, 10:20 PM
thử client này xem :D

vẫn hiện main lên rồi biến mất à,sao bác kia test rùi ko up client lên nhỉ tìm khó quá thử chục cái client rồi ko được hay path chủ thớt có vấn đề chăng =))

domaina18
26-02-15, 04:10 PM
bác này bảo ngon mà em thì đang hóc cổ đây! cái sever nuốt qua cổ mà cái client nó mắc vô họng ko nuốt được!!
bác nào giúp em phát cho nó trôi xuống kẻo để lâu nó lên nhọt em phải nhờ bác sĩ phẫu thuật thì đau lắm!!!

Ngon đấy ^^

Bonus

tomatoes
26-02-15, 04:34 PM
Có link client mà họ còn che mà,xem cho vui thui chứ newbie sao xài nổi server này,fix crash thui đã là cả vấn đề :)

anhhungjx
26-02-15, 05:39 PM
Quăng Boom:
Chuẩn bị có GS season 10

domaina18
26-02-15, 05:41 PM
thi cũng muốn thử tí cho vui mà ko được vui nên đăng ký cái acc trên muatlans chơi cho đỡ nghiền mà xui cái nó ko có cái pandora để đi đào ngọc, chắc đăng ký cái muvnn chơi thử vậy!

mingxin
26-02-15, 07:24 PM
This NPC can not be opened, the mouse with no response. How to fix? Who can give a good database.
NPC này không thể mở được, các con chuột không có phản ứng. Làm thế nào để khắc phục? Ai có thể cung cấp cho một cơ sở dữ liệu tốt.

picture:

translate.google

amocthong1
26-02-15, 07:59 PM
Ngon đấy ^^

Bonus

ai lấy đc item RF mới ra đc k vậy :))

henesee
26-02-15, 08:12 PM

Lấy dc :D................................................ ..........

tomatoes
26-02-15, 08:23 PM
Quăng Boom:
Chuẩn bị có GS season 10
Kaka,lo làm KT 2 đi ^^
Viper đã fix xong GS Normal SS9 rồi,working OK,fix crash main 100%,main Global SS9 mới nhất ^^

tomatoes
26-02-15, 08:33 PM
Lấy ra add vào SS6 hay sao?
Thường thì item Ex case mã hóa là 0x0E,hiện public chưa có tool cover qua case mã hóa củ của SS6,nhưng muốn lấy cũng ko khó.

mingxin
26-02-15, 08:46 PM

If you can share your server?Nếu bạn có thể chia sẻ máy chủ của bạn?

chaien
26-02-15, 10:47 PM
đã thử rất nhiều client nhưng vẫn không dc báo "MainConfig.dll not found "mặc dù hex ip đúng 100% rồi mình vẫn hex thế mà biết bao mu rồi,có thể path bị lỗi 100% vì chưa hex nguyên ip chủ thớt shared vất vào chạy cái là biến mất chứng tỏ path ko xài được.Server thì chạy lên rất ok chỉ mỗi client nó bị khìn =))

qteamza
27-02-15, 10:06 AM

share Client Thank you^:)^^:)^^:)^

qteamza
27-02-15, 01:27 PM
mới nhận dc file này từ một người bạn từ china send cho, bản thân tôi chưa có test nhưng kiểm tra sơ qua thì nó có thể là GS 1.01.09 Season8.3 protocol THAI, vẫn là đầu năm mới nên chưa có thời gian test nó nên share cho mọi người, ai hứng thú với GS base gốc webzen thì test.
Các bạn chú ý mọi thứ tôi vẫn chưa xem nhé, nên việc xác thực có đúng là ex803 hay ko tôi chưa kiểm chứng dc, đây là file mới nhận dc mà thôi, có lẽ nó sẽ được public ra ngoài ( nghe người bạn nói vậy ), thôi thì share trước cho anh em, ai dùng dc thì dùng :). Chúc mừng năm mới 2015 !

tải về : <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!ukUGAKQQ!flmjwUvanasTNE24Qufsd4QEZ-u_-bCpNRzlXLDr10k

check sơ qua :

// ================================================
UPDATE01 ( xác nhận là GS1.01.09 SS8.3 Thailand 100% )

hình ảnh test :

Update 01 :

Bug :

share Links Client Thank you Thank you[-O<[-O<

BlackNewz
27-02-15, 01:39 PM
help me error Load commonserver.cwz

domaina18
27-02-15, 03:40 PM
help me error Load commonserver.cwz

Create folder structure like as 1st post D:/MuServer/GameServer/GameServer.exe (move all files in Bin folder to GamerServer folder, don't use Bin folder). OK for me, may be OK for you!

lokaoo
28-02-15, 04:27 AM
gave a simplified as connecting the gameserver , should only change now in gameserver.ini and I'm waiting for the client to start our development

Credits PowerRanger

I Need only client Now

pondzasinw
28-02-15, 05:28 PM
help me please.

how to fix .

dragonwall
01-03-15, 05:02 PM
Có 802 Tha rồi mọi người ^^ !!!!!!!!!!!!!

thanh_ca
01-03-15, 06:09 PM
Có ai sell bản này hay bản EX901 chưa nhỉ

tomatoes
01-03-15, 06:13 PM
Có ai sell bản này hay bản EX901 chưa nhỉ

Còn phải làm khá nhiều mới Online cho 1 MU Private Reset với bản EX901.
Còn bản 802 Thai này thì làm MU RS OK,tiếc là ko có MUUN system.
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!shNVUSaS!3kr_CG75cMbz6ErwjS8jnhxwmd518lyZkPDtxpa O1sk

heroviet2301
01-03-15, 07:06 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!shNVUSaS!3kr_CG75cMbz6ErwjS8jnhxwmd518lyZkPDtxpa O1sk

Dùng main gì để test server này vậy anh, e gom về khi nào test offline vào xem mấy set socket mới cho đẹp :)

pondzasinw
01-03-15, 07:32 PM
lol, it not bug xD ^:)^^:)^^:)^^:)^^:)^
English translate by google.com : Can not connect to a monitoring system to play through the Client. Please check the website.
Vietnam translate by google.com: Không thể kết nối với một hệ thống giám sát để chơi thông qua các Client. Vui lòng kiểm tra các trang web .

mingxin
01-03-15, 07:43 PM

Which expert can provide a corresponding client ex 802?
Mà các chuyên gia có thể cung cấp một chương trình khách hàng tương ứng 802?

tomatoes
02-03-15, 10:19 AM
Which expert can provide a corresponding client ex 802?
Mà các chuyên gia có thể cung cấp một chương trình khách hàng tương ứng 802?
Hi,I dont use 802 or 803 file,so I cant help.

qteamza
02-03-15, 06:05 PM
fix

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)o:-)

michi280390
03-03-15, 06:39 PM
This NPC can not be opened, the mouse with no response. How to fix? Who can give a good database.
NPC này không thể mở được, các con chuột không có phản ứng. Làm thế nào để khắc phục? Ai có thể cung cấp cho một cơ sở dữ liệu tốt.

picture:

translate.google

Hello , mingxin. you mind if I ask you to share me your client? Thank You

1Word
03-03-15, 10:05 PM
Here it is: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!vpw1RTzC!SquJ7X9YvW1B4xH9FBZhFZtNHK0K2EAbxrMxA7m BANI (1.04.03 Client, make sure you apply 1.04.04 patch)

michi280390
04-03-15, 12:29 AM
Here it is: <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>!vpw1RTzC!SquJ7X9YvW1B4xH9FBZhFZtNHK0K2EAbxrMxA7m BANI (1.04.03 Client, make sure you apply 1.04.04 patch)

I would spend the link to the patch 1.4.04, thanks.

michi280390
04-03-15, 02:31 AM
Hello, can someone help me or pass me the patch 1.04.04 put off.

SpeedHackPlayerBlock = 0
ItemSerialCheck = 0
IsIgnorePacketHackDetect = 0
DisconnectHackUser = 0
EnableCheckPenetrationSkill = 0

Remove BuffEffect 188, generate the checksum. but continues to close the client.

I am using, MuServer_Ex803, Customer MUBlue_v1.04.03, Update_01.

domaina18
04-03-15, 02:20 PM
có ai bị tình trạng main đóng ngay sau khi kích chạy không? không lên được màn hình load chứ chưa nói đến màn hình connect.
mình thử nhiều client và nhiều bàn update, patch(kể cả các bản được test ok rồi).
khắc phục bằng cách nào? ai biết giúp mình với!!!!

domaina18
06-03-15, 03:54 PM
cứ sửa IP là không load main được!!!
fix cái này như thế nào vậy?

mò mẫm một mình mệt muốn mù mắt!!!!! :(

mingxin
07-03-15, 10:54 AM
Which expert can give tutorials assume x shop?

Những chuyên gia có thể đưa ra hướng dẫn giả x cửa hàng?

luckyday
10-03-15, 12:43 PM
ai còn file update 1 của server này không nhỉ reupload lại mình test với

HRain
10-03-15, 06:14 PM
ai còn file update 1 của server này không nhỉ reupload lại mình test với
qua bên ragezone nó share client, file 90% đầy đủ nha bạn :) <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

michi280390
12-03-15, 12:56 AM
hello, someone could share my JoinServer.exe without md5. Thank You

Callejero
18-03-15, 08:11 AM
they could share the client or a patch to test the files that are beautiful !! from already thank you very much, I have a client that when I choose the server to bring the account does connection with the GameServer and I have another client that if you make the connection with the GS version will not be hooked or chance and not let me in !!

conbuom
11-04-15, 11:57 AM
bạn nào biết add wcoin bằng query chỉ mình với

16102012
07-06-15, 09:42 AM
cái này dùng web gì để đăng ký + reset nhỉ