PDA

View Full Version : [TLBB] Lỗi Packet size error!

makute7413
19-02-15, 05:58 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
Nhưng ảnh trên, khi mình đeo thần khí và vào map Thúc Hà Cổ Trấn thì gặp lỗi này, dis game!
Bạn nào có gặp qua thì cho mình ý kiến vụ này với :(

Sói Đẹp Trai
19-02-15, 08:48 PM
Do số lượng impact trên người nhân vật quá nhiều nên khi chuyển cảnh hoặc out game ra nó sẽ báo lỗi Package Size Error trong các lần đăng nhập sau do shm không kịp lưu lại impact.
Khả năng thứ 2 là do nếu một impact không tồn tại mà add lên người nhân vật thì khi chuyển cảnh nó cũng sẽ văng ra nhưng không nhớ có phải báo là Package Size Error không nữa/

makute7413
19-02-15, 10:20 PM
Do số lượng impact trên người nhân vật quá nhiều nên khi chuyển cảnh hoặc out game ra nó sẽ báo lỗi Package Size Error trong các lần đăng nhập sau do shm không kịp lưu lại impact.
Khả năng thứ 2 là do nếu một impact không tồn tại mà add lên người nhân vật thì khi chuyển cảnh nó cũng sẽ văng ra nhưng không nhớ có phải báo là Package Size Error không nữa/

không biết có phải liên quan client hay không, nhưng nó mới xuất hiện sau khi mình Material.axp và Model.axp mới của sohu.

vippro0
19-02-15, 11:04 PM
ko nhớ lắm nhưng hình như do packet gửi tử client về server có vấn đề

Sói Đẹp Trai
20-02-15, 10:17 AM
không biết có phải liên quan client hay không, nhưng nó mới xuất hiện sau khi mình Material.axp và Model.axp mới của sohu.
Nếu thế thì nó phải báo lỗi thiếu cái model gì trong scene chứ ko thể báo Package Size Error đc. PSE chỉ báo lỗi với Impact thôi

makute7413
20-02-15, 12:47 PM
Nếu thế thì nó phải báo lỗi thiếu cái model gì trong scene chứ ko thể báo Package Size Error đc. PSE chỉ báo lỗi với Impact thôi

Nhắc mới nhớ là Server của HaiChun là Redhat, đoán chắc có ảnh hưởng đến tốc độ save database.

Sói Đẹp Trai
21-02-15, 11:22 AM
Ko phải đâu bạn ạ. Tốc độ nó ko lq đến cái pse này cả. Bạn kiểm tra lại xem có nhiều impact quá không nhé

makute7413
21-02-15, 12:57 PM
Ko phải đâu bạn ạ. Tốc độ nó ko lq đến cái pse này cả. Bạn kiểm tra lại xem có nhiều impact quá không nhé

<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>

rikudo
21-02-15, 08:28 PM
Bạn chỉ lỗi khi gặp trường hợp này thôi ?
bạn thử test cho mình :
dùng thổ linh châu định vị map này, rồi dịch chuyển sang map khác.
Xem nó có bị văng không ?

makute7413
22-02-15, 08:29 AM
Bạn chỉ lỗi khi gặp trường hợp này thôi ?
bạn thử test cho mình :
dùng thổ linh châu định vị map này, rồi dịch chuyển sang map khác.
Xem nó có bị văng không ?

không cố định ở map Thúc Hà Cổ Trấn mà nó xuất hiện ngẫu nhiên khi mình dịch map, thổ linh châu thì mình sẽ test sau do hiện mình đang xa nhà!

rikudo
22-02-15, 11:51 AM
Cái này lỗi do Client + Server không chuẩn, xung đột packet.
Nên khi dịch chuyển sang map khác, lỗi tọa độ không đúng.

makute7413
22-02-15, 12:52 PM
Cái này lỗi do Client + Server không chuẩn, xung đột packet.
Nên khi dịch chuyển sang map khác, lỗi tọa độ không đúng.

có hướng nào để giải quyết nó ko bạn?

rikudo
22-02-15, 06:48 PM
Trước đây bạn kia mở online, mình support thì sv bạn có bị lỗi tương tự.
Mình đã fix thành công, nếu như sv bạn cùng giống lỗi như bạn thì chắc là fix được.
Bạn gửi cái file Server ( ngang với Login, shm ở trên sv ) dùng để chạy server vào inbox cho mình, mình edit cho rùi gửi cái patch mới ở client cho bạn.