PDA

View Full Version : [TLBB] Động tác khi nhận vật dùng kỹ năng?

makute7413
12-02-15, 06:58 PM
Mình thêm phái Đường Môn đã khá đầy đủ, duy chỉ động tác nhân vật là không biết quy định ở đâu. Bạn nào đã mò ra rồi thì có thể hướng dẫn mình với :D

rikudo
13-02-15, 04:08 AM
Động tác này là gì vậy ?
Sử dụng kỹ năng , hay là động tác khi cầm vũ khí sử dụng chiêu ?

Sói Đẹp Trai
13-02-15, 06:02 AM
Ko nhầm hình như file CharActionSet.txt thì phải. Thử copy từ client khác qua xem

makute7413
13-02-15, 06:20 AM
Động tác này là gì vậy ?
Sử dụng kỹ năng , hay là động tác khi cầm vũ khí sử dụng chiêu ?

động tác khi dùng kỹ năng đó bạn, động tác khi dùng vũ khí thì mình chưa tính tới.

--- Chế độ gộp bài viết ---

Ko nhầm hình như file CharActionSet.txt thì phải. Thử copy từ client khác qua xem

mình cũng đã thử xem file này, nhưng nó chỉ quy định động tác biểu cảm của nhân vật.

Sói Đẹp Trai
13-02-15, 02:17 PM
Ca này khó. Trc mình add ĐM nếu nhớ ko nhầm thì có can thiệp cả vào cái folder ActionSet gì đó nữa

akiem9x
13-02-15, 04:05 PM
Ca này khó. Trc mình add ĐM nếu nhớ ko nhầm thì có can thiệp cả vào cái folder ActionSet gì đó nữa

Bác nói đúng rồi! Mình ko rõ cụ thể nhưng theo EXP này thím kia làm theo thử nha
Nguyên liệu gồm 1 client Pri hay update nào Đường môn, Mộ dung ok để lấy hàng
Cách mình làm
1. File CharModelEx.txt dùng Editor mở ra copy nguyên hàng ngang. Ví dụ client mình

0 ÄÐÖ÷½Ç.obj 1.0000 2.0000 1.0000 0.1500 182 183 184 ÄÐÖ÷½Ç.txt ÄÐÖ÷½Ç_»¢.txt ÄÐÖ÷½Ç_Âí.txt ÄÐÖ÷½Ç_ÀÇ.txt ÄÐÖ÷½Ç_µñ.txt ÄÐÖ÷½Ç_¹.txt ÄÐÖ÷½Ç_º×.txt ÄÐÖ÷½Ç_·ï.txt ÄÐÖ÷½Ç_ÂæÍÕ.txt ÄÐÖ÷½Ç_êóÅ£.txt ÄÐÖ÷½Ç_°×»¢.txt ÄÐÖ÷½Ç_Çà°×æõÂí.txt ÄÐÖ÷½Ç_°×ÀÇ.txt ÄÐÖ÷½Ç_°×µñ.txt ÄÐÖ÷½Ç_°×¹.txt ÄÐÖ÷½Ç_½ðÒíº×.txt ÄÐÖ÷½Ç_ºì°×·ï.txt ÄÐÖ÷½Ç_°×ÂæÍÕ.txt ÄÐÖ÷½Ç_°×êóÅ£.txt ÄÐÖ÷½Ç_ʨ×Ó.txt ÄÐÖ÷½Ç_°×ʨ.txt ÄÐÖ÷½Ç_×ßµñ.txt ÄÐÖ÷½Ç_×ß°×µñ.txt ÄÐÖ÷½Ç_Ϭţ.txt ÄÐÖ÷½Ç_½Îá.txt ÄÐÖ÷½Ç_ÐÜ.txt ÄÐÖ÷½Ç_Ðþ¹ê.txt ÄÐÖ÷½Ç_Âí³µ.txt ÄÐÖ÷½Ç_Ììʹ³á°ò.txt ÄÐÖ÷½Ç_½Î×Ó.txt ÄÐÖ÷½Ç_½»Í¨¹¤¾ß_Ó¥.txt
1 Å®Ö÷½Ç.obj 1.0000 2.0000 1.0000 0.1500 185 186 187 Å®Ö÷½Ç.txt Å®Ö÷½Ç_»¢.txt Å®Ö÷½Ç_Âí.txt Å®Ö÷½Ç_ÀÇ.txt Å®Ö÷½Ç_µñ.txt Å®Ö÷½Ç_¹.txt Å®Ö÷½Ç_º×.txt Å®Ö÷½Ç_·ï.txt Å®Ö÷½Ç_ÂæÍÕ.txt Å®Ö÷½Ç_êóÅ£.txt Å®Ö÷½Ç_°×»¢.txt Å®Ö÷½Ç_Çà°×æõÂí.txt Å®Ö÷½Ç_°×ÀÇ.txt Å®Ö÷½Ç_°×µñ.txt Å®Ö÷½Ç_°×¹.txt Å®Ö÷½Ç_½ðÒíº×.txt Å®Ö÷½Ç_ºì°×·ï.txt Å®Ö÷½Ç_°×ÂæÍÕ.txt Å®Ö÷½Ç_°×êóÅ£.txt Å®Ö÷½Ç_ʨ×Ó.txt Å®Ö÷½Ç_°×ʨ.txt Å®Ö÷½Ç_×ßµñ.txt Å®Ö÷½Ç_×ß°×µñ.txt Å®Ö÷½Ç_Ϭţ.txt Å®Ö÷½Ç_½Îá.txt Å®Ö÷½Ç_ÐÜ.txt Å®Ö÷½Ç_Ðþ¹ê.txt Å®Ö÷½Ç_Âí³µ.txt Å®Ö÷½Ç_Ììʹ³á°ò.txt Å®Ö÷½Ç_½Î×Ó.txt Å®Ö÷½Ç_½»Í¨¹¤¾ß_Ó¥.txt

Các file đó mình làm biếng xem hết mà cụ thể em nó là động tác của nhân vật
2. Paste cái đó vào CharModelEx.txt mà client bạn đang sử dụng rồi save lại.
3. Tìm mấy file trong đoạn copy đó trong thư mục ActionSet của client có Đường môn đem qua client bạn (lười thì bê nguyên thư mục đó qua cho lẹ)
Cuối cùng pack file .axp lại và khởi động game xem kết quả!
Đấy là cách làm của mình khi add (tự mò đại mà ra)

Kiểu đi hoặc dáng cầm vũ khí của nhân vật cũng add bằng cách này (đã thử)

Có sai sót hay thiếu nhờ pro bổ sung thêm giùm tks