PDA

View Full Version : MuServer1.0N tái xuất giang hồ !

caothuphutho
31-07-07, 10:24 PM
Fix + Edit : caothuphutho *|* PhuTho Team
Server này tôi cũng đã thấy trên diễn đàn nhưng hầu hết chưa hoàn thiện, hôm nay tôi Share cho các bạn bản này theo tôi thì tốt nhất.
Thông tin Server:
- Nguồn: Webzen.Inc
- Server: 0.99.60.0
- Client: các bạn dùng Client 1.00x bất kỳ rồi dùng Patch Share Patch Client
- Pass sa đã config: 123456
- Tiếng Việt có dấu.
- Mã hoá MD5.
- Event: Chaos, BL, Công thành
- Binh đoàn phù thuỷ.
- Quái vật vàng.
- Move = M Toàn bộ Maps
- Version này trước FPT đã sử dụng và mang tên "Xứng Danh Anh Hùng"

Fix và Edit: Ngọc Dũng

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

Download Now!!!

-=MuServer=- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link dự phòng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

-=Patch=- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)
Link dự phòng (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

/////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////////

Cài đặt :
Các bạn cài đặt theo hai cách:
_Restore Database
_Attach Database
Chú ý : Copy toàn bộ nôi dung trong thư mục "Data" trong đường dẫn D:/Muserver/MuOnline/Data (nếu cài ở ổ D:) ra ổ D: nếu không là thằng GameServer nó ứ chịu chạy đâu nhé !
_Client: Các bạn dùng Client 1.00a (ftp://ftp2.muonline.vn/MU1_00a_full(Vie).zip) này của FPT rồi dùng Patch đã Share Patch Client thế là ổn òi
_Web: các bạn có thể dùng Web0.8 hoặc web của vutuyen đã Share rất good

Pass giải nén nếu có : ngocdung

thắc mắc nếu có :beauty: : ngocdung.xl_lt
Chúc các bạn Vui !!!

huydiet999
31-07-07, 10:50 PM
Chú ý : Copy toàn bộ nôi dung trong thư mục "Data" trong đường dẫn D:/Muserver/MuOnline/Data (nếu cài ở ổ D:) ra ổ D: nếu không là thằng GameServer nó ứ chịu chạy đâu nhé !

Còn thế nữa thì rắc rối quá, khó quản lý lắm bạn ơi..

caothuphutho
31-07-07, 11:14 PM
chẳng có gì là khó quản lý ở đây cả, chỉ việc "copy" và "paste" đơn giản như đan rổ !!!

eddy
01-08-07, 01:45 PM
Sao caothuphutho không config lại GS để nó khỏi đòi hỏi nữa !!!

Bản này là 1.0N của FPT cũ hả bạn?

bdnatuan
01-08-07, 01:54 PM
caothuphutho cho mình hỏi là cái này sử dụng web 8.0 hay MVT 2.0b

caothuphutho
01-08-07, 02:03 PM
Sao caothuphutho không config lại GS để nó khỏi đòi hỏi nữa !!!

Bản này là 1.0N của FPT cũ hả bạn?
eddy ơi dạo này mình bận ôn thi mà, sắp thi tốt nghiệp rồi nên không có nhiều thời gian, OKI lúc nào thi song mình sẽ Config lại GameServer
_Bản này của FPT trước kia đó, mình đã Tes kỹ rồi chạy nói chung là Được !!

caothuphutho
01-08-07, 02:06 PM
caothuphutho cho mình hỏi là cái này sử dụng web 8.0 hay MVT 2.0b
Bản này dùng 5 DB nên hiện tại mình chưa tìm được Web thích hợp, mà dạo này cũng đang bận lắm (vì mê Server nên hôm nay "chốn" lướt n4v đó ^^!), mình sẽ tìm web cho bản này Sớm nhất các bạn thông cảm nha !

caothuphutho
07-08-07, 01:54 PM
thời Sinh viên của mình có lẽ đây là Server cuối cùng minh Share lên clb, vì thằng "thientruongdx" nó mang máy tính....về quê, nên chẳng có máy tes Server nữa, chán ! buồn !
_nhưng không sao mình vẫn đang Tes bản Seasion III, khi nào song vẫn Share lên Forum nhưng chỉ có điều mình giờ không còn là S/V nữa ...
_ra trường nhớ lũ bạn, nhớ ngày nào thức trắng ôm cái Computer Tes Server MU.....................................

timiti1501
08-08-07, 08:12 AM
cho tui hoi chut nha may su huyen

minh muon server khi danh quai rot zen va do exl it thoi thi phai chinh lai nhu the nao ????

caothuphutho
09-08-07, 09:31 AM
cho tui hoi chut nha may su huyen

minh muon server khi danh quai rot zen va do exl it thoi thi phai chinh lai nhu the nao ????
bạn sang mục hỏi đáp / yêu cầu nhé bạn sẽ nhận được câu trả lời chi tiết và chính sác
_chúc bạn vui !

quan_1986
23-09-07, 10:16 AM
tớ post cùng nội dung mà nhiều lần ......sorry cái đường truyền bị sao ấy ! Tớ ko cố ý spam .Xin lỗi tất cả vì chuyện ngoài ý muốn . Thanks all.

quan_1986
23-09-07, 10:17 AM
Bản này củ rồi caothuphutho ơi ! Bây giờ game thủ chúng nó chưộng cái mới nới cái củ cơ....buộc phải giống như FPT kia ấy....Nên đang dùng cái 1.00.16 SS 2 của cuonglee Rất giống FPT....chỉ có điều PK xong là hết đi BC CC DV...và PK 3 là đứng đánh gió...chứ quái ko chết !
Đang chờ fix PK................................................ ..........:beat_plaster:

son9x
23-09-07, 11:28 AM
Em là lính mới cho em hỏi:

- Em chọn cách restore database, trong source có 5 cái db.bak nghĩa là em phải tạo 5 cái newdatabase lần lượt tương ứng phải không anh ?
-Copy data từ D:\Muserver\MuOnline\Data nghĩa là thành D:\Data
Vì em mới tập làm nên em muốn hỏi cho rõ, xin chỉ cho em. em xin cảm ơn !

vutuyen
23-09-07, 11:54 AM
Ko down đc bác à hiccccccccccc

caothuphutho
23-09-07, 02:18 PM
Ko down đc bác à hiccccccccccc
chết không phải không Load được đâu vutuyen ạ, mà có một chút vấn đề như sau: khi kick chuột vào Link down các bạn kick vào "download", ở site này nó bắt đợi 40 giây, chờ hết 40 giây nó hiện ra 5 số ngẫu nhiên bạn nhập 5 số đó vào và ấn vào "Download" , site tiếp theo quan trọng nè nó sẽ hiện ra dòng "kick here for dowwnload" rất nhanh bạn hãy kick vào đó nhanh nhé nếu không may mắn kick "chậm" nó sẽ "ẩn" đi đó các bạn khắc phục bằng cách "làm tươi ernet Explorer"
_Các bạn thông cảm nhé vì trước trang <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> nó có "khùng" như thế này đâu, tuy như vậy nhưng "speed" rất tốt và Link "never die", mình sẽ up lên Link khác nữa để dứt bỏ chuyện này !

caothuphutho
23-09-07, 02:22 PM
Em là lính mới cho em hỏi:

- Em chọn cách restore database, trong source có 5 cái db.bak nghĩa là em phải tạo 5 cái newdatabase lần lượt tương ứng phải không anh ?
-Copy data từ D:\Muserver\MuOnline\Data nghĩa là thành D:\Data
Vì em mới tập làm nên em muốn hỏi cho rõ, xin chỉ cho em. em xin cảm ơn !

_em chọn Resstore database, và phải tạo 5 DB là đúng rồi
_Cọn việc copy toàn bộ data từ "D:\Muserver\MuOnline\Data" ra ổ "D" tức là em chỉ copy tất cả nội dung trong thư mục "Data" ra ngoài ổ "D" thôi nó sẽ thành "D:/(tất cả nội dung trong thu mục Data)
_Chúc em thành công !!

caothuphutho
23-09-07, 02:33 PM
Bản này củ rồi caothuphutho ơi ! Bây giờ game thủ chúng nó chưộng cái mới nới cái củ cơ....buộc phải giống như FPT kia ấy....Nên đang dùng cái 1.00.16 SS 2 của cuonglee Rất giống FPT....chỉ có điều PK xong là hết đi BC CC DV...và PK 3 là đứng đánh gió...chứ quái ko chết !
Đang chờ fix PK................................................ ..........:beat_plaster:
_Chào bạn mình rất hiểu là hiện nay nhu cầu của nhiều bạn muốn có một phiên bản mới và lắm "yếu tố" trong Game MU, mình UP Server này lên là phục vụ cho một số bạn chưa có nhu cầu để có thể sử dụng những Server mới, những Server mới đều đòi hỏi 1 cấu hình máy tính khá ổn thấp nhất cũng phải là PentiumIV1.8G and 64M of Vega, 128M of RAM còn nếu thấp hơn thì trong khi chơi hay có hiện tượng "rựt" màn hình gây khó chịu vì lý do cad Vega yếu quá hay nói chung là cấu hình máy thấp
_Vậy nên Server 1.00N này không cần cấu hình cao quá chỉ cần PentiumIII600M Vega32~64M, 160RAM là chơi OKIE roài
_Rất lắm người mê MU nên Server này là 1 "lý tưởng" cho những bạn có máy cấu hình chưa được cao lắm :D

son9x
23-09-07, 11:32 PM
Anh caothuphutho ơi giúp nhanh em cái này nha (xấu hỗ quá)

em cài những phiên bản cũ (2 DB) thì Datafile trỏ về (lưu tại) thư mục dbs trong muserver, còn bản này thì trỏ về đâu hả anh ?

BinhDuongx
24-09-07, 11:37 AM
Đã cố gắng lắm rồi mà vẫn download không đựơc, nó ẩn nhanh quá. caothuphutho có thể up lên server khác được không ? thank
Mình chưa tải về nên chưa biết ra sao, nhưng VGA onboard 32MB, không thể nâng cấp đựơc, thế mình có thể dùng RAM để bù lại không, RAM1G

caothuphutho
24-09-07, 11:54 AM
Anh caothuphutho ơi giúp nhanh em cái này nha (xấu hỗ quá)

em cài những phiên bản cũ (2 DB) thì Datafile trỏ về (lưu tại) thư mục dbs trong muserver, còn bản này thì trỏ về đâu hả anh ?
nó sẽ cũng lưu vào thư mục "DB" nhưng thư mục "DB" này khi chọn cách cài đặt là "02 Restore Database" thì em phải tự tạo lấy, như anh đã nói cài đặt theo 2 cách mà nếu em chọn cách này thì nó sẽ lưu vào đó, nếu em chưa có nhiều kinh nghiệm thì tốt nhất em chọn cách "01 Attach Database" đơn giản hơn nhiều chúc em thành công

BinhDuongx
24-09-07, 11:58 AM
Đã down đựơc rồi thank nhiều, ....................

nchanh
24-09-07, 10:28 PM
Cho mình hỏi xài Client 1.02E Full của FPT dc kô caothupro !

caothuphutho
25-09-07, 08:02 AM
Cho mình hỏi xài Client 1.02E Full của FPT dc kô caothupro !
Như tôi đã nói bản 1.0N này chỉ dùng những Client1.00X rồi dùng Patch tôi đã Share Patch Client lên thành Client1.0N, chứ không dùng được Client1.02X. Cụ thể tổi đã chỉ cho các bạn Link Client1.0a rồi các bạn Load về dùng thế thôi
_chúc vui vẻ !

BinhDuongx
25-09-07, 08:55 AM
caothuphutho ơi, bạn có hướng dẫn là chép hết ra ổ D à, trong thư mục data có qúa nhiều file mà chép ra ổ D thì tràn ngập ổ D hết sao. không biết mình chép đúng không, mình chép toàn bộ file trong data ra ổ D, kết quả joinServer không chạy, Gameserver cũng vậy. Mong hướng dẫn.

cudung
25-09-07, 09:21 AM
Cho mình link của sever Cuonglee với mấy bạn

caothuphutho
25-09-07, 09:25 AM
caothuphutho ơi, bạn có hướng dẫn là chép hết ra ổ D à, trong thư mục data có qúa nhiều file mà chép ra ổ D thì tràn ngập ổ D hết sao. không biết mình chép đúng không, mình chép toàn bộ file trong data ra ổ D, kết quả joinServer không chạy, Gameserver cũng vậy. Mong hướng dẫn.
nếu bạn làm theo Hướng Dẫn đúng thì chắc chắn sẽ chạy, Bạn Post hình lên đẻ mình sem sem bạn mắc lỗi nào :boss:

BinhDuongx
25-09-07, 06:54 PM
Mình quên không chụp hình, nhưng lỗi nói chung là khi chạy joinserver thì rất lâu không thấy lên, khi lên thì nó xuất hiện 1 bản có nút, Send Error Report và Don't Send, mình nhớ mang máng vậy

caothuphutho
26-09-07, 07:59 AM
Mình quên không chụp hình, nhưng lỗi nói chung là khi chạy joinserver thì rất lâu không thấy lên, khi lên thì nó xuất hiện 1 bản có nút, Send Error Report và Don't Send, mình nhớ mang máng vậy
Lỗi này có thể do IP máy bạn và IP Server không trùng nhau bạn sem lại IP nhé hoặc có thể bạn chưa chạy ODBC..,nói chung bạn sem kỹ lại nếu vẫn không được thì bạn phải Post hình lên mới khắc phục được !

taneoka
26-09-07, 08:53 AM
bạn chép data của client hay serrver ra ổ D:\ vậy, nếu là của Client thi đến tết maroc cũng ko lên đâu :P

lehuylove
27-09-07, 06:03 PM
Đúng đúng tui cũng bị i rang bác kia, CS thì kô chạy, gameserver thì hiện lên bản báo lỗi
Mà cả đóng file trong data của sv mà chép hết ra ổ D à.

thientruongdx
11-10-07, 09:23 PM
Đúng như vậy toàn bộ file trong Data phải copy hết ra ổ D nếu kô thì chẳng bao giờ chạy được đâu
Bản này ngày xưa là VuTuyen đã share nhưng mà ko cài đc hay sao ý lý do rất đơn giản là phải chép toàn bộ file trong Data ra ổ D thì mới chạy được

ninjavn
14-10-07, 04:48 PM
Chép thì đã chép, chạy ko đc vẫn là chạy ko đc

thientruongdx
15-10-07, 11:34 AM
Bạn nói rõ lỗi nó như thế nào chứ

dangyou99
08-11-07, 10:51 AM
Xin chỉ giúp em, khi chạy điến link cuối cùng thì báo lỗi ......d:\Drive.....OK.. Nhưng vẫn báo ready. Em đã chép Tất cả trong thư mục Data của Server ra ngoài ổ D rội
Khi chạy Clien thì đến lúc đăng nhập vào thì báo "ngắt kết nối".
Xin chỉ giúp em vợi

caothuphutho
08-11-07, 01:35 PM
Xin chỉ giúp em, khi chạy điến link cuối cùng thì báo lỗi ......d:\Drive.....OK.. Nhưng vẫn báo ready. Em đã chép Tất cả trong thư mục Data của Server ra ngoài ổ D rội
Khi chạy Clien thì đến lúc đăng nhập vào thì báo "ngắt kết nối".
Xin chỉ giúp em vợi
Thế này nhé: em copy toàn bộ files có trong thư mục "Data" mà thư mục "Data" này nó nằm trong thư mục "MuServer" (MuServer/Data) tức là em phải copy *.* (D:/Muserver/Data/*.*) rồi Paste vào ổ D:/
(Chú ý tất cả hướng dẫn trên là hướng dẫn cho việc Setup ở ổ "D:/" )
Còn nếu bạn làm đúng như trên rồi mà vẫn thế thì bạn hãy xem sét kỹ lại cách bạn cài đặt nhé. Tôi nghĩ bạn copy thiếu file nào đó ra ổ D thôi chứ nếu làm đúng như tôi HD thì việc phát sinh lỗi trên là điều "ít có thể" !

dangyou99
08-11-07, 04:40 PM
cảm ơn anh caothuphutho, em chạy được serrver rồi, Anh có source web nào chạy nó cho em với và cách cài đặt luôn nhé cảm ơn anh caothuphutho nhiều!

nhoc_kid
10-11-07, 07:55 PM
Sao attach database xong
Khởi động sever xong thi báo lỗi co Chữ ODBC vậy giờ phải làm sao
Mong anh chỉ giúp Nếu Có bảng hướng dẫn cải Mu thì cho em lun nha

thientruongdx
11-11-07, 11:17 AM
Bạn chay ODBC chưa nếu chưa thì chạy cái ODBC thì ok ngay

nhoc_kid
12-11-07, 05:33 PM
Em chạy ODBC rùi sao Khi Chay link 5,6,7 thi báo lỗi có chữ ODBC SQL sever Mu online nũa vậy em phải làm sao đây mấy anh
Attacht database la chon 5 cai DB trong phan Attacht DB hả anh
Mong anh trả lời giúp em

vanganh
15-11-07, 04:15 PM
Em chạy ODBC rùi sao Khi Chay link 5,6,7 thi báo lỗi có chữ ODBC SQL sever Mu online nũa vậy em phải làm sao đây mấy anh
Attacht database la chon 5 cai DB trong phan Attacht DB hả anh
Mong anh trả lời giúp em
chính sác Attacht database la chon 5 cai DB trong phan Attacht, bạn đọc kỹ HD của ông caothuphutho đi cũng dễ hiểu và dễ làm thôi mà. Tôi thấy trên diễn đàn này Server của ống ấy là good nhất đấy !

dangyou99
19-11-07, 04:21 PM
XIn các anh hướng dẫn mình làm web cho Mu này đi

caothuphutho
25-11-07, 10:02 AM
XIn các anh hướng dẫn mình làm web cho Mu này đi
Em có thể dùng web0.8 cách cài thì đã có HD rồi hoặc web của vutuyen đã Share chạy tốt !

thanhdung142
25-11-07, 11:30 AM
theo đánh gia của bác,bản này với bản 1.02N full? thì sao?

thanhdung142
25-11-07, 11:44 AM
Thanks bac caothuphutho da trả lơi ngoài Y!m cho em biết!
Cảm ơn nhiều!
Chúc bác phát triển serrver này tốt để anh em đc dùng!thanks!

dangyou99
29-11-07, 03:20 PM
Các anh upload lại hướng dẫn cài web dùm em đi, cảm ơn nhiều nhe!
Em cài web 2.3 thì query không chạy, không intal đươc.

khungvonline1
21-12-07, 01:10 PM
cai nay minh dung clien mu 1.0 cua huynh van duoc phai khong ban
sin loi vi khong co vietkey

eddy
21-12-07, 05:12 PM
Không đc bạn à ... Client 1.0N 100% của FPT mới đc nè ... ( 1.02o như dragonwall đã nói )

vietmagic
19-03-08, 03:54 PM
Sao mình dùng lệnh của GM
/Setblock [Tên nhân vật] <= không block dc vậy? hix

có lẻ là lệnh khác ko mấy bạn...

kaka391989
21-03-08, 02:19 PM
Caothuphutho ơi, sao mình làm đúng như hướng dẩn mà cũng không đươc vậy.chay sever là bị lổi gameserver.chỉ dùm với,thức suốt đêm ma mò không ra,có ai bít k chỉ mình với

PhuTho™
26-03-08, 06:48 PM
Caothuphutho ơi, sao mình làm đúng như hướng dẩn mà cũng không đươc vậy.chay sever là bị lổi gameserver.chỉ dùm với,thức suốt đêm ma mò không ra,có ai bít k chỉ mình với

hì..bạn mê Server đó chúng tôi cũng như bạn thôi cũng thức nhiều đêm để nghiên cứu nhừng giờ thì ít thời gian rồi công việc "vợ con"...bạn gặp lỗi gì khi Test Server của ông caothuphutho thì bạn phải nói cụ thể ra và có thể Post hình cái lỗi đó lên thì mới trả lời được chứ tôi muốn giúp bạn lắm nhưng giúp từ đâu đây ?! :( . thế nhé tôi sẽ đích thân giúp bạn :)) vì thằng caothuphutho dạo này "tít mít" lắm !

PhuTho™
26-03-08, 06:50 PM
Sao mình dùng lệnh của GM
/Setblock [Tên nhân vật] <= không block dc vậy? hix

có lẻ là lệnh khác ko mấy bạn...

với bản này chúng tôi không viết Command cho GS lệnh đó . bạn hày chờ chúng tôi Share Server 1.00.18 !

kaka391989
30-03-08, 02:43 PM
hì..bạn mê Server đó chúng tôi cũng như bạn thôi cũng thức nhiều đêm để nghiên cứu nhừng giờ thì ít thời gian rồi công việc &quot;vợ con&quot;...bạn gặp lỗi gì khi Test Server của ông caothuphutho thì bạn phải nói cụ thể ra và có thể Post hình cái lỗi đó lên thì mới trả lời được chứ tôi muốn giúp bạn lắm nhưng giúp từ đâu đây ?! :( . thế nhé tôi sẽ đích thân giúp bạn :)) vì thằng caothuphutho dạo này &quot;tít mít&quot; lắm !

Cám ơn anh nha.mà hình như bản nào am cũng bị lỗi gameserver với cs_gameserver,chán wa chừng.Anh cho em nik chat của anh nha.Em là thành viên mơi đang co nhìu thắc mắc.Mong anh giup đỡ.

_KeiO_
30-03-08, 03:30 PM
Cái gameserver kô biết thế nào cứ ấn vào là bị dont send thế, ai giải quyết dùm em

Destruct
30-03-08, 05:08 PM
Cái gameserver kô biết thế nào cứ ấn vào là bị dont send thế, ai giải quyết dùm em
Cái đó là do file bạn Download về bị lỗi rồi, bạn Download lại thử xem! :bad_smelly::bad_smelly:

sung246i
27-04-08, 02:20 AM
Tui là newmember.Không biết cách làm.Bạn nào có lòng tốt post dùm hướng dẫn bằng word hoặc film cũng đc.Thanks

BCL305
20-05-08, 08:38 PM
Khi mình chạy, đến khi mở GameServer thì báo lỗi "msg error". Bạn nào biết tại sao giúp mình nha. Thx nhiều.

caothuphutho
24-05-08, 04:14 PM
Vì Version này Install hơi khác so với các Version khác nên các bạn "hãy đọc kỹ hướng dẫn sự dụng trước khi dùng" nhé !, (Hướng dẫn ở đầu topic)

572277
11-07-08, 01:50 PM
Anh Caothuphutho ơi máy nhà em Celeron(R) CPU 1.80GHz Ram 256 Card 32MB.Chơi có bị "giựt" không vậy.Xin anh giúp giùm em với.

nhockute
11-07-08, 01:55 PM
Celeron(R) CPU 1.80GHz Ram 256 Card 32MB
Cấu hình khủng :D
Máy nhà mình nè

CPU 2.41GHz Ram 512 Card 64MB
Chơi cũng tạm ổn , còn bản VTM 1.00.16 thỳ giựt !

572277
11-07-08, 02:05 PM
uh.thế nhà mình chơi có được không vậy bạn.Giúp mình với mấy cái nì mình còn gà lắm à.Mong PM

nhockute
11-07-08, 02:09 PM
Mình nghĩ là không chơi được đâu !
Bạn nên nâng cấp lên 1 chút , chứ cấu hình vậy mình nghĩ nên chơi PICACHU là tốt nhất ! ( đùa tý thôi :D )

572277
11-07-08, 02:12 PM
Vậy thôi mình cảm ơn bạn nhé.Máy như mình thì chơi được GameOffLine nào được vậy bạn.Mình đang chơi Rag cũng khá ổn định.Góp ý giùm mình chút.

nhockute
11-07-08, 02:22 PM
Đùa thế thôi !
Theo lời Anh CaoThuPhuTho thì cấu hình máy như thế chơi tốt , anh ý bảo máy A ý Pen 600Ghz mà vẫn chơi được !

572277
11-07-08, 04:16 PM
Bạn ơi lỗi này là bị gì vậy: "Fatal error: Call to a member function fetchrow() on a non-object in C:\Inetpub\<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> on line 48". Mình đang cài wed mà vào chẳng được.

caothuphutho
11-07-08, 05:08 PM
Anh Caothuphutho ơi máy nhà em Celeron(R) CPU 1.80GHz Ram 256 Card 32MB.Chơi có bị "giựt" không vậy.Xin anh giúp giùm em với.
Chơi được! nhưng chỉ Test Offline các bản 0.97 ~ 1.00 thôi nhé cái Card Vega 32M là ổn rồi vẫn hơi rựt đó nhưng như thế là đủ cho tất cả người nào đam mê Server MU. Chíp "C" thì bạn nên gỡ những Soft không cần thiết và config Windows để cho nhẹ bớt (Bọn chíp "C" này nó không hỗ trợ đồ họa nên bạn gắn các Vega (màn hình) rời được thì tôt ^^!).
Cấu hình máy mình (chỉ để test chứ không đưa lên Online được):
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
CPU Pentium 3 = 650Mhz, 2 con RAM 128M = 256M, Vega (rời) = 64M, Test MU các bản 0.97 ~ 1.00.18 (SS2 ) Okie. Không "Nhai" được SS3 E1 ~ E2 T_T vì load Client "nặng" quá T_T . Đó các bạn dựa vào Cấu hình máy mình dựa vào đó các bạn có thể kiểm tra sem máy của bạn có thể Install MU được hay không !

caothuphutho
11-07-08, 05:23 PM
Đùa thế thôi !
Theo lời Anh CaoThuPhuTho thì cấu hình máy như thế chơi tốt , anh ý bảo máy A ý Pen 600Ghz mà vẫn chơi được !

uh mình xin "đính chính" rùm bạn là 600Mhz chứ không phải là 600Ghz ^^! (vì tại thời điểm này Intel & AMD chưa tung ra CPU nào lên đến 600Ghz cả, chỉ khoảng Core 2 Dou 2.4 (4.8 Ghz) là cùng, tôi cũng không rõ lắm nhưng chỉ đến vậy ^^!)

nhockute
11-07-08, 05:43 PM
Em nhầm chút :D

Copy toàn bộ nôi dung trong thư mục "Data" trong đường dẫn D:/Muserver/MuOnline/Data (nếu cài ở ổ D:) ra ổ D: nếu không là thằng GameServer nó ứ chịu chạy đâu nhé !
Anh CaoThuPhuTho fix giùm em cái lỗi này được không ạ ?

phhieu
11-07-08, 06:03 PM
chay data server 1 va data server2 no báo lỗi này:
mapserverMng file load error iInitSetting Value:19 (SVR:0) -1
map server data load error
chỉ tới cach khac phục với,toi đang dưa sevver lên online config đúng hết rùi tớ đây lại bị báo lỗi này
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> <b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b> (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

572277
11-07-08, 06:13 PM
Mấy anh chạy wed nào thế.Em chạy wed 0.8 ma bị lỗi nên em chuyển qua wed 2.3b thì được nhưng khi đăng kí thì nó thông báo là: "The Account has been used" hoài à.Cần mấy anh giải quyết giùm.

Destruct
12-07-08, 09:17 AM
Em nhầm chút :D

Anh CaoThuPhuTho fix giùm em cái lỗi này được không ạ ?
Đó không phải là lỗi, đó là yêu cầu của MuServer!

nhockute
12-07-08, 04:19 PM
Ai có thể hóa giải được cái yêu cấu đó của Sever được không ạ ? :D
Nếu pro thì đánh bại luôn hộ em cái !
Thakn !

caothuphutho
12-07-08, 04:38 PM
Ai có thể hóa giải được cái yêu cấu đó của Sever được không ạ ? :D
Nếu pro thì đánh bại luôn hộ em cái !
Thakn !

đơn giản thôi bạn ạ, nhưng dạo này bận quá nên không có time :( .Mình hứa sẽ giúp các bạn vấn đề này !

nhockute
13-07-08, 09:02 PM
Anh sửa nhanh nhanh cho Em cái anh ơi !
Máy nhà E cùi quá nên không test được các bản cao hơn !
Test thử bản này xem thế nào !

nhieptieuminh
29-07-08, 08:39 AM
cái này main đã chỉnh IP chưa bạn

Lucifer_No.1
30-07-08, 09:22 AM
Anh ơi cái link của server với Client của mediafire bị lỗi rồi, em down ko đc

nhieptieuminh
30-07-08, 12:50 PM
<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>
sặc tui cài bị lỗi như vầy nè Don't send khi chạy sever

Nh0ccun
30-07-08, 02:36 PM
Hjx hình như cái này do chưa config ip hết ... thế chay gs có hiện lên bảng "[commonserver.cfg] flie not found " không bạn.. nếu nó hiện lên bảng đó twcs là bạn đã xoa file commonserver ....nên cài lại

vipvnnclub
30-07-08, 04:08 PM
link đã die yêu cầu upload lại nhưng sever này có cần SQL để chơi không

caothuphutho
31-07-08, 08:20 AM
link đã die yêu cầu upload lại nhưng sever này có cần SQL để chơi không

Mình dạo này bạn quá không có thời gian Check links thường xuyên!, MuServer nào cũng cần SQL hết không có SQL MUSERVER chạy bằng "niềm tin và hi vọng" :)) , các lỗi mà các bạn gặp phải là do không "đọc kỹ hướng dẫn sử dụng trước khi dùng", phải ngâm cứu kỹ đã rồi làm chứ đừng "hùng hục" rồi kết quả chẳng được gì :) !:ops:

Nh0ccun
31-07-08, 08:27 AM
Anh ơi sao em config ip + sa + hexmain oài... ma khi chạy các link đến gs + gs_cs nó báo lổi ạ D:\Server\Mu-endy's CTC\GameserverCS\Gameserver_cs.exe is not valid Win32 Application

chaptatca
31-07-08, 10:09 AM
web MU này là rỳ . CHo cái web vào xem nào . Vào xem TOP mấy X rùi :D

nhieptieuminh
01-08-08, 05:00 PM
tui cài lại rùi nó vẫn bị lỗi Don't send khi chạy sever là sao

SunFlower2k9
03-04-09, 05:47 PM
CaoThuPhuTho ơi sao link die hết vậy nè. Ai có link ngon share cho mình đi :adore:

ngoctai12345
03-04-09, 06:59 PM
Fix + Edit : caothuphutho *|* PhuTho Team
Server này tôi cũng đã thấy trên diễn đàn nhưng hầu hết chưa hoàn thiện, hôm nay tôi Share cho các bạn bản này theo tôi thì tốt nhất.
Thông tin Server:
- Nguồn: Webzen.Inc
- Server: 0.99.60.0
- Client: các bạn dùng Client 1.00x bất kỳ rồi dùng Patch Share Patch Client
- Pass sa đã config: 123456
- Tiếng Việt có dấu.
- Mã hoá MD5.
- Event: Chaos, BL, Công thành
- Binh đoàn phù thuỷ.
- Quái vật vàng.
- Move = M Toàn bộ Maps
- Version này trước FPT đã sử dụng và mang tên "Xứng Danh Anh Hùng"

Fix và Edit: Ngọc Dũng

Download Now!!!

-=MuServer=- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

-=Patch=- (<b><font color=red>[Chỉ có thành viên mới xem link được. <a href="register.php"> Nhấp đây để đăng ký thành viên......</a>]</font></b>)

Cài đặt :
Các bạn cài đặt theo hai cách:
_Restore Database
_Attach Database
_Client: Các bạn dùng Client 1.00a (ftp://ftp2.muonline.vn/MU1_00a_full(Vie).zip) này của FPT rồi dùng Patch đã Share Patch Client thế là ổn òi
_Web: các bạn có thể dùng Web0.8 hoặc web của vutuyen đã Share rất good

Pass giải nén nếu có : ngocdung

thắc mắc nếu có :beauty: : ngocdung.xl_lt
Chúc các bạn Vui !!!

bạn ơi, up lại các links lại đi
links chết hết rồi